Help chập hộp cầu chì kia sportage

thhung

Xe tải
Bẩm các cụ, em nghịch dại nghe quảng cáo của VA ở Trung Văn qua lắp thêm cái bộ tự động gập gương khi ấn khóa xe cho con Kia Sportage 2012. Xong nó đấu xừ lấy nguồn vào dây mát, về mới thấy không ấn được nút Lock/Unlock trên cánh xe. Lúc đầu em tưởng nó đấu thiếu dây nên mang ra hàng gần nhà kiểm tra cho nhanh, ai dè nó đấu sai dây, tèo luôn nút lock. Rồi sau đó em mới phát hiện ra tiếp mất đèn cảnh báo phanh tay, đèn báo cài dây an toàn, không mở được cốp (phải lock rồi unlock mới mở được), đèn không sáng khi mở cửa...
Lúc đầu tưởng cháy mấy cái cầu chì đơn giản nên em nhờ tháo luôn cục tụ đểu của nó nhỡ chập cháy tiếp, tự sửa cho nhanh đỡ mất công mấy lại em cũng ko tin thợ bên này nữa. Ai dè đến gara check thì tèo luôn chỗ hộp điều khiển cầu chì các cụ ạ. Dùng bút thử để kiểm tra cầu chì vẫn sáng. Chạy máy đọc lỗi thì không thấy báo gì. Thợ báo thay hộp cầu chì mới 7 củ, sửa 2 củ nhưng ko chắc chắn sửa được hết.
Có cụ nào có kinh nghiệm vụ này hoặc biết chỗ nào sửa được không ạ?
Đúng là nghịch ngu quá, tham tí rẻ mà gặp phải cửa hàng thợ đểu, em tháo ra rồi nên cũng ko qua bắt đền được, có trao đổi với cửa hàng nói sẽ alo lại nhưng rồi im lặng nên cũng chả buồn đôi co nữa.
Kinh nghiệm là cạch mặt mấy chú thợ lởm ;(

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Tưởng chỉ cháy cầu chì là cùng mà hỏng nặng thế nhỉ?