[CCCĐ] HN - Huế - ĐN (30/4/2022)

dogach

Xe tải
Em cũng định chạy 28-4 đi ĐN, cũng sợ tắc đang tính đi trước 1 ngày

bluecrush

Xe hơi
em đọc topic mà ko thấy chi phí chuyến này hết tầm bao nhiêu ạ. Đi ô tô thế này tiết kiệm hơn máy bay nhiều không bác

xekhongphanhtay

Xe hơi
Tết năm ngoái nhà e cũng chạy HN-ĐN bằng Sedona, đón giao thừa tại ĐN, nhưng do chạy vào dịp Tết nên đường khá thoáng.
Dịp 30/4 tới cũng dự định chạy vào Lăng Cô, cũng gần đến ĐN roài nhưng e chạy bằng sedan Camry, kg biết có bị mệt kg nữa!

vuchung1

Xe buýt
Giờ chạy HN-ĐN thì chạy 1A đến Đồng Hới rồi rẽ ra đường HCM đi 100km gặp đường 9 rẽ trái 1,5km là vào cao tốc Cam Lộ-La Sơn -Túy Loan, đi đường này tổng cộng khoảng 280km miễn phí, cảnh quan đẹp.
Đợt 30/4 này các cụ mà đi ngày nghỉ đầu lễ phải xuất phát trước 4 giờ ko là tắc luôn cả ngày đoạn cao tốc đến Ninh Bình đấy
E định chạy 49B bám biển rồi qua đèo Hải Vân, ko biết có dễ đi ko cụ

hungtran1987

Xe máy
Ko nên chạy HCM, giờ nhiều đoạn đường xấu. Ổ gà khá sâu. Cụ chạy đường 1A đến Cửa Lò, chạy cầu cửa hội đi lộc hà - biển thiên cầm - kcn vũng áng - nối tiếp với QL 1A. Đường đẹp và vắng lại có thể ngắm biển.
Vậy hả cụ. Em cám ơn cụ nhiều. Ngày đầu e định đến Đồng Hới rồi nghỉ 1 đêm. Trước đó thì qua Vũng Chùa mộ bác Giáp thì có đi đc cung đường như cụ chỉ ko ạ? Với cho e hỏi mộ bác Giáp vẫn mở cửa vào thăm viếng bthg chứ ạ?

Ngô.Tường

Xe tăng
em đọc topic mà ko thấy chi phí chuyến này hết tầm bao nhiêu ạ. Đi ô tô thế này tiết kiệm hơn máy bay nhiều không bác
Còn tuỳ b đi xe gì, em mới chạy bằng VF8. Cả đi và về hết khoảng 1tr tiền điện + phí cầu 404k chưa tính phí ăn nghỉ…vv

Ngô.Tường

Xe tăng
Vậy hả cụ. Em cám ơn cụ nhiều. Ngày đầu e định đến Đồng Hới rồi nghỉ 1 đêm. Trước đó thì qua Vũng Chùa mộ bác Giáp thì có đi đc cung đường như cụ chỉ ko ạ? Với cho e hỏi mộ bác Giáp vẫn mở cửa vào thăm viếng bthg chứ ạ?
Cung đường em hướng dẫn chỉ đi đến cuối đất kỳ anh nên vẫn đi qua đường vào vũng chùa.
Vũng chùa bây giờ do gia đình bác giáp quản lý nên khó vào. Phải đi theo đoàn và đk trc mới vào đc. B đến đồng hới thì chạy lui xuống phía dưới chỗ bãi biển quang phú, đối diện ks quang phú có mấy quán hải sản ven biển. ăn uống hải sản dưới đấy ngon và rẻ hơn khu trên nhật lệ.

Chỉnh sửa cuối:

hungtran1987

Xe máy
Cung đường em hướng dẫn chỉ đi đến cuối đất kỳ anh nên vẫn đi qua đường vào vũng chùa.
Vũng chùa bây giờ do gia đình bác giáp quản lý nên khó vào. Phải đi theo đoàn và đk trc mới vào đc. B đến đồng hới thì chạy lui xuống phía dưới chỗ bãi biển quang phú, đối diện ks quang phú có mấy quán hải sản ven biển. ăn uống hải sản dưới đấy ngon và rẻ hơn khu trên nhật lệ.
Nếu thế thì khó vào đc hẳn bên trong mộ rồi cụ nhỉ. Thế chắc em đổi lộ trình phi thẳng Đồng Hới thôi vậy. Cung đg ven biển từ Cửa Lò - Thiên Cầm - Vũng Áng xong nối ra QL1A đi tiếp vào QB so với đi QL1A thì nhanh chậm ntn cụ nhỉ?

Ngô.Tường

Xe tăng
Nếu thế thì khó vào đc hẳn bên trong mộ rồi cụ nhỉ. Thế chắc em đổi lộ trình phi thẳng Đồng Hới thôi vậy. Cung đg ven biển từ Cửa Lò - Thiên Cầm - Vũng Áng xong nối ra QL1A đi tiếp vào QB so với đi QL1A thì nhanh chậm ntn cụ nhỉ?
Về quãng đường thì xa hơn, còn thời gian di chuyển tương đương vì đi QL 1A có nhiều đoạn hạn chế tốc độ, khu dân cư camera phạt nguội và đoạn đường tránh nghệ an, hà tĩnh khá xấu.

bluecrush

Xe hơi
Còn tuỳ b đi xe gì, em mới chạy bằng VF8. Cả đi và về hết khoảng 1tr tiền điện + phí cầu 404k chưa tính phí ăn nghỉ…vv
wow, xe điện đi tiết kiệm thật, em đi xe xăng thôi. đang dự tính đi hết 2 chiều 1.800km phải hết 2.8tr tiền xăng + Phí cầu đường nữa.

hungtran1987

Xe máy
Về quãng đường thì xa hơn, còn thời gian di chuyển tương đương vì đi QL 1A có nhiều đoạn hạn chế tốc độ, khu dân cư camera phạt nguội và đoạn đường tránh nghệ an, hà tĩnh khá xấu.
Cám ơn thông tin của cụ nhiều lắm. Kế hoạch em là sáng 28/4 xuất phát sớm từ 4-5h rùi 7-8h sáng đến Thanh Hoá thì ăn sáng, nếu cả nhà vẫn ngủ thì có thể vót vào Vinh hoặc Hà Tĩnh ăn trưa luôn (mọi người tỉnh lúc nào thì có thể ăn sáng đồ mang đi trên xe ko thì xuống quán nước dọc đường nghỉ ngơi). Với cung đường cụ chỉ em thì có quán ăn trưa nào ok địa phận Vinh hoặc Hà Tĩnh ko ạ? cụ có quán ăn sáng nào ngon ở Thanh Hoa thì cho e luôn cũng đc ạ? :x:x:x

Ngô.Tường

Xe tăng
Cám ơn thông tin của cụ nhiều lắm. Kế hoạch em là sáng 28/4 xuất phát sớm từ 4-5h rùi 7-8h sáng đến Thanh Hoá thì ăn sáng, nếu cả nhà vẫn ngủ thì có thể vót vào Vinh hoặc Hà Tĩnh ăn trưa luôn (mọi người tỉnh lúc nào thì có thể ăn sáng đồ mang đi trên xe ko thì xuống quán nước dọc đường nghỉ ngơi). Với cung đường cụ chỉ em thì có quán ăn trưa nào ok địa phận Vinh hoặc Hà Tĩnh ko ạ? cụ có quán ăn sáng nào ngon ở Thanh Hoa thì cho e luôn cũng đc ạ? :x:x:x
đi từ 4-5h sáng nếu chạy QL1A trưa là đến Cầu bến thủy sang bên kia hà tĩnh em hay ăn trưa ở Nhà Hàng Bình Lộc 2, nhà hàng này chế biến đồ ăn cũng ổn. đặt món tùy theo số lượng ng ăn đừng gọi quá nhiều vì họ lên đĩa theo mâm 6 ng. còn thanh hóa thì em hay ăn ở Nhà Hàng thượng hà - quảng xương bên chiều ngc lại hướng đi vào nam.đi theo tuyến ven biển từ cửa lò - thiên cầm - vũng áng em mới chạy khoảng 3-4 lượt vẫn chưa kiếm đc điểm dừng chân ăn uống nào vì đường này ko nhộn nhịp hàng quán như QL 1A. cơ bản là chạy đường dài nên chọn quán nào sạch sẽ 1 chút ăn uống đảm bảo ko để tào tháo đuổi là vui rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

Ngô.Tường

Xe tăng
wow, xe điện đi tiết kiệm thật, em đi xe xăng thôi. đang dự tính đi hết 2 chiều 1.800km phải hết 2.8tr tiền xăng + Phí cầu đường nữa.
cung này có 2 trạm có mức phí cao là CT pháp vân và hầm hải vân. còn lại thì chỉ khoảng 35k-40k. nếu đi cao tốc túy loan sẽ tránh đc trạm thu phí hầm hải vân.

ohmen123

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là đi Huế, Đà Nẵng đợt 30/4 có đông không ạ? Đợt này nghỉ dài nhà em cũng đang tìm cung chạy mà ngại nhất khoản đông đúc chen lấn tắc đường ở các vùng du lịch, muốn thoát khỏi cảnh xô bồ ở Hà Nội mà lại vào vùng xô bồ khác thì oải =)))

Ngô.Tường

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là đi Huế, Đà Nẵng đợt 30/4 có đông không ạ? Đợt này nghỉ dài nhà em cũng đang tìm cung chạy mà ngại nhất khoản đông đúc chen lấn tắc đường ở các vùng du lịch, muốn thoát khỏi cảnh xô bồ ở Hà Nội mà lại vào vùng xô bồ khác thì oải =)))
đã vào ngày lễ thì nơi nào cũng đông rồi cụ, mà đợt nghỉ lễ này đến 5 ngày.

Songoku69

Xe hơi
đã vào ngày lễ thì nơi nào cũng đông rồi cụ, mà đợt nghỉ lễ này đến 5 ngày.
30/4 này e cũng quyết làm chuyến HN - ĐN. Các cụ cho e hỏi mấy điểm phạt nguội trên QL 1A là những đoạn nào vậy? Đội ơn các cụ

Ngô.Tường

Xe tăng
30/4 này e cũng quyết làm chuyến HN - ĐN. Các cụ cho e hỏi mấy điểm phạt nguội trên QL 1A là những đoạn nào vậy? Đội ơn các cụ
Lắp con camera Vietmap M1 mà chạy cho yên tâm, chứ từ tam điệp vào đến ĐN gần như full camera tốc độ và phạt nguội, đoạn nghệ an - hà tĩnh có những điểm hạn chế tốc độ kéo dài đến cả chục km. Hoặc chạy tuyến ven biển thì ít camera hơn

Songoku69

Xe hơi
cảm ơn cụ. e có cam hành trình rồi tự dưng giờ bỏ để mua vietmap thì hơi phí. e sẽ mua bản quyền navitel dùng trên điện thoại vậy.