Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuhu

Xe tải
Chắc là xe của cụ đã độ đài đóm gì đó rồi phải không??? Cụ khai thật thì em mới có câu trả lời chính xác!!!!!!
Nếu đã độ đài thật thì người làm đã quên không lắp cái cáp điều chỉnh nhiệt độ. Cụ có thể tự kiểm bằng cách xoay cái núm ĐK nhiệt độ xem nó có hơi "nặng tay" không, lúc tắt máy, cụ xoay thật nhanh xem có tiếng "lập phập" ở chỗ chân gas không.
Xe em vẫn đang dùng đầu CD theo xe thôi cụ ạ. Em cũng có lắp thêm cái loa sub ở sau cốp, không biết có ảnh hưởng gì đến điều hoà không. Em sẽ kiểm tra theo hướng dẫn của cụ. Cảm ơn cụ nhiều!

CarrotDad

Xe đạp
Xin lỗi cụ bố củ cà rốt dạo này em lười dịch quá, có gì chưa tỏ cụ cứ báo lại cho em!
Engine No. D4EA8669509H

Delivery Date Production Date 2008-10-02 Distributor

INTERIOR COLOR WK EXTERIOR COLOR X2

MODEL YEAR 2009 MODEL YEAR MODEL(2) CM-CAR DRIVE LHD

BODY TYPE 7 WAGON TRIM LEVEL TOP SAFET WINDOW SAFETY WINDOW

TRANSMISSION 5AT2 FUEL TCI ENGINE 2000 CC
......
Em cám ơn cụ Hardtop, cụ giúp em thế là quý quá rồi, em sẽ cố dịch mấy cái từ kỹ thuật này :102:. Có gì em sẽ làm phiền cụ sau nhé.(b)

Getz19

Xe đạp
Chào bác Hardtop. Bác cho em hỏi xe Getz muốn gắn thêm cặp còi và dàn loa, sub thì có ảnh gì đến điện đớm không ạ vì em thấy bình ắcquy Getz chỉ là bình 45 thôi? Nếu gắn thêm sub thì nên đấu dây trực tiếp vào ắcquy hay không? Cám ơn bác trước.(c)

manhodessa

Xe tải
Cụ Hardtop giúp bắt mạch dùm vợ hai em tí (SF SLX 2.0, có smartkey, mới đký 1 tháng, đi hơn 2000km).
Sáng sớm nay khi lên xe mở contact xe đèn táp lô sáng đầy đủ nhưng khi em khởi động thì bổng nhiên mất điện toàn bộ, em tắt mở công tắt nhiều lần vẫn không được. en đang lo thì khoảng 1 phút sau mở công tắt lên thì đèn sáng trở lại bình thường, khởi động tốt (lúc bật công tắt xe em thấy công tắt máy lạnh đang on - do em quên tắt). Tuy nhiên bộ nhớ thời gian và các kênh radio bị mất, em phải cài lại thời gian và các kênh FM, AM.
Cụ giúp em nhé, em đang lo lắm không biết vợ mới của em có bị làm sao không?
Cám ơn và chúc cụ luôn luôn khỏe mạnh.
PS: số vin xe em là: KMHSJ81VP9U442017, cụ giúp kiểm tra dùm em xem có vấn đề gì không và các opption luôn nha bác, tks bác nhiều.
Của em hôm nay cũng bị y như của bác .Hình như xe no không nhận được tín hỉieeju của Key nó ngắt Acqui

CarrotDad

Xe đạp
Của em hôm nay cũng bị y như của bác .Hình như xe no không nhận được tín hỉieeju của Key nó ngắt Acqui
Không phải đâu bác ơi. Hôm qua tôi đã kiểm tra, đúng như bác Hardtop phán, hai con vít bắt accu bị lỏng, cọc bình bị bung lên trên cả 1cm. Xiết chặt lại xong, qua nay ok rồi.

kienvang

Xe buýt
Không phải đâu bác ơi. Hôm qua tôi đã kiểm tra, đúng như bác Hardtop phán, hai con vít bắt accu bị lỏng, cọc bình bị bung lên trên cả 1cm. Xiết chặt lại xong, qua nay ok rồi.
Đây cũng là bệnh của xe bác Son2. Tưởng là bệnh gì nặng lắm, hóa ra là dây nối cọc bình bị lỏng. Hôm offline SFC, bác Hardtop xiết lại 30 giây, đã ok, ngon văn choét rồi ;)!

manhodessa

Xe tải
Đây cũng là bệnh của xe bác Son2. Tưởng là bệnh gì nặng lắm, hóa ra là dây nối cọc bình bị lỏng. Hôm offline SFC, bác Hardtop xiết lại 30 giây, đã ok, ngon văn choét rồi ;)!
Túm lại là cái cọc nhỏ hơn cái lỗ , em đã vặn lại , cám ơn các bác.:6:

phutungoto_hc

Xe hơi
:^):102:Bác Hardtop cho cháu hỏi về i10 với ạ! Số vin của em nó đây malan51bp8m101958
Bác cho cháu ít thông tin về em nó được không ạ!

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:
Bác Hardtop cho cháu hỏi về i10 với ạ! Số vin của em nó đây malan51bp8m101958
Bác cho cháu ít thông tin về em nó được không ạ!
Em chã!!!!!! Cụ trong nghề mà cụ còn hỏi em ngoại đạo làm giề, em sợ mang tiếng múa rìu qua mắt thợ ạ!!!!!
Cụ buôn phụ tùng mà không check được số VIN thì ........ em không dám nói nữa!!!!!!:77::77::77::77:

phutungoto_hc

Xe hơi
Em chã!!!!!! Cụ trong nghề mà cụ còn hỏi em ngoại đạo làm giề, em sợ mang tiếng múa rìu qua mắt thợ ạ!!!!!
Cụ buôn phụ tùng mà không check được số VIN thì ........ em không dám nói nữa!!!!!!:77::77::77::77:
Cụ check giúp em đê! Hôm nào cụ với cháu (b), cháu mời chủ trì + Cụ chủ chi được không ợ?

Cụ check giúp em đê! Hôm nào cụ với cháu , cháu mời chủ trì + Cụ chủ chi được không ợ?
Xin phép cụ, ngay từ đầu em đã nói rồi, thớt này chỉ bàn đến những vấn đề kỹ thuật, vấn đề này phi kỹ thuật nên không bàn ở đây! Và bản thân em thì những thứ phi kỹ thuật em không có thạo ạ!

Hôm 25 tết em xuống Hà Nội vào chỗ hyundai Ngọc Khánh bảo dưỡng lần 3, thay dầu, cốc lọc dầu xong em bảo mấy bác ở ngọc khánh là cài thêm cho em chức năng khi tắt máy là ghế tự lùi lại để ra xe cho dễ và cài lại khóa tổng, mấy bác ở đó bảo là xe em có những chức năng đó rồi thì cài làm gì nữa, nhưng đúng là xe em ko có, lúc tắt máy thì chỉ có vô lăng là tự động nâng lên chứ ghế ko lùi, khóa tổng em chạy trên 50km/h mà vẫn ko thấy tự khóa. các bác ở Ngọc Khánh đã cài cho em và ok hết roài, em hỏi là thế xe em còn cài thêm được cái gì nữa ko thì các bác bảo là có nhưng giáp tết rồi ở đấy đông xe quá ko có thời gian các bác đấy hẹn bảo dưỡng lần 4 sẽ làm cho em tiếp. Bác cho em hỏi bác có thể liệt kê những chức năng mà xe em còn thiếu hay chưa kích hoạt ko ạ để làn sau xuống bảo dưỡng em còn biết đọc tên cho các bác Ngọc Khánh làm ạ, xe em máy dầu. cảm ơn bác trước
Xe Veracruz là xe có hệ thống điện khá hiện đại (so với các xe Hyundai khác) bác ạ, phần cài đặt riêng cho người sử dụng Hyundai để mở và sẽ update khi có phiên bản mới, chức năng này sẽ liên quan đến chức năng khác.....nên em không thể nói hết ở đây được, cái món này bác hỏi chi tiết quá mà em thì ....tuột xích lâu rồi không biết bây giờ nó update đến đâu nữa, tốt nhất là lần BD sắp tới, bác kêu nhân viên ở đó đọc to cho bác nghe và bác thích gì thì anh em sẽ cài cho bác. Nếu có gì khó khăn, bác cứ hú em một tiếng, em sẽ can thiệp, dù sao thì cùng là anh em cũ với nhau mà!!!!!!!!!!

Civic2306

Xe điện
Bác Hardtop cho em hỏi là với SF 2.0 SLX nhà em có thể cài được cái chức năng khi tắt máy, ghế tự lùi ra để lên xuống cho nó dễ không bác :) nghe chức năng này em thấy thèm quá

Bác Hardtop cho em hỏi là với SF 2.0 SLX nhà em có thể cài được cái chức năng khi tắt máy, ghế tự lùi ra để lên xuống cho nó dễ không bác nghe chức năng này em thấy thèm quá
Nếu S nhà cụ có bộ nhớ cho ghế và tay lái thì có thể cài được nhưng theo em biết thì tay lái của S vẫn xài cơm nên không có chức năng này đâu cụ ạ!

Civic2306

Xe điện
Nếu S nhà cụ có bộ nhớ cho ghế và tay lái thì có thể cài được nhưng theo em biết thì tay lái của S vẫn xài cơm nên không có chức năng này đâu cụ ạ!
Em không hiểu nhớ tay lái là sao ạ, nhưng nhớ ghế thì có vì xe em có chức năng nhớ 2 vị trí ghế bác ạ (Chỗ cái nút bấm trên cánh cửa í)

manhodessa

Xe tải
Bác cao bao nhiêu mà phải sài cái đó , cái đó dành cho mấy bác 2met thôi . Cái đó em nhớ ở ML350 ghế lùi ra vô lăng nhấc lên , thấy Pro nhưng mà nó trậm , buồn tè chạy ra thì ghế và vô lăng chưa kjip lùi:P Em dạng quá cỡ của Việt nam thấy chẳng cần

manhodessa

Xe tải
Bác Hardtop cho em hỏi là với SF 2.0 SLX nhà em có thể cài được cái chức năng khi tắt máy, hai gương bên nó cụp lại không ạ? Mỗi lần đỡ phải ấn cái nút bên cửa

Trạng thái
Thớt đang đóng