[Funland] Hộ khẩu và đăng kí thường trú

andang112

Xe tăng
Vài chục thì cũng phải làm thôi
Không làm thì con cụ chỉ dùng được tạm trú đến hết lớp 9.
Vãi các cụ tư vấn, nếu gia định cụ đã có nhà chính chủ, có sổ đỏ, đã đăng ky tạm trú ở đó trên 1 năm thì ko mất đồng nào nhé; nếu chưa có tạm trú đủ 1 năm thì nhờ công a hợp thức hết 5trieu từ a đen Z

hello77

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, hôm qua em đến công an phường hỏi về đăng kí thường trú. Nhà Hà Nội thì em có rồi, nhưng anh công an còn bảo là cần mang cả sổ hộ khẩu để thu hồi. Em thì cũng ko muốn mang, vì sổ hộ khẩu dùng chung với bố mẹ ở quê. Các bác cho em hướng giải quyết ạ?

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Vãi các cụ tư vấn, nếu gia định cụ đã có nhà chính chủ, có sổ đỏ, đã đăng ky tạm trú ở đó trên 1 năm thì ko mất đồng nào nhé; nếu chưa có tạm trú đủ 1 năm thì nhờ công a hợp thức hết 5trieu từ a đen Z
Cụ chả đọc từ đầu.
Em bảo giá cả thì ra hỏi trực tiếp các anh ấy cho nhanh.
Cụ ấy bảo sợ các anh ấy hét giá đôi chục.
Em mới bảo là đôi chục thì lúc cần vẫn phải làm. ( Chẳng hạn làm hộ khẩu cho con thi vào cấp 3 )
Chứ hỏi trên này thì mỗi chỗ mỗi khác, mỗi người 1 cách làm khác nhau biết thế nào được.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em kể hầu các cụ 1 chuyện cười của Tây:
Có 1 chú bị nghi ngờ tham gia cướp của giết người, tội này có thể tù chung thân . Gia đình lo lắm quyết định chạy án để cứu quý tử. Họ đề nghị chi số tiền lớn để chỉ tù 5 năm. Khi ra tòa thì bị kết án 5 năm đúng như yêu cầu. Gia đình mừng lắm liền mang tiền đến trao như thoả thuận. Người nhận tiền bảo: Nói thật với gia đình là vụ này khó lắm, nói mãi họ mới chịu 5 năm đấy. Họ yêu cầu tha bổng cậu nhà vì không có chứng cứ :))

Vụ làm thường trú cũng vậy. Cụ nào muốn làm lâu thì phải có chi phí nhé ;))

Phạm Thị Thanh Nhàn

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm
Em cũng đang đau hết cả đầu đi xin sếp hàng dài đây bác, làm xong còn cin cho con vào lớp 1 ạ

KeanuR

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, hôm qua em đến công an phường hỏi về đăng kí thường trú. Nhà Hà Nội thì em có rồi, nhưng anh công an còn bảo là cần mang cả sổ hộ khẩu để thu hồi. Em thì cũng ko muốn mang, vì sổ hộ khẩu dùng chung với bố mẹ ở quê. Các bác cho em hướng giải quyết ạ?
Thủ tục hành chính không có nộp hộ khẩu cũ, mà mình có phải chủ hộ đâu mà thu hồi
Cụ thử nộp Online xong yêu cầu họ ra văn bản xem, chứ hộ khẩu giờ cả chục người mà nộp mất sau con cái đi học thì làm thế nào
Đúng là trên trải thảm dưới trải đinh

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

Root Sudo

Xe tải
Các cụ đi làm thủ tục nhập khẩu CAP có yêu cầu xuất trình bản gốc sổ đỏ không? Em đã có bản công chứng nhưng CAP vẫn bắt mang bản chính đi, bản chính thì em để ngân hàng, họ lại yêu cầu em xin xác nhận của ngân hàng.

202

Xe container
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm
Lên bình thường, các anh hướng dẫn sao làm vậy

boy_spott

Xe điện
Mợ ở phường nào

tuanmilo

Xe tải
Các cụ lên thẳng quận luôn.
Sau 2 lần quay giấy
Không hề nhé cụ, lên trực tiếp quận là không mất 1 xu
Chuẩn luôn.
Các cụ cứ lên quận mạnh mẽ như lúc gõ bàn phím trên mạng ấy.
3 tiếng là tự làm xong cho mình và gia đình chỉ tốn 15k tiền xăng và gửi xe thôi.
Tiền lo sợ để về nhà mua bánh mỳ cho chồng con ăn cho sướng.

Bimm

Xe đạp
Thu lại cụ ạ, em gửi hs online, công an phường chủ động gọi mời mình đến làm, lần 1 em k mang sổ hk giấy của các cụ đi nên phải đi thêm lần nữa, hôm sau đến thì hà nội siết chặt c. An phường bảo có chỉ thị k tiếp dân, ku em đang cần gấp nên gọi lên hotline cổng dịch vụ công quốc gia hỏi, lúc sau công an phường lại gọi bảo đem hs ra, chỉ cần bản chứng thực sổ đỏ, sổ hộ khẩu gốc, bản sao giấy khai sinh, bản sao căn cước là xong, mất 30k hẹn 1 tuần trả lời
Cụ k muốn nộp lại sổ thì cứ nói bừa là mất rồi coi sao :D, chứ về mặt hồ sơ nộp online em vẫn khai là bản sao, giấy hẹn cũng ghi bản sao nhưng lại thu xừ bản chính của nhà em
Thôi có khi vẫn phải nộp cụ ah, như trong luật có quy định khi có thay đổi thông tin trong sổ HK thì sẽ thu sổ và k cấp lại nữa.

ChacuaTit

Xe tăng
Mợ cứ lên phường nhớ cầm theo mấy hộp chè gọi là cây nhà lá vườn và xem các A ý xem sao

ngocquybk

Xe điện
Thu lại cụ ạ, em gửi hs online, công an phường chủ động gọi mời mình đến làm, lần 1 em k mang sổ hk giấy của các cụ đi nên phải đi thêm lần nữa, hôm sau đến thì hà nội siết chặt c. An phường bảo có chỉ thị k tiếp dân, ku em đang cần gấp nên gọi lên hotline cổng dịch vụ công quốc gia hỏi, lúc sau công an phường lại gọi bảo đem hs ra, chỉ cần bản chứng thực sổ đỏ, sổ hộ khẩu gốc, bản sao giấy khai sinh, bản sao căn cước là xong, mất 30k hẹn 1 tuần trả lời
Cụ k muốn nộp lại sổ thì cứ nói bừa là mất rồi coi sao :D, chứ về mặt hồ sơ nộp online em vẫn khai là bản sao, giấy hẹn cũng ghi bản sao nhưng lại thu xừ bản chính của nhà em
Em nộp hồ sơ online chuyển khẩu từ huyện Thanh Trì về Cầu Giấy nhưng vướng mã định danh của 2 bé nhà em chưa có lên k nộp Online đc. Không biết các cụ có vướng k ?