Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

Su_Hayate

Xe hơi
Em có cái GPS hãng TomTom mà không có map Việt mới chán, có cách nào setup map cho nó được không các cụ nhỉ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Em có cái GPS hãng TomTom mà không có map Việt mới chán, có cách nào setup map cho nó được không các cụ nhỉ?
Đa số là cài map khác được cụ ạ, nếu cụ đủ tin tưởng vào những người trên mạng thì cụ ném cái máy gps của cụ qua cháu nghiên cứu cho ạ. Nếu đc cháu cài giúp cụ bản đồ và phần mềm khác luôn ạ. Và cháu cũng nói luôn là cháu giúp cụ trên tinh thần những người bạn. Ko có gì liên quan dịch vụ hay tiền bạc ạ. Cụ đọc các bài cháu viết trên này là hiểu cháu

nguyenduong109

Xe tải
1) Dạ. Em xin nhờ các cụ giúp ạ. Em dùng IGO. Chỉ có nó mới chạy được trên đầu còi nhà em. Chạy cũng ngọt. Nhưng mỗi tội là Cảnh báo tốc độ trong thành phố lại là 40. Em muốn chỉnh lên 50. Có cách gì sửa không ạ. Hơn nữa tiếng việt âm lượng quá nhỏ. Em muốn tăng lên khoảng 150 lần thì làm thế nào (em đã chỉnh hết trong chỗ chỉnh âm lượng của PM rồi ạ).
2) Em thích dùng Sygic. Mà em chỉnh bản 12.1 về low rồi. Nhưng nó báo hết hạn. Em chỉnh code dùng thử như các cụ nói. Mà vào xong logo Sygic rồi là nó tự out luôn. Em không hiểu sao nữa. Xin các cụ chỉ giùm ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
1) Dạ. Em xin nhờ các cụ giúp ạ. Em dùng IGO. Chỉ có nó mới chạy được trên đầu còi nhà em. Chạy cũng ngọt. Nhưng mỗi tội là Cảnh báo tốc độ trong thành phố lại là 40. Em muốn chỉnh lên 50. Có cách gì sửa không ạ. Hơn nữa tiếng việt âm lượng quá nhỏ. Em muốn tăng lên khoảng 150 lần thì làm thế nào (em đã chỉnh hết trong chỗ chỉnh âm lượng của PM rồi ạ).
2) Em thích dùng Sygic. Mà em chỉnh bản 12.1 về low rồi. Nhưng nó báo hết hạn. Em chỉnh code dùng thử như các cụ nói. Mà vào xong logo Sygic rồi là nó tự out luôn. Em không hiểu sao nữa. Xin các cụ chỉ giùm ạ.
- iGo có tùy chọn cảnh báo khi tốc độ vượt quá bao nhiêu % trong setting. Khi nó báo ở mức V1 = 40km/h cụ muốn nâng lên V2 = 50km/h thì đặt cảnh báo khi vượt tốc độ cho phép [V2/V1]x100%. Ví dụ V2 = 50km/h, V1=40km/h, tức là [50/40]x100 = 125%. Khi đó cụ chạy 50km/h là nó báo. Vậy đặt cảnh báo khi vượt quá 125%.
- Muốn tiếng to hơn vào wince chỉnh volume lên, trong wince nhé , dùng các công cụ unlock mà vào wince. ví cụ dùng totalcomander.exe cho wince rồi đặt đường dẫn của phần mềm dẫn đường về nó. bấm dẫn đường cái là vào wince ạ. Nếu chỉnh rồi vẫn bị nhỏ thì cụ giải nén toàn bộ data giọng nói tiếng việt của nó ra, dùng các phần mềm chỉnh sửa âm anh như Coold edittor... tăng âm lượng của file âm thanh lên là nó nói to đùng, rồi nén lại như cũ thay vào

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Cụ chủ tư vấn giúp xe 2.5Q Camry 2014 (liên doanh) có thể dùng phần mềm nào? Cách cài đặt? Giá rổ và nơi cung cấp? Hoặc chỉ em cách dùng iP6+ dẫn đường với ạ. Kính cụ 1 ly :)

Navitel for Ip6+

ngochoangimsat

Xe tăng
Em thấy map này cập nhật chưa đầy đủ. Đường Phạm Văn đồng trong tp HCM chưa thông đến ngã tư Linh xuân Thủ đức.
Vietmap hoặc navitel mới có bản đồ tốt ở vn ạ. Các cái khác chỉ là hơn ko có thôi chứ ko tốt đâu

KhanhLam

Xe máy
Xe camry nếu là đầu nguyên bản theo xe thì có thể là đầu Kovan, để dẫn đường cần mua thêm mô đun GPS cắm vào cái đầu đó, giải pháp đó khá đắt vì cái cục đó đâu như tầm 3 củ.
Nếu là đầu có dẫn đường, hoặc dvd cụ đã thay mà dùng wince thì cụ cài tất cả các phần mềm dẫn đường đều được. Ở VN mà nói chỉ có Vietmap1 và navitel đáng để mua, các phần mềm khác bản đồ cập nhật chậm và hoàn toàn có thể dùng bản đã làm gãy khóa :D như ở trang 1 cháu đã viết.
Nếu là đầu android cụ đã mua thì có Navitel, VietmapX10, Gmaps, Here map, Sygic, iGo , cái đáng mua nhất cũng là Navitel và Vietmap, các cái khác cài chỉ có Gôgle máp là đáng dùng. Tuy nhiên phần mềm trên android mọi người thường dùng crack vì chúng có sẵn. Cụ ủng hộ nhà sản xuất thì mua ạ.
Nếu chưa thay hoặc chưa mua dvd hoặc dvd hiện có là kovan như đã nói bên trên thì theo cháu cụ nên mua dvd android về thay vào, ngoài dẫn đường ngon thì đầu android có quá nhiều tiện ích và sức mạnh mà đầu wince không có. Lưu ý mua đầu android thì chọn loại có ram 2GB nhé
- Giá cả tham khảo thì :
+ Các phần mềm dẫn đường trên wince giá từ 800k đến khoảng 1 củ vì nó kèm theo thẻ nhớ bản quyền
+ Các phần mềm chạy trên android giá khoảng 500k-600k vì nó ko cần thẻ bản quyền mà đăng ký theo máy.
Ko mua thì tìm hàng crack giá cả là 0 đồng ạ.
Trên đây là toàn bộ tư vấn của cháu với trường hợp của cụ.
Tks cụ, nhưng của em là đầu theo xe, không phải các loại cụ nói trên ạ :(

n12345

Xe hơi
Xe em là Cerato 2016 có sẵn Vietmap nhưng dùng chán quá, em toàn dùng Google map trên điện thoại rồi Bluetooth với xe để dẫn đường. Có cách nào cài Google map vào xe luôn không các cụ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Xe em là Cerato 2016 có sẵn Vietmap nhưng dùng chán quá, em toàn dùng Google map trên điện thoại rồi Bluetooth với xe để dẫn đường. Có cách nào cài Google map vào xe luôn không các cụ?
Cụ lắp cái đầu NR9001 vào là như ý cụ luôn ạ: http://carpad.vn/dau-android-9-inch-nr9001-theo-xe-kia-k3/
Dẫn đường trên android có Navitel, VietmapX10, Sygic, Google Maps, Here Maps, .... nhiều quá trời luôn ạ

Xe nhà e có cài gps vệ tinh dẫn đường, k biết là có thời hạn hay cứ dùng nãi các bác nhi?