[Funland] HNFC mạnh nhỉ?

Gefland

Xe tải
Ông Hiển mà bỏ bóng đá thì cụ nghĩ xem V_League còn mấy đội? Em cực lực phản đối môt ông chủ nhiều đội bóng nhưng mà không được rồi, càng ngày càng đẻ thêm cụ ạ. Em phải thừa nhận ông HLV già của Thanh hóa ngày trước đúng là tinh đời nói một câu mà để bầu Đức về sau cũng dựa ý đó. " Trước khi khai mạc giải đấu V_League thì nên trao giải vô địch cho đội bóng đó rồi tranh đội nhì, ba ". Em công nhận HNFC mạnh nhưng không phải họ vô địch một cách đàng hoàng. Còn ra đấu trường khu vực và châu lục thì bộc lộ rõ luôn
Vâng , năm trước HN chỉ dừng bước ở bán kết liên khu vực ( vô địch ĐNA ) bằng luật bàn thắng sân khách.Trận đó HN cầm bóng 63%.Cụ bảo ra khu vực bộc lộ rõ thì....

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng , năm trước HN chỉ dừng bước ở bán kết liên khu vực ( vô địch ĐNA ) bằng luật bàn thắng sân khách.Trận đó HN cầm bóng 63%.Cụ bảo ra khu vực bộc lộ rõ thì....
Năm ngoái xem đội 425 đá nản luôn. Nhường nửa sân cho Hà Nội. =((

ruby_eagle

Xe điện
Hagl chỉ dc cái pr giỏi, cá nhân em ko đánh giá cao các cầu thủ của họ, dù là ai đi nữa.

HoaDong

Xe tăng

gauto181

Xe tải
Cầu thủ HAGL toàn tung hô như ngôi sao ở từng vị trí, gọi lên tuyển cũng rõ nhiều. Thế mà đá Vleague quanh năm toàn ngụp lặn ở cuối bảng, năm nay may thì leo lên được ở giữa :)))
Sao lại thế hả các cụ

vietnguyenpk

Xe đạp
Website
phukiennguyenhung.com
Rõ ràng cả HAGL & HN đều có những cầu thủ chất lượng, nhưng HN hơn ở nhiều thứ như: các cầu thủ kinh nghiệm dìu dắt, cầu thủ đều các tuyến, lực lượng dầy, và quan trọng là đầu tư lớn

Lá me xanh

Xe tải
Hagl thể lực yếu, cầu thủ toàn chọn người vừa lùn vừa mỏng, cũng k chú trọng giáo án rèn thể lực, ai có ý thức thì tự tập như văn thanh công Phượng, còn k thì người mỏng như lá lúa cả, lên tuyển thời ông Park chỉ cho dự bị hoặc 1 hiệp là phải thay ra vì chạy k nổi. Đá bóng như tiểu thư

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
HNFC chơi có bản sắc nhất trong các đội với lối chơi ban bật đoạn ngắn tốc độ cao duy trì nhiều năm nên rất nhuyễn. Nhất là những đoạn nhả bóng qua chân rồi tuyến sau băng lên dứt điểm hoặc ban bật đoạn ngắn rồi bất ngờ phất quả bóng cho cầu thủ thứ 3 đang di chuyển chạy chỗ trống.

Havo

Xe điện
vụ QN cho hp mượn 3 cầu thủ như là diễn hài ấy !
nếu mà ông Hiển bỏ làm bóng đá thì theo các cụ có nên bỏ giải v league không ?
Không hiểu các cụ ra sao chứ riêng em không thích HNFC đơn giản vì phe cánh của nó chiếm đến hơn nửa các đội bóng tham gia V_League. Ai có thể cam đoan rằng những đội bóng trong tập đoàn của Hiển vô tư? Nếu Phú thọ mà lên đá V_League nữa thì nên đổi thành Hiển_League cho đúng nghĩa
Năm nào Quảng Nam vô địch để chào mừng người đất Q.
Năm nay QNam 99% về vườn xuống hạng, thế là các cụ đủ hiểu vip ấy 99% sẽ đi đâu về đâu :D

shiluo

Xe container
Ngày xưa em cũng đã có 1 lần phân tích về HAGL rồi, khi mà HAGL đang được tung hô thì em đã thấy ở đội thiếu một cầu thủ ... mất dạy. Cái này là theo ngôn ngữ của bầu Đức
Tập thể HAGL xuất ra toàn những cầu thủ quá ngoan (hoặc là phải tỏ ra ngoan), thiếu cá tính thế nên khi cần xốc tinh thần, khi những căng thẳng xảy ra trên sân sẽ ở thế yếu. Đội nào cũng phải có 1 cầu thủ sẵn sàng ăn thua đủ với đối phương như kiểu Viera, Roy Keane, Ramos,.. hoặc chí ít như Quế Ngọc Hải thì đồng đội mới chiến đấu được. Nhưng kiểu ông Đức háo danh và thiếu hiểu biết, cứ thích cầu thủ được khen ngoan, đạo đức tốt là sướng tê người. Trong bóng đá ngoài bán độ (gian lận) ra thì chơi kiểu nào cũng được, quá đà thì đã có luật điều chỉnh (nói về mức phạt với các pha bóng thô bạo Việt Nam thuộc loại nặng tay nhất thế giới rồi - đơn giản là ban trọng tài cũng kiểu dân túy xen lẫn tùy tiện). Đá trong môi trường này quá lâu làm cầu thủ cũng dần dần thiếu tự tin và thui chột dần.
Nói về HAGL thì em cũng nói qua về Công Phượng. Thằng Phượng lẽ ra đã có thể phát triển hơn nữa nếu giai đoạn 20t-22t nó cá nhân hơn, ích kỷ hơn và đủ bản lĩnh để bỏ ngoài tai những chỉ trích để hoàn thiện bộ skill của mình. Nhưng nó (và có thể có cả sức ép BHL HAGL) đã phải thay đổi lối chơi sớm nên không lên tầm cao hơn được

Moriarty

Xe container
Thằng cu trẻ số 68 của HN ngon nghẻ phết, to cao chơi chân với đầu đều ngon, hậu vệ ghi 2 bàn là cũng ghê gớm đấy

thanhvd

Xe tăng
HNFC năm kia đá C1 châu Á gặp Shandong Luneng, hiệp 1 quần cho đội bạn ra bã. Nhưng hiệp 2 đấu không lại tầm cao của tiền đạo Tây xịn đội bạn (toàn đương kim tuyển QG Ý với Bỉ) nên thua ngược 1-4.
Dàn cầu thủ HN không vướng chấn thương thì chơi sòng phẳng ở C1 Châu Á đấy các cụ (à cần nâng cấp HLV nữa)

Lucifer2306

Xe tăng
Thằng cu trẻ số 68 của HN ngon nghẻ phết, to cao chơi chân với đầu đều ngon, hậu vệ ghi 2 bàn là cũng ghê gớm đấy
Được gọi cả lên tuyển rồi bác. Trung vệ Bùi Hoàng Việt Anh ông Park chọn làm đội trưởng U23 đợt tập trung vừa rồi. Thể hình thể lực ngang cơ Văn Hậu, thậm chí còn nhỉnh hơn.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

OMEGA speed

Xe tải
Qua cụ nào xem Hà Tĩnh - Quảng Ninh? đội Hà tĩnh trâu bò lắm thể hình khá đẹp, chẳng biết có giáo án gì không nhưng nhìn cầu thủ đội bạn có da có thịt là em ưng, Bóng đá là môn cần sức, cầu thủ tấn công chạy lên rồi đi bộ về là toang luôn, Nhìn Mấy TV tài hoa của HAGL mà nản, cả trận chỉ chạy ngang sân, đá đấm gì.

cocsku

Xe cút kít
HNFC năm kia đá C1 châu Á gặp Shandong Luneng, hiệp 1 quần cho đội bạn ra bã. Nhưng hiệp 2 đấu không lại tầm cao của tiền đạo Tây xịn đội bạn (toàn đương kim tuyển QG Ý với Bỉ) nên thua ngược 1-4.
Dàn cầu thủ HN không vướng chấn thương thì chơi sòng phẳng ở C1 Châu Á đấy các cụ (à cần nâng cấp HLV nữa)
Em cũng khoái xem hnfc đấu giải châu á. Có thắng, có thua nhưng sòng phẳng với họ. Đã mắt!

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm mấy bố BLV ca ngợi bảo ngày xưa thế này thế kia. Đá hay toàn đá giao hữu còn cứ vào giải là xịt thì đá mịa gì
Đá cho vui vụ à. A nổ a cũng biết sp của mình lởm nên giờ toàn mang các e đi marketing thôi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Ông Hiển mà bỏ bóng đá thì cụ nghĩ xem V_League còn mấy đội? Em cực lực phản đối môt ông chủ nhiều đội bóng nhưng mà không được rồi, càng ngày càng đẻ thêm cụ ạ. Em phải thừa nhận ông HLV già của Thanh hóa ngày trước đúng là tinh đời nói một câu mà để bầu Đức về sau cũng dựa ý đó. " Trước khi khai mạc giải đấu V_League thì nên trao giải vô địch cho đội bóng đó rồi tranh đội nhì, ba ". Em công nhận HNFC mạnh nhưng không phải họ vô địch một cách đàng hoàng. Còn ra đấu trường khu vực và châu lục thì bộc lộ rõ luôn
Ko đàng hoàng như nào? Hagl, tp hcm là 3 kho điểm của Hn đó, nhờ 2 đội này mang lại nửa số điểm cho HN. Năm nào chả vậy :))

nidea

Xe tăng
Với lại cái kiểu chỉ đá một trận trên sân nó cũng khó. Nếu có lượt đi lượt về em nghĩ vẫn ăn được. Trận đó ông Tây của HN cũng bỡ quá nhiều cơ hội.

BHVA đá tốt thật cụ ạ, mong em nó không bị chấn thương, về tầm vóc thì oke nhưng ra sân so với Tấn Trường vẫn bé lắm cụ ạ :). Thể hình tấn trường mới khiếp cụ ạ