Chi hội Hiến kế. Quỹ từ thiện TVC

Thích Triton

Xe điện
Bạn F87 có 1 ý rất hay và cần nhân rộng nhiều nơi, cangtinVTV cũng sẽ là một điểm như vậy, ae cho xin ý kiến và đặt tên cũng như triển khai.
F87 viết: Anh Phú em có ý kiến thế này,bên em thường làm vệ sinh laptop,netbook,macbook miễn phí cho khách hàng.Nhưng nếu khách có 2 con làm vs 1 lúc thì họ ngại đòi trả tiền một con,nhưng mà bên em thì chỉ làm vs bảo dượng miễn phí thôi chứ không thu tiền.Vậy em muốn xin các cấp lãnh đạo cái này.
Cái hòm quỹ này để khách tùy tâm bỏ cho họ đỡ ngại sau đó theo đợt em sẽ chuyển cả hòm lên quỹ từ thiện của CLB để sử dụng cho chuyến từ thiện nào đó.Tất nhiên em thích cái hòm có khóa và được niêm phong bởi trai tân (để sử dụng đc nhiều lần và có tính minh bạch).Trên hòm quỹ các cấp lạnh đạo đề là gì tùy ý ạ.
Xin ý kiến của anh .Vì không thu khách ngại mà thu thì có thêm thu nhập cho cái quỹ từ thiện trai tân anh ạ.

daicatroc

Xe buýt
Ý tưởng này rất hay, cám ơn tritonF87 và anh Phú phệ, nếu làm được như vậy thì tuyệt, theo em ta cứ thử thí điểm mô hình này tại công ty của F87 xem sao , nếu thấy khả thi và phù hợp thì nhân rộng lên ở địa điểm khác, Ví dụ công ty của em hoặc anh em nào đó trong đội chẳng hạn. Trước mắt ta cứ thiết kế một cái hộp KT khoảng: 300 x 150 x 400 (rộng x sâu x cao) bằng nhôm kính hoặc bằng gỗ, cỡ như cái tủ thuốc trong gia đình, gắn kính có nắp mở gắn móc khóa và thiết kế một khe đưa tiền vào. Tủ này có thể để bàn hoặc treo tường cho gọn và đỡ chiếm diện tích, gắn ở nơi dễ nhìn thấy. Đề thông tin cần thiết ví dụ : Câu lạc bộ Triton Việt Nam. Hộp quyên góp ủng hộ các hoạt động thiện nguyện......Kinh phí làm hộp trích từ quỹ Từ thiện của Đội...

@ Phú: Đường link anh dẫn có xem được đâu

V.T.A

Xe điện
Uầy .. Có cái hộp này cũng hay , dán nội quy đàng hoàng lần sau đi off ông nào đi muộn theo chuẩn giờ cứ mỗi 5p x 50.000 x n vào Gà . Để tổ đòi nợ thất nghiệp lâu quá chân tay đâm thừa ..:P .

Thích Triton

Xe điện
Đường link của ô F87 chứ của a đâu?

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Vâng các lãnh đạo cứ cho triển khai chỗ em ngay đi ạ (chiều nay thất thu 1 lít vì chưa có hòm rồi:( ) về kích cỡ theo em cứ bằng tủ thuốc và treo tường cho gọn.Em vote 1 phiếu cho nhôm kính hoặc mika cũng được.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Ý tưởng quá hay, Cảm ơn F87 và họ nhà Thích, Em đồng ý với ý kiến của cụ 10% (đúng là nhà cò có khác, quá chuẩn luôn).

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
có đặt 1 cái ở CRĐ ko anh? :o)
Theo em được biết bên PICO anh Không tắm có bán laptop nhưng không có dịch vụ vệ sinh,sửa chữa.Nhưng (lại nhưng) có 1 số khách vẫn quay lại hỏi.Anh giới thiệu sang em bỏ quỹ đê:-bd=))

offroad

Xe buýt
F87: ý kiến rất hay ! chúng ta làm luôn thôi !
daicatroc: tiến hành làm hộp và chuyển sang chỗ F87 ngay nhé !

calibrationwater

Xe điện
Bên em một năm làm chục dự án nên đặt thùng từ thiện kg khả thi...

Em mạo muộn đề xuất thử phương án phù hợp với em.

Bên em làm dự án, chỉ cần giới thiệu có thông tin chính xác, ... thành công là người giới thiệu đã có % rồi. Nếu nội bộ anh em Trai tân giới thiệu thì ngoài phần cho cá nhân, em sẽ tự nguyện trích 0,x % ủng hộ quỹ.

Vậy em thấy cần show thế mạnh nhất của các cụ trong hội để lưu ý ...

Về cá nhân em - công ty em chỉ có 04 sản phẩm thế mạnh - kg ngán bất cứ đối thủ nào nếu cạnh tranh sòng phẳng chất lượng - giá :
- Đèn giao thông
- Hệ thống chấm điểm lái xe tự động
- Nhà máy, trạm xử lý nước thải, nước sạch công suất vài trăm đến vài chục nghìn m3/ngày đêm.

Chỉ cần được 1 vụ thì sẽ đóng góp được rất lớn cho quỹ.

Trong thực tế có những đồng chí chỉ dẫn em đi gặp chủ đầu tư đúng 1 lần, mọi việc khác: lobby v....v.. bọn em tự lo ...là có vài trăm triệu rồi !

Em nói chuyện nghiêm túc - các cụ xem xét nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Thích Triton

Xe điện
Tôi sẽ giới thiệu cho ô A Thăng và A Minh Quang để chú làm việc nhé. A kiếm tí nuôi cháu.

calibrationwater

Xe điện
Tôi sẽ giới thiệu cho ô A Thăng và A Minh Quang để chú làm việc nhé. A kiếm tí nuôi cháu.
Nhân tiện anh đề xuất đến anh Thăng chẳng hạn có logo Trai tân thì đăng kiểm thỏa mái, miễn phí cầu đường .... ! Ông nào độ càng ác càng nhiều ưu đãi :P

Còn anh Quang ... để qua bận này xem thế nào đã anh ạ ! :D

Thích Triton

Xe điện
Nhân tiện anh đề xuất đến anh Thăng chẳng hạn có logo Trai tân thì đăng kiểm thỏa mái, miễn phí cầu đường .... ! Ông nào độ càng ác càng nhiều ưu đãi :P

Thế lấy tiền kiểm định và phí cầu phà cho vào thùng quỹ à?

daicatroc

Xe buýt

:D:D:D:D Nhà Thích với nhà Nước Thải có mũ len không cho em mượn trùm đầu cái, chả mấy khi gió bão giật kinh quá, Hay là cuối năm nay CLB mình tổng kết, hai Lão đăng ký tiểu phẩm hài Táo Phệ và Táo Nước Thải đi, em đảm bảo Chương trình Gặp nhau cuối năm cũng không hài bằng hai bác đâu.

daicatroc

Xe buýt
Sáng nay Lão Phệ đã đại diện TVC khai trương và bàn giao Hộp quyên góp cho Nhà F87:

Hy vọng mô hình này sẽ thành công và nhân rộng ra nhiều hơn nữa:

Của ít lòng nhiều, góp gió thành bão, cũng mong rằng những chuyến đi sau này của đội Traitan sẽ có sự góp sức của đông đảo mọi người, Hộp quyên góp này cũng giống như con lợn đất vậy, Nhà F87 chịu khó chăm sóc con lợn đất nuôi thử nghiệm này, thỉnh thoảng post thông tin để bà con biết.

calibrationwater

Xe điện
Ơ bàn giao những 2 hộp hả cụ trọc ? 1 hộp đựng tiền quyên góp 1 hộp đựng gì vậy ạ ?

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
@ ĐCT em sẽ chịu khó chăm sóc lợn cho mau béo,đây cũng làm tâm huyết của em lâu lâu rồi giờ mới làm được.Giờ em nhận làm luôn cả nhưng lúc buổi tối ở nhà rảnh rỗi :D.Cảm ơn TBT đã bỏ lợn 100k đầu tiên để lấy lấy may.