Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vo danh

Xe đạp
bạn thử cái này nhé, xe tôi và xe bạn chỉ khác nhau mỗi seri đàng sau ;). của tôi đầu 85 ra sau:41::41:
Vậy là em cũng bớt chút ít rồi, :41: bác. Thôi em dành thời gian để bác tiếp các anh em khác, lần sau sẽ tiếp tục làm phiền bác (k)

Civic2306

Xe điện
Mấy hôm nay trời nắng nóng, chỗ đỗ xe cơ quan em lại không có mái che và cây nên hầu như phơi nắng 100% từ sáng tới tối. Lúc trưa, xót ruột quá em ra mở cửa xe chui vào sờ thử các chỗ nhựa xem thì thấy nó nóng bỏng tay, cảm giác nhựa như bị mềm ra, nói chung là xót ruột lắm. Bác HT cho em hỏi là liệu nắng nóng vậy có ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của SF không? xét về cả nội thất, ngoại thất và các thiết bị khác

Mấy hôm nay trời nắng nóng, chỗ đỗ xe cơ quan em lại không có mái che và cây nên hầu như phơi nắng 100% từ sáng tới tối. Lúc trưa, xót ruột quá em ra mở cửa xe chui vào sờ thử các chỗ nhựa xem thì thấy nó nóng bỏng tay, cảm giác nhựa như bị mềm ra, nói chung là xót ruột lắm. Bác HT cho em hỏi là liệu nắng nóng vậy có ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của SF không? xét về cả nội thất, ngoại thất và các thiết bị khác
Câu trả lời của em ở trang 13 bác ạ! Các thiết bị thì không sao nhưng vật liệu nội thất thì đương nhiên là ảnh hưởng rồi.

longknu

Xe buýt
Em vẫn nhấn nút A/C (không phải rear A/C). Còn cửa gió thì em vẫn mở. Nếu vậy thì nguy rồi.
Trên Taplo của xe bác phải có nút A/C và Rear A/C thì xe bác mới có giàn điều hòa thứ hai. Khi muốn bật DH giàn sau bác phải
1-bật A/C;
2- bật rear A/C;
3 - mở quạt ở cửa gió hàng ghế thứ 3.

Vietroad111

Xe buýt
Trang 13 phần 1 đã Bác nòa kiểm tra chưa (l)

manhodessa

Xe tải
Xe cụ đã dán V kool chưa , dán xong dỡ hơn nhiều đấy . Xe để ngoài trời không sao đâu bác , xe thiết kế để đi phơi nắng phơi mưa . Xe này chạy được cả -30 độ tất nhiên nếu không bị đóng đặc Diesel . Trong nfay có bác Carrotdad bảo dán V kool xe trước 5 năm sau nội thất vẫn như mới . Em không quảng cáo cho V kool đâu đấy nhé:21:

mê utu

Xe tải
Bác Hardtop cho e hỏi: theo hướng dẫn thì xe Getz có mâm 15 nhưng ở bản 1.4 và 1.6 vậy xe e là 1.1 có lắp mâm 15 được không Bác, có ảnh hưởng tới kỹ thuật không và ở xưởng 199 MK có bán loại mâm này của Getz không?
Cảm ơn Bác trước, rất cảm kích trước sự nhiệt tình của Bác, mong 1 ngày được gặp Bác

Bác Hardtop cho e hỏi: theo hướng dẫn thì xe Getz có mâm 15 nhưng ở bản 1.4 và 1.6 vậy xe e là 1.1 có lắp mâm 15 được không Bác, có ảnh hưởng tới kỹ thuật không và ở xưởng 199 MK có bán loại mâm này của Getz không?
Cảm ơn Bác trước, rất cảm kích trước sự nhiệt tình của Bác, mong 1 ngày được gặp Bác
Hoàn toàn có thể lắp được về mặt kỹ thuật mà không hề ảnh hưởng gì, duy chỉ có điều liên quan đến luật thôi. Muốn mua thì bác cứ đến đó, em tin chắc là có hàng.

mê utu

Xe tải
Cảm ơn Bác rất nhiều, hy vọng có ngày bún chả được cho Bác trong lĩnh vực của em, nếu Bác có khúc mắc về quản lý tài chính khi Bác làm ăn lớn, Bác pm cho e nhé.
Bác đừng buồn nếu e còn làm phiền Bác nhé

bmw_hn

Xe hơi
em theo hướng dẫn của các bác và cửa gió hoạt động rồi. cám ơn các bác nhé (c)

the_saintvn

Xe đạp
Cụ HT ơi! xe em la STF MLX 2009 không có roofcrack, em mới lấy 2 thanh này từ bác hanquoc, hàng chính hãng, em đã lắp vào xe. Nhưng khi xe đi tốc độ khoảng 60km/h trở lên sẽ nghe tiếng gió hú, đi tốc độ càng cao thì tiếng gió hú càng lớn, em đã chỉnh 2 thanh gần nhau, xa nhau cũng có tiếng gió hú. Em không biết các xe khác có bị như thế không?không biết làm thế nào để khắc phục, lái xe nghe ù ù khó chịu lắm. Mong bác chỉ giáo

caisua

Xe lăn
Nếu tháo ra mà hết ù thì em cũng tháo, từ khi có dịch H5N1 nhà em ko buôn bu gà nữa nên 2 cái thanh này chả biết dùng làm gì. Em tặng bác để lắp thành 4 thanh luôn, chở cả bò, dê, trâu, lợn, ... được tuốt

right2368

Xe tải
Cụ hardtop ơi, cụ cho em hỏi với.
Em đang đi chú Kia Morning, em mới mua được 1 tháng thôi. Bây giờ ở chỗ đồng hồ nó báo động cơ bị lỗi, em đã mang qua bên gara Long Vũ (đường Láng) nhưng bên đó tìm mãi mà không ra lý do và bảo là cái bọn KIA nó hay bị báo lỗi thế thôi, chứ không bị sao cả.
Từ lúc bị cái báo lỗi này, em đi cũng cứ có cảm giác xe cứ ồn ồn, đi nó cự sột sột thế nào ý. Vậy theo bác thì em nên mang qua chỗ nào kiểm tra được ạ?
Cám ơn bác ạ(b)

Cụ HT ơi! xe em la STF MLX 2009 không có roofcrack, em mới lấy 2 thanh này từ bác hanquoc, hàng chính hãng, em đã lắp vào xe. Nhưng khi xe đi tốc độ khoảng 60km/h trở lên sẽ nghe tiếng gió hú, đi tốc độ càng cao thì tiếng gió hú càng lớn, em đã chỉnh 2 thanh gần nhau, xa nhau cũng có tiếng gió hú. Em không biết các xe khác có bị như thế không?không biết làm thế nào để khắc phục, lái xe nghe ù ù khó chịu lắm. Mong bác chỉ giáo
Cái này nó gọi là bị ồn gió, để em kiểm tra lại xem cách lắp có chú ý gì đến chiều lắp hay không.

Cụ hardtop ơi, cụ cho em hỏi với.
Em đang đi chú Kia Morning, em mới mua được 1 tháng thôi. Bây giờ ở chỗ đồng hồ nó báo động cơ bị lỗi, em đã mang qua bên gara Long Vũ (đường Láng) nhưng bên đó tìm mãi mà không ra lý do và bảo là cái bọn KIA nó hay bị báo lỗi thế thôi, chứ không bị sao cả.
Từ lúc bị cái báo lỗi này, em đi cũng cứ có cảm giác xe cứ ồn ồn, đi nó cự sột sột thế nào ý. Vậy theo bác thì em nên mang qua chỗ nào kiểm tra được ạ?
Cám ơn bác ạ(b)
Chủ quan mà nói thì khi xe nó đã báo đèn thì việc sửa chữa là cực kỳ đơn giản, chỉ sợ khi xe nó chạy không bình thường mà đèn check không báo mới khó làm.
Em chả hiểu ở LV người ta làm kiểu gì chứ với em, nó đã báo đèn thì ít nhất ra bệnh chỉ trong vòng vài chục phút. Có thể xe của bác bị phần tận dụng khí bay hơi bình xăng, bệnh này nó báo lỗi không đích danh nên garage không có kinh nghiệm nhiều khi không biết nó bị làm sao.

lecuongnhno

Xe đạp
Bác hartop giúp em tra số VIN này để biết xem xe sản xuất, ngày tháng năm, option. Em cám ơn bác nhiều:
KMHSJ81VP9U482083

thangcar

Xe hơi
Kính Bác Hardtop,
Bác làm ơn cho em hỏi chút: Em mới chạy con Gezt1.1MT, khoảng được hơn 5000km, cách đây khoảng 1 tháng em lắp cái cảm biến lùi. Em có cảm giác từ khi lắp thấy xe chạy có vẻ tốn xăng hơn, mặc dù khi chạy vẫn bình thường, không có gì đặc biệt và trên đồng hồ cũng không có gì báo bất thường, cảm biến lùi hoạt động tốt khi vào số lùi. Bác làm ơn cho em hỏi:
- Liệu trong lúc lắp cảm biến lùi có thể gây chạm chập gì có thể gây nên tốn xăng cho xe được hay không (ví dụ chập điện dẫn đến ảnh hưởng bộ chia điện, một bugi không hoạt động gây bỏ máy,..)?
- Mang xe vào hãng cắm vào máy có kiểm tra liệu có phát hiện được hay không?
Em rất ngưỡng mộ và cám ơn Bác nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng