[Funland] Hình như sắp khủng hoảng như những năm 2009, 2010

Idemitsu

Xe tăng
Đất em mới bán lỗ nặng, chứng khoán mua HVN 26 giờ chưa được 23
Mình toàn đụng chỗ đen !
Cụ dám chơi HVN kể cũng có gan đấy :))
E ôm hàng anh Vượng với chị Liên mà chả thấy nhúc nhích j mấy. Thôi đằng nào cũng cất tủ thì để ăn cổ tức vậy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ở Hồ hay Công viên, em đang ở Trên trời :D
Em cũng ở trên trời mà, gần khu sân solf mới chưa làm ấy ah :) nghe nói có cái khu thương mại trên mặt nước ấy :)
Em phải rủ cụ đi cafe và đi bộ mới được haha.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Eco park không phải của Vin cụ nhé. Cụ chửi nhầm rồi.
Vin thì là Vinhomes Ocean Parks - Thành phố biển hồ, cụ nhé. =))
Cụ đọc hiểu sao thế, em bảo đội sales của Vin về eco mà họ lại bê nguyện cái bài sales đó cho eco, hixx. Đội sales này do Vin đào tạo, mà Vin thì rất hiểu dân mình, cụ hiểu chửa?

hocsinhc

Xe tăng
Dạo này toàn thấy cò BĐS xui tiền mất giá, mua đất đi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chiêu trò Marketing để bán hàng thôi.

Cụ nào đã từng tắm khoáng nóng ở nước ngoài như : Nhật, Hàn....thì các cụ thấy rõ là người ta tắm đông nhất lúc mùa Đông. Tắm khoáng nóng tự nhiên phải là bể lộ thiên ngoài trời, người tắm ngâm mình trong bể khoáng nóng, trên trời tuyết rơi lã chã....
Ở VN, khí hậu nóng gần như quanh năm, độ ẩm cao nữa...có mấy tháng mùa Đông ở Miền Bắc thì mưa phùn ẩm thấp...tắm khoáng nóng mất đi phần lớn cái thích thú. Các cụ tượng tượng tắm khoáng nóng lúc trời nóng 35 độ C thì còn gì thích thú nữa ?!
Vả lại, khoáng nóng ở Ecopark có phải tự nhiên không ?
Vầng, nhưng dân mình thích mua giá trị ảo :)
Em thì thật là một tháng tắm khoáng một lần cũng đã chán rồi ấy, nếu tắm hàng ngày thì chắc sẽ nhạt hết cả thịt :) (dù em chả có thịt đâu, toàn mỡ thôi).
Chả hiểu mua để làm gì, hixx. Giá đắt như bên HN, mà đất thì HY, haizzz. Vừa rồi ecopark bị giãn cách, khốn khổ đủ thứ, mới thấy sự bất tiện của việc làm người HN nhưng ở HY như nào...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dễ thôi
Mỗi lần thay nước gõ đầu cư dân, 3 năm sẽ kiến nghị dừng cái biển này ngay
=))
Em nghĩ là ko biết biển này sẽ tồn tại được bao năm, dân mình cũng thích ảo ghê cơ...
Thiết kế nhà của Vin thì rất xấu, trong khi Eco thì được cái thiết kế nhà rất đẹp, công năng rất hợp lý, chê mỗi điễm ban công bé tý, người to to tý đứng ko vừa :)

Dân Tổ

Xe container
Em ở ecopark đây, cũng quá choáng với giá chào của các cc mới sắp ra của ecopark, đất thì Hưng Yên, chất lượng thì cũng tầm trung thôi (nhà cc mới tinh, chỉ ở 1-2 năm thấy xuống cấp rõ rệt, chưa kể có những tòa bị lỗi ko chữa nổi, dân kêu - phải đùa là nói ra thế cả tòa mất giá họ mới rút bài :) )
Nhưng như tòa osen khoáng nóng - khoáng tự tạo ra chứ ko phải tự nhiên, vì làm gì đi được đường nước cách 60km về đâu, nên giờ thay đổi quảng cáo là kiến tạo khoáng (ko phải kiến ba khoang), thế thì cặn bám hết vòi sen các loại :) mà giá 50-60tr/m2, vãi chưởng :P
Em sang cuối tuần trước, thấy pano quảng cáo treo đầy kiến tạo khoáng :D. Sang thăm gia đình, tiện làm vài vòng mà nghe họ hàng kể giá như trên trời hehe, em lại phi về phố :P Thích thì thích thật, nhưng gần đây quả giá thì không thể thích được :D

hell_angel0910

Xe buýt
E thấy đất đai nhà cửa mà chổ nào ưng ý, hợp ví thì xuống tiền ngay, tgian mà suy nghĩ đắn đo thì để làm việc khác chưa kể là giá lại lên
Mua để ở thì khác mua đầu tư, sự hài lòng vs giá trị vô hình đem lại thì khó mà đong đếm

TieuFu

Xe container
Em nghĩ cũng sẽ ko có thông báo gì đâu, nhưng hiện tại đang bình thường hoá dần với Covid, bơm tiền để hỗ trợ phục hồi kinh tế nên cũng có thể coi là hậu Covid rồi cụ.
Bơm xịt gì nữa, con bệnh trở nặng ốm yếu lại kém quan hệ đã ra đi rồi, chỉ là chư kịp hỏa thiêu thôi, số thở ô xy cũng la liệt. Thuốc men nhẽ ưu tiên con cháu vina, bọn tây nó khỏe, cứu vài thằng lấy tiếng ! Tiền thì chui vào kẽ đất bơm đến đâu ngấm tiệt đến đó ! Sau covid, tiền của từ ông nhỏ chạy sang túi ông to, ông ít tiền chạy sang túi ông nhiều tiền !

TieuFu

Xe container
Điểm dừng nhưng có xuống ko cụ? Nếu ko xác định 1-2 năm tới vật giá lạm phát mạnh.
Cụ đang tự trả lời đấy thôi, lạm phát thì nó giảm hay tăng cụ ? Kêu quá thì câu trả lời có sẵn rồi, do mải mê chống dịch cứu người !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em sang cuối tuần trước, thấy pano quảng cáo treo đầy kiến tạo khoáng :D. Sang thăm gia đình, tiện làm vài vòng mà nghe họ hàng kể giá như trên trời hehe, em lại phi về phố :P Thích thì thích thật, nhưng gần đây quả giá thì không thể thích được :D
Vâng, giá ko yêu nổi cụ ah, mà cái gì cũng đắt khét, vì dịch vụ cho dân nhà giàu nghỉ dưỡng mà :)
Chỉ khổ dân nghèo như em :P

Lít đờ

Xe tải
Báo cáo các cụ là nhà em với cơ quan ở 2 đầu thành phố. Giờ đang có nhu cầu mua 1 căn chung cư gần cơ quan ở cho tiện mà lạ thật. Giá bất động sản ảo kinh khủng các cụ ạ. Đứa em mua 1 căn trên đoạn định công cách đây có 3 4 tháng giá 26tr/m mà bây giờ hỏi môi giới toàn 35 40. Ko biết có phải mấy ông bất động sản bắt tay nhau đẩy hết giá lên k nhưng em thấy buồn cười quá. 40 thì em mua nhà đất ở vừa riêng tư vừa dễ làm thủ tục đúng k các cụ.
Cụ hỏi lô đất trước 40 thì giờ khéo 80 rồi

bimbim5656

Xe container
Em cũng ở trên trời mà, gần khu sân solf mới chưa làm ấy ah :) nghe nói có cái khu thương mại trên mặt nước ấy :)
Em phải rủ cụ đi cafe và đi bộ mới được haha.
Hi hi, em inbox mợ số đt nhé. Hóa ra mình cách nhau có vài trăm m theo đường chim bay, còn đường bồ câu lái xe thì khoảng 1km :D

TieuFu

Xe container
Em thấy cái gì cũng tăng ầm ầm, mỗi thu nhập giảm thôi. Cần mua nhà đất thì gom đc tiền ưng là chốt luôn. Chứ cứ gom tiền xong ko mua được, rồi nhìn giá cả nó tăng lên stress lắm
Sức lao động một nhân công nhẽ chưa bằng sức lao động động của 2 tỷ đồng hiện tại, thừ việc ra sức cày bằng nhân công cũng khó mua được cái nhà hơn 2 tỷ !

pisces_hn

Xe container
Chiêu trò Marketing để bán hàng thôi.

Cụ nào đã từng tắm khoáng nóng ở nước ngoài như : Nhật, Hàn....thì các cụ thấy rõ là người ta tắm đông nhất lúc mùa Đông. Tắm khoáng nóng tự nhiên phải là bể lộ thiên ngoài trời, người tắm ngâm mình trong bể khoáng nóng, trên trời tuyết rơi lã chã....
Ở VN, khí hậu nóng gần như quanh năm, độ ẩm cao nữa...có mấy tháng mùa Đông ở Miền Bắc thì mưa phùn ẩm thấp...tắm khoáng nóng mất đi phần lớn cái thích thú. Các cụ tượng tượng tắm khoáng nóng lúc trời nóng 35 độ C thì còn gì thích thú nữa ?!
Vả lại, khoáng nóng ở Ecopark có phải tự nhiên không ?
Cụ yên tâm, rồi họ sẽ bật điều hoà phun tuyết cho giống Nhật. :))