Thảo luận Hãy tránh xa xe Ford

bksparrow

Xe hơi
Ford chịu khó đưa công nghệ tiên tiến vào xe của họ nên lỗi không tránh được. Vòng đời xe ford và vòng đời xe nhật cách nhau khá khá.Cụ nào hàm công nghê và cảm xúc an toàn thì ford là lựa chọn tốt...
Với Ford ở nước ngoài thì đúng chứ Ford ở Việt Nam làm gì có công nghệ nào đâu nhỉ? May ra còn cái đỗ tự động ở Focus bản cao nhất, còn ở VN Fiesta, Focus bị cắt hết chả có tí công nghệ gì so với các hãng khác.

Đơn giản như Fiesta đến cái màn touchscreen với cam lùi cũng chả có, cân bằng tự động hình như chỉ có 1.0 Ecoboost có còn 1.5 Titan cũng không. Mấy cái công nghệ khác như hỗ trợ đỗ xe tự động, Cruise control, phát hiện điểm mù, giữ làn đường, cảnh báo va chạm, phát hiện người qua đường... thì nhiều cái Ford Focus bản cao nhất ở VN cũng bị cắt/chưa có chứ không nói đến Fiesta...Trong khi cái này ở nước ngoài thì Fiesta là phiên bản mới hơn, trang bị đầy đủ.

Nói chung Ford cũng chẳng khác gì mấy hãng khác và thậm chí còn hơn: bản về VN là bản cũ, bị cắt hết công nghệ và giá cao.

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Với Ford ở nước ngoài thì đúng chứ Ford ở Việt Nam làm gì có công nghệ nào đâu nhỉ? May ra còn cái đỗ tự động ở Focus bản cao nhất, còn ở VN Fiesta, Focus bị cắt hết chả có tí công nghệ gì so với các hãng khác.

Đơn giản như Fiesta đến cái màn touchscreen với cam lùi cũng chả có, cân bằng tự động hình như chỉ có 1.0 Ecoboost có còn 1.5 Titan cũng không. Mấy cái công nghệ khác như hỗ trợ đỗ xe tự động, Cruise control, phát hiện điểm mù, giữ làn đường, cảnh báo va chạm, phát hiện người qua đường... thì nhiều cái Ford Focus bản cao nhất ở VN cũng bị cắt/chưa có chứ không nói đến Fiesta...Trong khi cái này ở nước ngoài thì Fiesta là phiên bản mới hơn, trang bị đầy đủ.

Nói chung Ford cũng chẳng khác gì mấy hãng khác và thậm chí còn hơn: bản về VN là bản cũ, bị cắt hết công nghệ và giá cao.
Chính người việt tạo ra sự khác biết đó chứ không phải hãng Ford. Chúng ta quá hung hăng ở những lĩnh vực khác ,cái quan trọng nhất, ảnh hưởng đến cuộc sống xã hội thì lại quá như mì. Quay lại câu chuyện xe , xe nhập vào thì hãng sẽ tự động phải thay đổi tùy nhiên chính sách thì ...

s0c_uuu

Xe buýt
Ford chịu khó đưa công nghệ tiên tiến vào xe của họ nên lỗi không tránh được. Vòng đời xe ford và vòng đời xe nhật cách nhau khá khá.Cụ nào hàm công nghê và cảm xúc an toàn thì ford là lựa chọn tốt. Còn phục vụ cho người ngồi sau thì xe nhật hàn em thấy ổn hơn.mỗi hãng có đắc thù riêng theo đối tượng khách hàng khác nhau.Lựa chọn vẫn là các cụ mà. (Có EV 2.0 eco là em vác tiền đi đấy)
làm gì có công nghệ nào đâu bạn? toàn cái cơ bản mà.
an toàn hay k thì chả biết vì đã bao giờ ở VN được phóng nhanh như nước ngoài đâu. quan trọng nhất vẫn là động cơ, hộp số, điều hòa, phanh, thân vỏ, mấy cái cơ bản nhất còn lỗi thì chịu đựng sao nổi

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
cụ chủ thớt chắc ko chạy Ford, làm cái tít thấy ớn :)

WAYTAU

Xe hơi
Người tiêu dùng muốn được tôn trọng thì phải đồng lòng lên tiếng, phản đối cái sai cccm ạ. Nguyên tắc cơ bản của bảo hành là phải chịu trách nhiệm về lỗi của sản phẩm do mình cung cấp. Việc khách hàng khởi kiện là đúng luật, sai đúng do toà phán quyết là văn minh.
Việc chầy bửa đổ lỗi cho người sử dụng với lỗi phổ biến này thì rõ ràng là Ford VN thiếu tôn trọng người tiêu dùng Việt mình rồi.

bigman95

Xe điện
an toàn hay k thì chả biết vì đã bao giờ ở VN được phóng nhanh như nước ngoài đâu. quan trọng nhất vẫn là động cơ, hộp số, điều hòa, phanh, thân vỏ, mấy cái cơ bản nhất còn lỗi thì chịu đựng sao nổi
Cụ đi ford chưa? Cụ nên đi! Khi có sự cố trên đường cụ mới thấy ford họ biết làm xe. Em đi ford nhưng ngồi mec và toy hàng ngày em ý kiến thôi!

CR.PUMA

Xe đạp
hình như cứ thấy sai sai cái gif ấy nhỉ . e thất ffi nhiều công nghệ phết ý chứ

s0c_uuu

Xe buýt
Cụ đi ford chưa? Cụ nên đi! Khi có sự cố trên đường cụ mới thấy ford họ biết làm xe. Em đi ford nhưng ngồi mec và toy hàng ngày em ý kiến thôi!
Khong ạ, e không đi ford đâu, nhưng nếu có thì em vẫn thích mustang ạ :D

appleung

Xe tăng
Nghe vậy biết cụ quá am hiểu về xe nói chung, Ford nói riêng rồi !
Ha ha ha.... =))=))=))

appleung

Xe tăng
vâng, e chả am hiểu gì đâu, cụ am hiểu thì cứ thể hiện thôi.
Em dốt về xe lắm. Chỉ biết:
- Động cơ của Ford bị cả thế giới chê bai mấy năm liền.
- Điều hoà lúc cần mát thì lại lạnh quá, thay đổi nhiệt độ đột ngột rất dễ ốm. Xe bình dân mà cứ đua đòi làm điều hoà 2 vùng, lại còn tự động nữa... rách việc.
- Hệ thống phanh quá rườm rà. Ghét nhất là nó tự động phanh khi có thằng xe máy bất ngờ tạt đầu, trong khi mình lại đang thích đâm tung đít nó lên.
- Thân vỏ, khung sườn thì không may va quệt, vào gara toàn bị thợ gò chê là khó làm, mỏi tay, mất thời gian. Mà Ford nhồi gì vào xe để mỗi khi đóng cửa nghe toàn âm Bas, cứ phịch phịch chứ không thanh thoát với âm Treble như xe Nhật, xe Hàn. Ngồi trong xe nghe tiếng bên ngoài hơi bé nên lúc tắc đường chửi nhau rất khó.
- Hộp số thì càng tệ, cái này nhiều người nói rồi. Từ 2015 đến nay không dùng cái PowerShift vớ vẩn đó nữa nhưng chẳng biết có khá hơn không.

Nói chung toàn những thứ cơ bản như cụ nói. Phải công nhận cụ rất tinh tường xe Ford !!!

s0c_uuu

Xe buýt
Em dốt về xe lắm. Chỉ biết:
- Động cơ của Ford bị cả thế giới chê bai mấy năm liền.
- Điều hoà lúc cần mát thì lại lạnh quá, thay đổi nhiệt độ đột ngột rất dễ ốm. Xe bình dân mà cứ đua đòi làm điều hoà 2 vùng, lại còn tự động nữa... rách việc.
- Hệ thống phanh quá rườm rà. Ghét nhất là nó tự động phanh khi có thằng xe máy bất ngờ tạt đầu, trong khi mình lại đang thích đâm tung đít nó lên.
- Thân vỏ, khung sườn thì không may va quệt, vào gara toàn bị thợ gò chê là khó làm, mỏi tay, mất thời gian. Mà Ford nhồi gì vào xe để mỗi khi đóng cửa nghe toàn âm Bas, cứ phịch phịch chứ không thanh thoát với âm Treble như xe Nhật, xe Hàn. Ngồi trong xe nghe tiếng bên ngoài hơi bé nên lúc tắc đường chửi nhau rất khó.
- Hộp số thì càng tệ, cái này nhiều người nói rồi. Từ 2015 đến nay không dùng cái PowerShift vớ vẩn đó nữa nhưng chẳng biết có khá hơn không.

Nói chung toàn những thứ cơ bản như cụ nói. Phải công nhận cụ rất tinh tường xe Ford !!!
=)) mấy cái cụ nói e thấy rất hài hước, mấy cái công nghệ đấy chả có gì ghê gớm đâu cụ ơi. đúng là kiểu như động vào xe nhà cụ cụ nhảy dựng lên vậy, mệt quá. hãy là người tiêu dùng thông thái thôi ạ!

appleung

Xe tăng
=)) mấy cái cụ nói e thấy rất hài hước, mấy cái công nghệ đấy chả có gì ghê gớm đâu cụ ơi. đúng là kiểu như động vào xe nhà cụ cụ nhảy dựng lên vậy, mệt quá. hãy là người tiêu dùng thông thái thôi ạ!
Đã bảo em dốt về xe cộ mà =))=))=))=))=))

NKQA

Xe buýt
Ai chê cứ chê, em vẫn thich Ford. 16 năm qua em đã dùng qua 2 xe Hàn, 2 xe Nhật ( đều mua mới) và hiện nay dùng Ford ( mua xe cũ) , tiếp theo nữa sẽ lại Ford. Nếu cô thương thì Đức ạ.

minhdv85

Đi bộ

Ai bảo cụ là ford không có công nghệ gì? động cơ ecoboots của ford cụ biết là đạt bao nhiêu giải thưởng không? Ngoài ra, còn có các công nghệ sync, đỗ xe tự động, city stop... Ford Việt Nam khác với Thái và bên Úc là sync của Việt Nam ko tích hợp bản đồ và điều chỉnh điều hòa trên sync thôi nhé. Còn động cơ thì như nhau cụ ơi.
Còn các hãng khác thì xe nào chả có lỗi