Thảo luận HD thừa nhận lỗi động cơ CRV - 1.5

datto70

Xe điện
Cụ có bị nhầm ko . Thái xuất cho mình 1.5 nhưng thị trường nó lại dùng bản xăng 2.4 và bản dầu nhé .vẫn là con động cơ đây thì đen sẽ dính thôi , làm gì có xử lý gì
Có vẻ Thái kg muốn làm Chuột cái mới, 1.5 chắc HD VN đặt hàng để hưởng tối ưu thuế nhập về VN.

lai thue

Xe điện
Giữ nguyên cái máy 2.4 thì ngon, chạy máy 1.5 thấy ớn, tốc độ cao thì ko sao, lúc leo vỉa hè, máy nó gầm lên nghe kinh khủng, ko biết chở đủ người, khởi hành ngang dốc nó kêu thế nào nữa.

haikhoi

Xe hơi
Biết để để ý em nhà mình cũng tốt thôi, nhưng vì cái này mà đánh đồng em CRV ở các thị trường khác thì em thấy có vẻ còn sớm, em nó bên Thái vẫn chạy êm ru, chưa bị lỗi gì thôi thì chờ tin mới nhất cụ hãng.

Nam Quốc

Xe đạp
Biết để để ý em nhà mình cũng tốt thôi, nhưng vì cái này mà đánh đồng em CRV ở các thị trường khác thì em thấy có vẻ còn sớm, em nó bên Thái vẫn chạy êm ru, chưa bị lỗi gì thôi thì chờ tin mới nhất cụ hãng.
Thái lan không bán ra thị trường bản 1.5 turbo như ở VN đâu, chỉ có động cơ xăng 2.4 và động cơ dầu 1.6 turbo thôi, chẳng biết nó khai báo Hải quan khi nhập về VN lấy giá ở đâu

https://www.honda.co.th/crv/

phongngominh

Xe hơi
Hãng nào mỗi lần ra con mới đều từng trải qua những vụ thế này. Lần này phát hiện kịp, đợi anh bên Mỹ và hãng ta thông báo. Riêng anh VN nhập từ thị trường Thái tới h vẫn chưa nghe tin tức lỗi động cơ.

nghinguyen0101

Xe hơi
Nhiều cụ trên group biết còn trước khi báo đăng nhưng các cụ ấy cũng chưa có thấy gì bất ổn ở các con hiện tại, bên Thái cũng chưa cấp nhật tin nên em thấy vụ việc này cũng sẽ ko liên quan đến anh bên mình đâu.

Catbui40762

Xe máy
cụ nào sợ lỗi bán rẻ cho e. E đang cần tìm mua CVR mà ít tiền quá :(

Fun_fun

Xe tăng
Lội qua lội lại mà mãi em vẫn chưa hiểu.
- Chuyện dân ta tổng kết: "điếc không sợ súng", hay "thằng chột làm vua xứ mù" là có đúng hay không?
- Người viện dẫn Thái lan sx tốt, xe CRV Thái ko lỗi, chờ HD Thái có thực sự là người dùng xe ko?
- Sao kẻ trên cây (trên ngọn cây) ko lo mà kẻ dưới gốc lại lo hộ nhỉ?

Tienthinh

Xe tăng
lo cái gì mà lo , Toy với HOnda hút máu dân mình thế là quá đủ rồi

kamelo

Xe buýt
Lội qua lội lại mà mãi em vẫn chưa hiểu.
- Chuyện dân ta tổng kết: "điếc không sợ súng", hay "thằng chột làm vua xứ mù" là có đúng hay không?
- Người viện dẫn Thái lan sx tốt, xe CRV Thái ko lỗi, chờ HD Thái có thực sự là người dùng xe ko?
- Sao kẻ trên cây (trên ngọn cây) ko lo mà kẻ dưới gốc lại lo hộ nhỉ?
Giả sử CRV tại VN bị lỗi thì bác biết thủ thuật của Honda làm cho người tiêu dùng không biết không? Ở Mỹ một số head Honda làm thủ thuật mà ng tiêu dùng k biết đấy

Fun_fun

Xe tăng
Đương nhiên là e ko biết rồi vì e đang ôm vô lăng quăng dây. Cụ biết và rành hơn thì bung nó ra đây hoặc đưa link chi tiết xem nào. Ko biết như em sủa lung tung chả ai chấp, rành như cụ mà lấp lửng thì khó coi quá.
Giả sử CRV tại VN bị lỗi thì bác biết thủ thuật của Honda làm cho người tiêu dùng không biết không? Ở Mỹ một số head Honda làm thủ thuật mà ng tiêu dùng k biết đấy

kamelo

Xe buýt
Đương nhiên là e ko biết rồi vì e đang ôm vô lăng quăng dây. Cụ biết và rành hơn thì bung nó ra đây hoặc đưa link chi tiết xem nào. Ko biết như em sủa lung tung chả ai chấp, rành như cụ mà lấp lửng thì khó coi quá.
Đơn giản, đổ nhớt ở mức min khi bảo dưỡng. Lỗi xăng pha nhớt trên diễn đàn CRV thế giới ấy,khi bắt đầu lỗi thì người dùng mới kiểm tra và phát hiện điều trên.

Fun_fun

Xe tăng
Đấy, cụ vào việc luôn thế là nghe nó nhẹ cả người.
Đội mẽo chắc họ sử dụng dv hết nên ko biết. Còn dân mình thì có lẽ lười + dốt, xưa e lái xe thuê toàn đời ơ kìa, sáng nào chả mở nắp cabo trước và sau khi nổ máy, ba cái thứ đó có lừa vào mắt.

Đơn giản, đổ nhớt ở mức min khi bảo dưỡng. Lỗi xăng pha nhớt trên diễn đàn CRV thế giới ấy,khi bắt đầu lỗi thì người dùng mới kiểm tra và phát hiện điều trên.

kamelo

Xe buýt
Đấy, cụ vào việc luôn thế là nghe nó nhẹ cả người.
Đội mẽo chắc họ sử dụng dv hết nên ko biết. Còn dân mình thì có lẽ lười + dốt, xưa e lái xe thuê toàn đời ơ kìa, sáng nào chả mở nắp cabo trước và sau khi nổ máy, ba cái thứ đó có lừa vào mắt.
Nói chung em làm về kỹ thuật nên cũng hay táy máy tự làm vài cái nhỏ nhỏ. Chủ yếu nói lên để các cụ chú ý khi bảo dưỡng. Cố gắng xuống xưởng xem đổ sl nhớt có đúng theo sách manual hay k? Và tìm hiểu cách xem mức nhớt. Nhiều cụ cứ quăng xe cho TVDV xong là lên ngồi uống Cafe ngắm mý em váy ngắn là quên hết luôn. Haha

Fun_fun

Xe tăng
Người ta sướng vậy, ông thì lọ mọ rước cái khổ vào người. Mà đội đó họ phán thì kinh luôn chứ đừng đùa, e thường tránh ko trực tiếp ngắm nghía ai dồ của họ, hãng nào cũng đầy.
Nói chung em làm về kỹ thuật nên cũng hay táy máy tự làm vài cái nhỏ nhỏ. Chủ yếu nói lên để các cụ chú ý khi bảo dưỡng. Cố gắng xuống xưởng xem đổ sl nhớt có đúng theo sách manual hay k? Và tìm hiểu cách xem mức nhớt. Nhiều cụ cứ quăng xe cho TVDV xong là lên ngồi uống Cafe ngắm mý em váy ngắn là quên hết luôn. Haha

kamelo

Xe buýt
Người ta sướng vậy, ông thì lọ mọ rước cái khổ vào người. Mà đội đó họ phán thì kinh luôn chứ đừng đùa, e thường tránh ko trực tiếp ngắm nghía ai dồ của họ, hãng nào cũng đầy.
Đơn giản mà, lấy số KTV phụ trách xe. Khi nào đổ nhớt thì gọi. Lúc chờ thì em tán dóc vs mấy em Sale váy ngắn trắng như bông bưởi, coi như sướng khổ đều có. ☺

thamvuky

Xe tăng
nhưng nếu nó rỏ rỉ mức nhỏ cũng khó mà phát hiện cụ nhỉ ? tuy nhỏ nhưng nếu xăng vào nó làm ảnh hưởng dầu bôi trơn nhiều