[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

Em fan Reebok đây, giày Reebok làm chất lượng, giá tôt, lại là hãng có bề dày lịch sử. Em thích Reebok nhất, năm ngoái ở SG còn cái Reebok outlet ở gần đường 3/2 nhưng nó close rồi, may em vẫn kịp vợt vài đôi.

Giờ cụ ra mấy store Reebok chính hãng ở Sư Vạn Hạnh mall đường S.V.Hạnh, Cresent Mall ở ư.7, Giga mall ở P.Văn Đồng nó vẫn có vài đôi sale đấy. Cơ mà giá ko tốt bằng bên Nike outlet.
Trc mắt cứ mua Kalenji đã cụ ah, bọn này cũng đủ chạy nhòe rồi.

Hiện e đang ở aeon Tân Phú cụ ah nhiều quá

Zerodaide

Xe buýt
Nhìn các cụ chọn giày 6,7 lit trở lên mà kinh quá, em thì vẫn chạy 1 đôi mua cách đây 3 năm rồi,với giá không thể tưởng là... 3lit. Bửa đó vào cửa hàng bán đồ thể thao hỏi bọn nv đôi giày chạy bộ, nó tư vấn cho đôi đang chạy hàng tàu này, rứa là khuân về .không biết do em dể tính hay do may mắn mà đến giờ vẫn ngon lành, chân cẳng không phồng rộp hay đau nhức gì. Tất nhiên em chạy cũng ít 1 năm chắc chạy được 3 tháng, mỗi lần chạy chắc được 3km. Nhưng dạo gần đây nâng lên 6km mà vẫn thấy bình thường. Chứng tỏ rẽ tiền chưa chắc đã đểu

Cái đấy mẹ em mua cho em ở chợ Đồng Xuân hồi còn ngoài HN nên em cũng ko rõ trong SG mua đâu cụ ah.
Mà hn cụ qua Aeon Tân Phú nhớ tạt qua store Reebok nhé. Có mấy đôi sale 70% còn có 4-7l thôi.
Cụ ơi e đang ở Vạn Hạnh mall gian hàng của bọn reebok nó chỉ có đôi rẻ nhất và đã sale còn 1,3 tr thôi giá này trắc e qua nike oulet làm đôi chạy cho sướng

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ ơi e đang ở Vạn Hạnh mall gian hàng của bọn reebok nó chỉ có đôi rẻ nhất và đã sale còn 1,3 tr thôi giá này trắc e qua nike oulet làm đôi chạy cho sướng
Cụ quan Sư Vạn Hạnh Mall làm j, ngay trong Aeon cũng có store Reebok nằm cùng tầng ngay gần Decathlon mà. Có chừng 5, 6 mẫu sale 70% đó cụ (3 mẫu chưa đến 500k thì phải).

Cụ quan Sư Vạn Hạnh Mall làm j, ngay trong Aeon cũng có store Reebok nằm cùng tầng ngay gần Decathlon mà. Có chừng 5, 6 mẫu sale 70% đó cụ (3 mẫu chưa đến 500k thì phải).
Vãi nồi e ko nhìn kỹ, hỏi bọn decathlon thì nó nói ko có, làm e chạy qua bên vạn hạnh có mỗi một đôi còn 1,3 tr

DreamingFighter

Xe hơi
Em tính mua tặng gấu nhà 1 đôi giày chạy tầm trung mà đi mấy cửa hàng đều không có size vì gấu em chân nhỏ quá. Cụ nào mợ nào ở HN bán giày có size 35 ới em với nhé.

nhuataiche

Xe container
Nhìn các cụ chọn giày 6,7 lit trở lên mà kinh quá, em thì vẫn chạy 1 đôi mua cách đây 3 năm rồi,với giá không thể tưởng là... 3lit. Bửa đó vào cửa hàng bán đồ thể thao hỏi bọn nv đôi giày chạy bộ, nó tư vấn cho đôi đang chạy hàng tàu này, rứa là khuân về .không biết do em dể tính hay do may mắn mà đến giờ vẫn ngon lành, chân cẳng không phồng rộp hay đau nhức gì. Tất nhiên em chạy cũng ít 1 năm chắc chạy được 3 tháng, mỗi lần chạy chắc được 3km. Nhưng dạo gần đây nâng lên 6km mà vẫn thấy bình thường. Chứng tỏ rẽ tiền chưa chắc đã đểu
Tùy chân bác ạ. Với bàn chân hình gãy khúc như chân em thì chỉ 1 tuần là đôi giày rẻ tiền sẽ tiêu đời, hoặc là bàn chân em nó tiêu đời.

Hôm nay e mới qua nike running làm một đôi chạy tiếp qua aeon Tân Phú làm thêm con reebok này nua ko biet chạy ổn ko cụ

TrangBonBon

Xe tăng
Không biết có phải gọi là ngứa miệng không; nhưng sao các cụ mua lắm giày chạy thế.
Chạy chỉ cần 1 đôi, tã rồi thì bỏ, sắm đôi mới. Mua hàng chục đôi về bày vừa tốn tiền, vừa chật nhà mà để lâu giày cũng dão ra, chạy sao được nữa.

hoangduc.sbr

Xe container
Không biết có phải gọi là ngứa miệng không; nhưng sao các cụ mua lắm giày chạy thế.
Chạy chỉ cần 1 đôi, tã rồi thì bỏ, sắm đôi mới. Mua hàng chục đôi về bày vừa tốn tiền, vừa chật nhà mà để lâu giày cũng dão ra, chạy sao được nữa.
Em suy từ bản thân em thì mua do thích giày sẵn. Thích đi nhiều để cảm nhận là chính cụ ah. Sau đó là duy trì việc chạy bộ, mua giày mới hoặc xỏ 1 đôi lâu lâu ko sờ đến bao giờ chạy cũng hăng hơn vì có hứng cụ ah:D

Chạy chỉ cần 1 đôi, tã rồi thì bỏ
Đầu tư vậy ngon rồi cụ, cả
Đầu tư vậy ngon rồi cụ, cả 2 con đều ok. Giờ cứ yên tâm mà chạy thôi:D
cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn và giới thiệu nhé, đúng là có giày chạy hăng hơn kiểu đã mất tiền mua rồi phải chạy cho huề vốn ấy, chiều e mới test đôi nike 5km thấy cũng ok lắm

j23

Xe container
Chén thôi các cụ êi :)

TrangBonBon

Xe tăng
Vậy là cụ có sở thích thích đồ mới, lạ.;))

Em suy từ bản thân em thì mua do thích giày sẵn. Thích đi nhiều để cảm nhận là chính cụ ah. Sau đó là duy trì việc chạy bộ, mua giày mới hoặc xỏ 1 đôi lâu lâu ko sờ đến bao giờ chạy cũng hăng hơn vì có hứng cụ ah:D

nhuataiche

Xe container
Hôm nay e mới qua nike running làm một đôi chạy tiếp qua aeon Tân Phú làm thêm con reebok này nua ko biet chạy ổn ko cụ

Bác kiếm đâu ra đôi Reebok này thế ? Có vẻ đôi này là đế Unisole, nghĩa là đế giữa EVA kiêm luôn đế ngoài cao su.

Nếu đúng là vậy, em khuyên bác không nên dùng đôi này để chạy đường ướt, dễ trượt lắm. adidas - Reebok nghe nói có vô số khiếu nại về mấy cái đế unisole này, nên bây giờ hết dám dùng rồi.

Đại xa

Xe tải
Luật pháp ko cho phép, chứ như bên HG làm chục bà vợ, mỗi ngày đá 1 mụ vẫn thú hơn đá mãi 1 lỗ đến hỏng chứ cụ! E ví hơi khiếm nhã tí :))

Bác kiếm đâu ra đôi Reebok này thế ? Có vẻ đôi này là đế Unisole, nghĩa là đế giữa EVA kiêm luôn đế ngoài cao su.

Nếu đúng là vậy, em khuyên bác không nên dùng đôi này để chạy đường ướt, dễ trượt lắm. adidas - Reebok nghe nói có vô số khiếu nại về mấy cái đế unisole này, nên bây giờ hết dám dùng rồi.
cảm ơn cụ đã nhắc nhở nhé
Em mua reebok bên aeon Tân Phú đó cụ, e ko tìm hiểu kỹ chất liệu làm đế nhiều nên ko rõ nó là như nào nữa ạ, e chạy đường nhựa nên trắc cũng ổn cụ ạ