Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fairytale

Xe máy
Hỏi bác Top ạ:
Em chạy Forte SX 2011 và +, - thích hợp trên vô lăng... Thực sự đã thử nhưng không thấy có gì khác biệt. Cũng có thể do Em không biết sử dụng?

cocain

Xe máy
Hỏi bác Top ạ:
Em chạy Forte SX 2011 và +, - thích hợp trên vô lăng... Thực sự đã thử nhưng không thấy có gì khác biệt. Cũng có thể do Em không biết sử dụng?
Em ko kiểu cụ nói khác biệt về gì? +, - tích hợp trên vô lăng 1 bên cho volume, 1 bên cho set chế độ cruise.

pna2308

Xe đạp
xedieu la ai the? Sao biet pna2308? Mà sao lại nhầm lẫn tai hại thế nhỉ????

Fairytale

Xe máy
Em ko kiểu cụ nói khác biệt về gì? +, - tích hợp trên vô lăng 1 bên cho volume, 1 bên cho set chế độ cruise.
Quên không nói rõ là Em muốn hỏi về tăng giảm số (D+,D-) được thích hợp trên vô lăng của Forte SX 2011. (Không phải tăng giảm âm lượng)

Chỉnh sửa cuối:
Bác Top cho em hỏi cái:

xe em santafe gold bị mất chìa khóa giờ chỉ còn duy nhất một cái, em muốn làm thêm cái dự phòng cho chắc ắn thì có thể làm ở đâu và hết nhiêu tiền ạh. ( em muốn làm chìa có remote có được không )
Việc làm thêm chìa thì các xưởng của Hyundai đều làm được, giá cả thì em không đề cập ở đây nhưng phụ thuộc vào xe bác dùng loại chìa khóa gì cụ ạ. Mẫu xe cụ đi chỉ có chìa rời và điều khiển rời, không có loại tích hợp 2 in 1.

Hỏi bác Top ạ:
Em hiểu ý bác, hai cái lấy đó chuyên môn gọi là PADLE SHIFT, làm cho giống siêu xe bác ạ, tuy nhiên chức năng thì không được như siêu xe, siêu xe dùng công nghệ "Fly by wire" và không có cần số nữa.
Chức năng hai cái lẫy này của cụ là dùng để chuyển số ở chế độ số thể thao, nó giống hệt số (+) / (-) ở cần số và đương nhiên nó chỉ có tác dụng khi cụ chuyển cần số sang chế độ Sport.

xedieu la ai the? Sao biet pna2308? Mà sao lại nhầm lẫn tai hại thế nhỉ????
Cụ lái mới nên bị bọn "xedieu" nó lừa đấy cụ ơi, cái chữ ký làm cho nó FUN theo tiêu chí của OF cụ ạ. Cụ tìm em khác, thế nào cũng có em có cái chữ ký :" Khiếp đêm qua pna2308 khỏe thế, làm xong ngáy rõ to, em gọi dậy làm tiếp mà anh chả biết gì..............".

pna2308

Xe đạp
Cụ Hát Tóp ơi, cụ cho em hỏi, nước rửa kính em dùng nước máy thông thường đổ vào có được ko ạ?
Em mới tậu con Sorento 2011, máy xăng 2.4L tuần trước! Mà em chả có kinh nghiệm tẹo nào về xe, lần đầu tiên mua xe ạ!
Mong cụ giúp đỡ!
Tiện hỏi cụ luôn là xưởng Kia Trường Hải ở Tứ Hiệp, Giải Phóng có bảo dưỡng sửa chữa tốt ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

pna2308

Xe đạp
Cụ lái mới nên bị bọn "xedieu" nó lừa đấy cụ ơi, cái chữ ký làm cho nó FUN theo tiêu chí của OF cụ ạ. Cụ tìm em khác, thế nào cũng có em có cái chữ ký :" Khiếp đêm qua pna2308 khỏe thế, làm xong ngáy rõ to, em gọi dậy làm tiếp mà anh chả biết gì..............".
Sao lại lừa kiểu thế hả cụ? Vợ 1 nhà em mà lên đây đọc được thì có mà đập bẹp cả con vợ 2 mất thôi!

Cụ Hát Tóp ơi, cụ cho em hỏi, nước rửa kính em dùng nước máy thông thường đổ vào có được ko ạ?
Em mới tậu con Sorento 2011, máy xăng 2.4L tuần trước! Mà em chả có kinh nghiệm tẹo nào về xe, lần đầu tiên mua xe ạ!
Mong cụ giúp đỡ!
Tiện hỏi cụ luôn là xưởng Kia Trường Hải ở Tứ Hiệp, Giải Phóng có bảo dưỡng sửa chữa tốt ko ạ?
Cụ hoàn toàn có thể dùng nước máy, pha chút nước rửa bát + ít cồn, nghe có vẻ phản khoa học nhưng nhà cháu dùng cả chục năm nay chả sao cả, tiền không quan trọng nhưng quan trọng là nó tiện cụ ạ.
Vấn đề bảo dưỡng thì làm đâu cũng được còn xử bệnh thì các cụ xài KIA trên OF này toàn chạy sang Hyundai làm thôi, KIA ở ta đang bị mang tiếng rất xấu về dịch vụ sau bán hàng cụ ạ.

m0978889969

Xe máy
Bác nào có Fe2010 như em không . em đang chạy con Zace vs Altis 2010 . nhất là con Altis em thấy lái nhẹ lắm , ngồi ung dung xoay vô lăng . By h nhà em đổi con Fe2010 . Sao em thấy lái nặng thế . Nặng hơn so với em Altis kia nhiều . đứng yên mà quay đầu cứ là phải dùng 2 tay . 1 tay thì cũng được nhưng mà chậm . 2 tay mới nhanh . KO biết là do xe Fe nó nặng thế vì lốp to không . Hay vì xe của em . hay có cách chỉnh cho nhẹ đi . Bác nào biết bảo em với ah.

Fairytale

Xe máy
Em hiểu ý bác, hai cái lấy đó chuyên môn gọi là PADLE SHIFT, làm cho giống siêu xe bác ạ, tuy nhiên chức năng thì không được như siêu xe, siêu xe dùng công nghệ "Fly by wire" và không có cần số nữa.
Chức năng hai cái lẫy này của cụ là dùng để chuyển số ở chế độ số thể thao, nó giống hệt số (+) / (-) ở cần số và đương nhiên nó chỉ có tác dụng khi cụ chuyển cần số sang chế độ Sport.
Cảm ơn Bác đã trả lời câu hỏi của Em.
Vấn đề là cần số của SX 2011 lại không được thiết kế như những bản cũ Bác ạ
Hình bản cũ

Còn cần số của SX 2011 chỉ thẳng 1 đường từ trên xuống dưới, D+, D- được đẩy lên volang với 2 cái lẫy nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn Bác đã trả lời câu hỏi của Em.
Vấn đề là cần số của SX 2011 lại không được thiết kế như những bản cũ Bác ạ]
Bình cũ riệu mới thôi cụ ơi, khi để ở "D" cụ vẫn gạt ngang được, chắc chắn 100% đấy!

Boing767

Xe điện
Bình cũ riệu mới thôi cụ ơi, khi để ở "D" cụ vẫn gạt ngang được, chắc chắn 100% đấy!
Cụ Hardtop ơi cho cháu hỏi nhờ tý : Gẫu nhà cháu chạy Huyndai I 20 cháu ko để ý lúc mua đến hôm nay chạy mới thấy ko có auto look kiểu 20/30km cửa tự khóa cụ cho cháu hỏi I 20 có ko ạ ? và ko có thì có thể set lại đc ko ạ !
Thanks cụ.

tulanhdidong

Đi bộ
Gui các bác:
Em đang đi em SF 2007. dạo này em đi thấy nó không êm, có khả năng giảm xóc truoc bị chảy dầu. Cho em hỏi giảm xoc của em nó có bảo duong duoc không hay phải thay thế.

Fairytale

Xe máy
Ngay sau khi xe cho mượn về tới, Em đã thử theo lời Bác Top, kết quả: Ở D có thể gạt sang trái và khi đó phím D+, D- trên volang mới có hiệu lực.
Thank Bác Top nhiều :x
(Mất sách hướng dẫn ngay khi nhận xe, nhiều thứ phải mò mẫm, hỏi han quá.)

Chỉnh sửa cuối:

pro.9x

Xe hơi
Mong cụ giúp đỡ!
cụ vào đây cụ nhá.cả một hội so sinh hoạt ở đấy ạ http://www.otofun.net/threads/131308-trao-doi-kinh-nghiem-su-dung-xe-kia-sorento-2010-limited-premium

Trạng thái
Thớt đang đóng