[Funland] Hoàn thiện Chung cư, đau cả đầu

tungLam.nwl

Xe tăng
Tủ bếp thì lưu ý mua phụ kiện inox loại tốt, có khay inox phía dưới ngăn đựng bát và xong nồi phòng rỏ nước, lưu ý đừng thiết kế nhiều hộc để đồ lắt nhắt, thùng rác không nên làm kiểu đẩy vào trong vì sau này sẽ mùi, bồn rửa bát chọn loại càng rộng càng tốt, ở dưới ngăn bếp nấu phải thiết kế thoáng hoặt thoát khí phòng cháy nổ.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

CNH

Xe hơi
mới gom đủ tiền múc xong căn bàn giao nội thất cơ bản. Múc xong không còn xu nào làm nội thất để vào ở :((

thienfurniture

Xe tăng
Người OF
Website
thienfurniture.vn
mới gom đủ tiền múc xong căn bàn giao nội thất cơ bản. Múc xong không còn xu nào làm nội thất để vào ở :((
Cụ cứ bình tĩnh tự tin ạ. Các cụ of hay nói là tích tiểu thành đại :D:D Giờ chưa có sau sẽ có, tạm thời sống đơn giản cứ vẫn là ok ạ!

silver_wolf

Xe đạp
em đẩy lên, độ cao từ đất đến bàn bếp em đang định để 85cm có cao quá ko các cụ, e chỉ hơn 1m6 1 tí thôi

Oánh dấu để học hỏi kinh nghiệm

kts.DucNgoc

Xe tăng
em đẩy lên, độ cao từ đất đến bàn bếp em đang định để 85cm có cao quá ko các cụ, e chỉ hơn 1m6 1 tí thôi
Cao quá mỗi khi gác chân lên để chịch ở bếp nó hơi cao chân hay là cao quá thì ngực nó chạm vào mặt bàn bếp hả cụ???

aveve123

Xe hơi
Mua máy hút mùi phải nhìn cho kỹ để phân biệt kính cong kiểu này.
Cụ chú ý - phần nút bấm điều khiển ở trên kính ( không phải ở dưới kính )
Nó sẽ giúp Cụ dễ vệ sinh và lau chùi.

Phần nút bấm ở dưới ( loại này dễ bị bẩn khó vệ sinh hơn vì không che chắn, ảnh hưởng hơi nóng trực tiếp từ bếp )

Phần hút mùi đừng dùng ống bạc, mà dùng ống nhựa loại tốt nó sẽ giảm thiểu tiếng kêu phát ra.
Cụ có thể cho em vài loại tốt tốt ko? e thấy toàn bảng điều khiển dưới thôi

thienfurniture

Xe tăng
Người OF
Website
thienfurniture.vn

kimvanchinh

Xe tăng
Tin vào mạng và quảng cáo mạng có ngày sặc gạch. Hãy chịu khó tìm may ra gặp được Cty tốt.

Dungha

Xe điện
Cái bếp cơ bản không nên thuê thiết kế. Mình thấy thế nào tiện thì mình làm. Chứ mình nấu nướng chứ ông thiết kế không nấu. Em thấy thiết kế VN vẫn yếu khoản này. Toàn ông chả bao giờ chui vào bếp coa vào cũng úp mỳ gói thiết kế sao nổi. Cụ xem yêu cầu của vợ thế nào thì triển thôi. Lưu ý tầng dưới phải gỗ chịu ẩm tốt. Tầng trên không cần. Chỗ giá úp bát phù hợp với chiều cao vợ. Vợ 1m5 mà làm tiêu chuẩn người mẫu thì xác định là bị nhờ suốt. Nếu có ý định mua máy rửa bát. Nên thiết kế sẵn chỗ để.

Thikgai

Xe hơi
Mua CC mấy tỷ thì bỏ thêm mấy trăm sắm đồ thì có gì phải kêu :)

kimvanchinh

Xe tăng
Cái bếp cơ bản không nên thuê thiết kế. Mình thấy thế nào tiện thì mình làm. Chứ mình nấu nướng chứ ông thiết kế không nấu. Em thấy thiết kế VN vẫn yếu khoản này. Toàn ông chả bao giờ chui vào bếp coa vào cũng úp mỳ gói thiết kế sao nổi. Cụ xem yêu cầu của vợ thế nào thì triển thôi. Lưu ý tầng dưới phải gỗ chịu ẩm tốt. Tầng trên không cần. Chỗ giá úp bát phù hợp với chiều cao vợ. Vợ 1m5 mà làm tiêu chuẩn người mẫu thì xác định là bị nhờ suốt. Nếu có ý định mua máy rửa bát. Nên thiết kế sẵn chỗ để.
Cụ quá coi thường các KTS và các Cty nội thất Việt rồi. Hiện ở Hà Nội có nhiều Cty rất chuyên về thiết kế và sản xuất lắp đặt bếp đặt đẳng cấp cũng gần ngang với quốc tế. Ví dụ Flexfit, Hana, KitchenID, Bsmart... Một căn bếp (chưa tính bàn ăn và dụng cụ nấu ăn) chi phí gia chủ có khi lên 200tr là bình thường, mức khá là 100tr, mức bình dân là 50tr.

Thiết kế bếp có kỹ càng và thích hợp với gia chủ hay không là do gia chủ ra đầu bài có chuẩn hay không chứ không phải giopwif thiết kế họ không biết.

khanhtx8

Xe tăng
em vừa sắm quả chung cư mà hoàn thiện cũng tốn kém quá các cụ ạ.
Lần đầu ở CC nên em bỡ ngỡ quá.
Sắm cái gì cũng vài củ một.
@@
Tiện cho em hỏi làm cái tủ bếp thì cần có lưu ý gì ko?giá khoảng bao nhiêu ạ?
Nếu ở HN tủ bếp có 3 loại cụ ạ

Thạch thất
Xưởng làm kỹ
Xưởng công nghiệp

Giá cao theo theo thứ tự và độ đẹp cũng vậy

Bếp cụ không thuê thiết kế thì cụ sẽ có 1 cái bếp để đập đi làm lại vì có rất nhiều kích thước tiêu chuẩn cần tuân theo trong đó.

Chỉnh sửa cuối:

kimvanchinh

Xe tăng
Topic về làm nội thất chung cư , mời các cụ đọc nhiều kinh nghiệm hay :

Dungha

Xe điện
Cụ quá coi thường các KTS và các Cty nội thất Việt rồi. Hiện ở Hà Nội có nhiều Cty rất chuyên về thiết kế và sản xuất lắp đặt bếp đặt đẳng cấp cũng gần ngang với quốc tế. Ví dụ Flexfit, Hana, KitchenID, Bsmart... Một căn bếp (chưa tính bàn ăn và dụng cụ nấu ăn) chi phí gia chủ có khi lên 200tr là bình thường, mức khá là 100tr, mức bình dân là 50tr.

Thiết kế bếp có kỹ càng và thích hợp với gia chủ hay không là do gia chủ ra đầu bài có chuẩn hay không chứ không phải giopwif thiết kế họ không biết.
Vâng, quan trọng cái đầu bài phải là của mình. Đầu bài càng chi tiết thì càng dễ cho họ. Nhưng em thấy nhiều chỗ thiết kế vẫn hơi thiếu tinh tế. Cụ thể là với một số nhà họ không có kinh nghiệm tbif họ không ra đầu bài hoặc đầu bài không đủ nhưng họ vẫn làm và không hỏi thêm yêu cầu khách hàng cho kỹ.

Chỉnh sửa cuối: