Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Challenger77

Xe tăng
Cụ đừng nghe cụ Cua xui dại, cái rốn xả đó chỉ dùng để xả cặn trong két nước thôi, còn nước trong động cơ và các hệ thống khác, kể cả trong HT sưởi ca-bin thì phải đến hãng người ta làm cho cụ ạ, cụ đã không có nghề lại tự nhận là mù tịt thì không nên tự làm.
Cám ơn Cụ đã chỉ bảo, nhưng nếu như em vẫn tắt máy, chỉ xả ra và đổ bù vào thì có được không? Lâu rồi em chỉ đổ bù nước đun sôi vào thôi, nên cũng muốn đổ bù nước làm mát chuyên dụng. Hehe.
Quả này chắc mang ra Gara.

Cám ơn Cụ đã chỉ bảo, nhưng nếu như em vẫn tắt máy, chỉ xả ra và đổ bù vào thì có được không? Lâu rồi em chỉ đổ bù nước đun sôi vào thôi, nên cũng muốn đổ bù nước làm mát chuyên dụng. Hehe.
Quả này chắc mang ra Gara.
2,5 đến 3 năm mới phải thay bác ạ, cứ bổ sung nước là được rồi vì chỉ có nước mới bay hơi khỏi dung dịch làm mát. Nếu bác biết được chính xác chất có cái màu xanh xanh ấy là chất gì thì bác có thể bổ sung hoặc thay thế phần bác đã xả ra thùy thích.

tellme

Xe tăng
Câu hỏi này đã có rất nhiều người hỏi rồi cụ ạ, cái chỉ số đó là chỉ số "tức thời" chứ không phải là bình quân cụ ạ, như BIM, Mẹc đời cũ, nó dùng đồng hồ kim thì nếu cụ ga thốc, kim nó gác luôn lên vị trí 35l/100km.
Cảm ơn cụ Hardtop.
Nhưng như thế là xe em tốn dầu quá phải k0 ạ?

Challenger77

Xe tăng
2,5 đến 3 năm mới phải thay bác ạ, cứ bổ sung nước là được rồi vì chỉ có nước mới bay hơi khỏi dung dịch làm mát. Nếu bác biết được chính xác chất có cái màu xanh xanh ấy là chất gì thì bác có thể bổ sung hoặc thay thế phần bác đã xả ra thùy thích.
Thanks Cụ.

Getz7125

Xe tăng
Bẩm cụ Hardtop và các cụ khác bắt bệnh vợ 2 giúp em với
Cháu đi xe Getz 1.4 AT chính hãng Hyundai Thái Hà, chưa được 1000km thì hôm nay, thương nhớ miền trung, em nó đổ bệnh rồi các cụ ơi.

Hiện tượng của em nó lúc đầu là chết xi nhan, gạt các kiểu ko lên đèn (bấm nút dừng khẩn cấp thì vưỡn nháy)
Lúc lấy xe, em có lùi 1 tý thì vẫn ngon (lúc ấy đã biết xi nhan chết), về đến nhà 1 cái thì thôi rồi lượm ơi. Em nó KHÔNG LÙI ĐƯỢC. Vào số D thì giật cục y như cái hồi mới đi ko biết cách vào số, số R thì ga thoải mái mà nó không hề nhúc nhích, đẩy vã mồ hôi mới vào được nhà cháu.

Cháu có gọi điện đến cụ Khôi phệ nhờ tư vấn và may cho số cháu là cụ Khôi nhận lời sáng mai qua giúp.

Dưng cơ mà cháu vẫn ức, xe cháu chạy chưa được 1000, chưa bảo dưỡng lần đầu, thế mà lăn ra chết.

Các cụ cho cháu hỏi Huyndai giải phóng sáng mai có làm việc không ah? cháu gọi cậu sales bán hàng cho cháu nhưng đúng là ko tin tưởng được, cháu hỏi các cụ trước, mai có gì còn xử lý

aivayta2402

Xe máy
bác ơi,xe getz 1.1 mt của em mới mua,chạy thử thấy khi vào số lùi nghe cạch 1 phát khá to,bác xem dùm em ah,có nghiem trọng ko ah? vào các số khác nghe nhỏ hơn ( em đã đạp hết côn)

Bẩm cụ Hardtop và các cụ khác bắt bệnh vợ 2 giúp em với
Cháu đi xe Getz 1.4 AT chính hãng Hyundai Thái Hà, chưa được 1000km thì hôm nay, thương nhớ miền trung, em nó đổ bệnh rồi các cụ ơi.

Hiện tượng của em nó lúc đầu là chết xi nhan, gạt các kiểu ko lên đèn (bấm nút dừng khẩn cấp thì vưỡn nháy)
Lúc lấy xe, em có lùi 1 tý thì vẫn ngon (lúc ấy đã biết xi nhan chết), về đến nhà 1 cái thì thôi rồi lượm ơi. Em nó KHÔNG LÙI ĐƯỢC. Vào số D thì giật cục y như cái hồi mới đi ko biết cách vào số, số R thì ga thoải mái mà nó không hề nhúc nhích, đẩy vã mồ hôi mới vào được nhà cháu.

Cháu có gọi điện đến cụ Khôi phệ nhờ tư vấn và may cho số cháu là cụ Khôi nhận lời sáng mai qua giúp.

Dưng cơ mà cháu vẫn ức, xe cháu chạy chưa được 1000, chưa bảo dưỡng lần đầu, thế mà lăn ra chết.

Các cụ cho cháu hỏi Huyndai giải phóng sáng mai có làm việc không ah? cháu gọi cậu sales bán hàng cho cháu nhưng đúng là ko tin tưởng được, cháu hỏi các cụ trước, mai có gì còn xử lý
Xe cụ có lắp thêm cái gì không?? Bệnh này nhà cháu dự là bị cháy cái cầu chì đèn báo lùi cụ ạ, cụ kiểm tra trước, nếu thay mà hết bệnh thì khỏi phải đi viện, cầu chì số lùi nằm ở bảng cầu chì ngay cái đầu gồi chân trái của cụ.

bác ơi,xe getz 1.1 mt của em mới mua,chạy thử thấy khi vào số lùi nghe cạch 1 phát khá to,bác xem dùm em ah,có nghiem trọng ko ah? vào các số khác nghe nhỏ hơn ( em đã đạp hết côn)
Số sàn xe nào chả thế, không bệnh tật gì đâu cụ ạ.

Getz7125

Xe tăng
Xe cụ có lắp thêm cái gì không?? Bệnh này nhà cháu dự là bị cháy cái cầu chì đèn báo lùi cụ ạ, cụ kiểm tra trước, nếu thay mà hết bệnh thì khỏi phải đi viện, cầu chì số lùi nằm ở bảng cầu chì ngay cái đầu gồi chân trái của cụ.
Cám ơn cụ Tóp, nhà cháu đã mời được cụ Khôi phệ, và nếu ko có gì thay đổi, cụ Phệ sẽ thịt nó giúp cháu sau 30 phút nữa.
Có gì nhà cháu sẽ rì pọt sau ạ. Cám ơn cụ Tóp và cám ơn trước cả cụ Phệ nữa

Getz7125

Xe tăng
Nhà cháu cảm ơn cụ Tóp và cụ Phệ.
Bệnh xe nhà cháu đúng là xuất phát từ quả camera lùi. Cầu chì ko chết như cụ Tóp dự mà là dây điện đấu ko được cẩn thận lắm.
Đích thân cụ Phệ làm giúp cháu, thay dây điện to hơn, đấu lại gọn gàng hơn, giờ thì ngon rồi.
May quá, cháu cứ tưởng trọng bệnh, hóa ra chỉ hắt hơi sổ mũi.

Nhân tiện hỏi cụ Tóp, xe cháu có phải chỉnh lại ga-lăng-ti gì đó ko, cho nó đỡ ăn xăng ấy ah.? đường trường cháu chưa đo nhưng trong phố tầm gần 13 lít.

tYt0n

Xe đạp
cụ ơi! cháu nhỏ quá chưa đủ tuổi cưới vợ 2.
Nhưng hình như thì cô vợ 2 của cụ không chỉnh được galangty đâu.
việc cung cấp nhiên liệu cho động cơ của cô ấy do ECU điều khiển và phụ thuộc vào nhiều thông số cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

KFchip

Xe đạp
Hôm nọ em chở 1 ẻm tay hơi to, ẻm làm gẫy nút lên xuống kính cửa sau xe Forte (ẻm đã đền bằng nút khác nhưng không lắp vào xe được
). Các Kụ cho em hỏi cái này mua ở đâu được nhỉ??????
Em cảm ơn các Kụ

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Top ơi, cháu đang đi Forte sắp bảo dưỡng 15k km, mấy lần trước em qua TH nó cho em 20W-50, rồi sang Hyundai thì thay 15W-40, giờ định sang TH chi nhánh khác (tiện nơi em làm một số việc) nó lại báo cho em thay 10W-40. Vẫn biết là trong bảng dùng dầu nhớt theo nhiệt độ là ok, nhưng với xe nội địa này thì nhớt nào phù hợp nhất cụ? Em ở xì gòn ạ. Thanks cụ.

lopbeo

Xe tải
Cụ Top cho cháu làm phiền cụ chút ạ,chả là con vợ i30CW của cháu dạo này thấy mọi người ngồi sau kêu điều hòa không mát,cửa gió dưới gầm thì thổi ra toàn hơi nóng cụ ạ.Cháu không tin thò tay rờ thử dưới gầm ghế phụ thì đúng như vậy.Hình như trước cháu có đọc trong thớt nào đó có nói về hiện tượng này nhưng tìm mãi không thấy.Cụ chẩn bệnh giùm cháu nhé.

@ all: Thớt này của nhà cháu đã quá dài so với tiêu chuẩn của OF, vậy nhà cháu xin phép các cụ cho phép cháu khóa thớt và mở thớt mới, mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ.
Một số câu hỏi cháu chưa giử nhời các cụ, nhà cháu sẽ move về bên kia.

ngaydoclap

Xe container
@ all: Thớt này của nhà cháu đã quá dài so với tiêu chuẩn của OF, vậy nhà cháu xin phép các cụ cho phép cháu khóa thớt và mở thớt mới, mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ.
Một số câu hỏi cháu chưa giử nhời các cụ, nhà cháu sẽ move về bên kia.
Vâng thưa cụ, để em chốt phát đã :D

Trạng thái
Thớt đang đóng