[Help] Nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc giảm cân với ạ

opium

Xe máy
em đọc thớt cụ cười rung cả rốn. Cụ bảo mợ cả nhà cụ dành tí thời gian ngủ trưa đi tập yoga và nhịn mồm lại tí. Ăn gì ăn tối đừng ăn cơm (canh rau thịt thà không mỡ ăn tẹt đi). Vài tuần là thấy rõ kết quả. Nhưng cái giống này thả ra là lại đâu hoàn đấy. Nên nếu mợ nhà cụ tâm hồn ăn uống với ham ngủ thì thôi cụ sống chung với lũ đi cụ ợ.

jaenga

Xe máy
Bớt ăn thì giảm được cân

NamMTCAR

Xe tải
Ôi trời, giảm được cân hay không là do mợ chủ nhà cụ thôi, có khi nhịn được 1 bữa trưa thì tối đói lại về ăn bù, tập thì bữa đực bữa cái thì có mà tăng cân nhiều hơn. Mà giống ng nó dễ tăng cân có hít thở nó cũng tăng. Nên giờ muốn giảm thì phải đưa ra chế độ ăn uống ngủ nghỉ tập tành hợp lý thì ms đảm bảo được sức khỏe mà giảm cân được.

drdat

Xe máy
Ăn nhiều cá, ít thịt trứng sữa, ít bột(cơm, bánh, củ), nhiều rau quả, ngồi ít đi nhiều ...
Nói chung là ăn nhiều chất xơ, giảm tinh bột và chăm luyện tập TDTT :)
À cụ có thể đeo mắc cài chỉnh nha, vừa chỉnh răng cho đều đẹp lại giảm sức ăn :))
P/S: em có nghe loại thuốc nào uống giảm cân nhưng ko tin lắm

forever_rock

Xe tải
cụ cho mợ đứng tên vay hụi 1 tỷ đồng, cụ dùng tiền đó mua CRV, còn lại vài tăm mời bọn e bia.
Đến hạn XH thâm xiết nợ mợ là giảm cân ngay thôi mà.
Chống chỉ định nếu cụ là XH đen

inova1010

Xe tải
Website
www.studentshelper.igetweb.com
Giảm cân thì phải tập luyện kết hợp cùng chế độ ăn uống hơp lý, ko phải cứ nhịn là giảm đâu ạ

Iris with Boeing

Xe đạp
em đọc thớt cụ cười rung cả rốn. Cụ bảo mợ cả nhà cụ dành tí thời gian ngủ trưa đi tập yoga và nhịn mồm lại tí. Ăn gì ăn tối đừng ăn cơm (canh rau thịt thà không mỡ ăn tẹt đi). Vài tuần là thấy rõ kết quả. Nhưng cái giống này thả ra là lại đâu hoàn đấy. Nên nếu mợ nhà cụ tâm hồn ăn uống với ham ngủ thì thôi cụ sống chung với lũ đi cụ ợ.

Em ko thích ăn gì ngoài cơm .... huhuhuh

winnghiepdu

Xe điện
e tap yoga suốt thấy cũng 0 giảm mấy, giảm nhanh ngày chạy 5-10km, bơi 2-3km.

trinhhunghb

Xe lăn
Mợ nhà em từ đợt tết năm nay đến giờ ăn uống thoải mái quá đà mà giờ phát phát tướng quá các cụ ạ. Ban đầu em có nói thì không đoái hoài để ý gì đâu đến dạo này chắc nhiều bà hàng xóm bên cạnh với chỗ làm nói ra nói vào nhiều quá đâm ra bắt đầu để ý vóc dáng :)) Giờ ngày nào cũng bảo em là a làm thế nào để giảm béo nhanh đi :D e chả phải hlv gym gủng gì cả nên cũng k biết tư vấn ra sao nữa. Em bảo vợ em là giờ chỉ có cách tập yoga hoặc ra mấy chỗ gym người ta hướng dẫn tập luyện không thì ngày bỏ chút thời gian ra công viên gần nhà mà chạy bộ vài vòng. Khổ nỗi là vợ em đi làm suốt chả còn thời gian đâu mà tập nên mấy cái kia vợ em bảo không khả thi cho lắm. Em xem trên mạng thì có mấy cái dụng cụ hỗ trợ giảm béo như vòng lắc hoặc cái đai tập bụng. Vòng lắc thì ở chỗ chợ e bán đầy nên ko lo còn cái máy massage tập bụng em đang phân không biết nó có hiệu quả không. Với lại nhiều loại quá không biết lựa chọn loại nào. Có cụ nào đã từng mua cho mợ ở nhà máy massage để tập bụng không tư vấn giúp em với ạ. Hoặc có phương pháp giảm cân nào tư vấn giúp em luôn ạ. E cảm ơn các cụ trước :D
Quan trọng nhất là chế độ ăn uống xong mới đến luyện tập Cụ ạ . Tập luyện nếu ít thời gian thì dậy sớm để chạy bộ cho ra mồ hôi . Ăn thì hạn chế thịt và mỡ bánh kẹo . Cứ rau luộc ăn nhiều vào xong ăn 2 lưng cơm thôi em đảm bảo xẽ giảm cụ ạ . Ăn Sáng làm đĩa rau luộc

Duy8800

Xe hơi
Quan trọng nhất là chế độ ăn uống xong mới đến luyện tập Cụ ạ . Tập luyện nếu ít thời gian thì dậy sớm để chạy bộ cho ra mồ hôi . Ăn thì hạn chế thịt và mỡ bánh kẹo . Cứ rau luộc ăn nhiều vào xong ăn 2 lưng cơm thôi em đảm bảo xẽ giảm cụ ạ . Ăn Sáng làm đĩa rau luộc
Em đây ngày ăn chừng lưng cơm, tập thể dục khí thế cơ mà mỡ vẫn quấn quýt lắm, cơ địa nên ngửi không khí cũng béo

bivea6

Xe máy
70% là do ăn ug, tập luyện chỉ 30% thôi. Gấu bác giảm ăn là giảm kg thôi. Ko ăn cơm thay bằng tinh bột tốt như khoai, hạt điều, bánh mỳ nguyên cám

Hiendai

Xe tăng
Chạy đi. Vừa có bạn chia sẻ giảm từ 98kg xuống 75kg kìa
https://www.facebook.com/groups/LDRvn/permalink/1041878309346401/
Thấy có rất nhiều Anh Chị em hỏi:
Chạy bộ có giảm được Kg không? Em xin trả lời là ngoài giảm được Kg ra còn rất nhiều thứ tốt khác nữa nhé. Điển hình như em cân nặng đạt đỉnh điểm từ năm 2012 cho đến lúc chưa biết chạy bộ là 98Kg. Máu nhiễm mỡ. Bếu phì, tiểu đường. Đứng lên ngồi xuống ở văn phòng như một cực hình. Sau một thời gian dài bị gọi với tên thân yêu trìu mến là Con lợn bếu. Em quyết tâm giảm Kg. Thời gian em bắt đầu lao vào giảm Kg là vào ngày 1/4/2018. Hằng ngày em ra Công viên thống nhất (CVTN) chỉ dám đi bộ chứ không dám chạy . Vì nghe bạn bè bảo nặng Kg như vậy chạy sẽ hỏng hết các khớp. Ngày đó thấy mọi người chạy hết một vòng CVTN là hâm mộ dã man. Lúc đó ra CVTN thấy có Bác hay chạy chân đất. Giờ mới biết đó là Bác Đỗ Nguyễn Hùng. Mình đi bộ kết hợp ăn kiêng từ 1/4 - 1/7/2018. Số cân Kg của mình còn 75Kg. Lúc đó chạy dài tốt nhất của mình là 7km ( không chạy liên tục ). Thấy số Kg lúc đấy có vẻ ổn. Mình ngưng việc chạy bộ. Rồi chuyển công tác sang đơn vị mới. Đến tháng 9/2018 số Kg của mình lại tăng lên 85Kg. Lúc này mình lại quay về chạy bộ. May mắn được gặp ông anh hàng xóm là một Ultra trail kéo cho 1 tháng nghiêm túc. Mình đã nghe theo tiếng gọi và đã tham gia cự ly HalfMarathon của giải HIHM. Lúc này cân nặng của mình còn 81Kg. Cảm giác lúc chạy về đích giữa tiếng reo hò cổ vũ của các bạn tình nguyện viên làm mình nhớ mãi không bao giờ quên. Sau giải HIHM. Mình đã chính thức sụp hố. Tròn 5 tháng tập tành mình đã đăng ký cự ly FullMarathon. Gọi là tập tành cho nó nghiêm chỉnh. Chứ mình chẳng có chạy theo bài vở gì. Hứng lên là chạy thôi. Và rồi 24/3/2019 vừa qua. Chính thức được trở thành một Marathoner. Cảm giác chiến thắng được giới hạn của bản thân cực kỳ đã. Sau này có cái còn mang ra khoe cho con cháu. Túm váy lại Chẳng có chuyện gì là không thể hết. Nếu có đam mê + quyết tâm và kiên trì thì bạn sẽ chiến thắng tất cả. Hẹn gặp lại các NAE thiện lành ở EPM 14/4/2019 này nhé. À hiện tại đến thời điểm này. Số Kg của mình còn lại là 75Kg nhé. Đang rất muốn ép xuống đầu 6 mà khó quá

newroad91

Xe hơi
Mình thì không giảm cân nhưng có đợt giảm được 6kg nhờ kiên trì ăn uống theo chế độ và tập thể dục (chạy bộ đốt cháy calo cực tốt, hoặc squat, plank cũng giảm kg khá tốt). Về chế độ ăn uống: Ăn nhiều rau xanh, hạn chế ăn cơm (mỗi ngày mình ăn khoảng 1 bát vơi, tối ko ăn cơm mà thay vào đó ăn rau luộc, tăng thành phần dĩnh dưỡng vào sáng và trưa), uống 8 cốc nước mỗi ngày. Chúc các cụ các mợ thành công nhé!

Nam ktnb

Xe tải
Mợ nhà em từ đợt tết năm nay đến giờ ăn uống thoải mái quá đà mà giờ phát phát tướng quá các cụ ạ. Ban đầu em có nói thì không đoái hoài để ý gì đâu đến dạo này chắc thnhiều bà hàng xóm bên cạnh với chỗ làm nói ra nói vào nhiều quá đâm ra bắt đầu để ý vóc dáng :)) Giờ ngày nào cũng bảo em là a làm thế nào để giảm béo nhanh đi :D e chả phải hlv gym gủng gì cả nên cũng k biết tư vấn ra sao nữa. Em bảo vợ em là giờ chỉ có cách tập yoga hoặc ra mấy chỗ gym người ta hướng dẫn tập luyện không thì ngày bỏ chút thời gian ra công viên gần nhà mà chạy bộ vài vòng. Khổ nỗi là vợ em đi làm suốt chả còn thời gian đâu mà tập nên mấy cái kia vợ em bảo không khả thi cho lắm. Em xem trên mạng thì có mấy cái dụng cụ hỗ trợ giảm béo như vòng lắc hoặc cái đai tập bụng. Vòng lắc thì ở chỗ chợ e bán đầy nên ko lo còn cái máy massage tập bụng em đang phân không biết nó có hiệu quả không. Với lại nhiều loại quá không biết lựa chọn loại nào. Có cụ nào đã từng mua cho mợ ở nhà máy massage để tập bụng không tư vấn giúp em với ạ. Hoặc có phương pháp giảm cân nào tư vấn giúp em luôn ạ. E cảm ơn các cụ trước :D
cụ theo phương pháp này nhé, vợ con em đã áp dụng hiệu quả pp này.https://amp-ngoisao-net.cdn.ampproject.org/v/s/amp.ngoisao.net/lam-dep/cach-detox-12-ngay-giam-10-kg-cua-tran-dang-khoa-3076680.html?amp_js_v=a2&amp_gsa=1&usqp=mq331AQCCAE=#referrer=https://www.google.com&amp_tf=Từ %1$s&ampshare=https://ngoisao.net/lam-dep/cach-detox-12-ngay-giam-10-kg-cua-tran-dang-khoa-3076680.html khi nào giảm xong thì bảo mợ bóp mồm vào, ăn uống có chừng mực thôi.

Hiendai

Xe tăng
Hóng kết quả sau 3 tháng nữa của vợ con cụ có giữ được mức cân đã giảm sau 12 ngày detox này không?

Nam ktnb

Xe tải
Hóng kết quả sau 3 tháng nữa của vợ con cụ có giữ được mức cân đã giảm sau 12 ngày detox này không?
Không cần hóng đâu cụ, con em đã gảm dc 5kg trong vòng 12 ngày (trước khi giảm là 70kg con gái). Vợ em ko béo nên giảm dc có 1 kg thôi nhưng cái cơ bản là thải dc độc tố trong người ra thấy mặt mũi nhẵn nhụi, ng khỏe mạnh.

Hiendai

Xe tăng
Không cần hóng đâu cụ, con em đã gảm dc 5kg trong vòng 12 ngày (trước khi giảm là 70kg con gái). Vợ em ko béo nên giảm dc có 1 kg thôi nhưng cái cơ bản là thải dc độc tố trong người ra thấy mặt mũi nhẵn nhụi, ng khỏe mạnh.
Cụ không hiểu câu của em rồi. Giảm nhanh thì dễ, giữ được mới khó thế mới cần 3 tháng để test xem.

phponline

Xe đạp
nói chung đều phải có chế độ ăn và tập luyện rõ ràng, giảm cũng từ từ, chứ giảm nhanh mà mất nước lại nhanh hại thận :)