[Funland] Hết dịch rồi mà cửa hàng vẫn rao cho thuê nhiều quá

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Động tí là chửi tq thế lọ thế chai và léo có nó vn ta vẫn pt mạnh đóng cửa 2 mùa covid đói nặng dân làm dv đi phụ hồ chạy grab ko đủ ăn, Đà Nẵng nha trang chuyển nhượng ks khá nhiều thậm trí phá sản.họ bảo khách nội địa bọn anh giúp bọn e chống đói chút thôi cứ như này sẽ phá sản hết
Ngành sx nào chả phụ thuộc TQ hả cụ, ko có nó giá vật liệu, vật tư leo thang ác luôn :(
Còn khách du lịch thì tèo hẳn, cứ chê chúng nó thô bỉ, giờ mong sự thô thiển đó, giúp cho mọi hoạt động phụ trợ cho ngành du lịch và du lịch được trôi chảy. Khối cụ hay chê chúng nó giờ có khi chết nhăn mịa nó răng rồi :)

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Phố cổ đã rục rịch có người thuê mở tiệm lại rồi. Các cụ mợ cần thuê săn dần đi là vừa.

Voi coi HN

Xe tăng
Động tí là chửi tq thế lọ thế chai và léo có nó vn ta vẫn pt mạnh đóng cửa 2 mùa covid đói nặng dân làm dv đi phụ hồ chạy grab ko đủ ăn, Đà Nẵng nha trang chuyển nhượng ks khá nhiều thậm trí phá sản.họ bảo khách nội địa bọn anh giúp bọn e chống đói chút thôi cứ như này sẽ phá sản hết
Khách nội địa chủ yếu tập trung vào những ngày nghĩ lễ và cuối tuần chứ trải đều đều các ngày vẫn phải là khách nước ngoài, hơn nữa mình khách nội địa không thể lấp đầy full công suất số lượng khách sạn hiện có đc. Nên chống đói đc thôi chứ chưa thể như trước đây đc.

barca6996

Xe container

Sài Gòn khu vực chợ Bến Thành và mấy phố lân cận đây

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tiền ném cả vào đất đai rồi, làm cả đời không bằng chốt lời khu đất thì dại gì đau đầu kinh doanh sản xuất tạo việc làm , làm lai rai thôi. Về phía người cho thuê, giá đất tăng vùn vụt, để không mặt bằng cũng ăn đủ, thuế mà k đáng kể thì dại gì mà cho thuê giá thấp, cứ cao mà hô.

Sóc_Đz

Xe đạp
E thấy bđs vẫn sôi động. Đầu ngõ nhà e có ông bán 300m đất 40 tỏi méo hiểu tiền đâu lắm thế.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Khách nội địa chủ yếu tập trung vào những ngày nghĩ lễ và cuối tuần chứ trải đều đều các ngày vẫn phải là khách nước ngoài, hơn nữa mình khách nội địa không thể lấp đầy full công suất số lượng khách sạn hiện có đc. Nên chống đói đc thôi chứ chưa thể như trước đây đc.
Đúng rồi cụ, e nghỉ trong Đà Nẵng họ nói luôn nếu ko có dịch bọn e ko đón khách nội địa đâu, phòng ốc thì ke từng đồng dịch vụ ăn uống, ms, spa thì ko dùng, kiểu ăn uống check choác khắp nơi tim chỗ rẻ để gọi xe đi ăn.bọn tầu trông vậy mà nó cũng chịu chi tiền còn chơi gái các kiểu nữa.khu mđ nhà e nhiều mặt bằng lớn treo biển từ 2020 đến giờ.e 3 năm nay ko lương mà mãi thành ra quen🤣

hitle888

Xe điện
1 là dânmua sắm online quen rồi ạ.
2 là chủ nhà(em nói số đông) cứ nghĩ đất mình đất vàng, nó không thuê đầy thằng nhảy vào và thế là…

Davidlead

Xe tải
Dân đói, và thói quen tiêu dùng cũng thay đổi rồi ạ.

Voi coi HN

Xe tăng
Đúng rồi cụ, e nghỉ trong Đà Nẵng họ nói luôn nếu ko có dịch bọn e ko đón khách nội địa đâu, phòng ốc thì ke từng đồng dịch vụ ăn uống, ms, spa thì ko dùng, kiểu ăn uống check choác khắp nơi tim chỗ rẻ để gọi xe đi ăn.bọn tầu trông vậy mà nó cũng chịu chi tiền còn chơi gái các kiểu nữa.khu mđ nhà e nhiều mặt bằng lớn treo biển từ 2020 đến giờ.e 3 năm nay ko lương mà mãi thành ra quen🤣
Thế mới gọi là phân khúc khách hàng, tây hay ta mỗi loại khách có cái hay riêng. Những ông trước chỉ đón khách ngoại thì giờ đón khách nội ko thấy thích và ngược lại do cách phục vụ mỗi loại khách khác nhau. Tưởng khách Tây mà nó không căn ke à, nó cũng nghiên cứu từng tí đấy, ko dễ ăn đâu, chẳng qua phục vụ loại khách nào thì quen loại khách đấy thôi.
Nói Đà Nẵng, ông anh em cuối năm ngoái cũng phải bán rẻ cái ks 3 sao sau hơn chục năm gây dựng trong đấy để tính kế khác, ko gượng đc nữa. ĐN giờ quá nhiều ks tàng tàng kiểu 3 sao, du lịch ko có gì mới mẻ thì khó thu hút khách, ks cạnh tranh sẽ khốc liệt.

Giang đại tá

Xe buýt
Tiền trong dân còn nhiều lắm cụ ah, nên mua bán bds vẫn còn sôi động, mà dài hạn bds vẫn uptrend thôi vì cầm tiền nhiều để làm gì, tiền nhiều để làm gì :)
Tiền đang trong chứng khoán hết rồi nên bác cả ra chỉ thị rung cây cả tháng nay cho lòi tiền ra đó cụ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đang trong chứng khoán hết rồi nên bác cả ra chỉ thị rung cây cả tháng nay cho lòi tiền ra đó cụ.
BDS vẫn giao dịch mà, ck thì ck, dẫn sau vụ đập chết ăn thịt này tởn lại rút tiền ra mua đất, hii.

Giang đại tá

Xe buýt
BDS vẫn giao dịch mà, ck thì ck, dẫn sau vụ đập chết ăn thịt này tởn lại rút tiền ra mua đất, hii.
Ít ra vụ rung này, nhiều F0 sẽ cắt lỗ vứt vào ngân hàng, ngân hàng sẽ tăng lãi suất gửi, hạ lãi suất vay cho hoạt động kinh doanh cụ a., Mua bất động sản cũng làm quay vòng dòng tiền.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chắc gì ta đã căn ke bằng tụi long nose hả bác?
Cái trò "check choác khắp nơi tim chỗ rẻ để gọi xe đi ăn", tụi tây nó dậy tụi ta chứ ai. Bác ngó TripAdvisor coi.
Và tụi chủ khách sạn ở trển, đi nghỉ cũng làm y hệt, khác gì đâu bác.

Cái hơn là bọn tây có lẽ nó sạch sẽ hơn, ở đúng 2 pax/room, không kéo theo nửa tá trẻ con như ta. Nó không kèo nhèo vài ba dịch vụ phát sinh, vì ở mức độ nào đó, ở ta khá rẻ hơn so với ở bển.
Dịch vụ cám chym là 1 ví dụ điển hình.

Và, trong đám khách tây, tỷ lệ chấp nhận giá cao cũng cao hơn, đã đành.

Website
ruoungoai68.com
Mấy nhà phố cổ mà vẫn còn biển cho thuê là giờ giá cho thuê mặt bằng cao . Em cũng thử gọi hỏi , toàn những nhà bé dt 11m2 và chỉ có thuê 1 tầng mà toàn 18 đến hơn 20tr 1 tháng rồi .

Húp sụp sụp

Xe điện
Sao team ck & bđs bảo tiền trong dân còn nhiều lắm, toàn tiền thịt. Mà bên này mấy cụ lại nói dân ko có tiền, nghèo đi hết rồi
Ra đường thấy nhà mặt phố treo biển nhiều thật. Hàng ăn cũng ko đông như trc. Quần áo đồ gia dụng tiêu dùng trả mặt bằng nhiều phết
Tiền trong dân còn nhiều nhưng để mua xăng, nộp phạt giao thông, chạy học cho con....
Mấy cái đồ quần áo giày dép dùng đồ cũ cũng còn tốt chán (dân giàu nên toàn mua đồ hịn)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ít ra vụ rung này, nhiều F0 sẽ cắt lỗ vứt vào ngân hàng, ngân hàng sẽ tăng lãi suất gửi, hạ lãi suất vay cho hoạt động kinh doanh cụ a., Mua bất động sản cũng làm quay vòng dòng tiền.
Mua đất cụ ah, chứ ít ai gửi bank giờ này, ls thấp, lạm phát như thế...

cadan

Xe container
Toàn dân hô đi buôn đất
Mở cửa hàng cửa hiệu làm chi cho tốn công quản lý, trả lương, thuê nhà…

Mỗi cửa hàng đầu tư khẽ cũng 500tr - 2 tỷ
Mà ko biết bao giờ thu hồi đuọc vốn

Chỗ đấy đem đi lươt đất thấy cccm thông thái bảo là ăn chắc mà lại nhàn thân, đảm bảo x2 x3

Hệ luỵ của sôt đât là đấy ạ
Công quả của nhg tiếng hô đi buôn đất đi đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, ở đâu giờ cũng thế bác ạ, kể cả ở châu Âu.
Các cửa hàng cắt giảm chi phí hết cỡ để tồn tại, chủ cũng phải vào làm. Đơn giản vì dân không còn tiền & lạm phát kỷ lục. Đấy là châu Âu họ không xây bệnh viện dã chiến rồi bỏ hoang hay không bao giờ sợ bùng dịch đấy bác ạ. Hơn nữa thứ gọi là vaccine dân họ không dùng họ cũng kịp đem đi đổi chác lấy quyền lợi kinh tế khác tại một số nước đang phát triển để thu hồi vốn rồi mà còn như thế.

Tất nhiên ở đâu thì cũng có ít người không bao giờ sợ dịch-sợ khủng hoảng vì họ dư thừa điều kiện nên bác có thể thấy hơi khác. Chỗ các bác có thể có nhiều người như thế hơn...ví như tầm 5 triệu người chẳng hạn và một số bác có thể nhìn thấy họ nhiều hơn nên không thấy người khác. Nhưng không sao, nhiều người như thế là tốt mà phải không nào? Đương nhiên thế giới họ sẽ tôn trọng các bác vì điều đó rồi, chắc chắn vậy.

datinh

Xe container
Mấy nhà phố cổ mà vẫn còn biển cho thuê là giờ giá cho thuê mặt bằng cao . Em cũng thử gọi hỏi , toàn những nhà bé dt 11m2 và chỉ có thuê 1 tầng mà toàn 18 đến hơn 20tr 1 tháng rồi .
chà chà. ch bé tí mà chi phí khủng nhỉ. em nghĩ mãi bán cái gì cho nó lại .