[CCCĐ] Hồ Ba Bể - Bac Kan: chuyến đi cuối tuần đầy năng lượng.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
chuyến đi này của bọn em chỉ diễn ra chớp nhoáng trong hai ngày cuối tuần với một địa điểm không phải là quá đẹp về phong cảnh hay sang chảnh về tiện nghi. Nhưng đây là chuyến đi rất thành công của bọn em : vui vẻ , quậy hết mình, các thành viên thêm gắn kết với nhau hơn . Được hoà mình vào với thiên nhiên và sự chân thành mộc mạc ấm áp tình cảm của người dân vùng cao. Điều tuyệt vời hơn nữa là đoàn đi đông, 4 xe đều tự lái nhưng toàn hành trình đã rất an toàn, ngoại trừ lúc lên con BMW bị va phải viên đá làm vỡ tan quả lốp. Bọn e thực hiện rất nghiêm là ai lái xe là tuyệt đối ko bia rượu, ngoan không các cụ ?

Trời ơi nhìn Chã Avalon-Bg kìa anh Xe bo 4 banh :x:-*

duytrong

Xe lăn
Hồ Ba bể nằm cách thành phố Bắc Kan 75km ( em nghĩ phải dùng từ thị xã thì đúng hơn, dùng từ thành phố hơi bị dễ dãi quá vì Bắc Kan rất nhỏ nếu tính quy mô của một thành phố cấp 2 ). Đường từ Bắc Kan vào hồ khá quanh co nhưng đẹp, để mà phượt thì cũng tương đối phiêu rồi. Đường từ Hà nội lên Thái Nguyên và từ Thái nguyên lên Bắc Kan quá đẹp vì toàn cao tốc. Đường đi đoạn này cũng chả có gì để mà kể ngoại trừ chi tiết khi hết cao tốc đến Chợ Đồn Bắc Kan em bị các đồng chí csgt vẫy xuống thông báo quá tốc độ: 87/80. Sau vài câu trao đổi thì đôi bên cũng rất thoải mái với nhau, em hỏi:"tôi bị quá tốc độ đoạn nào vì tôi đi rất tuân thủ tốc độ" các đồng chí ấy nói là cuối đoạn đường cao tốc. E lắc não cật lực để kích hoạt các nơ ron thần kinh hoạt động rồi mãi mới nghĩ ra nếu bị quá tốc độ thì chỉ có 1 và duy nhất 1 thời điểm mà thôi: lúc e tăng ga để vượt con Kia biển 11 Cao bằng chạy rề rề cố tình chiếm đường phía trước. E hỏi có phải lúc mình vượt xe con không thì các đồng ý chỉ mỉm cười cực kỳ bí hiểm và chẳng nói gì, vậy là em cũng hiểu : "anh rất tốt nhưng em rất tiếc", sinh ra cái bẫy để mà bắt cáo chồn chứ không làm đẹp cho cuộc đời :D. Sau khi trao đổi tình cảm chân thành thắm đượm tình quân dân, em thấy các đồng chí nắng nôi vất vả quá nên có nhã ý mời các đồng chí uống cốc nước cho vơi bớt cái gay gắt của nắng tháng 7, nhưng vì đang vội nên e để các đồng chí ấy chủ động uống loại nước yêu thích với ngân sách là 200k vnđ.
Giá rẻ bất ngờ rồi,

duytrong

Xe lăn
Cụ hết sức bình tĩnh sẽ có đoạn tắm hồ. Đảm bảo cụ sẽ không có ngứa người mà chỉ ngứa cựa khi ngắm các em gái tắm hồ
Nguy hiểm nhỉ,chỉ sợ mình không cầm lòng thú được thì tù.

duytrong

Xe lăn
Em hóng thớt này để làm chuyến Hồ ba bể...

duytrong

Xe lăn
Gọi là hồ Baba cho nó phê cụ ạ.

huynhduy327

Đi bộ
Website
autel.vn
Đi như thế này thích quá, lập team đi 3-4 xe thì quá tuyệt

duytrong

Xe lăn
Đây là bạn Chinh chủ nhà đang ra bắt cá về nâú. Cá chép hồ nhìn đã muốn ăn gỏi

Nhà của Thầm - Chinh, tên dịch vụ hình như là nhà nghỉ homestay Ngọc Chinh
Mang bộ cần câu lên đây nữa thì tuyệt quá.

duytrong

Xe lăn
Boring hay exciting là do sở thích mỗi người. Nếu cụ thích ồn ào vui nhộn thì em can cụ nên cancel ngay kế hoạch. Còn muốn tìm một địa điểm nào không quá xa để sống chậm lại chút thì Ba Bể không phải là nơi quá tệ. Cá nhân e thì sẽ thu xếp cho trẻ con nhà em quay lại đây một chuyến cho chúng nó đi chăn lợn, bắt tôm sông
Đúng sở thích của em,sống chậm,yên ắng,thanh bình...

duytrong

Xe lăn
lão Chã nhuy nhiều quá ;))
gần chị e mà cứ cợi như này thì cũng hó chịu nhở :bz
iêm có bịnh sáng ra ái hay dựng, có hôm chị em đứng trên thành bể bơi gọi lên chụp ảnh mà cứ phải đứng rửa chân câu giờ mãi ko dám lên, vì khi mình đứng chụp ảnh thì 100% chị em sẽ dòm vào chỗ ấy :T mười mấy cặp mắt nó truyền điện thì ông cố nội thằng bé cũng dậy chứ chả riêng nó :^o
2-3h mới ngủ 5h đã dậy nên chủ quan mặc mỗi cái quần cây dừa đi biển, ko xịp, thế mà cứ dựng mãi không thoy... sau chúng nó vừa gọi gióng giả vừa cười là iêm biết ngay là chúng biết :))
Nghe cứ điêu điêu,sao bảo toàn đái vào giầy thôi...

duytrong

Xe lăn
Hết lão êy. Tầm 17 cân hơi là vừa miếng, xương xẩu mềm mại nhai nuốt dễ. Nếu dư dư quá thì bớt lại hai cái chân giò để sáng hôm sau nấu cháo ăn sáng rồi lên thuyền đi thăm hồ. Úi xời cứ gọi là quên sầu. Con lợn quay bọn em ăn còn xương xẩu hôm sau chủ nhà dậy sớm nấu cho nồi cháo, rắc tí hành, muối tiêu mắc khén vào...chậc chậc húp banh nồi luôn
Lão tả văn hay phết,em thích nhất đoạn húp banh lồi luôn.

duytrong

Xe lăn
sau một đêm rã rời vì rượu và vì ca hét sáng chủ nhật hơn 7h cả đoàn mới lục tục bò dậy. Chủ nhà đã chuẩn bị cho một nồi cháo nóng hổi, nhân thịt là xương và thịt lợn quay còn thừa từ tối trước. Bát cháo nóng với hành thơm, ởt cay, mắc khén thơm lừng làm xua tan đi hết sự rã rời của đêm hôm trước. Điều dặc biệt là dù uống nhiều thế nhưng sáng hôm sau người ngợm nhẹ tênh ko hề có một chút đau đầu. Đó là nồi rượu nhà Thầm Chinh nấu cho bọn em và chỉ có một can duy nhất, muốn mua mang về cũng ko có, muốn uống nữa phải đặt trước để nấu. Nồi cháo ngon đến nỗi mấy đứa con gái chả cần ý tứ cứ vét nồi quèn quẹt
Thế này thì vỡ lồi nhà người ta à.

duytrong

Xe lăn
Hay!!! Có dịp sẽ ghé Ba Bể, trc lên Núi Cốc cũng chả có gì, ko rõ hơn 10 năm có gì khác ko?
Lần trước em lẻn núi Cốc đến giờ là 15 năm rồi,giờ vẫn chưa lên thăm lại.lần trước lên đúngvlaf chán thật.

Red_Mer

Xe container
Cụ húp hết cháo chẳng thảo văn cụ cũng như cháo chảy. Đàn bướm của cụ xinh quá, đi cùng các em như này, ai chả ham nhỉ?
Lúc bơi cụ có bị các em ấy lột mất đồ không? Em cứ thắc mắc mãi cái chi tiết này.

Car68

Xe tải
Con Mex biển đẹp đấy cụ. Chúc cụ chủ thớt có chuyến đi zui vẻ :)