Hình chiến mã của các thành viên

cụ già

Xe đạp

Hôm nay 1 vòng được 23km - Tốn nhìu năng lương cho vụ đạp xe này,..

binh_1612

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái lốp gai gai với cái lốp trọc như của em Tranx136 thì khác gì nhau không ạ? Loại nào tốt hơn?
tùy mặt đường mà chọn lốp thôi cụ ạ. Nếu cụ đi đường phố thôi thì cứ chọn lốp ít gai đi cho nhah.

no1liveforever

Xe buýt
Xe của cụ để yên cao hơn chiều dài của chân. Đạp thế này hỏng hết chym :D CỤ cho yên thấp xuống khoảng 1-1,5cm là ok :)
Con này của em là yên còn hơi thấp so với chân em cụ ơi , Road thì nó tính khác MTB cụ nhé
Cụ nhìn chân em ở điểm thấp nhất vẫn còn trùng kia kìa

Chỉnh sửa cuối:

xedapphotroi

Xe máy
Có cụ nào đi đạp Tour cho e tham gia với

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Con này của em là yên còn hơi thấp so với chân em cụ ơi , Road thì nó tính khác MTB cụ nhé
Cụ nhìn chân em ở điểm thấp nhất vẫn còn trùng kia kìa
EM xem ảnh thì 100% là yên cao hơn chân của cụ. VÌ cái pedan chưa vuông góc với mặt đường mà gối của cụ sắp thẳng rồi. Lý do em nói yên xe cụ hơi cao là do trong ảnh khoe xe, mũi yên chúi xuống phía trước. Nguyên do là yên cao hơn tầm với của chân nên khi đạp cường độ cao thân người dồn về phía trước, sức nặng cơ thể khiến yên chúi xuống. Cũng có thể là do ốc cố định yên lỏng nhưng khả năng này là thấp vì ảnh trren chứng minh rồi ạ. Nhing ảnh thì biết cụ thích road, em thì thích đạp, các loại- ROad cho đường road, MTB đường núi...Còn bản thân em từng là VDV 1995-97 chuyên nghiệp nên cái máu nhà nghề nó vẫn còn cụ ạ. Cụ có thể để cao cho dáng xe đẹp, hoặc vừa tầm cho thoải mái hoặc để thấp cho nó không PRO :)...Quan trọng nhất là mình thoải mái vì mình ko phải là Pro cụ ạ :D

Fiat_ELX

Xe điện
EM xem ảnh thì 100% là yên cao hơn chân của cụ. VÌ cái pedan chưa vuông góc với mặt đường mà gối của cụ sắp thẳng rồi. Lý do em nói yên xe cụ hơi cao là do trong ảnh khoe xe, mũi yên chúi xuống phía trước. Nguyên do là yên cao hơn tầm với của chân nên khi đạp cường độ cao thân người dồn về phía trước, sức nặng cơ thể khiến yên chúi xuống. Cũng có thể là do ốc cố định yên lỏng nhưng khả năng này là thấp vì ảnh trren chứng minh rồi ạ. Nhing ảnh thì biết cụ thích road, em thì thích đạp, các loại- ROad cho đường road, MTB đường núi...Còn bản thân em từng là VDV 1995-97 chuyên nghiệp nên cái máu nhà nghề nó vẫn còn cụ ạ. Cụ có thể để cao cho dáng xe đẹp, hoặc vừa tầm cho thoải mái hoặc để thấp cho nó không PRO :)...Quan trọng nhất là mình thoải mái vì mình ko phải là Pro cụ ạ :D
Chuyên gia Hùng góp ý là chuẩn quá rồi, xem giúp tớ yên có bị cao không nào?

Dạo này có đạp đâu không mà lâu lắm không gặp? hay dẫn khách tua suốt?

no1liveforever

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ góp ý nhưng e đi vẫn thoải mái lắm , yên này em dùng thước đo rồi không bị chúc đâu mà do góc chụp cụ à , em chạy tập hơn 100km vẫn thoải mái :)

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Chuyên gia Hùng góp ý là chuẩn quá rồi, xem giúp tớ yên có bị cao không nào?

Dạo này có đạp đâu không mà lâu lắm không gặp? hay dẫn khách tua suốt?
Tour tuyến cũng ít hơn rồi, em bây giờ có ít xe ô tô cho thuê bác ạ. Xe bác đẹp thế. Em dạo này bận bụi với xe cộ quá nên it đạp lắm.Hôm nào off đi bác :)

Duatretoxac

Xe buýt
Xe của cụ để yên cao hơn chiều dài của chân. Đạp thế này hỏng hết chym :D CỤ cho yên thấp xuống khoảng 1-1,5cm là ok :)
Cụ này giỏi nhỉ, nhìn ảnh xe mà biết được cả chiều dài chân chủ xe :D

vu nhat hung

Xe buýt

Tập up ảnh,e khoe con xe còi của e,nó gắn bó với e từ 2008 đến bây giơ

tunganh46

Xe hơi
Cung đường hàng ngày \m/\m/

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhtuong

Xe tăng
Đây là tình yêu đầu của em Giant ATX 690HD. Em mới lấy chưa được 2 tuần. Cảm giác đạp không được mượt mà. Sang đĩa thì kêu roèn roẹt. Tăng giảm líp cũng kêu. Em mua xe ở xedop.com. Bác chủ tiệm hẹn cuối tháng này về chỗ em để căn chỉnh lại cho em. Em sẽ độp khoảng 1 tháng hoặc hơn 1 chút em sẽ làm 1 bài review về em này của em. Riêng phong cách làm việc của xedop.com em cho là rất chuẩn.

tunganh46

Xe hơi
Đây là tình yêu đầu của em Giant ATX 690HD. Em mới lấy chưa được 2 tuần. Cảm giác đạp không được mượt mà. Sang đĩa thì kêu roèn roẹt. Tăng giảm líp cũng kêu. Em mua xe ở xedop.com. Bác chủ tiệm hẹn cuối tháng này về chỗ em để căn chỉnh lại cho em. Em sẽ độp khoảng 1 tháng hoặc hơn 1 chút em sẽ làm 1 bài review về em này của em. Riêng phong cách làm việc của xedop.com em cho là rất chuẩn.
http://sv01.otofun.net/2014/07/03/1404355460-2014062
[IMG]http://sv01.otofun.net/2014/07/03/1404355536-20140623_181818.jpg
http://sv01.otofun.net/2014/07/03/1404355744-20140623[/QUOTE]
Xedop.com cũng là shop lớn mà sao lắp cho cụ trên cái xe dở quá, bánh trước bị lắp ngược nhé. Cụ đi mà k cảm thấy nhột nhột à =))

tranthanhtuong

Xe tăng
Xedop.com cũng là shop lớn mà sao lắp cho cụ trên cái xe dở quá, bánh trước bị lắp ngược nhé. Cụ đi mà k cảm thấy nhột nhột à =))
Em đi được mấy ngày mới phát hiện ra. Gọi cho xedop.com thì cụ ấy nhận lỗi này rồi. Và em cũng từ đảo lốp rồi. Tự làm em mới nhận ra là việc đảo lốp nó khác xa so với cái thống nhất ngày xưa em đi học.

Duatretoxac

Xe buýt
Em đi được mấy ngày mới phát hiện ra. Gọi cho xedop.com thì cụ ấy nhận lỗi này rồi. Và em cũng từ đảo lốp rồi. Tự làm em mới nhận ra là việc đảo lốp nó khác xa so với cái thống nhất ngày xưa em đi học.
Sao lại đảo lốp làm gì cụ?? Cái bánh trước ngược là ngược toàn bộ từ cái thụt ngược đi ạ. Cái này chắc là lôi xe trong thùng ra cứ thế lắp luôn đây mà, vì khi đóng xe vào thùng người ta đã quay ngược cái stem lại cho gọn :))