[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

vietran

Xe ba gác
Thù lâu nhớ dai nhỉ =))
Bớt nguy hiểm đi để mọi người khỏi ib chửi nhé! Tôi thấy ông là trường hợp hiếm đấy khi bị ofer ib chửi. Quá hiếm!
Tôi léo biết ông là ai và ảo vãi khi nghĩ người ta nhớ đến mình
Xanh và non và nền bà thế này mà dám cam kết liên kết đảm bảo trả 1/2 lỗ.
Tài sản không biết có đủ mua vài vạn cổ giá 10 không, trong khi giá cổ nó giảm giá vài chục đơn vị là thường.
Bắt đúng tim đen cay cú quá hả =)) trên OF toàn cao thủ nên lên OF để học cho đỡ non đỡ xanh mí chuẩn, làm léo có gà mà lùa

Civic to Merc.

Xe container
Tôi léo biết ông là ai và ảo vãi khi nghĩ người ta nhớ đến mình
Xanh và non và nền bà thế này mà dám cam kết liên kết đảm bảo trả 1/2 lỗ.
Tài sản không biết có đủ mua vài vạn cổ giá 10 không, trong khi giá cổ nó giảm giá vài chục đơn vị là thường.
Bắt đúng tim đen cay cú quá hả =)) trên OF toàn cao thủ nên lên OF để học cho đỡ non đỡ xanh mí chuẩn, làm léo có gà mà lùa
Tôi đây!

Tôi nhớ nick cậu ở thớt về bà Vanga và tôi vô cùng ấn tượng về cậu, dù tôi đoán cậu chắc cũng u 40 rồi. Bởi cách dùng từ và cách viết hết sức ngổ ngáo, ngỗ ngược

Ở thớt đó có 1 ofer vodka tôi kèm lời nhắn: Cụ chấp là j con ch.ó dại đó...tôi buồn thay cho cậu. Cũng là ng, cũng sh trên 4r mà để có ng ghét đến thế, cậu ko phải dạng vừa. Tôi thử xem trang cá nhân cậu thì thấy có đến 2 ofer khác ib chửi cậu chẳng ra j.

Tôi kết luận: thớt đúng là có những thành phần nguy hiểm thật.

Cậu để thớt tôi yên nhé, tôi lừa j cậu và nhà cậu j đâu...làm người nên tu nhân tích đức chút, đừng văng mạng thế nhé!
Còn mấy còm cậu viết, tôi xem như chút rác bay vào nhà tôi thôi!

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
2 khách đầu tiên của e trên thớt này chắc biết e nguy hiểm cỡ nào dồi =))...à ko phải 2 mà 3 ợ =)) (e đang rắc thóc dụ gà đới các cụ đa nghi ợ =)))
Em nghĩ cụ cũng nên cần cái đầu lạnh, đường dài mới biết ngựa hay. Nếu muốn khẳng định điều gì đó cũng nên có target, dead line cho phán đoán của mình để các cụ khác kiểm chứng. Như vậy cả làng mới lăn theo cụ tâm phục khẩu phục. Tuy nhiên với việc đu tàu theo cụ thớt thì từ hôm đầu tuần, nếu ra hôm nay thì có cụ cũng ăn được 10% rồi, điều đó là đáng ghi nhận.

Civic to Merc.

Xe container
Em nghĩ cụ cũng nên cần cái đầu lạnh, đường dài mới biết ngựa hay. Nếu muốn khẳng định điều gì đó cũng nên có target, dead line cho phán đoán của mình để các cụ khác kiểm chứng. Như vậy cả làng mới lăn theo cụ tâm phục khẩu phục. Tuy nhiên với việc đu tàu theo cụ thớt thì từ hôm đầu tuần, nếu ra hôm nay thì có cụ cũng ăn được 10% rồi, điều đó là đáng ghi nhận.
HSG hôm e bẩu mợ Mầu Diệu Thảo đã mua đc giá 42.5...hôm nay giá 46.8....e đã bào TT tốt nếu dùng margin chuyện có 100tr ăn 20tr sau đúng 1 tuần là bình thường.
VNI đỏ và HSG quá mạnh, nó còn tăng dài đấy ợ.

E là dân đầu cơ, lướt sóng chính hiệu luôn nên dù nhận định vậy chỉ cần TT có chuyển biến xấu hay HSG mất trend hoặc có có dấu hiệu phân phối thì sau đó ko còn e trên tàu đâu.

E ko khuyến khích các cụ mợ mua bán đâu vì e bám sát TT và rất linh hoạt chứ ko có khái niệm cố thủ đâu cụ ợ nên e ko khuyến cáo j.

Civic to Merc.

Xe container
Đây, e xin phép mợ ấy đem chút rêng twu lên đây nhé :D

vietran

Xe ba gác
Tôi đây!

Tôi nhớ nick cậu ở thớt về bà Vanga và tôi vô cùng ấn tượng về cậu, dù tôi đoán cậu chắc cũng u 40 rồi. Bởi cách dùng từ và cách viết hết sức ngổ ngáo, ngỗ ngược

Ở thớt đó có 1 ofer vodka tôi kèm lời nhắn: Cụ chấp là j con ch.ó dại đó...tôi buồn thay cho cậu. Cũng là ng, cũng sh trên 4r mà để có ng ghét đến thế, cậu ko phải dạng vừa. Tôi thử xem trang cá nhân cậu thì thấy có đến 2 ofer khác ib chửi cậu chẳng ra j.

Tôi kết luận: thớt đúng là có những thành phần nguy hiểm thật.

Cậu để thớt tôi yên nhé, tôi lừa j cậu và nhà cậu j đâu...làm người nên tu nhân tích đức chút, đừng văng mạng thế nhé!
Còn mấy còm cậu viết, tôi xem như chút rác bay vào nhà tôi thôi!
Cụ càng nói càng mâu thuẫn. Cụ là kẻ nhớ dai thù lâu, bằng chứng rõ ràng là cụ nhớ và thù như đã viết nhé, còn đây k nhớ cụ là ai. Vậy cụ thấy mình sai quấy chửa.
Thứ nữa giang hồ vạn người tử tế thì cũng có dăm kẻ mất dạy, với cài trăm mã lực hiện tại thì cũng phải cảm ơn cả ngàn cụ đã mời rượu mới có dc từng đó mã lực. Không hiểu dc những điều giản đơn đó thì xanh lắm, sao mà làm một nhân viên tốt dc chứ chưa nói tư vấn về tài chính, đằng này lại cả gan dám sử dụng tiền của người khác và dám cam kết đền 1/2 thất thoát. Công ty chứng khoán vốn cả ngàn tỷ không dám khẳng định như vậy. Thế có phải hồ đồ nông cạn và bạt tử bất biét mình nói gì cam kết gì k, tuổi trẻ bồng bột và húng, nhưng nổ đến mức đó thì chưa thấy ai hoặc cụ k nhận thức nổi mình nổ mức nào. Nếu k nhận là nổ thì cụ nói xem tổng vốn cụ có bây giờ là mấy ngàn tỷ??? Cụ đang đi xe gì mấy tỷ?

vietran

Xe ba gác
Vì mỗi sáng lên sàn e đc mất gấp cả vài trăm đến nghìn lần 1 ván ù nên chả chơi bao giờ. Dù khu gia binh nên a em hay rủ nhau phỏm lắm.
:D
Nghe giọng văn quen quen, hỏi khí k phải cụ chắc cũng thâm niên hoặc cao thủ trong làng đa cấp phỏng =))
Phỏm đánh bé ù cũng 1 củ, mỗi sáng dc gấp ngàn lần tức 1 tỷ, cụ cho em hỏi hiện cụ đang đi Rôn Roi tồng hay rắn ạ =))

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
thầy bói bẩu tuổi em cứ chơi cái gì hên xui, may rủi toàn về bét thua là chính.

nscd

Xe buýt
Túm lại là cụ chủ có niềm tin chiến lược là đang uptrend. Đánh đc.
Từ hôm nói đến giờ tăng được từ 640 lên 655.
Chúc cụ thành công tiếp. Đánh đâu thắng đó.

nscd

Xe buýt
Đợt trước em chết chứng đúng kiểu thế này.
Lên một thời gian rồi cắm đầu xuống.

Civic to Merc.

Xe container
Túm lại là cụ chủ có niềm tin chiến lược là đang uptrend. Đánh đc.
Từ hôm nói đến giờ tăng được từ 640 lên 655.
Chúc cụ thành công tiếp. Đánh đâu thắng đó.
Điểm số vni tăng 2% nhưng Hsg tăng 10% và dcl tăng 20%.
Các mã này đc vay kĩ quĩ 50% nên lợi nhuận hoàn toàn có thể là 20_40% đối với nđt nhận định cchuẩn và dám mạnh tay.

Ở trên e đã chia sẻ: trader khi nhận định sẽ dám/phải full hay sell all với nhận định đó.

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
Đây, e xin phép mợ ấy đem chút rêng twu lên đây nhé :D

Cụ / Mợ ấy phản biện mới hay cụ ạ, không nên đánh giá thấp cụ ấy. Nếu cụ thực sự có tài, có bản lĩnh và có tâm với anh em trên này, càng có người tham gia phản biện thì cụ càng có cơ hội chứng tỏ mình. Nếu là cụ em sẽ cảm ơn cụ / mợ ấy.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
nhố nhăng. chả thằng nào thấy ngon mà rủ người khác cùng ăn đâu.
cụ blue chốt câu cuối đúng quá!!!!
"Em mất quá nhiều, rất nhiều để cay đắng nói lên một điều là không nên giao tiền của mình cho người khác quản lý."

coolpix8700

Xe ngựa
nhố nhăng. chả thằng nào thấy ngon mà rủ người khác cùng ăn đâu.
cụ blue chốt câu cuối đúng quá!!!!
"Em mất quá nhiều, rất nhiều để cay đắng nói lên một điều là không nên giao tiền của mình cho người khác quản lý."
Câu này chẳng phải chỉ đúng với mỗi trứng!
Em dùng từ đìều khiển từ xa, tức là góp vốn cho người ta kinh doanh rồi hàng tháng chờ lấy lãi!
Đầu tiên thì lãi được chi trả có vẻ rất đều đặn, nhưng đến một ngày nào đó kinh doanh bắt đầu có vấn đề, thua lỗ triền miên rồi cụt sạch vốn. Với hệ thống pháp luật của VN thì cả kiểm toán vào cũng chẳng "bóc" ra để lãi được (như cái DA nhà máy thép ở TN đang ầm ỹ lên đấy, nhưng nhà ông giám đốc vật vưỡng to nhất nhì Tp.)!

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Câu này chẳng phải chỉ đúng với mỗi trứng!
Em dùng từ đìều khiển từ xa, tức là góp vốn cho người ta kinh doanh rồi hàng tháng chờ lấy lãi!
E nhớ ko nhầm thì chính cụ đã kể vc cụ mua phần lớn vốn của 1 dn cp và setup lại nó sao đó? Tức là cụ có phần vốn lớn ở dn đó, vậy các cổ đông còn lại toàn ngẫn hở cụ khi giao tiền cho cụ kd?

Cả TG này các cty cổ phần là hùng mạnh nhất...rất nhìu cty từ tư nhân đã cph để gia tăng sức mạnh và đc công chúng đầu tư đón nhận nồng nhiệt. Vậy ra tất cả các ndt đều ngẫn hết sao khi bỏ tiền cho ng khác dùng?

Trên sàn đã có tới trên dưới 1000 mã niêm yết, ngoài sàn cả vạn cty cp và do các cổ đông trong và ngoài dn góp vốn vậy họ đều có vấn đề hết sao cụ?

Các quĩ nước ngoài, các ndt nắm giữ các cp như VNM, VIC, HSG, HPG, PTB, CTD, BMP, SLS, TRA, DHG....đều thu lợi nhuận rất lớn thì lợi nhuận của họ là do may mắn hay hiểu biết về giá trị dn và bỏ tiền vào đó?

Tư duy như mấy cụ thì đã ko có nền kinh tế TT và cả TG ko có hàng tr tr cty cp...vậy các cụ chuẩn sao?

Cụ lý giải hộ e chút ợ!

fundraiser

Xe container
Cũng làm nghề nhưng mình cho rằng cụ chủ ko nên mời gọi đầu tư ở đây. Ở đây for fun là chính, cụ lập vài cái topic tư vấn hàng ngày mã này mã kia cho mọi người xem số lượng người quan tâm chứng khoán là thế nào, cũng xem luôn khả năng tư vấn của cụ chủ thế nào. Tt lúc lêm lúc xuống và phán đoán của mình cũng lúc đúng lúc sai khó nói lắm. Đợt này tt nóng thế này IC bên em cũng họp liên miên và cãi nhau như mổ bò, thế nên mới một cộng đồng không chuyên như forum này chuyện phản ứng là bình thường. E ngày xưa cungz thắng lớn và cầm quỹ giùm mọi người sau đó gặp downtrend cũng dính chưởng và tởn đến già. Tự làm tự hưởng thôi, cụ chủ chắc tay thì vay tiền bank mà trade. Mẹ, cty em nhiều ông tk nhân 5 nhân 10 trong sáu tháng qua em cũng tự kỷ vãi tè. Hên xui từng người nữa!

coolpix8700

Xe ngựa
E nhớ ko nhầm thì chính cụ đã kể vc cụ mua phần lớn vốn của 1 dn cp và setup lại nó sao đó? Tức là cụ có phần vốn lớn ở dn đó, vậy các cổ đông còn lại toàn ngẫn hở cụ khi giao tiền cho cụ kd?
Họ không giao trắng bác ạh!
Nếu không trực tiếp họ có đại diện trong Hội đồng quản trị-Ban kiểm soát và nhiều người vẫn hàng ngày là nhân viên, công nhân làm việc trong công ty. Họ chẳng ngớ ngẩn giao trắng cục tiền cho tụi em đâu!
Có ông anh cũng rất tinh tướng vì cty của ông ấy phát triển rất tốt. Đến chỗ tụi em toàn hô tại sao tụi bay không mở rộng thêm chỗ này, đầu tư thêm chỗ kia,...? Rồi ông cũng đầu tư ra ngoài lĩnh vực của ông ấy đang làm, thuê một giám đốc (đến khoe: "nó rất giỏi mày ạh!"). Rồi bù lỗ liên tục mỗi năm hơn chục tỷ, được đến măm thứ tư thì đến báo "tao cho nó đi rồi". Em hỏi "vui vẻ chứ?" thì ông ấy nói "chẳng có cách nào khác!" (chắc còn phải cảm ơn vì ông kia chấp nhận ra đi).

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Cũng làm nghề nhưng mình cho rằng cụ chủ ko nên mời gọi đầu tư ở đây. Ở đây for fun là chính, cụ lập vài cái topic tư vấn hàng ngày mã này mã kia cho mọi người xem số lượng người quan tâm chứng khoán là thế nào, cũng xem luôn khả năng tư vấn của cụ chủ thế nào. Tt lúc lêm lúc xuống và phán đoán của mình cũng lúc đúng lúc sai khó nói lắm. Đợt này tt nóng thế này IC bên em cũng họp liên miên và cãi nhau như mổ bò, thế nên mới một cộng đồng không chuyên như forum này chuyện phản ứng là bình thường. E ngày xưa cungz thắng lớn và cầm quỹ giùm mọi người sau đó gặp downtrend cũng dính chưởng và tởn đến già. Tự làm tự hưởng thôi, cụ chủ chắc tay thì vay tiền bank mà trade. Mẹ, cty em nhiều ông tk nhân 5 nhân 10 trong sáu tháng qua em cũng tự kỷ vãi tè. Hên xui từng người nữa!
E đến với nghề với tư duy "khác biệt hoá"...vậy nên e ko lạ khi cụ khác ý kiến với e vì e là ng chủ động ợ :)

Civic to Merc.

Xe container
Họ không giao trắng bác ạh!
Nếu không trực tiếp họ có đại diện trong Hội đồng quản trị-Ban kiểm soát và nhiều người vẫn hàng ngày là nhân viên, công nhân làm việc trong công ty. Họ chẳng ngớ ngẩn giao trắng cục tiền cho tụi em đâu!
Thưa cụ tất cả các cty cp trên sàn đều có các bộ phận như cty cụ đấy ợ. Đâu chỉ riêng cty cụ mới có kiểm soát hay hdqt.

Còn e mời các cụ mợ đồng hành, e đưa pa của e...các cụ đến với e họ cũng có yêu cầu của riêng họ. Những vị khách đến với e qua thớt này cũng đều làm thế chứ ko ai nhất nhất đồng ý với cái e đưa ra đâu.