[Funland] Hỏa thiêu tại ấn độ

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
điều táng còn có cái clip ông táng mặc cái áo mưa 10k kèm con dao rựa pha xác rắc cho kền. xem trên NAT GEO. được cái kênh này có giải thích khoa học rõ ràng tại sao lại táng như thế nên xem xong cũng không thấy kinh dị gì hết. nó phù hợp với vùng đó.
Cụ cho em xin cái link với. Em mò chưa ra :)

TOLOTALA

Xe tải
Từ nãy giờ em cứ tí toáy định xem cái clip điểu táng, nghe các cụ tả thôi em chả dại nữa vậy.

formen

Xe lăn
Cụ cho em xin cái link với. Em mò chưa ra :)
Cụ lên youtube search từ Điểu Táng là nó ra. Xem mà ghê, hôm qua em về nhà cứ buồn nôn.:((
À s
Đúng rồi cụ, đại ý trên đó k có nc k thủy táng đc, k có đất k thổ táng đc, lửa áp suất thấp nhiệt lượng kém không hoả táng đc, nên điểu táng là chuẩn nhất. Mặc đồ bảo hộ- cái áo mưa giấy rồi chặt xác thôi. Dạ dày kền có a xít hủy đc cả xương nên k bị ô nhiễm môi trg.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Em có thằng cu em sang Ấn chơi, ra sông Hằng rửa cái mặt cho nó sáng suốt minh mẫn theo tục lệ. Ngẩng mặt lên thấy cái xác trôi lập lờ trước mặt. Chạy vãi hồn.

hd-vt

Xe container
Nhà tôi cứ tưởng họ đang bàn về ăn sò?
Ăn sò nhiều dư canxi cụ nhé, ít nhất là mọc ở trong thận hehe. Ăn sò nhiều cũng hại thận nữa nhé.
Giờ này ở thớt này, nói chuyện ăn uống thấy phê phê cụ hỉ.

cuonglhvt

Xe tăng
Ăn sò nhiều dư canxi cụ nhé, ít nhất là mọc ở trong thận hehe. Ăn sò nhiều cũng hại thận nữa nhé.
Giờ này ở thớt này, nói chuyện ăn uống thấy phê phê cụ hỉ.
Cảm giác mạnh!
Mấy ông thầy dạy luật mà từng làm bên VKS mới kinh, kể mấy ông bên khám nghiệm đi nhậu sau khi công tác mà không thèm rửa tay :) :) :) có thể là do đã uống trước khi làm công tác :)

poiuy

Xe cút kít
À s
Đúng rồi cụ, đại ý trên đó k có nc k thủy táng đc, k có đất k thổ táng đc, lửa áp suất thấp nhiệt lượng kém không hoả táng đc, nên điểu táng là chuẩn nhất. Mặc đồ bảo hộ- cái áo mưa giấy rồi chặt xác thôi. Dạ dày kền có a xít hủy đc cả xương nên k bị ô nhiễm môi trg.
Thật sự cái "điểu táng" này là gần gũi với thiên nhiên nhất. Tất cả các loại vật trong thiên nhiên khi già chết đều làm thức ăn cho các loài ăn xác thối mà.

hd-vt

Xe container
heee nhà em hôm nay vợ cho ăn chân giò nấu giả cầy :)) :)) :))
Vợ cụ không chơi of, thì cụ khen ngon rồi cụ đặt tên món đấy là Chân giò siêu thoát sông Hằng. Món này phải thui kỹ, da rộm vàng lên mới thơm nhé cụ.

cusao

Xe lăn

Thành phố Varanasi ở Ấn Độ nằm bên bờ sông Hằng được xem là trung tâm của Hindu giáo với bề dày lịch sử hơn 5.000 năm. Nơi đây gắn liền với phong tục hỏa táng linh thiêng.

Cụ thể, đối với người Hindu, sông Hằng đóng vai trò quan trọng trong đời sống tâm linh. Nhiều hoạt động trong cuộc sống hàng ngày của họ gắn liền với dòng sông này như: cầu nguyện, đón bình minh, tắm giặt...

Đặc biệt, sông Hằng chính là nơi người Hindu tiễn đưa người thân về nơi an nghỉ cuối cùng.

Theo quan niệm của người Hindu, cái chết là sự kiện quan trọng trong cuộc đời mỗi người. Họ tin rằng, sau khi qua đời, thi hài người quá cố sẽ được tắm rửa, hỏa thiêu và rắc tro cốt xuống sông Hằng.

Việc làm này được cho là sẽ giúp họ được nữ thần Ganga đưa đến miền đất cực lạc.

Việc hỏa thiêu đối với các tín đồ Hindu vô cùng quan trọng với nhiều điều đặc biệt. Trong đó, người ta dựng hơn 80 ghat (những bậc thang dẫn xuống bờ sông) ở dọc sông Hằng. Trong số này chỉ có 2 ghat được sử dụng để tiến hành nghi lễ hỏa thiêu

Do đó, trong suốt cả ngày, thi thể những người Hindu từ nhiều nơi chuyển về 2 ghat đó để tiến hành nghi lễ hỏa thiêu.

Trước khi hỏa táng, gia đình và người thân sẽ đưa thi hài người quá cố tắm nước sông Hằng. Kế đến, họ sẽ bôi một loại dầu đặc biệt để hạn chế mùi tử khí khi hỏa thiêu

Cuối cùng, thân nhân sẽ đi vòng quanh vĩnh biệt người quá cố lần cuối rồi châm lửa.

Ba tiếng sau khi hoàn thành lễ hỏa thiêu, phần tro cốt sẽ được rải xuống sông Hằng. Theo đó, nghi lễ hỏa táng người quá cố kết thúc.

Thuổng Kiến Thức đót nét
Bác cho em hỏi thêm là những cái nhà quanh khu vực hỏa táng ven sông có người sống không mà trông rất hoang tàn. Nếu không có người sống thì trước đây họ dùng làm gì mà kiến trúc ngoài rất đa dạng, trông chỉ như 1 khu phố bình thường.

comiki

Xe lăn
Thật sự cái "điểu táng" này là gần gũi với thiên nhiên nhất. Tất cả các loại vật trong thiên nhiên khi già chết đều làm thức ăn cho các loài ăn xác thối mà.
Con người cũng là một mắt xích trong lưới thức ăn :D

Dzon

Xe điện
Bác cho em hỏi thêm là những cái nhà quanh khu vực hỏa táng ven sông có người sống không mà trông rất hoang tàn. Nếu không có người sống thì trước đây họ dùng làm gì mà kiến trúc ngoài rất đa dạng, trông chỉ như 1 khu phố bình thường.
Em nghĩ chắc là không có người sống, những công trình đó là để phục vụ tín ngưỡng, tôn giáo thôi

cusao

Xe lăn
Em nghĩ chắc là không có người sống, những công trình đó là để phục vụ tín ngưỡng, tôn giáo thôi
Theo tin ngưỡng người việt thì những cửa sổ đấy chật ních những linh hồn ngồi vắt vẻo than khóc ngày đêm nhỉ

Giường tre

Xe hơi
Em từng đến Ấn Độ, cũng tò mò nhờ bạn đưa ra khu hỏa thiêu này để xem thế nào. Giờ nhớ lại vẫn thấy ghê ghê.

luyenok

Xe điện
Năm nay nghỉ lễ 1.5, để hạn chế đi lại, tụ tập đông người nên truyền thông đăng tải dày đặc cảnh Ấn lửa khói thiêu xác ngút trời, mà công nhận cũng rén, hi vọng Việt Nam mình bình an sau kì nghỉ lễ, lũ trẻ gần hết năm học rồi, dịch về khổ lắm. Em cũng huỷ mẹ nó kế hoạch đi biển dịp này rồi
ai cũng như cụ thật tốt, cá nhân E thấy cũng ko thiếu các dịp khác để đi, việc gì cứ phải đi trong lúc chưa thật sự an toàn như này. Nhưng để rồi xem, mấy nữa từ Sầm Sơn, Mỹ Khê, Vũng Tàu,... sẽ đặc người là người.