[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

dinhsuu

Xe buýt
Em lại ko biết lão nay. Em thấy Trịnh Nam Hải chạy cuzng tốt rồi mà cụ chạy như này kinh quá
Cái này là kq vừa chạy HM giải LBM 2018 hôm 28/10 đấy cụ, vào giải chạy cũng có tý ganh đua nên chạy máu hơn .
Hôm trước e vừa chạy quả FM đây, giữ đều đc 32km đầu sau đó cũng hơi đuối, luyện tập thêm vài lần nữa cho EPM 2019 đạt mục tiêu FM sub4.

Guardian

Xe điện
Chào bác ! Bác Điền Bá Quang có lẽ vận động hơi bị mạnh, chạy việt dã trên các cung đường khá gập ghềnh, gặp đúng đôi giày hơi kém tí nên hỏng nhanh thôi.
Hồi xưa bọn em lấy giày indoor soccer của adidas để chơi bóng đá trên sân bóng ném ( nghĩa là sân xi măng ), 2 trận là có vài chỗ đế mòn hết cả cao su. Chơi sân trong nhà sàn gỗ thì dĩ nhiên ko việc gì. Nghĩa là tùy người chơi, điều kiện khắc nghiệt quá thì mấy đôi mỏng manh như giày running hay soccer indoor ko chịu nổi đâu.
Một sự việc tương tự, em cho sếp của em gái em một đôi running của adidas, lão vác ra sân tennis bất kể em khuyến cáo thế nào. Đôi đó chỉ chịu được 2 tuần.
Ok lão, vụ giầy running vác ra chơi tennis thì E đồng quan điểm với cụ. Cường độ hoạt động chân của môn tennis thì giày running nào chịu thấu.

Guardian

Xe điện
Tks cụ trả lời.
Em giặt xong thì phới trong bóng mát, không nắng trực tiếp.
Em chỉ dùng để chạy trong khi tập Gym, chạy máy là chính. Thỉnh thoảng có đi bộ dạo phố hay mang vài mấy khu nghỉ mát chạy thôi ạ.
Vụ bạc mầu thì thôi em không chấp vì coi như mình vệ sinh sai nhưng quả đế đó em mới dùng 6 tháng và quãng đường độ 200km hỗn hợp mà đã nứt thì em mới nghi ạ.
Vâng, như cụ tả thì đúng là có vấn đề.
Vì Em cũng dùng pure boost giống lão.
Thôi, coi như đen và gặp đôi giày chất lượng tệ dù xác suất này vô cùng nhỏ. Nhưng cũng đừng vì thế mà mất niềm tin giày hãng. Lần tới lão thử mua 1 đôi chính ngạch xem sao

Guardian

Xe điện
Đôi das cụ để đi chơi dạo nhé chứ chạy là toi đấy, em có một đôi như cụ chạy được khoảng 200km là đế nứt.
Cụ xem nhé.

Nếu là clima, phần đế giữa hãng nó làm thủng luôn mấy chỗ to bằng mấy ngón tay cho thoáng mát cụ ạ.
Chạy mùa hè với tất mỏng phê phết, nhưng cần căng mắt né mìn cụ ạ.

Guardian

Xe điện
Các cao nhân cho em nhờ chút. Asics của Nhật bán ở TTTM Royal dùng có đc không ạ ?. Vừa rồi em ghé qua xem rồi nhưng cứ lăn tăn hỏi lại các cụ kinh nghiệm cho chắc để duyệt ?. Thanks !
Em chỉ chạy dưới 10km thôi .
Dùng được cụ ạ.

nhuataiche

Xe container
Đôi das cụ để đi chơi dạo nhé chứ chạy là toi đấy, em có một đôi như cụ chạy được khoảng 200km là đế nứt.
Cụ xem nhé.

Em nhiều chuyện một tí ... hehehe ...
Đế giày ( đế ngoài làm bằng cao su ), đế giữa boost, mặt giày vải polyester, nói chung là polymer ( hợp chất cao phân tử ) cả. Polymer ko sợ mưa nhưng cực kỳ sợ nắng, vì trong ánh nắng mặt trời có tia tử ngoại, gây lão hóa polymer rất nhanh.
Đôi giày này ko có hộp, nghĩa là ko có gì che chắn khi tồn kho, xui xẻo mà ánh nắng chiếu vào một chiếc thì ...
Mà hình như chiếc bạc màu nhanh cũng là chiếc có đế nứt đúng ko vậy bác ?

Cụ Nicolas

Xe buýt
Em thấy Asics Nhật đang sale Nimbus 20 còn tầm 11k yên. Cụ nào có bạn bè, người thân bên Nhật mua xách về thì giá quá ngon cho 1 đôi giày hàng đầu.
Asics Nimbus với Gel-Kayano dòng nào chạy tốt ah ? Em thấy giá sale toàn tầm 10k yên

leethoitrang

Xe tải
Em có đôi Adidas này size 27cm (9us hoặc 42,5), thanh lý giá đẹp ạ

scud122

Xe tăng
Khiếp các cụ chạy khiếp thật , T7 vừa rồi lần đầu tiên e chayj1 vòng HT tý bị lạc đường. E chạy từ lúc 6:36 mất 1h24' tuy nhiên có 2 điều :
1. Cung HT đoạn đường chạy quang Hồ phía Văn Cao đường hẹp đông xe, vỉa hè thì gồ ghề nhất là e chạy chiều Văn cao - LLQ nên chiều về từ đoạn cuối đươngt TN - Văn Cao oải qá vỉa hè gồ ghề, đường thì đông k dám chạy duoiw sđường rết dễ bi trẹo chân
2. Đoạn lên đến Yên Phụ do k biết đường nên chạy mất 1,5km trên đường Yên Phu quá oải vì đường nó đang đào lắp ống nước chưa hoàn trả
Có lẽ chạy HT nên chạy sớm tầm 5:30 và chạy theo chiều ngược lại thì hợp lý hơn.
Cá nhân e thấy chạy trong CV Nhân chính vẫn ổn hơn vì k phải nhìn tránh xe cộ chỉ có điều chạy nhiều vòng quá dễ nản.
Kết quả đây

dinhsuu

Xe buýt
Khiếp các cụ chạy khiếp thật , T7 vừa rồi lần đầu tiên e chayj1 vòng HT tý bị lạc đường. E chạy từ lúc 6:36 mất 1h24' tuy nhiên có 2 điều :
1. Cung HT đoạn đường chạy quang Hồ phía Văn Cao đường hẹp đông xe, vỉa hè thì gồ ghề nhất là e chạy chiều Văn cao - LLQ nên chiều về từ đoạn cuối đươngt TN - Văn Cao oải qá vỉa hè gồ ghề, đường thì đông k dám chạy duoiw sđường rết dễ bi trẹo chân
2. Đoạn lên đến Yên Phụ do k biết đường nên chạy mất 1,5km trên đường Yên Phu quá oải vì đường nó đang đào lắp ống nước chưa hoàn trả
Có lẽ chạy HT nên chạy sớm tầm 5:30 và chạy theo chiều ngược lại thì hợp lý hơn.
Cá nhân e thấy chạy trong CV Nhân chính vẫn ổn hơn vì k phải nhìn tránh xe cộ chỉ có điều chạy nhiều vòng quá dễ nản.
Kết quả đây

Cụ chạy cũng tốt đấy chứ, đoạn lên khỏi dốc Yên Phụ đến chỗ rẽ KS Thắng Lợi thì cụ rẽ xuống chạy theo đường ven hồ luôn.
Em chạy hồ Tây ghét nhất đội đạp xe, toàn lấn hết làn đường, có chỗ vào cua còn phi sát sang tận vỉa hè bên kia đường cơ.

teamee

Xe tăng
Asics Nimbus với Gel-Kayano dòng nào chạy tốt ah ? Em thấy giá sale toàn tầm 10k yên
2 đôi 1 chín 1 mười cụ ạ. Nimbus là giày Neutral còn Kayano là giày Support. Em chưa thấy Kayano 25 sale, vẫn giá cao quá. Em vẫn đang đợi Kayano 25 sale cụ ạ. Chân cụ đi được giày Neutral thì Nimbus 20 là quá ổn. Chắc sắp tới store Asics ở Royal sẽ sale Nimbus 20 đấy.

ironmans

Xe hơi
Các cụ đánh giá đôi ON Running này thế nào. Em chạy đủ thứ rồi đến thằng này thì nghiện.

Chimtodần

[Tịch thu bằng lái]
Kết quả đây

Cụ dùng phần mềm nào hay thế

Musketeer

Xe buýt
Em có đôi này mới nguyên chưa chạy lượt nào, chắc sau Tết em mới dùng đến, giờ chân vẫn chưa lành.

1.25 ton

Xe điện
Giày chạy ất ơ của em. Em chỉ chạy buổi chiều 1.5km. Giá 199k/ đôi mua trong big C. Xuất xư: giày Hải Phòng. Ưu điểm, nhẹ, thoáng, ôm chân, chạy có vẻ thật chân, không bồng bềnh.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Giày chạy ất ơ của em. Em chỉ chạy buổi chiều 1.5km. Giá 199k/ đôi mua trong big C. Xuất xư: giày Hải Phòng. Ưu điểm, nhẹ, thoáng, ôm chân, chạy có vẻ thật chân, không bồng bềnh.

nhìn xấu quá