[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

Leean

Xe tăng
Văn phong của cụ thớt y hệt Chính khí Đường.
Văn phong cụ Chính khí Đường có chất riêng và chất hơn nhiều dù bị vài người gọi là trẩu, em cũng phải tôn trọng cụ ấy là kẻ khái tính và rất đàn ông, nhớ một lần hồi 2021 SG còn bị lockdown cụ ấy hết tiền ăn và lên trên này mở thớt, em có nhắn cụ ấy PM cái STK ngân hàng em hỗ trợ chút để qua lúc khó khăn, có thể lời lẽ em chưa thực sự khéo léo nên cụ ấy cám ơn và từ chối thẳng. Rất có chí khí đàn ông, rất ngời ngời. Còn cụ ấy thế nào, sau này ra sao thì nó không liên quan đến đây. Kiểu người như cụ ấy thì tin là ở đâu , giới nào cũng sẽ sống và bắt nhịp được. Cũng mong cụ ấy có cuộc sống khá lên

Chỉnh sửa cuối:

Donkiem

Xe máy
Em bị thằng bạn lừa 150tr, lên công an Quận khai báo cũng y như cụ. CA bảo phải tìm được người thì mới khởi tố được. Nói chung sau 1 thời gian dài vòng vo em hiểu là phải có bôi trơn cụ ạ. Mà mình đã mất tiền rồi còn mất thêm tiền bôi trơn xong không chắc thu hồi được không thì thôi. Vậy là vụ việc cứ treo mãi đến giờ cũng 4 năm rồi :v
Buồn cụ nhỉ , thiết ngi những ai điều kiện kinh tế khó khăn . Mà xảy ra việc gì nên báo xxx thì chỉ có mùa quýt mới đòi đc công bằng.

Donkiem

Xe máy
Bơm cho CA thì cụ phải tìm đúng nơi. Thắp hương không đúng ban thì lại tốn một mới tiền mà không giải quyết được việc gì. Trong đó cụ ít người quen thì chỉ làm đơn gửi tóe loe đi xem sao ?
Vâg. E cũng đang nhờ ng kết nối r . Chứ bơm k đúng nới vừa mất tiền vừa k dc việc

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tình hình thế nào rồi cụ Donkiem ơi?

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt đang cay cú muốn trả thù nhưng không đủ bản lĩnh chơi lại 1 vs 1 nên định tìm đến công an. Tốt hơn hết là nên bỏ qua, trở về nhà và mau chóng quên đi chuyện trả đũa, vết thương nào rồi cũng lành với thời gian, phải thấy rằng vẫn còn giữ được mạng sống đã là may và đây là bài học xương máu. Việc sẽ không đi đến đâu thậm chí còn tồi tệ hơn nếu tính đến việc nhờ cậy CA, không khéo còn ôm hận

Donkiem

Xe máy
Tôi có dọa ai bao giờ đâu cụ, tôi nói thực tế thôi, tôi cũng có vài người em cũng là dân Mả Lạng, dân quận 4 Xóm Chiếu cũng có chút XH tuy giờ đã giải nghệ, làm ăn đàng hoàng, chỉ là anh em chia xẻ thật lòng với nhau như vậy, ở cái XH này luôn có vài loại có thể tinh tướng được với người khác như:

1/ Là dân quan chức thuộc khối chính quyền, quan hệ rộng dù không phải giàu có nhưng khối ông tiền đốt cả bao không hết cũng phải set lịch hẹn xin gặp

2/ loại cực giầu tầm anh Dũng chồng chị Moon trở lên, có tý máu với giới #1 ở trên

3/ Loại công chức nô bộc lèo tèo cấp phường xã hay cao hơn chút là quận, sống cùng nhà với mấy thằng này cũng mệt lắm, gặp thằng/con bẩn bựa thì dọn nhà đi qua địa bàn khác sống cho lành, hoặc không thì cũng "bán họ hàng xa lấy láng giềng gần" từ đầu. Cái "suy thoái đạo đức, lối sống" này nó bắt đầu từ cái cục bộ địa phương phe cánh từ thời anh Biển Xanh đến giờ cũng không xóa được. Chờ bọn này đến tuổi về hưu thôi thì may ra mới thay máu được.

4/ Loại dân XH không có gì để mất, vào tù ra tội cơm bữa, cũng có số má và nói chuyện phải quấy được với các anh em, nhưng dạng này sống có quy củ riêng, không va chạm và lai vãng gì với giới #1, thỉnh thoảng nhận kèo của loại #2 ở trên, có việc thì các anh chính quyền gọi một cái thì phải dạ thưa và hiện hồn ngay tắp lự

.....
Còn lại chỉ là phận con kiến con trùn, các anh giới #1 ngứa mắt các anh dí ngón tay là xong, khỏi bàn tiếp, hoặc ra đường lỡ va quẹt với mấy anh XH giới #4 ở trên nếu xin lỗi đàng hoàng thì cũng không có chuyện, nhưng mà tinh tướng "Đt mej / cha" mà các ảnh ngứa mắt thì cũng xong luôn. Nói chung các ảnh cũng không có thích những người hay dùng từ "Đ1t mej" lắm đâu. ( cái này nói thiệt, các cụ đừng có tổ lái vùng miền gì ở đây)

Đó là thực tế đó các cụ. Nhưng chính tắc thì ta vẫn luôn phải nói là ta đang sống trong một đất nước có pháp quyền XHCN nhé. Cấm nói khác đi.

Cụ thớt bỏ đi được thì bỏ đi, cái giá bỏ ra để lấy lại chút cảm giác oai hùng, tự trọng đàn ông nó không có đáng, nhớ rằng các anh có giúp thì cũng chỉ giúp 1 kèo thôi, chứ không có bảo hành cái kèo đó đâu, chuyện về sau thì tự lo đi, có gọi điện tiếp nhờ các ảnh thì cũng "hổng có rảnh đâu nghen", hay thậm chí còn không quen biết nữa là đằng khác, gì chứ ảnh hưởng tới nồi cơm của anh là hổng có được đâu nghen.
E hiểu ý của cụ .

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ muốn CA tìm thì phải cung cấp họ thông tin chứ. Đến ng quen cụ cũng chỉ mang máng thông tin bạn vè sao cụ bắt CA cái gì cũng biết dc :(
Thế nên họ phải điều tra, truy tìm là bt. Cụ qua các kênh riêng tìm được tung tích, số điện thoại thì cấp cho họ để tìm người nhanh hơn.
Bia rượu và phức tạp nên mình ko phải bề trên trong mâm thì 1 là xin về khéo, 2 là tỏ ra cam.chịu. Dù sao chia buồn và chúc cụ mau khỏe.

cmos83

Xe buýt
Mấy vụ như này cháu thấy đẩy lên phây làm kênh dư luận khả năng nhanh hơn. Như vụ hai cô gái Nga bị hack đồ í.

Leean

Xe tăng
Cụ muốn CA tìm thì phải cung cấp họ thông tin chứ. Đến ng quen cụ cũng chỉ mang máng thông tin bạn vè sao cụ bắt CA cái gì cũng biết dc :(
Thế nên họ phải điều tra, truy tìm là bt. Cụ qua các kênh riêng tìm được tung tích, số điện thoại thì cấp cho họ để tìm người nhanh hơn.
Bia rượu và phức tạp nên mình ko phải bề trên trong mâm thì 1 là xin về khéo, 2 là tỏ ra cam.chịu. Dù sao chia buồn và chúc cụ mau khỏe.
Chuyện vặt thôi, các anh mà nhận lời giúp ra kèo đàng hoàng thì chuyện đó các anh lo, khỏi đi dạy các anh cách làm việc vì đó là nghiệp vụ của mấy ảnh rồi, cần thì các ảnh triệu tập từng người một không sót ai, địa bàn của các ảnh mà không nắm được thì đi ăn mày từ lâu rồi, cụ khéo lo, quan trọng kèo này giá nhiu thôi, có bảo hành về sau không thôi, cũng lắm ra cái quyết định xử phạt hành chính, bồi thường thảo thuận theo ý các anh thôi, còn kể cả ra tòa mà có án và xử được cho cụ chủ ( tạm tin là chuyện công lý là có thật) thì thằng kia trên răng dưới *** thì làm gì nó ? thích thì cưỡng chế đi, dân XH chẳng lẽ chúng không có anh em, chiến hữu hả? nghĩ gì mà đơn giản thế? cụ chủ sau đó đừng có thò mặt ra khỏi nhà luôn nha

Đã từng nghe bọn dân Xh vác dao đến tận nhà một anh Trung Tá QĐ ở khu k300 tân bình chém đến mức phải nhập viện vài tháng chưa, sau đó thì cũng chìm chứ làm gì nhau, ai biểu ông dây với bọn cặn bã làm gì ?

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện vặt thôi, các anh mà nhận lời giúp ra kèo đàng hoàng thì chuyện đó các anh lo, khỏi đi dạy các anh cách làm việc vì đó là nghiệp vụ của mấy ảnh rồi, cụ khéo lo, quan trọng kèo này giá nhiu thôi
Cụ nói ko phải ko có lý.
Cụ thớt quen dắt dây, nhậu cùng, cự cãi cùng, bị đâm mà còn ko biết ai là ai thì bắt CA phải tự biết qua ảnh là khó. Suốt ngày giải quyết nhậu nhẹt ẩu đả thì bao người mới đủ. Nó cũng không phải trọng án.
Còn xuống tiền tất nhiên thần thái tinh thần sẽ khác cho những vụ việc ntn.

HTlangtu

Xe điện
Tôi có dọa ai bao giờ đâu cụ, tôi nói thực tế thôi, tôi cũng có vài người em cũng là dân Mả Lạng, dân quận 4 Xóm Chiếu cũng có chút XH tuy giờ đã giải nghệ, làm ăn đàng hoàng, chỉ là anh em chia xẻ thật lòng với nhau như vậy, ở cái XH này luôn có vài loại có thể tinh tướng được với người khác như:

1/ Là dân quan chức thuộc khối chính quyền, quan hệ rộng dù không phải giàu có nhưng khối ông tiền đốt cả bao không hết cũng phải set lịch hẹn xin gặp

2/ loại cực giầu tầm anh Dũng chồng chị Moon trở lên, có tý máu với giới #1 ở trên

3/ Loại công chức nô bộc lèo tèo cấp phường xã hay cao hơn chút là quận, sống cùng nhà với mấy thằng này cũng mệt lắm, gặp thằng/con bẩn bựa thì dọn nhà đi qua địa bàn khác sống cho lành, hoặc không thì cũng "bán họ hàng xa lấy láng giềng gần" từ đầu. Cái "suy thoái đạo đức, lối sống" này nó bắt đầu từ cái cục bộ địa phương phe cánh từ thời anh Biển Xanh đến giờ cũng không xóa được. Chờ bọn này đến tuổi về hưu thôi thì may ra mới thay máu được.

4/ Loại dân XH không có gì để mất, vào tù ra tội cơm bữa, cũng có số má và nói chuyện phải quấy được với các anh em, nhưng dạng này sống có quy củ riêng, không va chạm và lai vãng gì với giới #1, thỉnh thoảng nhận kèo của loại #2 ở trên, có việc thì các anh chính quyền gọi một cái thì phải dạ thưa và hiện hồn ngay tắp lự

.....
Còn lại chỉ là phận con kiến con trùn, các anh giới #1 ngứa mắt các anh dí ngón tay là xong, khỏi bàn tiếp, hoặc ra đường lỡ va quẹt với mấy anh XH giới #4 ở trên nếu xin lỗi đàng hoàng thì cũng không có chuyện, nhưng mà tinh tướng "Đt mej / cha" mà các ảnh ngứa mắt thì cũng xong luôn. Nói chung các ảnh cũng không có thích những người hay dùng từ "Đ1t mej" lắm đâu. ( cái này nói thiệt, các cụ đừng có tổ lái vùng miền gì ở đây)

Đó là thực tế đó các cụ. Nhưng chính tắc thì ta vẫn luôn phải nói là ta đang sống trong một đất nước có pháp quyền XHCN nhé. Cấm nói khác đi.

Cụ thớt bỏ đi được thì bỏ đi, cái giá bỏ ra để lấy lại chút cảm giác oai hùng, tự trọng đàn ông nó không có đáng, nhớ rằng các anh có giúp thì cũng chỉ giúp 1 kèo thôi, chứ không có bảo hành cái kèo đó đâu, chuyện về sau thì tự lo đi, có gọi điện tiếp nhờ các ảnh thì cũng "hổng có rảnh đâu nghen", hay thậm chí còn không quen biết nữa là đằng khác, gì chứ ảnh hưởng tới nồi cơm của anh là hổng có được đâu nghen.
Haiza. 4 loại người cụ nêu đúng là chuẩn không cần chỉnh nữa ạ:((
E thấy cụ khuyên có vẻ thật lòng, kể như cụ chủ thì cũng ức chế, cay đấy ạ. Miếng ngon nhớ lâu....
8-x8-x8-x

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

.....

Cụ căng thẳng quá làm gì, mệt não
Các cụ ấy có thể hiểu có thể không tùy vào môi trường sống và làm việc

Như em nói trên kia, làm gì thì làm, chỉ cần hết ngày Ta được Về Nhà, thế là đủ

DurexXL

Tháo bánh
Cụ căng thẳng quá làm gì, mệt não
Các cụ ấy có thể hiểu có thể không tùy vào môi trường sống và làm việc

Như em nói trên kia, làm gì thì làm, chỉ cần hết ngày Ta được Về Nhà, thế là đủ
Sáng ngủ dậy, muốn đi làm
Hết giờ làm, muốn về nhà

Đó là hạnh phúc cuộc sống, đúng không Lão huynh?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ngủ dậy, muốn đi làm
Hết giờ làm, muốn về nhà

Đó là hạnh phúc cuộc sống, đúng không Lão huynh?
Vâng
Khi về nhà lại muốn vùng dậy ra đi
.
.
.
.

.
.

Khi nhìn thấy Ngan xổng chuồng

Húp sụp sụp

Xe điện
từ lúc xảy ra việc e rất buồn. Anh để e 1 mình . Tự lo mọi thứ . E k cho ng nhà e biết. Đến việc ra CA để làm chứng a ấy cũng tránh né.
Sợ thằng kia nó bem :)
Thôi cụ cũng dừng lại đi, đối tượng 3 tiền án, cụ làm cho nó đi tù 1-2 năm thì cũng như giấc ngủ trưa
Những vụ như thế này công an coi bé như vụ trộm xe máy, cụ phải có tác động khác ngoài cái đơn trình báo, nếu cụ vẫn quyết tâm báo thù thì hãy chuẩn bị món tiền lớn, nếu thu nhập của cụ khoảng 30tr/tháng thì cụ cũng phải đi làm không công 2 năm bằng quãng thời gian ông kia ngồi tù :)
Khi cụ chấp nhận chi món tiền kia thì lên đây comment ọp phơ chỉ cho
Cũng phải nói thêm món tiền kia không phải để hối lộ xxx, mà chỉ là chi phí để công an không thể bỏ qua việc này

berryfun

Xe điện
Nhờ xxx, kiện cáo cho nó đi tù, giả sử mà thành công thì nó đi vài năm quay về thì chủ thớt cũng léo yên với nó, nó quay lại tìm thì căng. Hay phạt nó đền được cục tiền thì nó cũng cay, trả tiền xong nó cũng quay lại tìm. Thôi léo oánh lại được nó ngay lúc ấy thì thôi nhịn cụ nó đi bỏ qua là thượng sách, coi như xui. Còn vẫn cay quyết phải trả thù, thì chi bằng 1 mình 1 đoản kiếm, lặng lẽ rình xem quy luật đi lại của nó, một ngày đẹp giời lẳng lặng từ phía sau bất ngờ xông ra không nói năng gì, xiên cụ nó vài nhát cho nó đi hẳn dứt điểm, chấp nhận dựa cột tiêm thuốc, thế là xong. Giang hồ giời thì cũng léo đỡ nổi quả ấy.
Tôi ưng comf của cụ.
Nếu là tôi thì lúc nó xiên mình, chưa chết thì bố cũng phải cho mày cả cái ghế vào đầu. Chai bia đầy bàn đấy, phản công lại ngay, ko cho nó gục, thì nó phải thương tích như mình. Chính tỏ thằng kia chưa say.
ông trẻ tớt mới nhớn đang tuổi hăng máu. Văn hoá nhậu mà bảo người ta say rồi về ngủng đi, thì khác gì chửi cha người ta.
tôi khuyên ô cắn răng mà về nhà đi. Một điều nhịn chín điều lành. may nó chưa xiên mù 2 mắt ô đấy.
giang hồ dao búa kiểu này ko làm được rồi. Tiền ô có đủ để ném xuống tắc cống quận Tân bình ko mà đòi pháp mí nuật? Thằng anh xã hội kia nó là cọc chèo mí cọc chèo thằng đâm ô, thì ô tuổi gì mà nó phải bảo vệ ô.

thuốc đắng giã tật, lời nói thật thì hay mất lòng.
Chân thành khuyên chủ tớt nên dừng lại quay đầu là bờ.

Lái xe máy

Xe tăng
Em không rõ lắm,, em mới đọc nhõn trang 1 rồi còm thôi
Vào tận Sài Gòn nhậu với ông anh xã hội, rồi ae của ông anh là dân bản xứ chửởi nhau, cái bác thớt nóng mắt góp ý, có thể nhã nhặn lịch thiệp nhưng lại có Lời qua tiếng lại, cái rồi Vỡ mồm, rồi ông anh đáng kính kia nói hỏng bít thèng Dương là thèng nèo...
Thì cái em mới nói, giữ được mạng là may phước lắm thay :D
Chửi nhau đâu.
Chỉ là văng tục kiểu đù má, ịt mịa... Nhưng cụ thớt nói là k thích....
K thích thì tìm cách xách đuýt mà về, chứ còn làm bài rao giảng văn hoa với đối tượng có 3 tiền án rồi thì bị đâm.
Nguyên tắc của em theo thứ tự: an toàn cho mình, an toàn cho túi tiền của mình.
Còn chuyện đúng sai, có văn hóa hay vô văn hóa của người ngoài xh k phải việc của mình. Coa dạy thì dạy mình, dạy vợ, dạy con thôi