Help ! RAV4 thế này có phải là quá nhiệt ??

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Các bác giúp em:
Xe em rav4 hôm nay đi trong HN hơn 2h loanh quanh trong HN. khi e về bãi tắt máy xe xuống ngửi thấy mùi khét lẹt ở 2 bên bánh trước mùi khét như có cái gì cháy . E đi 1 vòng thì ko thấy gì, ngó nghiêng cũng khong thấy gì; nhưng sờ vào phần tai xe 2 bên thấy nó nóng rát tay, nhiệt tỏa ra nóng kinh hồn khá bất thường.
E sợ quá lên xe bật capo lên thì bên trong nóng rực , đến cái que chống capo mà còn sờ tí bỏng tay.
E lên xe bật khóa điện thì thấy kim nhiệt gần đến chữ H. e đề nổ thì kim nó xuống giữa.

Các bấc cho em hỏi: Như thế có được coi là bình thường hay không ạ ? E hoang mang quá. Nhỡ đang đi mà quá nhiệt nó xxx thì toi!
E đi xe 6-7 năm nay rồi, đây là chiếc thứ 3 của e. các cái trước e nhớ là không bị thế này. em mới lấy cái này được vài tháng . xe của anh rể.

caubedance

Đi bộ
Bác đi thay, sục nước làm mát xem có cải thiện ko.
Khi bác đi đâu về, bác lấy bác lấy gáo nước dội vào đĩa phanh trước và sau xem có sôi và bốc khói ko, và cuôi cùng bác kích bánh trước lên quay xem có nhẹ ko, nếu bó thì bác phải kiểm tra...

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác! Em làm thử xem sao. hôm trc thì bảo dưỡng má phanh rồi, moay ơ 4 bánh chạy trơn.