[Funland] Hết nói với giới ca sỹ!

slaz8

Xe ba gác
Sao thế cụ, cụ bán hàng lậu à, em là em bán...xong đóng cửa đi uống bia, kệ mệ nó đập...he he
Lậu không đến lượt em :P
Không cụ là cụ, em muốn kiếm sữa nuôi con nữa ;)
dưng cụ không dọc nốt đôạn cuối à, ý em là nếu nó bỏ thêm sô tiền 1000 lần- hay hiều hơn gấp nhiều lần sô đó thì lại ok

matizvan2009

Xe ba gác
Ông hoạ sỹ kiện là đội này mệt, nếu sau này ông sở hữu bức tranh mang bán ông hoạ sỹ cũng có thể kiện vì vi phạm tác quyền.
Nếu ký lên mấy bức tranh nổi tiếng thế giới thì tù như chơi.
Thế nào là vi phạm tác quyền hả cụ. Nước nào đi tù hả cụ

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Bán chứ cụ. Bán xong em thì em chửi thằng mua có được không cụ
Bán xong chửi thỏai mái cụ, chửi ngu thí dụ vậy, rồi nói nó mai quay lại mua đập tiếp nhoét..he he
Lậu không đến lượt em :P
Không cụ là cụ, em muốn kiếm sữa nuôi con nữa ;)
dưng cụ không dọc nốt đôạn cuối à, ý em là nếu nó bỏ thêm sô tiền 1000 lần- hay hiều hơn gấp nhiều lần sô đó thì lại ok
Em đọc rồi, cụ tham bỏ mợ..he he, em là 100 cái em bán, đủ tiền mua sữa cho con òi, 1000 lần thì giàu òi

slaz8

Xe ba gác
Bán xong chửi thỏai mái cụ, chửi ngu thí dụ vậy, rồi nói nó mai quay lại mua đ
Em đọc rồi, cụ tham bỏ mợ..he he, em là 100 cái em bán, đủ tiền mua sữa cho con òi, 1000 lần thì giàu òi
cụ nhầ toa, cần phải hiểu thực tế và mơ. Nếu như có 1 đứa đó nó đến múc 100 Táo khuyết thì chả phải tự nhiên... Nếu như nó múc 1 con gấp 1k lần hoặc hơn, là nó mún em đi chỗ khác ... :))

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Lại tay nhanh hơn não, mầy thằng báo chí éo được hào nào xỉa xói. Chủ tranh nó ko nói gì, tranh nó mua rồi nó thích treo thì treo, thích quảng cmn đi thì quẳng chứ nó phải xin phép các ông à? Toàn bọn kền kền, éo có tiền cắn lung tung.

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
cụ nhầ toa, cần phải hiểu thực tế và mơ. Nếu như có 1 đứa đó nó đến múc 100 Táo khuyết thì chả phải tự nhiên... Nếu như nó múc 1 con gấp 1k lần hoặc hơn, là nó mún em đi chỗ khác ... :))
Hờ hờ....vậy à, em tưởng đời có nhiều thằng sĩ, điên...mua đập để thể hiện, em bán. Quay lại vụ tranh,em mà là tay họa sỹ, em vẽ Đống cứt cho đám sô Bích ký tên thoải con gà mái..he he

Bomva

Xe điện
Em thì ko nhận xét văn hoá hay không văn hoá vì vượt hiểu biết của em. Nhưng em chỉ thấy hiện tượng thực tế là nhờ mấy chữ ký của mấy ca sỹ đó mà bức tranh và hoạ sỹ chở nên nổi tiếng. Không thì giờ bức tranh đó và hoạ sỹ đó chả mấy ai biết tới. Nên em thấy chữ ký đó giá trị đấy chứ

jazzzzz

Xe lăn
Thế nào là vi phạm tác quyền hả cụ. Nước nào đi tù hả cụ
Nó là quyền tác giả nhằm bảo vệ những sáng tạo có giá trị tinh thần/ văn hoá. theo công ước Bern thì tác giả được hưởng tác quyền trọn đời và tối thiểu 50 năm sau khi chết.
Nêu mua bán mà không có thoả thuận về tác quyền thì người sở hữu chỉ có quyền chiếm hữu, mua bán, cho tặng... nhưng không có quyền chỉnh sửa nếu không đc sựu đồng ý của tác giả.
Viết/ vẽ lên tranh là chỉnh sửa tác phẩm.
VN đã tham gia công ước Bern.

slaz8

Xe ba gác
Hờ hờ....vậy à, em tưởng đời có nhiều thằng sĩ, điên...mua đập để thể hiện, em bán. Quay lại vụ tranh,em mà là tay họa sỹ, em vẽ Đống cứt cho đám sô Bích ký tên thoải con gà mái..he he
Cụ lại càng nhầm. nếu cụ có đủ tên thương hiệu hay ít ra cai nghệ danh dì đó thì 1 giọt màu cụ trớt xuống tranh là cả trách nhiệm và quyền lợi của cụ ở đó. Cụ thử Nghĩ bây h GS NBC đang đi có 1 cụ bẩu này GS ông không giải được bài toán này là đồ gia mạo. theo cụ GS NBC sẽ làm gì?

matizvan2009

Xe ba gác
Nó là quyền tác giả nhằm bảo vệ những sáng tạo có giá trị tinh thần/ văn hoá. theo công ước Bern thì tác giả được huyển tác quyền trọn đời và tối thiểu 50 năm sau khi chết.
Nêu mua bán mà không có thoả thuận về tác quyền thì người sở hữu chỉ có quyền chiếm hữu, mua bán, cho tặng... nhưng không có quyền chỉnh sửa nếu không đc sựu đồng ý của tác giả.
Hình như cụ nhầm. Chỉ được bảo vệ tác quyền khi đăng ký thôi. Khơi khơi ai đi bảo vệ cụ.

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại càng nhầm. nếu cụ có đủ tên thương hiệu hay ít ra cai nghệ danh dì đó thì 1 giọt màu cụ trớt xuống tranh là cả trách nhiệm và quyền lợi của cụ ở đó. Cụ thử Nghĩ bây h GS NBC đang đi có 1 cụ bẩu này GS ông không giải được bài toán này là đồ gia mạo. theo cụ GS NBC sẽ làm gì?
Em là GS em cười phát và trả lời ừ, tôi là giả , cậu là thật...he he

Azeglio

Xe điện
âm nhạc là để nghe, hội họa là để ngắm, nhìn.
tranh ảnh treo trong phòng wc cũng đầy rẫy ra.
nghe ở đâu cũng là nghe, và ngắm ở đâu cũng là ngắm
vấn đề là giá trị nghệ thuật của nó ở trong đó.
cụ tưởng tượng thử như bức tranh nàng Mona Lisa mà bị ký tên lên đó thì nó thành cái gì ? có phải là từ 700 tr USD biến thành giấy vụn hay không ?
nếu so sánh thì cụ nên so sánh ở đúng góc độ
1 anh vẽ xong có thằng ký tên lên đó với một anh đang hát có đứa chạy lên sân khấu giật micro và hét, hú,... thì mới đúng.
chưa kể giá trị hội họa còn nằm ở chỗ. Mỗi tác phẩm đơn thuần thì chỉ có 1 và chỉ 1 duy nhất.
Cụ so sánh khập khiễng quá. Bức Mona Lisa là sở hữu của không ai hết, bức này có chủ sở hữu. Em mà vẽ bức tranh được anh Đàm ký khéo bán được dăm triệu.

theanh90

Xe tăng
Khác với sản phẩm thông thường, tranh ảnh là nghệ thuật. Dù nó được chuyển quyền sở hữu thì nó vẫn mang tinh thần của tác giả. Không phải mua xong muốn đái ỉa gì lên bức tranh cũng đc. Người vẽ lên người ta cảm thấy bị xúc phạm. Trọc phú thì có thể không hiểu cái lẽ đó, nhưng cũng là giới nghệ sĩ mà không hiểu điều đó thì đúng là vô văn hóa.

cutic

Xe buýt
Nó là quyền tác giả nhằm bảo vệ những sáng tạo có giá trị tinh thần/ văn hoá. theo công ước Bern thì tác giả được hưởng tác quyền trọn đời và tối thiểu 50 năm sau khi chết.
VN đã tham gia công ước Bern.
Em thích bác rồi đới. Tư tưởng trọc phú là tao bỏ tiền ra mua tao thích làm gì thì làm, đấy mới chỉ là văn hóa. Chứ cái này thì nó liên quan đến luật lá rồi

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk