[Funland] Hồ Gươm bị trấn yểm đã cụ nào đã từng nghe ?

springsea

Xe container
Nói tay Hoàng Phúc nào đệ của Cao Biền ra tay trấn yểm Hồ Gươm cũng hài vãi. Hồ gươm thời cụ Lê Lợi oánh giặc xong mới có tích. Đến thời Tây lông khai hoá VM quy hoạch HN với trung tâm là hồ Gươm nên nó mới đẹp, mới uy nghiêm, nên thơ, rồi từ đó người ta mới tô vẽ tụ khí, long mạch, linh thiêng. Xét về phong thuỷ hồ Gươm có tác dụng điều hoà không khí, tô đẹp cảnh quan, thoát lũ cho TP (ngày xưa)...

pháo BM21 grad

Xe container
Nói tay Hoàng Phúc nào đệ của Cao Biền ra tay trấn yểm Hồ Gươm cũng hài vãi. Hồ gươm thời cụ Lê Lợi oánh giặc xong mới có tích. Đến thời Tây lông khai hoá VM quy hoạch HN với trung tâm là hồ Gươm nên nó mới đẹp, mới uy nghiêm, nên thơ, rồi từ đó người ta mới tô vẽ tụ khí, long mạch, linh thiêng. Xét về phong thuỷ hồ Gươm có tác dụng điều hoà không khí, tô đẹp cảnh quan, thoát lũ cho TP (ngày xưa)...
Cái cuyện Cao biền yểm hay Hoàng Phúc yểm thì em cũng như cụ là không tin, có điều ngày nay em thấy Hồ đang bị ô nhiễm trầm trọng, cụ rùa cũng chạy mất dép nhưng mà không biết chạy chỗ nào :))

XPQ

Xe lăn
Xô Ly các cụ!Em vừa ộp trên quán Nhà Tròn cùng các cụ Ốp phơ.Em thật.Tổ shi bố cái quán ấy nó vuông chằn chặn,tế mà nó dám tự xưng là Nhà Tròn.Thế đủ để các cụ hiểu,miếng đất chúng mình bàn,thực chả giá trị xu teng nào với Ngân hàng thế giới,chẳng qua cứ tự sướng thẩm du rồi bày đặt cho nó oai.Cao Biền mà giỏi thế,nó đã đươc cử sang Nhật Bản ,Triều Tiên hoặc Ai Lao Miến Điện.Thèm vào cái đất An Nam lam sơn chướng khí.Rách việc!

pháo BM21 grad

Xe container
Xô Ly các cụ!Em vừa ộp trên quán Nhà Tròn cùng các cụ Ốp phơ.Em thật.Tổ shi bố cái quán ấy nó vuông chằn chặn,tế mà nó dám tự xưng là Nhà Tròn.Thế đủ để các cụ hiểu,miếng đất chúng mình bàn,thực chả giá trị xu teng nào với Ngân hàng thế giới,chẳng qua cứ tự sướng thẩm du rồi bày đặt cho nó oai.Cao Biền mà giỏi thế,nó đã đươc cử sang Nhật Bản ,Triều Tiên hoặc Ai Lao Miến Điện.Thèm vào cái đất An Nam lam sơn chướng khí.Rách việc!
:)) Cụ mới ộp cùng mới mấy lão nhà WC bọn em chứ giề, có cả lão Vịt xanh nữa phỏng ? Cái thời Cao Biền có khi nóa chưa biết nhựt bổn nằm chỗ nào ý chứ :))

XPQ

Xe lăn
:)) Cụ mới ộp cùng mới mấy lão nhà WC bọn em chứ giề, có cả lão Vịt xanh nữa phỏng ? Cái thời Cao Biền có khi nóa chưa biết nhựt bổn nằm chỗ nào ý chứ :))
:)):)):)):))

Thế mới tài!Tay họ Cao nó còn chả biết Nhật Bủn nằm đâu,thế thì còn chả bằng mấy đứa trẻ con An Nam bây giờ.Sao đám phụ huynh chúng mình phải xoắn thế?

pháo BM21 grad

Xe container
:)):)):)):))

Thế mới tài!Tay họ Cao nó còn chả biết Nhật Bủn nằm đâu,thế thì còn chả bằng mấy đứa trẻ con An Nam bây giờ.Sao đám phụ huynh chúng mình phải xoắn thế?
Ai xoắn chứ em không xoắn :)) Em thì xoắn cái hồ Gươm giờ đang ngày một ô nhiễm trầm trọng. Còn chuyện phong thủy thì em vẫn tin là có thật nhưng bảo là Cao biền yểm cái đó thì không, có chăng là thằng khác cơ :))

XPQ

Xe lăn
Chả cần bác phải tin hay không.Phong thủy là có thật.Đỉm và nhà nác còn cho dựng hẳn 2 trường Đại học về phong thủy ở HN cơ.

slaz8

Xe ba gác
Ai xoắn chứ em không xoắn :)) Em thì xoắn cái hồ Gươm giờ đang ngày một ô nhiễm trầm trọng. Còn chuyện phong thủy thì em vẫn tin là có thật nhưng bảo là Cao biền yểm cái đó thì không, có chăng là thằng khác cơ :))
Phàm cái chỗ lõm xuống có tí nước mà khộng được thằng nào YỂM vào mí đáng sợ ;))

pháo BM21 grad

Xe container

pháo BM21 grad

Xe container
Chả cần bác phải tin hay không.Phong thủy là có thật.Đỉm và nhà nác còn cho dựng hẳn 2 trường Đại học về phong thủy ở HN cơ.
Có chuyện này rồi à cụ ? Hôm nay cụ nói em mới biết, cụ có thể nói tên 2 trường đó giúp em được không ạ ? Thanks cụ.

Pumzen

Xe ba gác
Lão toàn nghe báo đài nhà mình đưa tin vớ vẩn,nhất là cái lão HĐ.Đ...cháu là thổ dân của HHK,suốt ngày tắm hồ khi còn bé,lúc đó hồ mới là ô nhiễm thực sự vì nhà máy điện có xưởng cơ khí gần ngay hồ. Hàng ngày họ xả dầu nhớt trực tiếp ra hồ,tạo thành 1 lớp váng 7 sắc cầu vồng....chưa kể Nhà Thủy Tạ cũng xả trực tiếp xuống hồ. Thậm trí dân tình xả rác xuống hồ chiếm tới 1/6 diện tích hồ....đó là những năm thập kỷ 80. Ấy vậy mà sinh thái của hồ vẫn phát triển đều đặn,tôm cá lúc đấy là nguồn thực phẩm chủ yếu cung cấp cho các hộ dân xung quanh hồ,trong đó có nhà cháu...:))
Hồ bây giờ sạch gấp hàng chục lần như thời nhà cháu ...cụ ợ.

springsea

Xe container
Địa linh nhân kiệt là nơi sản sinh ra những nhân tài nó khác cụ ợ, đất HN là nơi phát về phú quý chứ không phải phát về nhân tài. Có muốn ôm chân ông phong thủy cũng không phải là dể đâu cụ.
:)) HN đất ngã ba, ngã bẩy nơi sông núi hội tụ, lại có đồng bằng rộng lớn nên phát về kinh tế. Tụ khí là tụ mấy con sông, con đường, toàn huyết mạch buôn bán. Còn nói đất phát phải là QN, chả khác gì mấy thằng Trung Đông, cứ đào đất lên đủ ăn mấy đời. Kể ra Cao Biền trình còi, cả bể than Đông Bắc không trấn, đi trấn cái ao tù thả rùa :))

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe lăn
Có chuyện này rồi à cụ ? Hôm nay cụ nói em mới biết, cụ có thể nói tên 2 trường đó giúp em được không ạ ? Thanks cụ.
Đại học Kiến trúc và Đại học Xây dựng đây thây!Ô thế bác nghĩ phong thủy là chi rứa?

pháo BM21 grad

Xe container
Lão toàn nghe báo đài nhà mình đưa tin vớ vẩn,nhất là cái lão HĐ.Đ...cháu là thổ dân của HHK,suốt ngày tắm hồ khi còn bé,lúc đó hồ mới là ô nhiễm thực sự vì nhà máy điện có xưởng cơ khí gần ngay hồ. Hàng ngày họ xả dầu nhớt trực tiếp ra hồ,tạo thành 1 lớp váng 7 sắc cầu vồng....chưa kể Nhà Thủy Tạ cũng xả trực tiếp xuống hồ. Thậm trí dân tình xả rác xuống hồ chiếm tới 1/6 diện tích hồ....đó là những năm thập kỷ 80. Ấy vậy mà sinh thái của hồ vẫn phát triển đều đặn,tôm cá lúc đấy là nguồn thực phẩm chủ yếu cung cấp cho các hộ dân xung quanh hồ,trong đó có nhà cháu...:))
Hồ bây giờ sạch gấp hàng chục lần như thời nhà cháu ...cụ ợ.
Cái này thì các cụ ngoài đó mới biết chứ nhà cháu phía trong này thì chịu, cơ mà hôm nghe truyện tiếu lâm thấy có người bảo cụ rùa sau khi được chửa khỏi bệnh thì không dám xuống hồ ( chắc sợ quá :)) ) Cháu nghe bảo thả xuống phát là cụ rùa phi vội lên bờ ngay =)) không biết có phải vậy không :-?

pháo BM21 grad

Xe container
Đại học Kiến trúc và Đại học Xây dựng đây thây!Ô thế bác nghĩ phong thủy là chi rứa?
Phong thủy là môn khác chứ còn máy cái môn kiến tờ rúc thì em cũng có học sơ qua rồi, cóp đủ kiểu âu, mỹ rồi thái lan, khựa ....... ấy mà.

pháo BM21 grad

Xe container
Hềnh như một cái ở Nguyễn Trãi, Hà Đông, một cái đoạn đầu đường Giải Phóng :)
Không biết trình đến đâu, em cũng có đọc qua món này rồi, nó liên quan đến cả lý số rồi hình thế vân vân và vân vân nói chung là em cũng chả hiểu giề, em nghi lại đào tạo ra một loạt thầy phong thủy dỏm lém :D

Patriots

Xe lăn
Cháu thấy bảo thế này, Cao Biền trấn yểm tất mọi nơi chỉ có miền trung mạn châu Hoan châu Ái có con rồng què thì không diệt thôi ạ, cái này là nói chuyện thấy các cụ nói thế, nhưng cháu mong đó là chuyện tầm phào, vì cũng chỉ là câu chuyện, ai chứng minh nó ra sao?