[Funland] Hệ thống nước nóng trung tâm ( heatpump) !

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bủ mợ, thảo nào mấy hôm trốn cq theo thói quen, em rủ lão đi Đồ sơn Quất lâm chơi, thấy im bặt, em lại cứ bảo lão này dạo này uống rượu cao trăn quá đà rồi.
Ha ha, thường ngày căng thẳng mà em phải ra ngoài, em còn giao cả 2 điện thoại cho mợ í quản cơ. Cứ số cá nhân dùng, mỗi vợ em biết em đang ngồi xó nào thôi. :P

reloaded

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái loại này dùng cho bể sục jacuzzi kích thước cỡ 2.5x2x0.8m thì có ổn không? Công suất máy khoảng bao nhiêu và thời gian chờ nước nóng lên khoảng 38 độ là bao nhiêu?

Loitran

Xe tăng
Không phải cụ ak, cái này ở bển kiểu khác. Cái kia có cục như cục nóng điều hòa. Bình chứa inox 2 lớp phun bọt bảo ôn ở giữa.
Em nghĩ là nó đấy,vì nó built-in trong cái vỏ đó, Rất nhiều kiểu nhưng hệ thống head pump em nghĩ tốt nhất là sài cho bể bơi

krutoi

Xe tải
E dùng Heat Pump Jiko đc 3 năm và thấy ok, thình thoảng 1-2 năm hỏng lặt vặt mấy cái nhỏ như rơ le hay chiết áp cái j j đó. Cụ làm giám sát kỹ mấy cái đồ phụ kiện lắp ngoài thêm là ok. Giá e lắp là khoảng 64 triêu chưa gồm bơm tăng áp. BƠm tăng áp e dùng Hitachi

Loitran

Xe tăng
E dùng Heat Pump Jiko đc 3 năm và thấy ok, thình thoảng 1-2 năm hỏng lặt vặt mấy cái nhỏ như rơ le hay chiết áp cái j j đó. Cụ làm giám sát kỹ mấy cái đồ phụ kiện lắp ngoài thêm là ok. Giá e lắp là khoảng 64 triêu chưa gồm bơm tăng áp. BƠm tăng áp e dùng Hitachi
VN em nghĩ sài bình đun điện loại lớn ok hơn vì độ ẩm môi trường sẽ ảnh hưởng tới độ bền của Head pump
Với bình đun loại lớn từ vài chục tới vài trăm lit mua loại tốt sài 15~20 năm không phải nghĩ về sửa chữa cũng như chi phí bảo trì như loại Head pump này

krutoi

Xe tải
Thật ra bảo dưỡng ít tiền thôi, cái này sướng mùa đông là 24/24 có nước nóng và mọi chỗ mọi nơi k sợ lạnh.

ocean08

Xe điện
E k lội hết 6 trang nhưng có vẻ Cụ chủ đặt tên thớt nhầm. Heatpump là bơm nhiệt, k phải hệ thống nước nóng trung tâm.
Heatpump dùng phổ biến ở Nhật, Hàn, các nước phát triển có khí hậu lạnh, ôn đới. Ở VN, có văn phòng đại diện Cty cung cấp thiết bị này của Nhật (em biết vì tháng 12 vứa có hội thảo Tiết kiệm năng lượng, có mời 1 bác trưởng đại diện VP tại VN trình bày tham luận gthieu Heatpump). Thiết bị này dùng rất tiết kiệm năng lượng, thích hợp cho các cơ sở khách sạn, nhà hàng, bệnh viện dùng nhiều nước nóng.

Voi đi bộ

Xe buýt
Em cũng hóng, đang cần hệ thống khoảng 24k BTU đầu ra. Hỏi giá các cụ Việt nam toàn chém trên giời trong khi em hiểu bản chất nó chỉ là cái điều hoà ngâm một đầu vào nước.

DidiLe

Xe container
Người OF

Voi đi bộ

Xe buýt
Hic,
Em vừa lắp hộ gia đình 320 l là 65 củ, ưu điểm thì lúc nào cũng nóng, 3 s là nóng ngay, nhược điểm tốn điện ác, như cái điều hòa chạy liên tục, em đang chỉnh cho bật tắt theo giờ, ko biết có đỡ ko?
cụ lắp bên nào mà những 65 củ cho 320l vậy.
Ưu điểm chỉ là lúc nào cũng nóng thì bình nóng lạnh thông thường nếu cụ đùng có tắt nó đi thì lúc nào nó chả nóng!
Cụ bảo tốn điện thì lại phải xem lại vì nếu thay bằng cái bình nóng lạnh thông thường chắc phải tốn gấp đôi là ít nhất, không nói gấp 3!
Cái heatpump này hiệu suất của nó lên đến 3.5 hoặc 4 nên tính ra chỉ tốn điện bằng 1/3 so với loại thanh đốt.
Nếu mà lắp bộ 12000 BTU thì nó phải làm nóng nhanh gấp mấy lần so với thanh đốt 2000W ở cùng nhiệt độ nước chứ cụ nhỉ.

Xe vài bánh

Xe điện
Cái heatpump này hiệu suất của nó lên đến 3.5 hoặc 4 nên tính ra chỉ tốn điện bằng 1/3 so với loại thanh đốt.
Nếu mà lắp bộ 12000 BTU thì nó phải làm nóng nhanh gấp mấy lần so với thanh đốt 2000W ở cùng nhiệt độ nước chứ cụ nhỉ.
Bình nước nóng các cụ nhà ta hay có thói quen trước khi tắm mới bật, tắm xong tắt đi nên mới phải đợi chứ cứ bật liên tục thì nước nóng cũng liên tục mở vòi là có, đâu phải chờ đợi gì.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu có nhiều cụ chú ý!
Nhưng như em nói rõ trên thớt là em chưa nắm rõ,vì cv của em và cũng là giá cả,thiết bị loạn cào cào thế nên em mới lập thớt!
Còn có bác bảo em sai,nhầm lẫn...ok. Chính vì tên gọi cho hệ thống này tại VN thì cũng liên thiên. Chính vậy nhờ các Cụ,Mợ vào chia sẻ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bình nước nóng các cụ nhà ta hay có thói quen trước khi tắm mới bật, tắm xong tắt đi nên mới phải đợi chứ cứ bật liên tục thì nước nóng cũng liên tục mở vòi là có, đâu phải chờ đợi gì.
Đúng thế!
Và đa số sợ...tốn điện...abc..
Cá nhân em thì bật 24/7 luôn,còn tiết kiệm điện hơn so với lúc dùng mới bật. (So cùng dung tích và mục đích sử dụng trên cùng 1 thiết bị)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là nó đấy,vì nó built-in trong cái vỏ đó, Rất nhiều kiểu nhưng hệ thống head pump em nghĩ tốt nhất là sài cho bể bơi
Vì sao vậy? Đã sài cho bể bơi được thì xá gì mấy cái khu wc gia đình nhỉ cụ!

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cơ bản cũng tùm lum lắm lão ạ. Em đã dùng và không thấy như lúc thuyết trình. Ghi nhận 1 điểm là nếu dùng bồn tắm thì lượng nước cấp nhanh và nóng. Cấp qua Sen phập phù lắm, gọi bên cung cấp cũng ậm ừ lắm. Nói chung công tác sau bán hàng của mấy NCC quy mô vừa & nhỏ không tốt như khâu chào hàng.
Tại bạn làm hệ thống nước nóng của bạn ko chuyên nghiệp, vì hệ thống này thường làm cho khách sạn nên khi áp cho nhà dân nhiều bạn cứ tưởng dễ và ko banj thiết kế ko hiểu nguyên lý nên tính lưu lượng nước với đi hệ thống đi ống ko chuẩn nên khi cấp vào bồn thì nước nóng đều, nhưng cấp vào sen thì lúc là nước nóng lúc là nước lạnh,

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tại bạn làm hệ thống nước nóng của bạn ko chuyên nghiệp, vì hệ thống này thường làm cho khách sạn nên khi áp cho nhà dân nhiều bạn cứ tưởng dễ và ko banj thiết kế ko hiểu nguyên lý nên tính lưu lượng nước với đi hệ thống đi ống ko chuẩn nên khi cấp vào bồn thì nước nóng đều, nhưng cấp vào sen thì lúc là nước nóng lúc là nước lạnh,
Bác rành vậy thì bác nói xem tại sao lại lúc nóng,lúc lạnh? Bác là nhà cung cấp hay là bác là người sử dụng ạ?