[Funland] Hình thức đa cấp mới :my aladdinz ?

Nguyentraan

Xe đạp
Trích 1 Aladdinzer lập luận nha bác, đúng là tấn trò đời:

Ông anh: MyAladdinz lừa đảo đừng tham gia e.
Tôi: sao a biết MyAladdinz "lừa đảo"?
Ông anh: báo đài nói, đăng tùm lum kìa.

Tôi: ah, vậy a đã tải nó về trải nghiệm, hiểu rõ về MyAladdinz chưa?
Ông anh: thì chưa.

Tôi: vậy bản thân a đâu thể nào chứng minh MyAladdinz "lừa đảo" đúng k?
Ông anh: uk đúng, nhưng báo đài nói vậy.

Tôi: a có dám chắc tất cả nội dung báo đài nói đều đúng 100% k?
Ông anh: cũng k chắc lắm.

Tôi: vậy báo đài có tìm thấy ai bị lừa, mất tiền vì MyAladdinz chưa?
Ông anh: uk thì... chưa.

Tôi: vậy sao a dám khẳng định MyAladdinz "lừa đảo"?
Ông anh: vì báo đài nói.

=> Có phải cũng rất nhiều anh chị bị người thân, quen của mình cảnh báo về MyAladdinz k? Nhưng thật chất họ chỉ nghe báo đài nói, chứ k hiểu gì về MyAladdinz cả. 😅😅😅

⚔ Thôi kcmn Báo với đài, ăn đc cái càng cua to tổ bố thằng chết tiệt làm mất cả ngủ 😢😢😢
Ka Ka Ka!

thanhgamo

Xe container
App Myaladdinz này không giống Payback, Bigbye24h, Ifan hay bất kỳ 1 App nào khác cụ nhé...Chính nhờ áp dụng App Myaladdinz này mà nhiều doanh nghiệp đã vượt qua mùa Covid vừa rồi đấy các cụ ah... Cụ có thể lên cộng đồng trên Facebook để xem rất nhiều cửa hàng và doanh nghiệp đã tham gia rồi...Dịch Covid đã thay đổi tư duy mua sắm của toàn thế giới... H là thời đại của mua hàng online, của Thương mại điện tử, của TIỀN KỸ THUẬT SỐ... Trung quốc đã ra đồng Nhân dân tệ điện tử và sắp tới Mỹ cũng ra Đô la điện tử... Kinh doanh truyền thống và Tiền Giấy qua mùa Covid đã lộ ra nhược điểm và sắp hết thời rồi các cụ ah...
Em tìm hiểu thấy hay nên chia sẻ cho mọi người nhanh nắm bắt cơ hội thôi còn không có chúng ta XU THẾ VẪN CỨ DIỄN RA VÀ TIỀN ĐIỆN TỬ SẼ THAY THẾ TIỀN GIẤY🥰
Đọc được bài viết này em cảm thấy tin tưởng vào tương lai tương sáng quá.
Giống như ông cụ gặp được luận cương.

xuantien_mobis

Xe lăn
App Myaladdinz này không giống Payback, Bigbye24h, Ifan hay bất kỳ 1 App nào khác cụ nhé...Chính nhờ áp dụng App Myaladdinz này mà nhiều doanh nghiệp đã vượt qua mùa Covid vừa rồi đấy các cụ ah... Cụ có thể lên cộng đồng trên Facebook để xem rất nhiều cửa hàng và doanh nghiệp đã tham gia rồi...Dịch Covid đã thay đổi tư duy mua sắm của toàn thế giới... H là thời đại của mua hàng online, của Thương mại điện tử, của TIỀN KỸ THUẬT SỐ... Trung quốc đã ra đồng Nhân dân tệ điện tử và sắp tới Mỹ cũng ra Đô la điện tử... Kinh doanh truyền thống và Tiền Giấy qua mùa Covid đã lộ ra nhược điểm và sắp hết thời rồi các cụ ah...
Em tìm hiểu thấy hay nên chia sẻ cho mọi người nhanh nắm bắt cơ hội thôi còn không có chúng ta XU THẾ VẪN CỨ DIỄN RA VÀ TIỀN ĐIỆN TỬ SẼ THAY THẾ TIỀN GIẤY🥰
Vãi chưởng, thằng đầu chòm chắc đang ca-mơ-run

Mr.Alo

Xe lăn
cái này mấy ông nhà nươc mình có ăn đươc đồng nào của nó đâu.nó phá hai nền kinh tế vn mình
an thì chả kết luận được cụ ạ , nhưng chắc cũng chả tự nhiên nó sống được . về mặt pháp luật thì nó cũng đang khá hổng nhiều trỗ

Trananhngoc68

Xe đạp
Trước mới lóc cóc dính phát từ đứa bạn, mất 330$ hồi năm 2006. Sau vài năm ông anh rể lại rủ rê vào 1 chỗ. Lúc can ngăn căng thẳng vãi, thế nào đùng cái ông ấy bỏ được. Bảo may có cậu không thì anh chết. Nên mấy cái kiểu như này phải tránh xa. Riêng người nhà mình can ngăn phải quyết liệt nhưng căng quá cũng phải trùng xuống tý. Mê rồi ko biết đâu là đúng sai đâu các bác ạ.
Đúng rồi bác bi hôi nó tẩy não rồi can ngăn ko nổi căng quá mất hp.tôi các con.mình cảm thấy bất lưc quá thôi cứ để cho bài hoc

Myaccount

Đi bộ
Nói chung tập đoàn giáo dục Success Resource này cũng lớn, nhưng muốn hoạt động ở Việt Nam thì phải thông qua pháp luật, đăng ký này nọ, nhà nước có thông qua & quản lý thì tính tiếp. Đằng này cứ rao app toàn cầu, ko cần đăng ký pháp luật Việt Nam? kêu khi nào Facebook, Youtube đăng ký ở VN rồi hẵng nói chuyện =))) chắc quên luật an ninh mạng :v
Mà sao tập đoàn này ở Singapore, công ty app ở Hồng Kong, mà ko phát triển ở nước của nó trước nhỉ? làm giàu nước nó trước ko phải là yêu nước hơn sao :-?

Nghe đồn đang nói là tuyển luật sư để chơi với VTV. hóng :D

Thắng nhớt

Xe đạp
VTV cảnh báo chả có tác dụng gì đâu ạ. Mấy đứa bạn em vẫn chia sẻ hoạt động tưng bừng, nhộn nhịp trên nhóm trong hệ thống Myaladdinz. Chúng bảo càng có niềm tin và động lực hơn khi nhà nước cấp phép cho IBG giống Myaladdinz đến 99%, chỉ khác mỗi thêm đến tầng thứ 18... hàng ngày vẫn vuốt Gem đều đều, trao đổi và mua bán bằng đồng Gem vẫn tấp nập! CHUYỆN THẬT NHƯ ĐÙA!!! PHẢI HIỂU THẾ NÀO Ạ???!!!
Tuyến trên nó bán hết gem cho tuyến dưới,ăn no chuồn rồi. Còn giờ tuyến dưới còn tồn đống gem thì phải tỏ ra bt để đẩy gem đi chứ ko die à cụ.

Thắng nhớt

Xe đạp
Thực ra xét cho cùng thì cái app này cũng không lừa đảo, đa cấp không lừa đảo mà chỉ có CON NGƯỜI lừa đảo. Đa cấp nó cũng chỉ là 1 hình thức kinh doanh bình thường, và aladin nó cũng chỉ như 1 chương trình tích điểm thưởng giống như chương trình tích điểm ở các siêu thị như AEON hay Vinmart, có điều người thi hành nó nghĩ ra trò để lừa đảo, để lừa gà và những người ngu + tham vẫn cứ tưởng bở mà lao vào. Muốn thành công thì phải trải qua đắng cay ngọt bùi, muốn nhiều tiền thì phải chịu khó lao động. Có làm thì mới có ăn, không làm mà đòi có ăn thì ăn c*t với ăn đb. Người kinh doanh (bất kể đa cấp hay gì) phải lấy chất lượng sản phẩm, uy tín, giá thành hay nói rộng ra phải lấy việc BÁN HÀNG CHÂN CHÍNH LÀM TRỌNG, còn cái kiểu mà giá trị sản phẩm 10000 mà bán tới 500k thì có là trung tâm thương mại lớn như Vinmart mà như thế thì cũng là lừa đảo mà thôi. Mà kẻ lừa đảo thì cho dù bất kì môi trường nào, bất kỳ ai và bằng bất kỳ hình thức nào cũng sẽ lừa đảo, chiếm đoạt mà thôi !
Khác cụ ơi. Các siêu thị hoặc các nơi tích điểm nhưng trong ví cụ là vnđ,cụ thik tiêu chỗ nào thì tiêu. Còn đây cụ vào nó bắt đổi sang gem do nó phát hành chỉ tiêu trong nhóm. Nếu tiêu ko hết là vứt.

Thắng nhớt

Xe đạp
Vấn đề mua hàng được tích điểm không vấn đề gì. Vấn đề là nó tạo hấp dẫn tới mức dùng tiền thật để mua điểm thưởng (gem) thì mới mất ở chỗ đó.
X5 nữa. Phần đa chết ở chỗ đó.

congngo

Xe điện
Tiền không tự nhiên sinh ra hay tự nhiên mất đi mà chỉ chui từ túi thằng này sang túi thằng khác - Đấy là quy luật nằm lòng.
Giá trị thặng dư ( lợi nhuận) chỉ sinh ra trong quá trình sản xuất và lưu thông ( mua một mảnh đất, một mặt hàng nào đó lưu trữ sau một thời gian cũng là tham gia vào quá trình lưu thông - lưu thông thời gian)
Còn cái thằng aladinz hay mả mẹ nào đó nó có làm gì trong hai quy luật trên không - câu trả lời là không.
Vậy thì nó có cái CCC ấy mà trả cho người khác 80% ( à mà vuốt vào C.him ông thần đèn có khi nó tăng trưởng được 80% đấy).

Ohno

Xe buýt
Nói chung tập đoàn giáo dục Success Resource này cũng lớn, nhưng muốn hoạt động ở Việt Nam thì phải thông qua pháp luật, đăng ký này nọ, nhà nước có thông qua & quản lý thì tính tiếp. Đằng này cứ rao app toàn cầu, ko cần đăng ký pháp luật Việt Nam? kêu khi nào Facebook, Youtube đăng ký ở VN rồi hẵng nói chuyện =))) chắc quên luật an ninh mạng :v
Mà sao tập đoàn này ở Singapore, công ty app ở Hồng Kong, mà ko phát triển ở nước của nó trước nhỉ? làm giàu nước nó trước ko phải là yêu nước hơn sao :-?

Nghe đồn đang nói là tuyển luật sư để chơi với VTV. hóng :D
tập đoàn của mấy ông vịt ngan phịa ra thôi
sắp bắt bớ 1 mớ rồi, theo bước gold time

adlama

Xe tải
Đúng rồi cụ! Em vừa đọc 1 bài nó nói về vấn đề này. Bạn này nó lừa cao thủ thật, nếu người ta ko tính ý thì bị qua mặt là cái chắc. Nó đưa ra 3 loại tiền
1 là tiền thật, 2 là Gem, 3 là Point.
1 Gem = 1 USD
1 Gem = 1 Point .
mềnh nạp tiền là nó chuyển thành Gem luôn. Nó còn có khuyến mại x5 cho lần nạp đầu tiền, x 4, x 3 gì đại loại cho lần nạp kế tiếp.
Ví dụ nạp 1000 USD thì nó chuyển thành 1000 Gem. Nhưng khổ nếu cứ bình thường thế thì bọn đèn thần nó lại làm từ thiện luôn à. vì nếu nạp 1000 USD thì thành 5000 gem (x 5 lần đầu mà) sau đó rút ra thành tiền mặt luôn là mềnh giàu to. Nhưng ko? nó ko cho rút kiểu đó.
Nó x 5 chỉ khi mềnh đổi 1000 Gem mới nạp đó ra Poit--> 5 000 Point. Lưu ý là point vẫn đổi ra Gem bình thường nhưng nó chỉ cho 1 ngày đổi được 0,2% point/ngày. Đồng nghĩa với 5000 poit = 10 Gem = 10USD = 240,000 K. vậy 100 ngày sau bắt đầu bạn mới thu hết vốn . tới ngày 101 mới có 10 đô tiền lãi đầu tiên. Vậy khi nó đạt đến ngưỡng tối đa lượng người chơi và số tiền huy động trong vòng 3 tháng thì con số đã lớn cỡ nào? đùng cái nó ko cho rút tiền nữa thì ôm hận?
Chuẩn cụ nhưng nó kg bùng.
Tiếp tục sẽ là cái bánh vẽ. 300 ngày sau mới rút đc gấp đôi tức 0.4% pont/ ngày. Đồng thời số $ kg rút sẽ tặng point tiếp, vdu x3 lần chẳng hạn, số $ mua sắm của nạn nhân sẽ điên cuồng hơn.
Mặt khác những con bạc nhỏ lẻ nó trả rất sòng phẳng.
Điều khoản cuộc chơi có thỏa thuận trước là có thể thay đổi bất kỳ cơ mà $%$## he he... tội j mà để nó sập ?! Thằng tạo ra cuộc chơi nó là chuyên gia rồi! Hơn nữa team của nó toàn bọn luật sư xịn, điều lệ điều khiển cuộc chơi nó nắm. Nó cứ thay đổi thời hạn chuyển point - thành $ đến tết Congo làm nạn nhân muốn hoàn $ phải ra sức nai lưng lừa bọn mới.
Cuộc chơi cứ thế tiếp tục...
Kg sập như cụ nghĩ đâu

Secoxe

Xe tăng
Đời vẫn nhiều thằng ngu
Bảo ngu cũng ko hẳn cụ ạ. Mà tham mới đúng.
Cụ xem Siêu lừa Madoff đấy, lấy tiền người gửi sau trả cho người trước với lãi suất khủng mà toàn lừa các tài phiệt, các quỹ và ngân hàng đầu tư. Chắc chắn đối tượng Madoff lừa ko ngu mà vì họ quá lóa mắt vì lợi nhuận và cũng do lão Madoff phông bạt quá đỉnh.

Myaccount

Đi bộ
App nó chơi xoá những câu hỏi thường gặp rồi các bác :))) bác nào có app vào thử :v