[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

j23

Xe container
Đôi của cụ thì em ko có thông tin ạ.
2 cứ cho người mới là 1 khoản mơ ước, mua đc nhiều loại lắm :)
Nếu là em thì em sẽ chọn boost (giờ Adidas họ cho boost thành dạng phổ cập rồi chứ ko phải high-end như 2-3 năm trước nữa, rất nên tham khảo đấy ạ). Gần như ngoại trừ Neo thì mọi phân khúc tầm 1M đã có boost, vừa jogging vừa running chặng ngắn vô tư, lại đi chơi hay kewst hơp trang phục cũng phu hợp. Lưu ý là giá hàng xách tay ạ, chứ chính hãng Adidas VN thì vẫn giá trên trời lắm, trừ phi sales 30-50%
VD Ultraboost 19 sau ra mắt hơn nửa năm giờ giá chỉ còn 1 nửa, 3M đã có nơi bán! Trong khi Store trong các TTTM kiểu Lotte vẫn niêm yết giá 5,5M :)

theanhbplc

Xe buýt
Trên shopee đang bán asics gel kayano 25 với giá 800k, giảm 50%, liệu có ăn phải hàng fake không các cụ?

j23

Xe container

Cái này theo đánh giá của 1 bạn thương gia giày, cũng đáng tham khảo :)

TuanBanhBao

Xe tăng

Cái này theo đánh giá của 1 bạn thương gia giày, cũng đáng tham khảo :)
Cụ ơi cho em hỏi em đang ngắm dòng Uttraboost của Das, đi bộ là chính, thỉnh thoảng mới chạy thì dùng loại nào thì hợp.
Thanks

j23

Xe container
Loại nào cũng ngon ạ, vì nó là thượng đẳng rồi mà cụ :)

Ếch

Xe tăng
Loại nào cũng ngon ạ, vì nó là thượng đẳng rồi mà cụ :)
Em không rõ thượng đẳng là thế nào vì em có mua đôi DAS pure boost và chạy thấy không hợp, vài buổi là em bỏ. cảm giác đế mỏng và bè, chạy như chân đất. em vẫn trung thành đôi anta hơn 1 năm nay, tuần chạy 3 buổi tổng 20km, dễ chạy, chân cẳng ngon, không thấy chấn thương gì. nên em nghĩ giày sẽ phải tùy theo người, chân, cách chạy...

bbad

Xe hơi
Em không rõ thượng đẳng là thế nào vì em có mua đôi DAS pure boost và chạy thấy không hợp, vài buổi là em bỏ. cảm giác đế mỏng và bè, chạy như chân đất. em vẫn trung thành đôi anta hơn 1 năm nay, tuần chạy 3 buổi tổng 20km, dễ chạy, chân cẳng ngon, không thấy chấn thương gì. nên em nghĩ giày sẽ phải tùy theo người, chân, cách chạy...
Chắc ý cụ ấy là Ultraboost ấy ạ. Em đọc trên solereview hình như có nói pure boost là loại kém, tóm lại thấy Das có chữ pure thì bỏ qua.

Gần đây tìm hiểu em được biết là Puma có dòng NRGY công nghệ gần giống Ultraboost, solereview nói midsole (cái lớp đệm ở giữa) thật ra là giống hệt Ultraboost, chỉ có cái outsole (lớp cao su dưới cùng) khác nhau, Das dùng Continential nên mềm hơn, còn Puma cứng hơn chút, nhưng giá Puma lại rẻ bằng 1/2 1/3 thôi, em đang định thử xem sao rồi sẽ review cho các cụ. Còn Ultraboost thì em có 2 đôi 4.0 rồi, nói chung là êm và ngon thật, nhưng có xứng đáng với giá ban đầu ($180) hay ko thì khó nói. Em mua giảm giá nên chỉ còn dưới $90 thôi nên cũng ok. Em mới chỉ chạy tầm 6km thôi

j23

Xe container
Dạ chuẩn, ý em là thượng đẳng bao gồm các ý sau mà :D :
- Đắt!
- Êm + phù hợp cho số đông (số đông ở đây tất nhiên là người dùng - chứ không phải là Runners), số đông họ chạy cự ly không dài, có thể walking - jogging - và là fashionistas nữa.
Chứ các VĐV ĐTQG thì đi giày gì nhiều cụ chắc biết -> Dowin, nhiều VĐV đỉnh cao VN thậm chí là đỉnh cao ĐNA khi họ chạy bằng đôi giày trị giá maximum 1M này mà :)

Đông Doãn

Xe tải
Em đang tập chạy mới được mấy buổi. Quãng đường chỉ khoảng 8 - 10km kết hợp cả chạy và đi bộ quanh hồ gươm. Nhờ các cụ tư vấn một đôi giày phù hợp êm ái và bền. Em có tầm 2 - 3 củ. Cảm ơn các cụ. Tiện có loại running belt nào tầm dưới 500k mà ok các cụ tư vấn giùm luôn.