[Funland] Hlv trưởng nhiễm COVID-19

botom

Xe tăng
em nghĩ có thể do ngoài bắc toàn đá sân 7,trong nam đá sân 5 nhiều hơn, do vậy ae ngoài này ít ng chơi futsal giỏi như trong nam.
Em cũng nghĩ thế. Đợt em vào trong Nam, cũng xỏ giầy ra sân với anh em, mà không quen đội hình, chạy chỗ. Đá 5 di chuyển liên tục, mệt lắm. Ngoài Bắc đá 7, thậm chí nhiều đội anh em đông còn toàn đá 8. Đá fusal mà không có nhiều top thay nhau, mệt không đá được. Vì chỉ sểnh phát là đội bạn ghi bàn, nên phải chạy chỗ, đeo bám liên tục. Mình đá nghiệp dư, anh em thắng thua vui vẻ, đi bộ rồi mà cứ đòi ở trong sân, vẫn oke. Chứ đá chuyên nghiệp, thấy ông thở dốc phát, HLV cho ra ngay, chứ mất vị trí, mà sân có 5 người, thì thua ngay.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nga mấy thằng to con mà nó khéo thật, xem bđ trong nhà để nhiều cụ nhận ra là VN tuy nhỏ nhìn thanh thoát nhưng thực tế k mạnh về kỹ thuật cá nhân như nhiều người lầm tưởng. Sân 11 cũng thế. Bóng đá của mình kiểu như biết người biết ta, cần cù bù điểm yếu
Đúng rồi cụ. Cái câu "cầu thủ VN nhỏ con nhưng kỹ thuật tốt" là câu cửa miệng của mấy ông dek biết gì về bóng đá.
Kỹ thuật tốt là khi đồng đội nó phất 1 đường bóng dài và cực mạnh mà mình vẫn đỡ dính vào người, làm cho cầu thủ đối phương ko áp sát lấy bóng dc; Kỹ thuật tốt là có thể tung ra hơn 90% đường chuyền chính xác trong 1 trận đấu; ... Vv
Chứ ko phải kỹ thuật tốt là quả bóng nào vào chân mình cũng cắm đầu rê bóng 5 ăn 5 thua, may mắn thì qua dc 1, 2 người và sau đó thì mất bóng.

Hieumos

Xe container
Đội Nga nó nghe tin HLV trưởng VN (+) Covid nó còn lo hơn mình các cụ ạ.

Trận hôm qua nó dùng có 2/3 tổ đấu, tức là các cầu thủ của nó phải đá nhiều hơn nhiều so với bình thường. 1 tổ còn lại nó để dành, không biết có phải đề phòng trường hợp có cầu thủ trong trận bị lây nhiễm covid hay không.

Quan ngại hiểm hoạ từ Việt Nam, lần đầu tiên tại futsal World Cup 2021, HLV Sergei Skorovich không thể dùng hết các cầu thủ trong danh sách đăng ký ở vòng 1/8.

trận thắng Việt Nam 3-2 tối 22/9 tại Vilnius, HLV Skorovich chỉ dùng luân phiên tổ 1 và tổ 2. Ở tổ 3, chỉ số 6 Asadov được sử dụng nhiều. Số 7 Milovanov xuất hiện vài phút cuối, nhưng chính anh mắc sai lầm dẫn tới bàn thứ hai cho Việt Nam. Còn số 4 Antoshkin và số 13 Abramovich không được vào sân trận này.

Khi được hỏi vì sao Nga không dùng hết cầu thủ trận này, Skorovich lý giải: "Tất nhiên tôi rất sẵn lòng thay một số vị trí để trao cơ hội thi đấu cho tất cả cầu thủ. Nhưng, kết quả ở giai đoạn này của giải là trên hết. Giờ đây, mọi sai lầm đều có thể khiến chúng tôi bị loại.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nó là vấn đề thể lực. Tây nó thể lực cực tốt nên có nhỏ con như Owen, Méc si...nó vẫn chạy và tì đè được.. Mình có kỹ thuật những thể lực yếu thì không ăn thua. Nhật, Hàn ...nó cũng tạng người châu Á đấy nhưng thể lực chúng nó tốt nên đá với tây nó không chênh lệch là bao nhiêu.

Đúng rồi cụ. Cái câu "cầu thủ VN nhỏ con nhưng kỹ thuật tốt" là câu cửa miệng của mấy ông dek biết gì về bóng đá.
Kỹ thuật tốt là khi đồng đội nó phất 1 đường bóng dài và cực mạnh mà mình vẫn đỡ dính vào người, làm cho cầu thủ đối phương ko áp sát lấy bóng dc; Kỹ thuật tốt là có thể tung ra hơn 90% đường chuyền chính xác trong 1 trận đấu; ... Vv
Chứ ko phải kỹ thuật tốt là quả bóng nào vào chân mình cũng cắm đầu rê bóng 5 ăn 5 thua, may mắn thì qua dc 1, 2 người và sau đó thì mất bóng.

juve99

Xe cút kít
Nó là vấn đề thể lực. Tây nó thể lực cực tốt nên có nhỏ con như Owen, Méc si...nó vẫn chạy và tì đè được.. Mình có kỹ thuật những thể lực yếu thì không ăn thua. Nhật, Hàn ...nó cũng tạng người châu Á đấy nhưng thể lực chúng nó tốt nên đá với tây nó không chênh lệch là bao nhiêu.
Thể lực thì yếu nhìn rõ r cụ, kỹ thuật là đỡ bước 1, đỡ bóng xoáy căng khó, vừa chạy vừa khống chế …ấy cụ. VN cũng kém ở cái này chứ ko như nhiều người nghĩ VN kỹ thuật dẻo, khéo léo

Hai Toan

Xe container

vuanhanghi

Xe điện
Cho em hỏi, sao mấy phút lại thay người cả loạt thế ạ?
Môn này tốn sức thế ạ?
Trước em đá 5 người gôn lỗ cống suốt có thấy mệt đâu nhỉ?
Món futsal này ko hẳn là mệt mỏi về thể lực đơn thuần đâu, tầm vđv chuyên nghiệp chạy hùng hục nửa tiếng là bình thg.
Cái cần nghỉ ở đây là sự tập trung cao độ khi đá với đội mạnh, đá với đội yếu thì tấn công, đầu óc thoải mái hơn. Nhưng với đội mạnh là phải tập trung cao độ từng giây, mắt với đầu phải liên tục quan sát, phán đoán vì chỉ cần 1 khoảnh khắc sơ hở, 1 khe thoáng bé nhất thôi là đối phương ăn bàn rồi.
Nên mợ thấy mấy thằng mạnh nó nhởn nhơ, thỉnh thoảng mới thay 1 ông, như mình vài p là phải xoay tua ko cầu thủ căng thẳng ko duy trì đc là thua ngay.

Mata

Xe container
Cho em hỏi, sao mấy phút lại thay người cả loạt thế ạ?
Môn này tốn sức thế ạ?
Trước em đá 5 người gôn lỗ cống suốt có thấy mệt đâu nhỉ?
VN sức yếu nên thay liên tục để đỡ mệt.
3 tổ, mỗi tổ đá 2-3p.
Còn nước ngoài sưc khoẻ tốt hơn nên họ thay ít hơn.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Thấy năm nay mọi người khen tuyển VN, thi đấu vậy là nỗ lực và rất xuất sắc rồi ạ!