Hiện tượng kêu của magnus do làm sao?

hanhlexus

Xe tải
Xe magnus 2.0 đi được 1 tháng, chạy khoảng 1800km bị hiện tượng sau:
1. Chân ga nhích lên có tiếng kêu rè rè, lạch cạch ở máy.
2. Khi vào xóc bên lốp phụ trước có tiếng lục cục.
3. Khi phanh cũng có tiếng lục cục.

Dự đoán cho 1: Do ,................
Dự đoán cho 2 & 3: Do giảm sóc hoặc thanh ngang (nói thế này có đúng không nhỉ) hoặc do lỏng ốc.

Trước đây chạy gentra cũng bị hiện tượng như 2 & 3 vào Vidamco Thanh trì bảo hành được thay 2 giảm sóc trước và bộ thanh ngang, hết ngay. Còn trường hợp 1 thì chịu.

Tại sao em chạy 2 xe hãng này thì hiện tượng có vẻ giống nhau, Tại sao vậy Deawoo- Vidamco và các bác ơi?

Xe tải
Hơ...hơ...số bác đen gặp phải con lắp ráp vội rồi. Xe em chả kêu cái gì cả, trừ còi. Chiều nay bác có thích thì test một vòng - em chạy hơn 3000km rồi.

hanhlexus

Xe tải
Khổ em rồi,
Chú lái xe đang làm bảo hành ở Vidamco Thanh trì vừa điện về báo: Anh ơi chúng nó bảo chẳng bị làm sao hết, không phát hiện ra bệnh.

Em bảo chú lái xe: Chú bảo chúng nó là tao đã chạy xe gentra cũng bị hiện tượng như vậy và chúng mày đã phải thay mới giảm sóc, thanh ba nhang, chúng mày cứ tiếp tục kiểm tra đi.

P/s: Hôm nhận xe mới cái vè chắn bùn phía sau còn thiếu mấy con ốc vít đi cứ kêu vè vè, phải ra Hàng Tre xin mấy con ốc xịn để lắp, Bọn này làm ăn củ chuối quá.

Thông tin mới nhất từ đại lý của Vidamco: Xe magnus 2.0 hiện tại giá public: $33.000 8o| 8o| 8o| . Có lãi rồi :)) :)) :)) . thêm tiền vào mua altis đi sướng hơn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
theo em, bác chịu khó xuống cong ty Trung Sơn, đai lý của Dê U. Nó nằm ở đường Phạm Văn Đồng (?), khu Mỹ Đình, gần cầu vượt. Chỗ này được tín nhiệm đấy ạ

Dự đoán cho 1: Do ,................
Dự đoán cho 2 & 3: Do giảm sóc hoặc thanh ngang (nói thế này có đúng không nhỉ) hoặc do lỏng ốc.

Trước đây chạy gentra cũng bị hiện tượng như 2 & 3 vào Vidamco Thanh trì bảo hành được thay 2 giảm sóc trước và bộ thanh ngang, hết ngay. Còn trường hợp 1 thì chịu.

Tại sao em chạy 2 xe hãng này thì hiện tượng có vẻ giống nhau, Tại sao vậy Deawoo- Vidamco và các bác ơi?

quanvietdung

Xe máy
Khổ em rồi,
Chú lái xe đang làm bảo hành ở Vidamco Thanh trì vừa điện về báo: Anh ơi chúng nó bảo chẳng bị làm sao hết, không phát hiện ra bệnh.

Em bảo chú lái xe: Chú bảo chúng nó là tao đã chạy xe gentra cũng bị hiện tượng như vậy và chúng mày đã phải thay mới giảm sóc, thanh ba nhang, chúng mày cứ tiếp tục kiểm tra đi.

P/s: Hôm nhận xe mới cái vè chắn bùn phía sau còn thiếu mấy con ốc vít đi cứ kêu vè vè, phải ra Hàng Tre xin mấy con ốc xịn để lắp, Bọn này làm ăn củ chuối quá.

Thông tin mới nhất từ đại lý của Vidamco: Xe magnus 2.0 hiện tại giá public: $33.000 8o| 8o| 8o| . Có lãi rồi :)) :)) :)) . thêm tiền vào mua altis đi sướng hơn.
có thật là mangus lên 33.000 kô?hay là tin vịt!!!!!

bes

Xe lăn
Nam Chung Auto báo giá đấy bác. Xe hết rồi nó hét bao nhiêu chả được, cái chính là có bán được không.

pvc

Xe buýt
Kiểu nó thế! Bác cứ chạy khoảng 5000km đi rồi nó sẽ tự động hết, hay không?
:)) :)) :))

embi

Xe máy
Nghe bác tả bệnh, phải công nhận bác có cặp nhĩ rất thính, theo kinh nghiệm của em thì việc truy tìm tiếng động lạ là tương đối phức tạp đấy bác nhé. Nhưng xe Bác mới chạy một tháng mà lọc xọc như vậy chắc chắn có vấn đề rồi. Bác nên đưa xe đến trung tâm bảo hành Đê u để kiểm tra, kêu đâu bịt đấy, hỏng gì thay nấy (Lưu ý: khi đưa xe vào xưởng Bác càng kêu to bao nhiêu, xe Bác càng đỡ ồn bấy nhiêu :D :D :D ).

Xe tải
Nghe bác tả bệnh, phải công nhận bác có cặp nhĩ rất thính, theo kinh nghiệm của em thì việc truy tìm tiếng động lạ là tương đối phức tạp đấy bác nhé. Nhưng xe Bác mới chạy một tháng mà lọc xọc như vậy chắc chắn có vấn đề rồi. Bác nên đưa xe đến trung tâm bảo hành Đê u để kiểm tra, kêu đâu bịt đấy, hỏng gì thay nấy (Lưu ý: khi đưa xe vào xưởng Bác càng kêu to bao nhiêu, xe Bác càng đỡ ồn bấy nhiêu :D :D :D ).
Em thích nhất câu này của bác, hôm em vào VDC để đổi cái acquy, chúng nó cứ viện dẫn quy định nọ kia không chịu đổi - em điên lên chửi um một hồi, như có phép tiên - một chú thợ bê ra cái acquy mới tinh.
Ngồi đấy mà trình bày, ngồi đấy mà nhỏ nhẹ, lịch sự nhé !!!

hanhlexus

Xe tải
Cảm ơn bác, chắc chú lính em nhẹ nhàng với chúng nó quá thôi, chứ lần trước em vào làm bảo hành gentra em cứ làm toáng lên cả Trung sơn, Nam chung, cuối cùng vào Vidamco Thanh trì thay thế và hết luôn.

piaggio

Xe tăng
Thế chửi um lêm nó có chỉnh cho xăng ăn ít một tí không các bác nhỉ....

Xe tải
Thế chửi um lêm nó có chỉnh cho xăng ăn ít một tí không các bác nhỉ....
Có bác ạ , hôm mới lấy xe em chạy ngon choét nhưng phải >20l/100km. Nhân tiện mang vào hãng em kêu ca, cậu kỹ thuật mang cái máy ra đo rồi cho chạy lại phần mềm phần cứng gì đó. Bây giờ đạp mạnh ga nó hơi nghẹt tí ti rồi mới phi ầm ầm. Có vẻ xăng ăn ít hơn vì em cũng chả đo lại xăng

Europe

Xe buýt
Thôi chết, cứ lên xe là em mở nhạc đập thình thình nên chẳng nghe thấy gì cả. Đi được hơn 3000 km rồi. Mai phải tắt nhạc một hôm nghe máy móc, xe cộ xem thế nào. Cảm ơn các bác đã thông tin.

carhot

Xe máy
e cũng công nhận viadamco bảo hành rất củ chuôi...chán cái bọn này...

Europe

Xe buýt
Hôm qua và hôm nay em tắt nhạc nhưng không nghe thấy gì. Đi qua mấy ổ gà, trâu, bò, voi......khủng long cũng không thấy.

hanhlexus

Xe tải
Khahahahahahha,
Xuống Nam chung phát hiện ra ngay: Bị lỏng 1,5 vòng ốc bắt củ phanh. Hết luôn.

Chạy tiếp 2000km nữa xem có làm sao nữa không nào,..................

Xe tải
Khahahahahahha,
Xuống Nam chung phát hiện ra ngay: Bị lỏng 1,5 vòng ốc bắt củ phanh. Hết luôn.

Chạy tiếp 2000km nữa xem có làm sao nữa không nào,..................
TSB, thế mà vào hãng không phát hiện ra ư ???