[Funland] HN mua măng tô nam ở đâu ạ ?

Vietjuve

Xe buýt
Em đang quảng bình. Mai em về sẽ mang áo đến vp em để thử. Em inbox các cụ nhé.0904622477

thichrauxanh

Xe điện
Cụ nghĩ Tây tiền sẵn như vỏ hến mà áo ấm ấm phải 1000 :-jđắt rẻ nó do thương hiệu ít liên quan đến ấm hay rét, cụ mua cái áo phao lông vũ 2-3tr của mấy hãng phổ thông Âu Mỹ mặc phát sốt lên rồi, trong khi 2-3tr co khi k đủ mua cái áo phông mỏng dính.
He he, thật ra giá nào cũng có. Cơ bản sv mới sang có khả năng tìm để mua hay ko mới là vde chứ cụ?

E nhớ hồi e mới sang mò vào cửa hàng, cái áo khoác dài nó 2500€. Đù má, thế là e về nich cho chật áo len, áo dạ. Cho đến giờ vẫn ko bao giờ nghĩ mò vào mua đồ tây ...trừ khi nổi hứng :))
Biết đg mò ra chợ rệp, chợ secondhand thì rẻ hơn VN. Cơ mà lúc đấy là cáo rồi.

Chelski

Xe điện
Xin phép min/mod e đăng ở đây.
Chả là F1 nhà e chuẩn bị đi du học bên xứ lạnh. Cháu muốn mua áo măng tô khoác ngoài comple.
E search google ra 1 loạt địa chỉ nhưng đến thì chỗ đã chuyển sang kinh doanh đồ khác, chỗ thì bảo mùa đông mới có hàng ~X(.
Thôi thì e lên đây nhờ các cụ/mợ bày cho chỗ mua chứ lòng vòng HN nhọc lắm ạ #:-s
Thanks cccm
Hà Nội mùa này họ chưa tung đồ mùa đông ra bán, trong Sài Gòn thì cụ đến Chợ Nga - Russian Market ở Quận 1, có đa dạng chủng loại, đầy đủ đồ mùa đông, len, dạ, măng tô da, len...cho cụ mua cho cháu sang xứ lạnh.

juve99

Xì hơi lốp
He he, thật ra giá nào cũng có. Cơ bản sv mới sang có khả năng tìm để mua hay ko mới là vde chứ cụ?

E nhớ hồi e mới sang mò vào cửa hàng, cái áo khoác dài nó 2500€. Đù má, thế là e về nich cho chật áo len, áo dạ. Cho đến giờ vẫn ko bao giờ nghĩ mò vào mua đồ tây ...trừ khi nổi hứng :))
Biết đg mò ra chợ rệp, chợ secondhand thì rẻ hơn VN. Cơ mà lúc đấy là cáo rồi.
SV bây giờ chứ có phải sv những năm 80-90 đâu cụ. Ngày xưa kể cả cán bộ dc cho cái áo Nato hay Pilot là sướng rực người rồi. Giờ sv sang đó nó ngồi nhà đặt hàng qua các web bình dân như nhiều cụ đã nói hay vào thẳng store thì thiếu gì. 2-4tr là có áo phao dày ấm hãng xịn như Levis - Adidas rồi, mấy áo này ở VN cả năm chắc cụ mặc dc vài lần vì nó rất ấm nóng:D. Rẻ hơn thì cũng đầy hãng. Cụ nói 1000 mới có áo ấm e thấy k hợp lý. Đắt đỏ vậy thì Tây có mà chết vì lạnh nhiều hơn là thiên tai dịch bệnh chiến tranh. Áo ấm thường là áo phao dày trần bông, áo len cao cổ. Toàn nguyên liệu phổ biến rẻ tiền. Xem các clip trượt tuyết thì cũng là áo phao dày trần bông, mũ len trùm tai thôi là phổ biến

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
SV bây giờ chứ có phải sv những năm 80-90 đâu cụ. Ngày xưa kể cả cán bộ dc cho cái áo Nato hay Pilot là sướng rực người rồi. Giờ sv sang đó nó ngồi nhà đặt hàng qua các web bình dân như nhiều cụ đã nói hay vào thẳng store thì thiếu gì. 2-4tr là có áo phao dày ấm hãng xịn như Levis - Adidas rồi, mấy áo này ở VN cả năm chắc cụ mặc dc vài lần vì nó rất ấm nóng:D. Rẻ hơn thì cũng đầy hãng. Cụ nói 1000 mới có áo ấm e thấy k hợp lý. Đắt đỏ vậy thì Tây có mà chết vì lạnh nhiều hơn là thiên tai dịch bệnh chiến tranh. Áo ấm thường là áo phao dày trần bông, áo len cao cổ. Toàn nguyên liệu phổ biến rẻ tiền. Xem các clip trượt tuyết thì cũng là áo phao dày trần bông, mũ len trùm tai thôi là phổ biến
Ah vâng, kể ra thì e sai toét dồi :)) Coi như để cho cô cậu sv nào thích sống đơn giản, dôn dốt như e tham khảo.
Chứ thanh nien bây giờ e sợ rồi.

Nhất là thanh niên bị dừa rơi vào đầu :))

Dacia90

Xe tăng
Áo măng tô nam hay nữ thì nên mua và thử tại chỗ. Áo này dân mình hơi khó mặc vì tay áo dài. Chiều dài áo tới gần đầu gối, khổ vai áo rộng. Nói chung to cao mặc mới đẹp. Em trên mét bảy mà thử áo còn thấy không đẹp vì vai xuôi. Mỗi năm nó có kiểu mẫu áo khác nhau, mua áo tầm 400€ là đẹp rồi.

HH1993

Xe điện

Vietjuve

Xe buýt
Em bán 1tr. Màu coban và xám đen

60Hz

Xe buýt
Trước e bên rus, mua măng tô zara hẳn hoi, mặc đc 1 2 lần toàn cất tủ, về Vn thì tịt hẳn.

cutit9999

Xe tăng
Các cụ cứ khuyên sang bển mua, chứ sang đó tìm size vừa với dân ta có cả ngày chả thấy, trừ mấy bạn cao to cỡ 1m8. Em m7 sang thử mấy áo vest size nhỏ nhất S cũng vẫn thùng thình. Nên nếu cháu cụ chủ to cao thì ok, ko thì nên mua ở VN. Quần áo thường thì ok, chứ vest với mangto mặc ko vừa trông rất xấu

LeoMessi85

Xe buýt
Nếu học bên EU cụ bảo cháu nó sang đó đặt online mấy hãng phổ thông như ASOS , Topman, River Island , ... mấy hãng này có size XS, S phù hợp form người Việt tầm m7 . Canh sale , áp mã student chắc chỉ rơi vào 30-50 bảng Anh 1 cái Overcoat chất liệu 50% wool, 50% poly

juve99

Xì hơi lốp
Các cụ cứ khuyên sang bển mua, chứ sang đó tìm size vừa với dân ta có cả ngày chả thấy, trừ mấy bạn cao to cỡ 1m8. Em m7 sang thử mấy áo vest size nhỏ nhất S cũng vẫn thùng thình. Nên nếu cháu cụ chủ to cao thì ok, ko thì nên mua ở VN. Quần áo thường thì ok, chứ vest với mangto mặc ko vừa trông rất xấu
Cụ k biết chỗ mua và chọn hãng size phù hợp nên vậy. 1m7 gày gày cụ phải chọn 34 ~ XS hoặc XXS. 36 ~ S thì chọn Slim và độ dài là Short. E 1m7 đặt onlien cả 10 cái blazer giá rẻ bên Âu vẫn vừa khít, có cái còn bị kích, có chăng tay hơi dài, cái này kể cả sơ mi cũng dính. Mua sẵn ở VN thì dài thân và tay cũng k tránh dc nếu chiều cao cân nặng khiêm tốn

Green.R

Xe buýt
Xin phép min/mod e đăng ở đây.
Chả là F1 nhà e chuẩn bị đi du học bên xứ lạnh. Cháu muốn mua áo măng tô khoác ngoài comple.
E search google ra 1 loạt địa chỉ nhưng đến thì chỗ đã chuyển sang kinh doanh đồ khác, chỗ thì bảo mùa đông mới có hàng ~X(.
Thôi thì e lên đây nhờ các cụ/mợ bày cho chỗ mua chứ lòng vòng HN nhọc lắm ạ #:-s
Thanks cccm
Cụ qua shop VNXK ở góc Tô Hiến Thành - Nguyễn Bỉnh Khiêm em vẫn thấy họ treo bán các loại măng to lông vũ dài, ngắn cho khách mang đi nước ngoài

cutit9999

Xe tăng
Cụ k biết chỗ mua và chọn hãng size phù hợp nên vậy. 1m7 gày gày cụ phải chọn 34 ~ XS hoặc XXS. 36 ~ S thì chọn Slim và độ dài là Short. E 1m7 đặt onlien cả 10 cái blazer giá rẻ bên Âu vẫn vừa khít, có cái còn bị kích, có chăng tay hơi dài, cái này kể cả sơ mi cũng dính. Mua sẵn ở VN thì dài thân và tay cũng k tránh dc nếu chiều cao cân nặng khiêm tốn
Ko có size nhỏ kiểu XS, XXS như thế đâu cụ. Em vào siêu thị thì size S là nhỏ nhất đối với họ. Online thì em ko biết có nhỏ hơn ko. Còn muốn mua size mình mặc đc thì vào khu đồ trẻ em thử may ra, tuy nhiên hạn chế mẫu mã. Giày cũng thế, đa số đều size 40 trở lên, mà size này chắc bằng 41 ở VN. Chọn khá khó.

longphúc

Xe tăng
Cụ cứ làm như Tây anh nào cũng cao to vật vã,đầy nhỏ cho mấy anh Tây hơn mét 6

crYztaL

Xe buýt
Cụ qua shop VNXK ở góc Tô Hiến Thành - Nguyễn Bỉnh Khiêm em vẫn thấy họ treo bán các loại măng to lông vũ dài, ngắn cho khách mang đi nước ngoài
Tô Hiến Thành - Thể Giao cụ ơi. Shop này hàng ngon, giá tốt :)

juve99

Xì hơi lốp
Ko có size nhỏ kiểu XS, XXS như thế đâu cụ. Em vào siêu thị thì size S là nhỏ nhất đối với họ. Online thì em ko biết có nhỏ hơn ko. Còn muốn mua size mình mặc đc thì vào khu đồ trẻ em thử may ra, tuy nhiên hạn chế mẫu mã. Giày cũng thế, đa số đều size 40 trở lên, mà size này chắc bằng 41 ở VN. Chọn khá khó.
Cụ vào store của các hãng ấy, từ bình dân đến cao cấp có hết các loại size. Mấy ô 1.6m - chưa đến 50kg còn mặc dc đồ hiệu thì 1m70 thiếu gì. Dân ta cũng mua đồ từ Âu - Mỹ - TQ và hàng trong nước về mặc chứ còn mua ở đâu nữa. Giày có bảng size chung rồi cụ, to nhỏ còn do phom giày hoặc là hàng gia công tự thích đánh size mới chênh lệch. Cùng 1 hãng cùng size nhưng giày công sở và giày thể thao kích thước cũng khác nhau.

M.Hulk

Xe tải
Ui đùa ạ, em tưởng là tên một loại đồ ăn là Măng tên Tô Nam :)) nên vào hóng xem là loại măng gì =))

thichrauxanh

Xe điện
Ui đùa ạ, em tưởng là tên một loại đồ ăn là Măng tên Tô Nam :)) nên vào hóng xem là loại măng gì =))
Em nghĩ vẫn là măng thôi. Măng dồng ở Việt Nam, xuất theo Tô sang dời âu, dán mác Măng tô Nam. Dồi bán cho dân Việt xa xứ phè phè ;))