[Funland] Hoa Anh Đào Nở Rộ Khắp Nhật Bản

Toshi Lee

Xe đạp
Cuối tháng 3 cũng là thời điểm Hoa Anh Đào (Sakura) nở rộ khắp Nhật bản, còn gọi là mankai (満開, まんかい). Một cảnh tượng tuyệt đẹp trắng xóa cả một vùng đi qua. Vì là đợt cuối nên hầu như hoa nở to và đồng loạt, mình tranh thủ đi chụp ảnh và quay video lại cảnh tượng mà mỗi năm chỉ diễn ra một lần này. Xin mời các bạn cùng xem ảnh nhé, hôm trước mình chưa biết quy định nên đã post video lên, hậu quả bị xóa sạch bài ^^! Giờ xin phép chỉ post ảnh, mình cập nhật dưới comment nhé. Còn video xin phép chỉ post riêng ở tường cá nhân ạ!

Ảnh chụp Màn hình 2021-03-26 lúc 18.46.34.png

Ảnh chụp Màn hình 2021-03-26 lúc 18.44.35.png

Bạn đã từng ngắm Hoa anh đào?

Chỉnh sửa cuối:

Toshi Lee

Xe đạp
Hoa Đào nở sớm Hoa Đào chóng tàn.
E xưa được dạy như vậy khi bước vào xã hội.
Loài hoa này có cả lịch nở, mình ko biết vì sao có thể biết được khi nào nó nở mà có cả lịch hẳn hoi trên TV lận, hoặc có thể ước chừng theo thống kê hàng năm ^^! Tranh thủ vì mưa hay gió 1 phát là rơi sạch.

Toshi Lee

Xe đạp
cụ úp cho anh em chiêm ngưỡng/ em chưa được đến Nhật
Ok! mình chỉ post ảnh vì post video là phạm quy đinh ^^! có post video mới nhất về Sakura trên tường cá nhân, nếu rãnh bạn vào tường cá nhân cua mình trên forum này xem nhé. Chúc buổi tối vui

cardreamer

Xe điện
Em hãi hoa anh đào lắm rồi, tỉnh em lôi về làm lễ hội gớm vất vả thôi rồi, mà trông nó có ra cái gì đâu. May 2 năm nay dịch giã mới đỡ được cái nạn tổ chức lễ hội hoa anh đào. Mấy thằng nhật tinh tướng, như kiểu nó sang để khai sáng bố thì gì mình ấy, chả nhẽ cho cái dép...

Toshi Lee

Xe đạp
Em hãi hoa anh đào lắm rồi, tỉnh em lôi về làm lễ hội gớm vất vả thôi rồi, mà trông nó có ra cái gì đâu. May 2 năm nay dịch giã mới đỡ được cái nạn tổ chức lễ hội hoa anh đào. Mấy thằng nhật tinh tướng, như kiểu nó sang để khai sáng bố thì gì mình ấy, chả nhẽ cho cái dép...
Người ta cứ trồng tự nhiên ai ngắm thì ngắm ko thì họ cũng coi binh thường à, đâu quan trọng quá đến mức phải có lễ hội hay gì đâu. Hoàn toàn ko có bất cứ lễ hội gì rườm rà cả. Còn ở tỉnh bạn nói chắc một phần do ý thức nữa!

minhtallica

Xe buýt
Em cũng hãi sakura nhưng theo kiểu khác 😜 Hồi xưa khi còn bên đó, cứ mỗi đận xuân về, đứng ở hành lang thoát hiểm tầng 2 của Lab để hút thuốc, nhìn cây anh đào đang trổ hoa ở cái vườn bên cạnh mà ngao ngán: lại một mùa xuân tới...không biết đến khi nào mới được quay về Tổ Quốc đây... :D

Toshi Lee

Xe đạp
Em cũng hãi sakura nhưng theo kiểu khác 😜 Hồi xưa khi còn bên đó, cứ mỗi đận xuân về, đứng ở hành lang thoát hiểm tầng 2 của Lab để hút thuốc, nhìn cây anh đào đang trổ hoa ở cái vườn bên cạnh mà ngao ngán: lại một mùa xuân tới...không biết đến khi nào mới được quay về Tổ Quốc đây... :D
Hehe, bạn có bị kafun ko? chắc vụ kafun này ít người Việt minh bị vì ở time ko đủ lâu ^^

cardreamer

Xe điện
Người ta cứ trồng tự nhiên ai ngắm thì ngắm ko thì họ cũng coi binh thường à, đâu quan trọng quá đến mức phải có lễ hội hay gì đâu. Hoàn toàn ko có bất cứ lễ hội gì rườm rà cả. Còn ở tỉnh bạn nói chắc một phần do ý thức nữa!
Thì vậy đó, nó đẹp khi nó ở trong không gian tự nhiên của nó, đằng này đóng cont tha về, đem bày ra cái thì héo cái thì rụng, mấy cây đèm đẹp hóa ra đính hoa giả vào... Đành rằng thì là giao lưu văn hóa xúc tiến du lịch thương mại đầu tư, cơ mà nó khiên cưỡng hình thức, chả có thằng Nhật nào vì cái lễ hội này mà vào làm ăn gì đâu

Toshi Lee

Xe đạp
Thì vậy đó, nó đẹp khi nó ở trong không gian tự nhiên của nó, đằng này đóng cont tha về, đem bày ra cái thì héo cái thì rụng, mấy cây đèm đẹp hóa ra đính hoa giả vào... Đành rằng thì là giao lưu văn hóa xúc tiến du lịch thương mại đầu tư, cơ mà nó khiên cưỡng hình thức, chả có thằng Nhật nào vì cái lễ hội này mà vào làm ăn gì đâu
Nếu đóng cont về thì thôi potay haha. Mà ko giao lưu văn hóa sách hay gì từ Nhật, đi giao lưu Hoa anh đào. Nghe thấy bày vẽ rồi, cứ đi ngắm thôi cứ ko tạo ra giá trị gì hjx.

Toshi Lee

Xe đạp
Mình ko bị dị ứng phấn hoa, có lẽ ở chưa đủ lâu như bạn nói 😜 chưa tới chục năm...
Đợt mới bị chưa đi bệnh viện khám lấy thuốc uống cho hết nó ngứa quá ko chịu nổi, ngứa muốn banh con mắt, muốn móc con mắt ra rửa luôn quá, haha

Toshi Lee

Xe đạp
Ảnh hoa anh đào ở cổng đền Tori tuyệt đẹp

cuonglhvt

Xe tăng
Hoa anh đào Hàn Quốc đẹp hơn

Toshi Lee

Xe đạp

D nâu

Xe điện
Không đẹp bằng Hoa ban ở Việt Nam, nếu chúng ta nhân rộng Hoa Ban ở Hà Nội thì Việt Nam còn đẹp hơn rất nhiều khi mùa hoa về.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đẹp quá 👍🏻
Họ để mọi thứ xung quanh tự nhiên. Nhất la khi sống ở các vùng quê với người Nhật. Quan sát thấy họ rất ý thức bảo vệ “sinh thái tự nhiên”.
Để được như vậy họ trồng và chăm sóc từ vài chục năm trước rồi.hi vọng việt nam 50 năm sau sẽ đẹp hơn vậy