[Help] Nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc giảm cân với ạ

tranhduong

Xe buýt
Em dạo này tăng cân vù vù, cũng muốn giảm mà chưa được các bác ạ

HoàiKem

Xe máy
Chủ thớt ăn kiểu kê tô ý, em không ăn nên không rõ lắm nhưng thấy nhiều người ăn và giảm cân rõ hẳn luôn mà không hại sức khỏe (tất nhiên kèm theo đó là bác phải tập luyện)

ngocminhgrand

Xe đạp
Giảm cân thì chỉ có cách là ăn ít đi, tập nhiều hơn là an toàn và hiệu quả.

Em thay đổi chế độ ăn: chuyển hoàn toàn từ cơm trắng sang cơm gạo lứt, gạo lứt chỉ có tinh bột bằng 30% so với cơm trắng, tối hạn chế ăn thịt (ăn ít cơm đen và rau,canh - con nhà em nó còn bé gọi cơm gạo lứt là cơm đen :). Sau tầm 2 tháng em giảm được 3kg. Không tập thể dục tí nào đâu ah. Sau đó vẫn ăn cơm gạo lứt nhưng cân nặng chững lại - k giảm thêm dc nữa.
Nấu cơm gạo lứt hơi mất công: em dc 1 c ăn thực dưỡng chỉ cách mix: gạo lứt đen (ngâm qua đêm) và gạo lứt Điện Biên (k ngâm), cơm dẻo dễ ăn vì gạo lứt Điện Biên rất nhiều nhựa - cảm giác như xôi nên em làm thêm ít hành phi, muối vừng ăn cùng. Cắm 1 lần buổi sáng ăn cả ngày.

Giờ em đang chuyển sang ép nước bí xanh và dứa, uống từ sáng đến chiều dc 1 tuần nay, chiều tối về tập thể dục 40 phút theo video trên youtube - con em vẫn nhỏ, k gửi dc ai nên vừa tập vừa trông dc con. Tập sao cho mồ hôi vã ra - là đốt dc mỡ thừa. Hạn chế ăn thịt buổi tối. Cũng đã thấy bụng săn chắc hơn dc tẹo.
Mục tiêu giảm 3kg một, cho dễ thực hiện.
Khi nào có kq e sẽ update tiếp ah

Em thay đổi chế độ ăn: chuyển hoàn toàn từ cơm trắng sang cơm gạo lứt, gạo lứt chỉ có tinh bột bằng 30% so với cơm trắng, tối hạn chế ăn thịt (ăn ít cơm đen và rau,canh - con nhà em nó còn bé gọi cơm gạo lứt là cơm đen :). Sau tầm 2 tháng em giảm được 3kg. Không tập thể dục tí nào đâu ah. Sau đó vẫn ăn cơm gạo lứt nhưng cân nặng chững lại - k giảm thêm dc nữa.
Nấu cơm gạo lứt hơi mất công: em dc 1 c ăn thực dưỡng chỉ cách mix: gạo lứt đen (ngâm qua đêm) và gạo lứt Điện Biên (k ngâm), cơm dẻo dễ ăn vì gạo lứt Điện Biên rất nhiều nhựa - cảm giác như xôi nên em làm thêm ít hành phi, muối vừng ăn cùng. Cắm 1 lần buổi sáng ăn cả ngày.

Giờ em đang chuyển sang ép nước bí xanh và dứa, uống từ sáng đến chiều dc 1 tuần nay, chiều tối về tập thể dục 40 phút theo video trên youtube - con em vẫn nhỏ, k gửi dc ai nên vừa tập vừa trông dc con. Tập sao cho mồ hôi vã ra - là đốt dc mỡ thừa. Hạn chế ăn thịt buổi tối. Cũng đã thấy bụng săn chắc hơn dc tẹo.
Mục tiêu giảm 3kg một, cho dễ thực hiện.
Khi nào có kq e sẽ update tiếp ah
Update tình hình: sau 25 ngày: em đã giảm được 2 kg, không kiêng khem quá nghiêm ngặt, thi thoảng vẫn đánh chén 1 bữa cao đạm
Công thức vẫn là: uống nước ép bí xanh (pha chút dứa cho dễ uống), và tăng cường ăn salad: dưa chuột, táo, ngô ngọt, xoài thái xanh... kèm trứng luộc, thịt luộc, thịt gà... kết hợp lung tung. Cuối tuần vẫn ăn uống đồ cao đạm buổi trưa
Chiều tối tập thể dục - tự tập theo youtube khoảng 40phút
Những bác nào béo thì mới biết giảm dc từng kg một cũng đủ happy cỡ nào

DONGVN

Xe tải
Chủ thớt ăn kiểu kê tô ý, em không ăn nên không rõ lắm nhưng thấy nhiều người ăn và giảm cân rõ hẳn luôn mà không hại sức khỏe (tất nhiên kèm theo đó là bác phải tập luyện)
Vào Facebook tìm Dr.Viễn keto rồi đọc kỹ và làm theo...đây là phương pháp giảm cân bằng cách đốt mỡ thừa khoa học và hiệu quả nhất hiện nay do BS Viễn ở Viện Bỏng quốc gia chia sẻ sau khi đọc rất nhiều tài liệu khoa học trên TG đã được công bố. Đơn giản là thay đổi chế độ ăn thôi...kg đường, kg tinh bột
Như mình 85kg sau 2 tháng còn 72kg...sau nới lỏng (ăn nhiều đạm) thì giảm từ từ giờ đã xuống đầu 6 rồi nhé!

kmso12

Xe máy
ăn ít đi thôi cụ ơi...tập luyện ngày 45-60p

nguyenlam9

Xe máy
Em thấy con vợ em giảm cân toàn uống cái ngũ cốc Beone xong tối đi chạy hùng hục như con dở. Từ hồi nó giảm cân em chỉ thấy nó uống mỗi cái ngũ cốc ý làm em khổ lây, sangs nó k chuẩn bị bữa ăn nữa mà cho cả nhà ăn ngũ cốc. Mới đầu em cũng thấy ngon nhưng giờ phải tự nấu gì ăn, tuần chỉ ăn 1 2 bữa ngũ cốc với nó thôi k nó dỗi.
à quên vấn đề của cụ, cụ thử cái ngũ cốc ý cho chễ độ ăn uống xem, em thấy con vợ em tập td với ăn nguyên cái ý với rau mà nó giảm 3 4 kg rồi

MeMonBi

Xe hơi
Chế độ ăn uống và tập luyện thể thao

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Nếu da nhờn cụ có thể thử chế độ ăn ít carbonhydrat và giàu protein, chế độ ăn ketogenic xem. Da khô thì thử uống nước chanh hoặc giấm trước ăn giảm mỡ.