Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

i-tuna

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là con DVD theo xe Sorento của em nó thuộc đời vua nào của Trung Quốc và chạy HDH gì để em thử crack :)). Em đã làm theo hướng dẫn rất chi tiết để chạy Vietmap mà vì sao cứ chọn đường dẫn xong thì ấn nút Navi chả có tác dụng gì cả, rút thẻ ra thì lại ấn được nhưng tất nhiên không hoạt động :) Các cụ xem ảnh dùm em, chụp trong hầm xe nên hơi tối. Thanks các cụ.

nghiazen

Xe hơi
Em không cài được igo trên ipad iOS 8.1.2 mặc dù máy đã jailbreak
Toàn bị thông báo là không tuơng thích iOS

ngochoangimsat

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là con DVD theo xe Sorento của em nó thuộc đời vua nào của Trung Quốc và chạy HDH gì để em thử crack :)). Em đã làm theo hướng dẫn rất chi tiết để chạy Vietmap mà vì sao cứ chọn đường dẫn xong thì ấn nút Navi chả có tác dụng gì cả, rút thẻ ra thì lại ấn được nhưng tất nhiên không hoạt động :) Các cụ xem ảnh dùm em, chụp trong hầm xe nên hơi tối. Thanks các cụ.

Cụ thử cái Igo primo xem

vietduong

Xe buýt
Vâng cái chữ liên quan bao liềm vui lỗi buồn của đời ngừoi mà cháu quên. Cụ chuẩn bị test giúp cháu cái bàn phím việt cho bản ios xem có vấn đề ko, cháu đang up đây, tý xong cháu đưa link tét ở đây. Trên di động nó chuối ở chỗ có bàn phím nằm ngang và bàn phím đứng. Không yên như trên ô tô..
Link tét đây rồi: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HZVctSkVZdWRVUlU/view?usp=sharing
bàn phím khi xoay ngang thì ổn, còn khi để đứng thì khi chuyển sang VN bấm EN vẫn nằm yên ở bàn phím VN

vietduong

Xe buýt
và khi lấy file iqs.zip bên wince sang ios thì bị treo không hoạt động, chắc không tương thích

ngochoangimsat

Xe tăng

quattrungbi89

[Tịch thu bằng lái]
Em ở miền núi mạng chậm lắm, dùng cái này có tiện ko ạ

vietduong

Xe buýt

Màn hình nằm ngang

Màn hình dựng đứng

Tất cả trong link mới https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HSFJqakppX3pVbjA/view?usp=sharing
Đổi tên cho thành đuôi ipa rồi cài bình thường
cái bản cài này của cụ nó không chạy, cứ bị treo mãi ở màn hình chính

còn em lấy file data.zip và file Lang bỏ vào bản trước đây thì nó chạy, nhưng cứ chọn bàn phím tiếng việt thì igo nó bị tắt mất, còn chọn các bàn phím khác vẫn bình thường không tắt

ngochoangimsat

Xe tăng
cái bản cài này của cụ nó không chạy, cứ bị treo mãi ở màn hình chính

còn em lấy file data.zip và file Lang bỏ vào bản trước đây thì nó chạy, nhưng cứ chọn bàn phím tiếng việt thì igo nó bị tắt mất, còn chọn các bàn phím khác vẫn bình thường không tắt
Thế chỉ thay cái file Lang mới còn vẫn để cái data.zip cũ thì tình hình thế nào cu?

daithu

Xe đạp
Báo cáo cụ chủ
Em cài cho iPhone 5 FW 8.1.2 mà em iGo World 2.4.6 cứ chạy hết màn hình cài đặt là văng ra.
Hơn nữa mỗi lần vào ứng dụng là nó lại bắt cài đặt lại từ đầu

Chỉnh sửa cuối:

hongphucbo

Xe hơi

Xe em có màn hình tương như như này, e copy của 1 cụ trong off do quên k chụp, không biết tên ,thương hiệu và cách cài, cụ giúp em với. Của e có dùng được không?E đọc copy file mà làm không được, thanks cụ nhiều.

nguyenbuihaibin

Xe đạp
Bác chủ thớt ơi, Bác hướng dẫn em chút là làm sao chỉnh sửa lại cái thời gian trên phần mềm Primo với?
EM CÁM ƠN BÁC NHIỀU!

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Bác chủ thớt ơi, Bác hướng dẫn em chút là làm sao chỉnh sửa lại cái thời gian trên phần mềm Primo với?
EM CÁM ƠN BÁC NHIỀU!
Sửa lại cái thời gian trên Primo? Cụ có nhu cầu gì mà cháu ngu đọc mãi chả hiểu

ngochoangimsat

Xe tăng

Xe em có màn hình tương như như này, e copy của 1 cụ trong off do quên k chụp, không biết tên ,thương hiệu và cách cài, cụ giúp em với. Của e có dùng được không?E đọc copy file mà làm không được, thanks cụ nhiều.
Cụ copy cái phần mềm vào thẻ nhớ rồi cắm vào khe GPS CARD bên trái ấy nhé. Rồi thiết lập đường dẫn về phần mềm dẫn đường trong setting rồi bấm nút Navi thôi.
Nếu DVD của cụ không có phần chỉnh đường dẫn trong setting thì làm giống hệt cách ở đây: http://www.otofun.net/threads/778723-cai-vietmap-sygic-igo8-igoprimo-sygic-ozi-unlock-wince-dvd-caska-xe-mazda

trongc

Xe tăng
Ôi trời, giờ e mới biết cách chỉnh lại cho nó khỏi hết hạn. Của e cứ báo bản dùng thử đã hết hạn mặc dù đã để đúng ngày tháng :( mai e phải thử ngay mới đc ạ. Thanks cụ

hongphucbo

Xe hơi
Em copy cài , bung ra thẻ cắm thẻ vào lỗ bên trái vẫn không hiện ra cụ ơi

tungvv

Xe tải
Em copy cài , bung ra thẻ cắm thẻ vào lỗ bên trái vẫn không hiện ra cụ ơi
Khe trái hay phải thì phải có ký hiệu là GPS mới được, chứ khe trái mà đúng cái khe SD card music thì ko đc. Tùy theo mỗi hãng SX, họ bố trí khe cắm thẻ GPS khác nhau, nhưng thông thường nếu có khe cắm thẻ GPS tức là có 2 khe cắm thẻ, còn DVD chỉ có 1 khe thường cái khe đó là thẻ Music

ngochoangimsat

Xe tăng
Khe trái hay phải thì phải có ký hiệu là GPS mới được, chứ khe trái mà đúng cái khe SD card music thì ko đc. Tùy theo mỗi hãng SX, họ bố trí khe cắm thẻ GPS khác nhau, nhưng thông thường nếu có khe cắm thẻ GPS tức là có 2 khe cắm thẻ, còn DVD chỉ có 1 khe thường cái khe đó là thẻ Music
Khe trái nhà cụ ấy là khe GPS đấy:

Dưng cụ ấy còn lóng ngóng lắm, để cụ ấy tìm hiểu thêm về DVD của cụ ấy đã. Chứ giờ vẫn ko tìm được là DVD có thiết lập đường dẫn hay không thì cháu chỉ sao đc

Ksxdcd

Xe điện
Vừa qua em đã thử cài đặt IGO các versions trên p.1 của bác Ngochoangimsat. Thực tế em chỉ cài đc bản IGO Primo V2.4 b9.6.13.405512 (phần mềm mới xuất bản 06-2014) và chạy đc. Các bản khác cài đc nhưng không chạy - ví dụ bị treo ngay từ đầu như hình dưới :

Bản chạy đc em thấy cũng mượt. Tuy nhiên có 1 số điểm khiếm khuyết :
1. Trên màn hình không có đồng hồ thời gian khi dẫn đường. Đây cũng là điểm dở cho con xe của em - đồng hồ chỉ có trên màn hình DVD nhưng khi DVD thể hiện những thông tin khác ( từ hệ thống camera) thì không thấy đồng hồ. Tuy nhiên đây chỉ là điểm nhỏ.
2. Điểm lớn nhất là algorithm dã đường không đc tốt. Em đã thử 2 tuần chạy trên các tuyến đường nội thành tp. HCM thì có thể nói nó dẫn theo các tuyến đường khá lung tung chăng theo tiêu chí đường thẳng, thời gian ngắn, xa lộ, dễ đi.... gì cả. Em có đối chiếu với Google Map và các hệ dẫn đường khác ( Vnavi, Vietmap, Sygic..) thì nó chẳng giống ai cả. Mặc dùn dữ liệu bản đồ tương đối đầy đủ - mapdata quí 3/2014. Không biết có bác nào đã thử thấy giống em không?
3. Khi gõ địa chỉ thì các phím chữ chỉ hiện các chữ cái của các địa chỉ đã lưu trong POI thôi, Không thể gỏ bất cứ địa chỉ nào đc. Tuy nhiên em tìm theo bản đồ và đặt điểm đến thì khá dễ ràng.

Quan trọng nhất là nó dẫn đường không đúng - không biết em có bị lỗi gì không và đang mới thử tại khu vực tp. HCM + phụ cận xung quanh. Có bác nào đã thử thì chia sẻ kinh nghiệm xem sao.

Thanks !