[Funland] Hệ thống nước nóng trung tâm ( heatpump) !

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em cần 1 nhà thầu chuyên nghiệp và chuẩn chỉ,đương nhiên đơn giá,chất lượng phải cạnh tranh. 1 năm cty em cần khoảng 10 bộ.
Cụ nói bộ thì vô cùng.
Đây là bài toán với đầu bài là công suất nhiệt, nguồn cấp nhiệt, bơm, đường ống bảo ôn, bộ tản nhiệt kèm valve + relais

Vulq71

Xe container

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói bộ thì vô cùng.
Đây là bài toán với đầu bài là công suất nhiệt, nguồn cấp nhiệt, bơm, đường ống bảo ôn, bộ tản nhiệt kèm valve + relais
Vâng! Thế nên em mới lập thớt tham khảo. Vì các công trình của bên em đa dạng về nhu cầu. Nhưng về số lượng khu wc và thiết bị cơ bản em đã nêu.

hp78

Xe điện
Vâng! Thế nên em mới lập thớt tham khảo. Vì các công trình của bên em đa dạng về nhu cầu. Nhưng về số lượng khu wc và thiết bị cơ bản em đã nêu.
Bên cụ dùng của Trane hay York ạ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em đã phải cải tạo lại hệ Heat Pulm cho khách sạn trên cửa bắc, bơm tuần hoàn đường nước nóng hồi về heat pulm để nhiệt độ của đường ống nước cấp được ổn định. Quy mô gia đình thì hơi khó, xả tương đối nước đi mới dùng được đến nước nóng (nếu trời rét đậm).
Em làm và gọi NCC thiết kế từ đầu chứ không phải chắp vá, hệ thống đường hồi bơm áp abc, van cảm biến abc đủ cả. Nhưng khi mở để đánh răng rửa mặt thì vẫn phải chờ chứ không như QC là nước nóng luôn túc trực ở đầu vòi. Nản nhất quả đang tắm thi thoảng nhảy lạnh ngắt sun vòi. Hơi thất vọng, lớn hẳn như KS trăm phòng tính ra còn dễ xử lý, mấy món này em thấy DV sau bán hàng chưa tốt lắm. Được cái tiện lợi cho TK phòng tắm khỏi lằng nhằng bình biếc với cảm thấy an toàn hơn.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em làm và gọi NCC thiết kế từ đầu chứ không phải chắp vá, hệ thống đường hồi bơm áp abc, van cảm biến abc đủ cả. Nhưng khi mở để đánh răng rửa mặt thì vẫn phải chờ chứ không như QC là nước nóng luôn túc trực ở đầu vòi. Nản nhất quả đang tắm thi thoảng nhảy lạnh ngắt sun vòi. Hơi thất vọng, lớn hẳn như KS trăm phòng tính ra còn dễ xử lý, mấy món này em thấy DV sau bán hàng chưa tốt lắm. Được cái tiện lợi cho TK phòng tắm khỏi lằng nhằng bình biếc với cảm thấy an toàn hơn.
Dạ vâng, nếu muốn có nước nóng đầu vòi thì phải có đường tuần hoàn sát đầu vòi (chứ đầu vòi mà xa vị trí tuần hoàn thì hỏng bét), mọi đường gom nước tuần hoàn đều phải lắp van 1 chiều (ngay tại vị trí trước khi đấu nối vào đường gom nước tuần hoàn chính), chống nước lạnh từ các đường khác xông vào đường đang sử dụng.
Đại thể, thiết kế bị lỗi thôi cụ, chứ chuẩn chỉ thì đúng như quảng cáo đó ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Dạ vâng, nếu muốn có nước nóng đầu vòi thì phải có đường tuần hoàn sát đầu vòi (chứ đầu vòi mà xa vị trí tuần hoàn thì hỏng bét), mọi đường gom nước tuần hoàn đều phải lắp van 1 chiều (ngay tại vị trí trước khi đấu nối vào đường gom nước tuần hoàn chính), chống nước lạnh từ các đường khác xông vào đường đang sử dụng.
Đại thể, thiết kế bị lỗi thôi cụ, chứ chuẩn chỉ thì đúng như quảng cáo đó ạ.
Bên bán TK đưa bản vẽ thợ thầu nước thi công, sau đó họ cho người sang kiểm tra thấy gật gù như đứng rồi và ok.
Em có ưu điểm là khi mua của ai cái gì mà mình không biêtd sẽ chơi bài phó mặc cho họ. Không ra gì sẽ xử lý họ sau nên vụ này em không có can thiệp và nói rõ từ đầu họ phải chịu trách nhiệm như QC.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Bên bán TK đưa bản vẽ thợ thầu nước thi công, sau đó họ cho người sang kiểm tra thấy gật gù như đứng rồi và ok.
Em có ưu điểm là khi mua của ai cái gì mà mình không biêtd sẽ chơi bài phó mặc cho họ. Không ra gì sẽ xử lý họ sau nên vụ này em không có can thiệp và nói rõ từ đầu họ phải chịu trách nhiệm như QC.
Vâng Cụ, tư gia nhà cụ thấp tầng còn đỡ.
Chứ thi công khách sạn, áp lực cột nước là rất lớn, nên thiết kế mà không chuẩn thì chắc no đòn vụ bảo hành.

Thợ thi công họ chỉ làm theo bản vẽ, nếu ông thi công mà non kinh nghiệm thì sẽ không tư vấn ngược lại cho chủ nhà được.
Nếu thi công đúng bản vẽ thì thiết kế sẽ phải chịu trách nhiệm, bên bán máy họ chỉ nhận nguồn điện, đầu đẩy, đầu hồi, và đường cấp nước lạnh, kết nối vận hành xong là hết việc của họ (nếu họ nhận phần đấu nối), còn đâu thì họ bàn giao thiết bị và hướng dẫn sử dụng, xong họ về.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vâng Cụ, tư gia nhà cụ thấp tầng còn đỡ.
Chứ thi công khách sạn, áp lực cột nước là rất lớn, nên thiết kế mà không chuẩn thì chắc no đòn vụ bảo hành.

Thợ thi công họ chỉ làm theo bản vẽ, nếu ông thi công mà non kinh nghiệm thì sẽ không tư vấn ngược lại cho chủ nhà được.
Nếu thi công đúng bản vẽ thì thiết kế sẽ phải chịu trách nhiệm, bên bán máy họ chỉ nhận nguồn điện, đầu đẩy, đầu hồi, và đường cấp nước lạnh, kết nối vận hành xong là hết việc của họ (nếu họ nhận phần đấu nối), còn đâu thì họ bàn giao thiết bị và hướng dẫn sử dụng, xong họ về.
Nhà em có nhõn 1 tầng thôi ạ. Vụ này lúc mua em đánh bài ngửa bảo bên bán là phải chịu trách nhiệm phần thiết kế kỹ thuật để bên thợ nước làm theo đúng như thế để đạt được như QC em mới mua hàng của họ. Riêng vụ bơm áp bơm hồi, bơm chịu nhiệt gì đó đã từa lưa đã 3 cái rồi, đồng hồ cũng lắp để theo dõi cũng thấy cũng có đồng hồ tiêu thụ, đồng hồ hồi....
Mai em phải alo lại họ mới được.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhà em có nhõn 1 tầng thôi ạ. Vụ này lúc mua em đánh bài ngửa bảo bên bán là phải chịu trách nhiệm phần thiết kế kỹ thuật để bên thợ nước làm theo đúng như thế để đạt được như QC em mới mua hàng của họ. Riêng vụ bơm áp bơm hồi, bơm chịu nhiệt gì đó đã từa lưa đã 3 cái rồi, đồng hồ cũng lắp để theo dõi cũng thấy cũng có đồng hồ tiêu thụ, đồng hồ hồi....
Mai em phải alo lại họ mới được.
Vâng Cụ, cụ lưu ý cả thể tích lưu trữ (tank chứa nước nóng + thể tích trong ống cấp và hồi), nếu thể tích lưu trữ mà ít hơn thể tích sử dụng (giờ cao điểm) là máy làm nóng nước không kịp (kể cả công xuất máy lớn vẫn bị).

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cái này ở miền Bắc thì còn tí hợp lý. Vì ít nhất ta có khoảng 3 tháng mùa đông. Tuy nhiên, vẫn chưa phải hợp lý nhất vì bọn Tây nó còn dùng sưởi sàn, sưởi từ nước nóng. Năng lượng sưởi của nó chiếm 30-40% nên nó dùng loại này để kết hợp vào cả hệ thống đun nước nóng. 1 số vùng như Cali nó dùng hệ thống này nhưng ko đấu tuần hoàn để hồi nước vì tiết kiệm chả mấy. Lúc đấy ko khác j bình đun nước tổng. Nhưng tiết kiệm 1 đống hệ thống quản lý.

hongthuytuan

Xe đạp
Hệ thống này ưu điểm cực lớn về mùa hè, rất tiết kiệm điện (theo công bố nó tiết kiệm tối đa đến 75% so với đun truyền thống). Tuy nhiên với miền Bắc có một số ngày rất lạnh trong năm (trên dưới 10 độ) thì nhiệt độ nước kém đi rất nhiều và năng lượng tiêu thụ cũng tăng lên. Khi nhiệt độ xuống 5 độ thì gần như không làm nóng đc nữa. Bởi nó lấy nhiệt từ môi trường. Giống như chiều lạnh của điều hòa nhiệt độ, nếu nhiệt độ ngoài trời nóng hơn 45 độ thì ta khó có thể làm nhiệt độ trong phòng 20 độ. Do đó khi tính toán công suất phải tính ở thời điểm bất lợi này.
Hiện Times City có HT Heatpump tập trung có thể nói lớn nhất VN, cung cấp cho hơn 5.000 căn hộ. Tuy nhiên nó gần như là 1 HT lớn đầu tiên đc lắp đặt nên còn nhiều bất cập.
Cụ có muốn lấy số đt nhà thầu đang xử lý HT của Times e cho số

phongquang

Xe tải
Giờ em thấy họ thường kết hợp lắp thêm hệ thống thái dương năng, để tiết kiệm chi phí điện.
Các khách sạn và biệt thự cao cấp lắp rất nhiều

0000quan

Xe buýt
Cái này đầu vòi nào xa tank nước nóng thì phải xả toàn bộ nước lạnh trong ống mới dùng được. Nước thì cũng còn rẻ nhưng cảm giác lẵng phí nước và mất công chờ.
Đối với căn hộ cc thì nhà nào xa, nước sẽ bị tính tiền số nước nóng hết chỗ đó. Có thể đến 10 -15 lit mỗi lần.

chemotech

Xe điện
Em lập thớt tìm hiểu về hệ thống này tại VN. Cụ,Mợ nào rành hoặc cung cấp vào đây chém giúp em.
Về nguyên lý thì em hiểu. Nhưng em muốn biết hơn nữa! Nhất là các sản phẩm,nhà cung cấp chính hãng,các sản phẩm 5 cha,3mẹ và rổ rá....v...v
Thanks all.
Cái này dùng địa nhiệt

banmotnucuoi

Xe lăn
Trước e sang trung quốc lạnh -5 độ mà vào các nhà hàng nó rất ấm. Có thể lên tới 20 độ đấy. E cởi hết áo ra mà. E thấy bên cạnh nó có hệ thống ống nước nóng chạy quanh nhà luôn. Mảng to đấy. E nghĩ nó sẽ có chức năng sưởi ấm ko làm nước đóng băng. Và có nước nóng
Mục tiêu chính của nó là sưởi ấm, cấp nước nóng chỉ là 1 phần trong nó thôi. Trc em có vẽ cho 1 hệ thống xông hơi đun than (ở tỉnh) thì tiết kiệm khá khá tiền điện đấy.
Đúng là món này rất ít nhà dùng nên DV sau bán hàng kém, chưa kể để cho thẩm mỹ thì phải lắp đặt âm tường, thiết bị đặt chỗ kín, khi bảo trì rất vất vả. Cái này thích hợp với resort ngoài bắc hơn, vì kết hợp tính năng sưởi bằng ga và hệ ống nóng

HnA

Xe tăng
Nhất trí! Hiện tại em phải bàn giao 1 căn trước tết. Hạ tầng em đã cho thi công nét rồi. Cơ bản muốn có nhà cung cấp cạnh tranh và hợp tác lâu dài. Tiến tới mọi thứ auto vận hành.
Cụ quăng e cái số dây thép của cụ , e bảo tư vẫn bên em nó alo cụ?

Úi dời, nhà em có gì là của riêng đâu, em bận, nên nhiều khi trong giờ hành chính thì Gấu nhà em cũng lái cả đôi nick, chỉ có chém gió thì đích thị là em. =))

Gọi điện cho em thì đôi khi giọng nữ nghe, các cụ ofer nhà ta cũng giật mình. :P
Bủ mợ, thảo nào mấy hôm trốn cq theo thói quen, em rủ lão đi Đồ sơn Quất lâm chơi, thấy im bặt, em lại cứ bảo lão này dạo này uống rượu cao trăn quá đà rồi.