hoài đức năm 2020 đấu giá đất tiếp ở đâu ?

Hangnt0807

Xe đạp
Khó hiểu có nghĩa hoặc thiên hạ dốt hoặc mình dốt. Mà thiên hạ toàn dân đầu tư chắc không sai, vậy mình sai?
Đất khu đô thị mua đất thì phải mua luôn nhà. Đất dịch vụ, đấu giá mua đất xong để đó thôi. Khi nào có tiền thì xây, thích xây kiểu gì mình thích cũng đc. Chứ đất đô thị, nhà thường thiết kế xấu, giá xây dựng cao. Nếu chưa về ở thì hỏng hóc, tiền 1 đống để đấy cũng xót...nhiều ng nhân lắm bác...

lenhaque

Xe tăng
E thấy khó hiểu là đất đấu giá và đất dịch vụ giá toàn 5x-6x, trong khi đất khu đô thị mới chỉ 4x, mà đất dịch vụ với đấu giá đẹp sao bằng đất khu đô thị mới...nhà xây đồng bộ đẹp hơn nhiều
Xây đồng bộ đẹp hơn nhiều??? Thật sự em nhìn thấy xấu điên và quá đơn điệu

Visa Du Lich

Xe buýt
Cụ cứ từ từ! Nếu không cần ở gấp! Đợi năm sau mua vậy!
Bds cụ biết rồi,làm gì có giảm đi hả cụ ?
Lsnh bgio có 2.5% năm, mà cụ khuyên nta như thế thì toi ạ.

Visa Du Lich

Xe buýt
E thấy khó hiểu là đất đấu giá và đất dịch vụ giá toàn 5x-6x, trong khi đất khu đô thị mới chỉ 4x, mà đất dịch vụ với đấu giá đẹp sao bằng đất khu đô thị mới...nhà xây đồng bộ đẹp hơn nhiều
Đất khu đô thị S to và cdt xây nhà giá cao ko chủ động nên ko cạnh tranh cụ nhé

BARCA

Xe tăng
Đất khu đô thị S to và cdt xây nhà giá cao ko chủ động nên ko cạnh tranh cụ nhé
Là vì diện tích nhỏ và được xây tùy hứng thôi đúng không cụ, chứ tính ra cũng đâu có rẻ.. Nhà em trước cũng ở khu chia lô trong khu dân cư, sau em té

Chỉnh sửa cuối:

anh.tuan

Xe tải
Bds cụ biết rồi,làm gì có giảm đi hả cụ ?
Lsnh bgio có 2.5% năm, mà cụ khuyên nta như thế thì toi ạ.
Tiền ai người lấy giữ thôi cụ ơi! Bài học khủng hoảng kt 2008, giá đất giảm sâu 2012 đến 2014-2015 mới lên lại( nhiều nơi còn chả về được đỉnh cũ). Giờ ai cần nhà mua ở thì mua thôi, vay ngân hàng dưới 30% giá trị của đất thôi. Còn lướt sóng giờ phải có kinh nghiệm, lớ ngớ vào là đu đỉnh ngay!

fine_thanks

Xe điện
Các bác cho em hỏi, vụ đất đấu giá Sơn Đồng ngay cạnh đường 442 là đấu chưa?

Visa Du Lich

Xe buýt
Tiền ai người lấy giữ thôi cụ ơi! Bài học khủng hoảng kt 2008, giá đất giảm sâu 2012 đến 2014-2015 mới lên lại( nhiều nơi còn chả về được đỉnh cũ). Giờ ai cần nhà mua ở thì mua thôi, vay ngân hàng dưới 30% giá trị của đất thôi. Còn lướt sóng giờ phải có kinh nghiệm, lớ ngớ vào là đu đỉnh ngay!
Em với cụ chia sẻ quan điểm cá nhân, đóng góp cho nó xôm thớt ạ.
Với em thì năm nay khác năm 2010 - chỉ sốt cục bộ tại HN ko sốt tại các tỉnh thành khác. Năm nay các tỉnh thành khác đều sốt, bán 1 lô ở quê có thể mua đc 1 lô HN. E thấy giá đất HN còn rẻ hơn nhiều so với các tỉnh khác cơ. E vẫn có niềm tin vào bds thủ đô ở thời điểm hiện tại.
Quan điểm của em, đất HN vẫn nhích nhẹ nhàng, vẫn là kênh đtu an toàn cụ ạ.

Visa Du Lich

Xe buýt
Là vì diện tích nhỏ và được xây tùy hứng thôi đúng không cụ, chứ tính ra cũng đâu có rẻ.. Nhà em trước cũng ở khu chia lô trong khu dân cư, sau em té
Chuẩn cụ ạ, tính ra giá tiền cho m2 thì rất đắt ý.
Đấu giá Lại Yên vừa rồi ối ông ôm bom đấy.

Website
dennhatnam.com
phú lương dạo này đất đấu gia bơm ra liên tục, bội thực rồi ,diện tích to giá cao các đội lái ôm nhiều như lửa đốt mông
năm nay đẩy lên cao quá, khu đồng bo giờ cao ngất trời

anh.tuan

Xe tải
Em với cụ chia sẻ quan điểm cá nhân, đóng góp cho nó xôm thớt ạ.
Với em thì năm nay khác năm 2010 - chỉ sốt cục bộ tại HN ko sốt tại các tỉnh thành khác. Năm nay các tỉnh thành khác đều sốt, bán 1 lô ở quê có thể mua đc 1 lô HN. E thấy giá đất HN còn rẻ hơn nhiều so với các tỉnh khác cơ. E vẫn có niềm tin vào bds thủ đô ở thời điểm hiện tại.
Quan điểm của em, đất HN vẫn nhích nhẹ nhàng, vẫn là kênh đtu an toàn cụ ạ.
Vâng ngày xưa quy mô nó chưa lớn, sân chơi tập chung về HN. Giờ tay to nhiều chen chân, dân cũng có tiền. Nên đánh rộng ra các tỉnh. Nó toạch thì còn toang nặng hơn trước. Có tiền dư giả thì cứ múc thôi, xong ôm dài chờ thì có lên hay xuống không sao. Không có đi vay thì...
Quy trình thì người ta bán đất mua vàng, bán vàng mua chứng( mà chứng giờ chưa sập) rồi bán chứng mua đất công nghiệp...
Cơ bản là như thế nhưng không phải ai cũng giỏi, làm theo là thành công, mỗi thời mỗi thế. Liều thìăn nhiều thôiạ. Em kiến thức nó chỉ có vậyạ!

Visa Du Lich

Xe buýt
Vâng ngày xưa quy mô nó chưa lớn, sân chơi tập chung về HN. Giờ tay to nhiều chen chân, dân cũng có tiền. Nên đánh rộng ra các tỉnh. Nó toạch thì còn toang nặng hơn trước. Có tiền dư giả thì cứ múc thôi, xong ôm dài chờ thì có lên hay xuống không sao. Không có đi vay thì...
Quy trình thì người ta bán đất mua vàng, bán vàng mua chứng( mà chứng giờ chưa sập) rồi bán chứng mua đất công nghiệp...
Cơ bản là như thế nhưng không phải ai cũng giỏi, làm theo là thành công, mỗi thời mỗi thế. Liều thìăn nhiều thôiạ. Em kiến thức nó chỉ có vậyạ!
E thấy dân mình bgio nhiều tiền hơn trước nhiều lắm, dân mua đất toàn nhu cầu thực tiền thực chứ ko phải vay NH.
Vd như quê em, từ đầu năm đến giờ đấu khoảng 2500 lô đất (cả tỉnh), đấu đến đâu vẫn bán hết đến đó ko sót lô nào (trừ lô bị lỗi), thị trường vẫn nhích dần lên. Quan trọng là có 10 ngày - 30 ngày phải vào tiền full 100%, nên ko thể ảo đc. E còn bất ngờ vì quê e giầu thế cơ.
Đúng như cụ nói "thôi thì liều ăn nhiều" quan trọng là có dám liều hay ko và liều ntn ạ.