[Funland] Hiến máu nhân đạo - Chương trình dự kiến trở thành ngày hội thường niên của OTOFUN với tên gọi: NGÀY HIẾN MÁU TÌNH NGUYỆN OF

thngaylangthang

Xe ngựa
Bọn em dưới tỉnh có dịp hiến máu thì tổ trưởng khu phố sẽ đến nhà đăng ký với đoàn thanh niên, ai ko có cơ quan đoàn thể thì đi theo khu phố, đều tự nguyện cả, em cũng tưởng như cụ, nhưng lại không phải, tất cả mọi vị trí đều ổn chỉ có cái vòng xét nghiệm máu test nhanh đó, 5 lần thì 4 lần khó chịu, thế mới tài.
Lại nhỉ. Chọc đau, cau có, cáu bẳn, hay ... mà sao cụ ko í kiến rồi bỏ về

provtc

Xe container
Lại nhỉ. Chọc đau, cau có, cáu bẳn, hay ... mà sao cụ ko í kiến rồi bỏ về
Mặt nặng như cái thớt, đưa giấy cho mọi người điền, hỏi thì trả lời ỡm ờ thái độ bậm bịch, em có góp ý với a trưởng đoàn thì anh ấy chỉ bảo thông cảm do đông người quá các bạn ấy mệt. Em mỗi lần hiến 300ml, từ ngày hiến xong cái người cứ béo ra chết thật he he, nhà toàn gấu bông cá heo, đợt này em lại đăng ký đi hiến, kệ thái độ các bạn ấy việc tốt mình làm là vui rồi.
P/s: À cái thẻ mình giữ lại thấy bảo sau có vấn đề gì được truyền máu miễn phí hả các cụ

queencanibanl

Xe hơi
Em cũng nhóm O nè, ở trên HN các cụ có được đối xử nhẹ nhàng không, chứ dưới em đi hiến máu tự nguyện mà gặp các cháu toàn trên viện huyết học về mà thái độ cáu gắt khó chịu, 5 lần thì được có đúng 1 lần là hài lòng.
Đùa chứ em hiến ở huyết học ko dưới chục lần mà chưa lần nào cảm thấy ko hài lòng cả cụ ah. Nhẹ nhàng, tình cảm mà mình có việc phải đi gấp còn đc ưu tiên ko phải xếp hàng ấy.

provtc

Xe container
Đùa chứ em hiến ở huyết học ko dưới chục lần mà chưa lần nào cảm thấy ko hài lòng cả cụ ah. Nhẹ nhàng, tình cảm mà mình có việc phải đi gấp còn đc ưu tiên ko phải xếp hàng ấy.
Bọn em dưới tỉnh hiến máu ra cung văn hóa hiến máu, đoàn lấy em thấy biển HN chắc là viện huyết học về lấy. Thế mới tài, nhưng cũng có khi do đông quá mệt nên mới thế

Mặt nặng như cái thớt, đưa giấy cho mọi người điền, hỏi thì trả lời ỡm ờ thái độ bậm bịch, em có góp ý với a trưởng đoàn thì anh ấy chỉ bảo thông cảm do đông người quá các bạn ấy mệt. Em mỗi lần hiến 300ml, từ ngày hiến xong cái người cứ béo ra chết thật he he, nhà toàn gấu bông cá heo, đợt này em lại đăng ký đi hiến, kệ thái độ các bạn ấy việc tốt mình làm là vui rồi.
P/s: À cái thẻ mình giữ lại thấy bảo sau có vấn đề gì được truyền máu miễn phí hả các cụ
Đông quá nên người ta trả lời hoặc trao đổi theo kiểu mệnh lệnh thức.cũng nên thông cảm.Mình thử ngồi đối diện sẽ hiểu,trả lời hoặc kỹ hơn 1 người thì không xong được việc,vì đông,mệt,áp lực.
Phần p/s của cụ thì là khi sau cụ cần máu sẽ được cung cấp lại tương đương số lượng cụ đi hiến nhé.

queencanibanl

Xe hơi
Bọn em dưới tỉnh hiến máu ra cung văn hóa hiến máu, đoàn lấy em thấy biển HN chắc là viện huyết học về lấy. Thế mới tài, nhưng cũng có khi do đông quá mệt nên mới thế
không những mình mà người thân cũng đc ưu tiên khi cần máu cụ ah.

Teen

Xe điện
Em cứ tới và đọc pass: hiến máu Otofun có được luôn ko cụ Tien Tung ơi :)

luxery_HNT

Xe buýt
Tiếc quá, em lại mới hiến khoảng 4 tháng ở viện huyết học và truyền máu TW nên không tham gia cùng các bác được

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E nghĩ là CỤ cũng cứ nên có ý kiến phản ánh với trưởng đoàn khi xảy ra như vậy,
Cụ sẽ được tuyền máu free bằng đúng lượng Cụ đã hiến khi đích thân Cụ cần truyền máu, mong rằng mọi người hiến máu đều ko phải nhận sự đáp trả này

Chã hỏi xem nhóm B có đc hiến ko? Em đi hiến máo giữa mùa Covid thì đang thừa nhóm B nên em lại cắp tay nải đi về. Nhóm máo cụa em bị thất sủng ahuhu
Lão xebo cũng nhóm B nên chắc biết rõ vụ này :)

Cho nhà cháu đăng ký một nốt nhá!
Nhà cháu tên Nam ạ, 0918016040!
P/s: hôm tới mà có mợ nào cần ng chở đi hiến máu thì cứ ới nhà cháo nhá, xe nhà cháu tính xiền theo mét tờ nên các mợ cứ vẽ đg thoải mái ạ!
Em đăng kí 1 slot. Nhưng ko có cmt có đươc ko a? Số của em: 0947822525
Vâng, cám ơn các bác nhiều :)

Cháu hỏi ngoài lề tí, nam 1,70 nặng 57kg thì đủ chuẩn hiến máu không ạ ?
Chiều cao cân nặng đôi khi không phải là chỉ số để hiến máu. Chủ yếu qua xét nghiệm ban đầu cụ ah. Có người to mập ú đến tưởng vào ngay rồi lập cập ra lấy xe đi về

angiadoor1

Xe hơi
Website
www.angiadoor.com
Tiếc quá, chủ nhật này em lại có việc bận ko tham gia được rồi!
Ban tổ chức nhà mình bố trí thêm buổi khác cho em tham gia với nhé!

Chân Tử Đan

Xe máy
Cái này thì phải mấy bác chuyên môn mới trả lời được tỉ mỉ bác được, còn theo em được biết thì người huyết áp thấp không hiến máu được ạ :)
Em ủn thớt, em mỡ máo mỡ gan men gan chắc chưa kịp gởi xe đã bị loại

mr.Share

Xe tải
Tiếc quá, chủ nhật này em lại có việc bận ko tham gia được rồi!
Ban tổ chức nhà mình bố trí thêm buổi khác cho em tham gia với nhé!
Hiến máu thì cần gì phải có đoàn đội :)) Cụ có hiến ở Đường Láng, Quan Nhân,... thì vẫn do nhân viên Bv Huyết học thực hiện, máu đấy cũng đến người cần. Chã cũng nên mở rộng điểm hiến máu cho thuận tiện cho mọi người. Đăng ký rồi chụp cái ảnh đăng lên là tặng ngay 1 triệu ngựa bồi dưỡng, tiếc gì mấy con ngựa :))

Daisynguyen78

Xe buýt
Tôi bị Huyết áp thấp, có hiến máu được không, anh Túng??

Lần cuối hiến máu, khi đó còn thanh niên chẻ chung, cũng 20 niên rồi bác ạ.
Huyết áp thấp thì không hiến được bác ạ.
Hôm trước em cũng đi mà phải về vì huyết áp thấp đấy ạ

Meow

Xe điện
Em cũng nhóm O nè, ở trên HN các cụ có được đối xử nhẹ nhàng không, chứ dưới em đi hiến máu tự nguyện mà gặp các cháu toàn trên viện huyết học về mà thái độ cáu gắt khó chịu, 5 lần thì được có đúng 1 lần là hài lòng.
Viện HH rất nice mà cụ. Hai tháng trc em cũng quay lại đó hiến máu theo công ty, xét nghiệm xong bị 2 anh dứt khoát ko cho hiến vì e rằng ko đảm bảo sức khỏe sao đó (dù lúc đó em thấy cơ thể hoàn toàn bình thường :D), sau còn nhắn tin hỏi chế độ ăn uống sao mà để thiếu máu thế cơ mà

provtc

Xe container
Viện HH rất nice mà cụ. Hai tháng trc em cũng quay lại đó hiến máu theo công ty, xét nghiệm xong bị 2 anh dứt khoát ko cho hiến vì e rằng ko đảm bảo sức khỏe sao đó (dù lúc đó em thấy cơ thể hoàn toàn bình thường :D), sau còn nhắn tin hỏi chế độ ăn uống sao mà để thiếu máu thế cơ mà
Bọn em tuyến tỉnh, hiến ở cung văn hóa, hoặc ủy ban cụ ơi, đi đông lắm mỗi lần đi hiến phải vài trăm người. Em nghĩ chắc đông quá các bạn ấy cáu gắt, chứ chắc cũng ko có gì