[Funland] Hiểm hoạ khoác áo người thân!

khongthuphi

Xe điện
Cả bốn người phụ nữ ngồi trước mặt em, không biết ai mới là người đau nhất, nỗi đau đeo đẳng họ suốt một đời. Những kẻ đàn ông bệnh hoạn liệu họ có lường được vậy không nhỉ?
Bà cô quệt nước mắt than thở:
- Tại sao ổng lại làm vậy chớ? Nếu không có chuyện này thì ổng là người chồng tận tuỵ, thức khuya dậy sớm, làm lụng vất vả bao nhiêu năm nay! Với vợ con và gia đình đằng ngoại ổng sống không tiếc thứ gì, giúp được là giúp...!!! Chị lắc đầu nuối tiếc như điều gì lớn lao lắm vừa bị đánh mất.
Em cắt giòng cảm xúc:
- Giờ gia đình chị tính sao?
Bà cô chớp chớp con mắt đầy nước:
- Hôm qua đến giờ ổng nằm chìm trong phòng ngủ, tui hỏi gì, nói gì cũng không trả lời. Thôi thì việc tới nước này rồi gia đình tui xin anh đại xá bỏ qua đi, cho gia đình tui được tự giải quyết, tui hứa.........! Bà cô lại thề, lại hứa với em.
Em cười nhẹ rồi nói:
- Đây là chuyện của gia đình chị, tôi đâu có quyết định được mà chị xin. Tôi chỉ muốn nhắc chị một điều bé Nga dẫu sao cũng đã qua giờ còn đứa cháu út mới 12-13 tuổi của chị, nếu không làm đến nơi đến chốn thị không biết chuyện gì lại xảy ra nữa!
- Ổng không dám nữa đâu anh, còn con bé út thì lâu nay ngủ với tui. Thiệt tình tui không để ý lâu nay nên con Nga ngủ một mình mới bị như vậy!
- Bây giờ các chị về đi, nói với ổng là tui chưa tha cho ổng ấy đâu, chị cứ hù ổng là tui làm bên an ninh, tui bắt ổng lúc nào cũng được nhé! Hôm nào công an phường mời lên làm việc chị gọi điện tôi hướng dẫn cho cách để lên làm việc, nếu không cẩn thận ổng bị tóm cổ đó!
- Dạ, cảm ơn anh nhiều!

thanhduong

Xe tải
Bông bi bô chờ cụ Phí: vụ Nga có thể tìm chứng cớ trong chi tiết 2 dượng cháu đèo nhau 400km về quê có thuê nhà nghỉ dọc đường. Xxx nhà em sẽ nhân dịp kiếm thêm một mớ của tay nhà nghỉ.
Bông tha cho bọn e, để bọn em còn đc nghe cụ Phí kể tiếp. Bông ko nói ko ai bảo Bông bị câm đâu. Mà Bông đừng phân tích nửa, cả cõi of biết bông giỏi thế nào rồi. Thay mặt các cụ hóng em mong Bông đừng cm nữa

xuan2834

Xe máy
Đọc thớt này của cụ chủ đến đây em cảm thấy ngén đắng và ngột ngạt quá! Nhưng em vẫn mong kẻ súc vật kia phải trả giá thích đáng
Mỗi người một suy nghĩ một cách giải quyết vấn đề, riêng em vẫn cảm phục cách sử lý tình huống của cụ phí,nếu là em chắc hôm đó nhận no đòn rồi, ở tình huống đó mà cụ vẫn bình tĩnh sử lý được vậy thât đã là quá giỏi
Nếu như cụ không bị giăng bẫy thì chắc có cách khác giải quyêt mà cụ đã chuẩn bị rồi đàng này cụ hoàn toàn bị động. Rất cảm ơn cụ đã không dừng lại

tridaulau

Xe tăng
Thà nghĩ mơ mộng còn có 1 lục vân tiên còn hơn biết 100 thằng lý thông sờ sờ bên cạnh
Cảm ơn cụ Phí, cụ hãy kể nốt và đừng dừng lại ạ

khongthuphi

Xe điện
Căn nhà nhỏ nằm trên đường Ngô Tất Tố- Bình Thạnh, cạnh chân cầu vượt Thủ Thiêm ấy một năm nay vẫn bình lặng. Quán ăn nhỏ ấy khách vẫn tấp nập vào ra. Ẩn chứa bên trong là những nỗi lòng nặng trĩu, họ vẫn phải tiếp tục bươn trải để sinh tồn nhưng chắc chắn một điều mối gắn kết tình thâm đã bị rạn nứt rất nhiều, mong manh vô cùng! Lỗi ở đâu? Lỗi do ai? điều này họ đều biết, nhưng cũng đã quá muộn màng! Người đàn ông kia đã bất chấp đánh đổi tất cả để thoả mãn thú tính, liệu ông có sám hối không? Bài học này đâu chỉ dành cho riêng ông....???
Một số tình tiết câu chuyện vẫn còn nhưng...
Em muốn kết thúc câu chuyện ở đây, và sẽ thật thiếu sót nếu không kể thêm về Nga, nạn nhân của câu chuyện.
Sau sự cố đó Nga nghỉ học, vì nếu có học tiếp Nga cũng không đủ điểm để lên lớp, trong khi Nga đã bị đúp 1 năm lớp 10.
Bốn tháng sau, Nga được nhận vào làm Cô giáo Bảo mẫu cho một trường Mầm non ở quận Phú Nhuận. Hiện tại, Nga đang rất hạnh phúc với công việc này, cô đang học thêm để lấy chứng chỉ nghề.
Với công việc hiện tai, em tin cô bé Nga sẽ giúp được nhiều cho xã hội. Cuộc sống vất vả và tai ương đã qua sẽ là vốn sống, để cô nuôi dạy cho những đứa trẻ lớn lên đủ sức chống chọi hiểm hoạ cuộc đời!
Bé Ly vẫn hàng ngày dõi theo bước đường đi của Nga. Hôm 26/6 vừa qua, bà Nội Nga qua đời, em biết tin khi nghe bé Ly thông báo. Bà được đưa về Daclac mai táng.
Thưa cccm!
Với cái tựa đề: HIỂM HOẠ KHOÁC ÁO NGƯỜI THÂN, ngay từ đầu em đã chủ định cái thớt này mang nội dung cảnh báo cho các bậc làm cha làm mẹ. Em không tỏ ý muốn khoe khoang việc em đã làm (tựa bài viết nói lên tất cả). Rất tiếc nhiều cụ mợ đã hiểu sai ý đồ của em để rồi còm thiếu tính xây dựng. Em có lý do để không đặt niềm tin trọn vẹn vào việc giải quyết của cơ quan chức năng trong trường hợp cụ thể này.
Một vài điều rút ra:
- Những đứa trẻ khi bị xâm hại thường có biểu hiện tâm lý khác với bình thường. Có nhiều người cho rằng biểu hiện không bình thường đó là do tuổi dậy thì hoặc vì những lý do khác, nên không can thiệp kịp dẫn đến hậu quả khó lường.
- Bất luận thế nào, không để con gái ngủ chung với người khác giới hoặc đi chơi một mình với người khác giới, cho dù người đó là thân thích.
- Khi thấy con gái có biểu hiện trầm cảm, tự kỷ, nổi loạn...bất thường thì phải tìm cách gần gũi, tìm hiểu, rà soát lại các mối quan hệ của trẻ. Thậm chí có thể nhờ bác sỹ tâm lý để tìm hiểu căn nguyên.
- Khi phát hiện con gái có vấn đề, nếu có điều kiện nên cách ly bé gái ra môi trường khác một thời gian, đừng vì lý do bận việc, học hành, trường lớp...vì hậu quả sẽ rất nguy hại.
- Phát hiện được vụ việc, thu thập chứng cứ...Tìm đến những cơ quan chức năng có uy tín để tìm hướng giải quyết vụ việc.
Chúc toàn thể cccm buổi tối chủ nhật Bình Yên!
Kính!

meomun346

Xe container
Oh, vậy là cái thằng kia ko bị sao hả cụ thớt, em muốn cho nó phải bị vô tù, để các bạn tù họ xử.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Em xin chân thành cảm ơn Bác khongthuphi về câu chuyện và những chia sẻ ở đoạn kết . Đến đây chắc mọi người cũng hiểu và sẽ không hỏi thêm về số phận của những nhân vật trong câu chuyện .
Chúc bác Phí và gia đình một chủ nhật vui vẻ đầm ấm và hạnh phúc !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Căn nhà nhỏ nằm trên đường Ngô Tất Tố- Bình Thạnh, cạnh chân cầu vượt Thủ Thiêm ấy một năm nay vẫn bình lặng. Quán ăn nhỏ ấy khách vẫn tấp nập vào ra. Ẩn chứa bên trong là những nỗi lòng nặng trĩu, họ vẫn phải tiếp tục bươn trải để sinh tồn nhưng chắc chắn một điều mối gắn kết tình thâm đã bị rạn nứt rất nhiều, mong manh vô cùng! Lỗi ở đâu? Lỗi do ai? điều này họ đều biết, nhưng cũng đã quá muộn màng! Người đàn ông kia đã bất chấp đánh đổi tất cả để thoả mãn thú tính, liệu ông có sám hối không? Bài học này đâu chỉ dành cho riêng ông....???
Em muốn kết thúc câu chuyện ở đây, và sẽ thật thiếu sót nếu không kể thêm về Nga, nạn nhân của câu chuyện.
Sau sự cố đó Nga nghỉ học, vì nếu có học tiếp Nga cũng không đủ điểm để lên lớp, trong khi Nga đã bị đúp 1 năm lớp 10.
Bốn tháng sau, Nga được nhận vào làm Cô giáo Bảo mẫu cho một trường Mầm non ở quận Phú Nhuận. Hiện tại, Nga đang rất hạnh phúc với công việc này, cô đang học thêm để lấy chứng chỉ nghề.
Với công việc hiện tai, em tin cô bé Nga sẽ giúp được nhiều cho xã hội. Cuộc sống vất vả và tai ương đã qua sẽ là vốn sống, để cô nuôi dạy cho những đứa trẻ lớn lên đủ sức chống chọi hiểm hoạ cuộc đời!
Bé Ly vẫn hàng ngày dõi theo bước đường đi của Nga. Hôm 26/6 vừa qua, bà Nội Nga qua đời, em biết tin khi nghe bé Ly thông báo. Bà được đưa về Daclac mai táng.
Thưa cccm!
Với cái tựa đề: HIỂM HOẠ KHOÁC ÁO NGƯỜI THÂN, ngay từ đầu em đã chủ định cái thớt này mang nội dung cảnh báo cho các bậc làm cha làm mẹ. Em không tỏ ý muốn khoe khoang việc em đã làm (tựa bài viết nói lên tất cả). Rất tiếc nhiều cụ mợ đã hiểu sai ý đồ của em để rồi còm thiếu tính xây dựng. Em có lý do để không đặt niềm tin trọn vẹn vào việc giải quyết của cơ quan chức năng trong trường hợp cụ thể này.
Một vài điều rút ra:
- Những đứa trẻ khi bị xâm hại thường có biểu hiện tâm lý khác với bình thường. Có nhiều người cho rằng biểu hiện không bình thường đó là do tuổi dậy thì hoặc vì những lý do khác, nên không can thiệp kịp dẫn đến hậu quả khó lường.
- Bất luận thế nào, không để con gái ngủ chung với người khác giới hoặc đi chơi một mình với người khác giới, cho dù người đó là thân thích.
- Khi thấy con gái có biểu hiện trầm cảm, tự kỷ, nổi loạn...bất thường thì phải tìm cách gần gũi, tìm hiểu, rà soát lại các mối quan hệ của trẻ. Thậm chí có thể nhờ bác sỹ tâm lý để tìm hiểu căn nguyên.
- Khi phát hiện con gái có vấn đề, nếu có điều kiện nên cách ly bé gái ra môi trường khác một thời gian, đừng vì lý do bận việc, học hành, trường lớp...vì hậu quả sẽ rất nguy hại.
- Phát hiện được vụ việc, thu thập chứng cứ...Tìm đến những cơ quan chức năng có uy tín để tìm hướng giải quyết vụ việc.
Kính!
Cảm ơn tấm lòng của cụ Phí và tất cả những việc cụ đã làm. Cho phép em xin được bổ xung thêm một chút, ko chỉ những bé gái mà ngay cả các bé trai cũng có thể trở thành nạn nhâm của xâm phạm tình dục. Mong các cụ các mợ dạy các bé về vùng cấm- ko ai được phép sờ mó xâm phạm, dạy các bé hét to, chạy, báo cho người thân hoặc cảnh sát...Giáo dục và nhiều thói quen sống ở ta ko bảo vệ được các bé. Nhiều kẻ cứ có thói quen vạch, sờ mó bộ phận sinh dục các bé, hành động này cần ngăn chặn ngay chứ ko thể tiếp tục coi là bình thường được.
Đặt trong mỗi hoàn cảnh mỗi vụ việc, ai làm được gì trong khả năng thì xin hãy cố gắng giúp đỡ, đừng khoanh tay đứng nhìn chờ cơ quan chức năng. Như cháy nhà vậy, nước xa đâu cứu được lửa gần!!!

Leo.Yamaha

Xe tăng
Cảm ơn Cụ Phí một lần nữa, câu chuyện là bài học để các bố mẹ quan tâm đến tâm, sinh lý của các con mình khi các cháu đến tuổi trưởng thành, tránh cho các cháu những tổn thương tương tự.

Chỉnh sửa cuối:

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ khongthuphi đã đi hết câu chuyện. Mừng em Nga đã có cuộc sống bình yên. Bản thân em khẳng định không hề có ý nghi ngờ thiện chí của cụ. Chúc cụ vững tâm, kiên định với những việc làm có ích.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Em quay lại thớt vì còm này của cụ cổ vũ một lời chửi vô văn hoá.

Bông vẫn ngồi ngoan, vẫn giữ đúng lời hứa với cụ: không "lội ngược" chuyện cụ Phí. Nhưng em kg hứa sẽ nhường nhịn những kẻ "lên đồng" mạt sát những ai dám nói ngược chiều họ.

Cảm ơn cụ đã dành nhiều lời tốt đẹp cho em. Dù đã làm mất cảm tình của cụ, em cũng vẫn như em đã từng, quyết không thay đổi: Đạp trên đám đông bầy đàn ném đá, đi tới.

Chúc cụ vui.

Em quay lại thớt vì còm này của cụ cổ vũ một lời chửi vô văn hoá.

Bông vẫn ngồi ngoan, vẫn giữ đúng lời hứa với cụ: không "lội ngược" chuyện cụ Phí. Nhưng em kg hứa sẽ nhường nhịn những kẻ "lên đồng" mạt sát những ai dám nói ngược chiều họ.

Cảm ơn cụ đã dành nhiều lời tốt đẹp cho em. Dù đã làm mất cảm tình của cụ, em cũng vẫn như em đã từng, quyết không thay đổi: Đạp trên đám đông bầy đàn ném đá, đi tới.

Chúc cụ vui.
Ngẫm nhé : Có ai đánh nhau vì tiếng cười ko ? Thế giới có đau thương hay loạn lạc vì tiếng cười ko ?

Mà tiếng cười đó có thể cho bất kỳ ai ! Sao ta phải tằn tiện tiếng cười chứ ?

Bông là phụ nữ hãy đón nhận tiếng cười ! Và đáp trả cũng bằng tiếng cười , phỏng có hoan hỷ hơn những lời thoá mạ nhau ? Bông có biết cười đó có thể cho chính ng còm đó ... và cũng có thể cho chính mình ! Mình cũng đáng ghét khi làm Bông phải quay lại quất còm théc méc dư lày nhỉ ? :))

Oh la la :)) Vui đi :)) cuộc đời này sẽ vui hơn khi ta bớt sự đỗ kỵ dành cho nhau ... em gái bé bỏng ương bướng ạ ! :))

Minh Mạng

Xe hơi
Cảm ơn cụ vì đã chia sẻ 1 bài học sâu sắc cho các gia đình ạ.

Cảm ơn cụ nhé, hy vọng bé Nga sẽ có một cuộc sống tốt đẹp, yên bình không bị cái quá khử đó ám ảnh và làm hại em nữa.

NhanmienDT

Xe tải
cụ khongthuphi ơi, htrc e đọc hết đoạn Cụ "chở bé Nga ra bên xe gặp mẹ" các đoạn tiếp theo e tìm các trang đều k có, đến trang 19 có phần sau câu chuyện, cụ chủ, cụ mợ nào vui lòng post or chỉ cho e để đọc đc đầy đủ câu chuyện nhé,

cụ khongthuphi ơi, htrc e đọc hết đoạn Cụ "chở bé Nga ra bên xe gặp mẹ" các đoạn tiếp theo e tìm các trang đều k có, đến trang 19 có phần sau câu chuyện, cụ chủ, cụ mợ nào vui lòng post or chỉ cho e để đọc đc đầy đủ câu chuyện nhé,
Có gì đâu Cụ? E đọc từ đầu mà chỉ nhõn đến chỗ cụ chủ chở bé ra bến xe. Các còm sau bị mất rồi hay sao ý, đoạn nhờ XH thâm và xxx không thấy đâu nữa.
Các cụ có cụ nào còn nội dung gom vào trang 1 đê
Lúc trước em cũng đang muốn tìm đọc đoạn thiếu như 2 cụ nhưng đã được một cụ đọc qua và trả lời giúp là do đoạn đó nhiều còm không mang tính xây dựng, cãi nhau lên cụ Phí buồn lòng đã xóa diễn biến đoạn đó, thôi thì em và các cụ cũng thông cảm cho cụ ý nhé, mặc dù câu chuyện không được đọc chọn vẹn nhưng cái kết thì chúng ta cũng đã được biết, bản án lương tâm luôn đem lại nhiều điều trong cuộc sống.

Leonardodevince

Xe tải
Thưa cccm!
Một vài điều rút ra:
Kính!
Cám ơn cụ và câu chuyện của cụ, thông thường gặp mấy còm ngứa mắt là em cũng ngứa tay đấy, nhưng em rất tôn trọng câu chuyện của cụ và để ý theo dõi, hết chuyện mới dám còm. Cái kết của cụ có lẽ không thỏa mãn nhiều người nhưng cháu bé giờ vui vẻ và hạnh phúc là minh chứng tốt nhất cho cách làm của cụ rồi. Lần sau, em nghĩ cụ không nên quan tâm nhiều tới những thành phần kia, tập trung vào câu chuyện là đủ, trừ khi họ xúc phạm mình và gia đình. Em xin bổ xung thêm nữa là không phải chỉ những bé gái, mà cả các cháu trai cũng dễ là đối tượng bị xâm hại, giờ còn ít, hoặc nhiều khi quan điểm chúng ta nghĩ mặc định đối tượng bị quấy rối và xâm hại là phụ nữ nên không để ý và bé gái nên ít để ý đến bé trai, theo em đấy là chưa đầy đủ.
Chúc cụ và gia đình vui khỏe!

blackpaint

Xe container
E nghĩ đây là 1 câu chuyện rất có ích cho nhiều gia đình.đặc biệt là có các cháu gái đang tuổi mới lớn.cám ơn cụ
ko chỉ con gái mà cả gđ có cháu trai luôn ạ. Bọn biến thái này mà vào tù là anh e trong tù họ ghét lắm.

HPTA

Xe tải
Sợ còm giữa chừng gây khó chịu cho những người theo dõi nên câu chuyện đã khép lại em mới dám còm.
Em vừa theo dõi câu chuyện của cụ chủ : quyển nhật ký cũ, nỗi đau thân phận đàn bà, rồi sang chuyện này thì em thấy cụ chủ là người rất nhân hậu, nghĩa hiệp, đầy nhiệt huyết, xã hội rất cần những người như cụ.
Tuy nhiên em còn băn khoăn vì kẻ ác thú đó chưa bị trừng trị thì không ai dám đảm bảo cái ác không tiếp tục được lặp lại. Một số cụ trên này bảo sao không báo công an, khi kẻ ác đã nhận tội mà có bị trừng trị của pháp luật đâu. Nên em ủng hộ cách làm của cụ chủ cứu bé Nga thoát khỏi nanh vuốt của con quỷ. Nhưng nếu tên ác thú đó bị trừng trị sẽ tốt hơn, ngăn chặn cái ác tiếp diễn, làm gương cho những kẻ khác.
Qua đây cũng là bài học cho sự quan tâm chăm sóc của gia đình đối với con trẻ. Em có quan điểm nếu đã đẻ con ra thì phải lo cho con đến nơi đến chốn, luôn ở cạnh chăm sóc dạy dỗ, nếu không làm được thì đừng đẻ. Đau lòng thương cháu Nga thì cũng thật giận cha mẹ cháu, vô tình gửi trứng cho ác, gián tiếp gây nên nỗi đau cho mấy đứa con. Khi chuyện vỡ lở ra vẫn để con ở đó là không chấp nhận được (cháu bé em Nga vẫn ở lại đó ngủ với bà cô). Tiếc là những hoàn cảnh như vậy thường là những gia đình nghèo khó, kiến thức xã hội rất ít.
Cháu Nga hiện giờ đã ổn về cuộc sống nhưng sự tổn thương về tinh thần chắc còn đeo đẳng cháu lâu dài. Cầu mong cho cháu gặp nhiều nay mắn trong cuộc sống sau này để bù đắp cho cháu những thiệt thòi mà cháu phải chịu.
Một lần nữa, rất cảm ơn cụ chủ.