[Funland] Hoàn thiện Chung cư, đau cả đầu

Lavender168

Xe buýt
Thuê thiết kế làm từ đầu cụ ợ, tiết kiệm tự làm được 1 năm là muốn đập mẹ nhà đấy ;))
Em làm tủ bếp làm xong thằng thi công nó phải chụp để quảng cáo, mà rõ ràng tự hai vợ chồng em đo đạc thiết kế, vẽ vời các khoang, việc của bạn kia là làm cho chính xác, nói chung về mặt kỹ thuật là việc bên thi công.
Chịu khó đi xem tủ bếp đã dùng và ghi tất cả những gì kg đc ra. lỗi nhiều lắm các cụ ah, lỗi rất sơ đẳng kg thể tưởng tượng đc mà họ vẫn mắc
Ví dụ các cánh phải đc mở ra cùng một lúc vẫn ok, trừ góc, nhiều nhà va đập chan chát.
Em thích bóng lộn nên nhà em chọn Acrylic, có rất nhiều loại cụ khg thể biết đc có đúng An Cường hay khg nên em chọn loại ép cạnh liền, các cánh đều ghi kích cỡ hóa đơn chi tiết gửi từ trong Nam ra, hơi đắt tý nhưng đảm bảo khg linh tinh đc.
Nói chung tự thiết kế tự tìm phụ kiện đắt rẻ chưa bàn nhưng đồ chắc chắn ngon.
Thi công theo em các cụ cứ ra Đê La Thành, khg phải thạch thất xa xôi làm gì, giá cũng rẻ hơn mấy, em đi rồi

Chỉnh sửa cuối:

kimvanchinh

Xe tăng
Nếu ở HN tủ bếp có 3 loại cụ ạ

Thạch thất
Xưởng làm kỹ
Xưởng công nghiệp

Giá cao theo theo thứ tự và độ đẹp cũng vậy

Bếp cụ không thuê thiết kế thì cụ sẽ có 1 cái bếp để đập đi làm lại vì có rất nhiều kích thước tiêu chuẩn cần tuân theo trong đó.
Vâng, quan trọng cái đầu bài phải là của mình. Đầu bài càng chi tiết thì càng dễ cho họ. Nhưng em thấy nhiều chỗ thiết kế vẫn hơi thiếu tinh tế.

kimvanchinh

Xe tăng
Em làm tủ bếp làm xong thằng thi công nó phải chụp để quảng cáo, mà rõ ràng tự hai vợ chồng em đo đạc thiết kế, vẽ vời các khoang, việc của bạn kia là làm cho chính xác, nói chung về mặt kỹ thuật là việc bên thi công.
Chịu khó đi xem tủ bếp đã dùng và ghi tất cả những gì kg đc ra. lỗi nhiều lắm các cụ ah, lỗi rất sơ đẳng kg thể tưởng tượng đc mà họ vẫn mắc
Ví dụ các cánh phải đc mở ra cùng một lúc vẫn ok, trừ góc, nhiều nhà va đập chan chát.
Em thích bóng lộn nên nhà em chọn Acrylic, có rất nhiều loại cụ khg thể biết đc có đúng An Cường hay khg nên em chọn loại ép cạnh liền, các cánh đều ghi kích cỡ hóa đơn chi tiết gửi từ trong Nam ra, hơi đắt tý nhưng đảm bảo khg linh tinh đc.
Nói chung tự thiết kế tự tìm phụ kiện đắt rẻ chưa bàn nhưng đồ chắc chắn ngon
Đó là bác chưa tìm đúng thợ thôi, vất vả và có khi vẫn phải trả giá.

Bếp thì thợ nào chả biết làm, nhưng chỉ là phần gỗ. Ngay phần gỗ mà đã melamin picomat lamilate arcylic bóng arcylic mờ plywood... sơn PU sơn bệt... loạn mẹ cả đầu rồi. Mà phần gỗ mới chỉ chiếm 30-35% giá trị bếp.

Phụ kiện theo gỗ càng loạn hơn: bản lề thẳng, cong vừa, cong hẳn, sắt , inox, bật, hãng này hãng kia , ray dương ray thẳng ray âm không giảm chấn, giảm chấn, giá liên hoàn, giá xoay vân vân và vân vân...

Mấy thứ to tiền nhưng rất quan trọng như máy rửa bát, bếp đun, chậu rửa , vòi nước... Ví dụ riêng chậu rửa có những tiêu chí sau: âm hay dương bàn, góc bo hay bẻ vuông, thoát giữa hay thoát lệch, inox hay gốm, sifon kèm có rổ rác hay chỉ có chén rác. Bác mà nắm vững 5 tiêu chí đó của cái chậu thì mới biết mà chọn chứ không thì bác sẽ chọn lệch không đúng như mình thích, hoặc là bác không biết có gì mà thích hay không thích...
Học những người đã làm rất hay nhưng đó là quá khứ. Trong khi tiến bộ kỹ thuật và các công nghệ mới ứng dụng trên cái bếp liên tục phát triển và đưa vào VN.
Do vậy phải học thêm trên các diễn đàn, ở những người thợ và nhà cung cấp lắp đặt thiết bị có trình độ cao và chuyên nghiệp.

Hoặc tôi nói về cái bản lề tay nâng Blum, bác có biết tính độ mở của cánh và chiều cao tối ưu của cánh chạn bếp để quyết định mua HF22, HF 25 hay HF28 không?

Tôi đang làm bếp và học được rất nhiều và biết tự chọn đồ cho mình, biết đặt niềm tin vào các thợ mộc, các nhà cung cấp phụ kiện, các nhà thầu phụ (ví dụ bếp thì làm mặt đá là thầu phụ) để có bếp ưng ý.

Khi bác tự đi mua phụ kiện mà không đặt được niềm tin vào một hay một số nhà cung cấp nào đó, bác có dám chắc cái bản lề bác mua là đúng hãng và chất lượng tương đương như giá bán không?

Các thợ mộc, thợ bếp (lắp phụ kiện) lành nghề họ là các chuyên gia mà mình phải học, phải dựa vào họ để ra quyết định và đặt hàng cho họ chứ mình không được, không nên làm thay họ hay chỉ huy họ.

Dưới đây là thống kê đầu tư của tôi vào bếp mà tôi post trên topic của tôi mời bác và các bác khác tham khảo
DỰ TOÁN BẾP (LOẠI TRUNG BÌNH KHÁ)

TTNội dungSLĐơn giaThành tiền
1Tủ bếp trên (gỗ, chưa tính phụ kiện)6met dài2,5-3tr/m dài15 tr
2Tủ bếp dưới6 mét dài3,0-3,5tr/ MD20tr
CỘNG PHẦN TỦ GỖ35TR
3Mặt đá (Vicostone loại rẻ nhất) 3tr/ mét26 mét dài2,1tr/ MD (cả ghép mép và cắt khoét)13tr
4Ốp kính tường6 mét dài1 tr/ MD6tr
CỘNG DỒN PHẦN THÔ 54tr
5Phụ kiện tủ tối giản Hafele và tương đương (bản lề, ray (không kể phần thiết bị giá), tay nắm …)Khoảng 60 cái70 nghìn4,2tr
6Phụ kiện trung bình các giá cần thiết như giá nồi, giá bát (không nâng hạ), góc, mâm xoay, giá liên hoàn, giá dao thớt, bàn lề nâng hạ Blum HF25-286 đơn vị2tr/ thiết bị12tr
CỘNG DỒN PHẦN BẾP TĨNH 70TR
PHẦN THIẾT BỊ BẾP
7Bếp nấu110-15tr
8Hút mùi13-5tr
9Chậu rửa đôi13-10tr
10Vòi (tốt nhất dùng vòi 3 đường nước)14tr
11MRB110tr
12Lọc nước3-5tr
CỘNG DỒN THIẾT BỊ45TR
CỘNG DỒN TẤT CẢ BẾP115 TRIỆU

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Kính bếp mà 1tr/md cơ a?

kimvanchinh

Xe tăng
Kính bếp mà 1tr/md cơ a?
1 tr còn thấp mà đúng ra phải 1,4tr.
Thứ nhất, kính ốp phải là 8 ly.
Thứ hai, sơn màu (đa số phaỉ sơn màu mới đẹp) phải là sơn nhiệt tại nhà máy chứ sơn vớ vẩn sau nó lem nhem ra khổ về sau.
Thứ ba, kính không tự đục tự khoan được nên bác phải đặt họ khoan đục 1 số lỗ như lỗ ổ cắm, lỗ treo khăn và các thứ đó phải cộng thêm tiền.

Nhà tôi bếp hơi cắt khúc, tôi không ốp kính mà dùng gạch bóng cao cấp vân đá khổ 60x120 ốp âm tường

Bảng giá lắp đặt đây

khanhtx8

Xe tăng
kimvanchinh em đồng ý với bác là mình nên tham gia chi tiết vào quá trình thiết kế bếp và nội thất trong nhà, ra yêu cầu càng chi tiết thì người thiết kế càng dễ nắm bắt ý tưởng của chủ nhà và tư vấn những cái không hợp lý. Em có 3 tháng đi chơi cùng 1 đội làm nội thất tầm trung nên gặp rất nhiều trường hợp chủ nhà 1 là không nêu rõ yêu cầu, khoán trắng cho thiết kế, 2 là can dự quá sâu và gạt hết các ý kiến chuyên môn của thiết kế, cuối cùng thành phẩm không ưng ý. Nếu chủ nhà có tìm hiểu và làm việc trên phương án tôn trọng nhau thì nhà sẽ rất như ý, giá thành cũng hợp lý hơn.

Nhiều cụ thấy có thể tự mình thiết kế bếp, cái đó em đồng ý là có thể thiết kế được tổng thể nhưng sẽ mắc những lỗi tiểu tiết khi sử dụng sẽ rất bực mình, vì bếp không chỉ có các khoang, mà phụ kiện bếp nó vô vàn loại và giá, em từng dạo chơi 5 ngày ở Phật Sơn để làm tai cho ông bạn, đến đó mới thấy tốt nhất mình không nên tự sướng vì giá phải trả đắt quá :D. Chưa kể tìm được 1 đơn vị thi công tốt ngay đến cả các cty nội thất họ còn khó chứ đừng nói gia chủ chưa có kinh nghiệm, chỉ mới thi công công trình đầu tay. Sự khác biệt giữa thợ làng nghề Thạch Thất với xưởng có đầu tư và với xưởng làm công nghiệp đầu tư máy móc là rất khác biệt về chất lượng cũng như giá thành. Ngay cả về gỗ cũng thế, em từng thấy nhiều chủ nhà vì giá thành rẻ chọn gỗ không tên tuổi nhưng chính họ đang đầu độc mình vì loại đó có rất nhiều chất độc hại ( cái này em nghe từ ông thầu ).

Cái gì cũng có giá của nó, khi thuê đơn vị thiết kế, chủ nhà sẽ bớt được tiền ngu vì các đơn vị lâu năm họ đã đều phải trả giá cho những lỗi đó để rút kinh nghiệm. Dù chỉ đi chơi trong 3 tháng nhưng em thấy cái nghề này còn hơn cả làm phò, vì mỗi nhà 1 kiểu, mỗi nhà 1 phong cách 1 giá tiền 1 mức độ quan tâm khác nhau.

Đấy mới là về phần mộc và các phụ kiện. Sang các thiết bị điện chủ nhà sẽ phải đến mê hồn trận thứ 2. Nóng lạnh để trên hay để dưới, loại nhập hay có sẵn ở vn ( loại nhập nhỏ gọn hơn nhiều ), lọc nước dùng loại nào, bếp từ hay hồng ngoại, mấy ô nấu, có nướng hay không. Lò vi sóng đặt ở cột hay để dưới, dùng máy rửa bát của châu âu hay nhật, tủ lạnh cửa pháp hay sbs, đèn chiếu thế nào là hợp lý, thông gió dùng loại ngang hay chéo. Chậu rửa dùng gốm hay inox, có gắn smarthome hay không smarthome. Ngay cả cái sọt rác dùng loại gắn với cánh hay dùng tay để mở nó cũng khác nhau nhiều, cái này em thấy tiền nhiều có khi lại không hiệu quả. Sau quả đó các cụ giảm vài cân là bình thường, mua 1 con xe có khi còn ít cái để suy nghĩ hơn thế nhiều :D

Thi công theo em các cụ cứ ra Đê La Thành, khg phải thạch thất xa xôi làm gì, giá cũng rẻ hơn mấy, em đi rồi
Cụ chọn đội thi công đê la thành thì em nói thật rất ít lựa chọn cho cụ về chất lượng, thế nên thằng thi công nó chụp ảnh bếp của cụ cũng đúng thôi. Em đi chơi nên được chứng kiến vài căn hộ trong 1 tòa nhà ( đa phần là chung cư cao cấp ), có nhà làm đội thạch thất, có nhà đầu tư hơn chọn đội làm tinh, có nhà họ chọn xưởng gia công công nghiệp. Nhìn qua thấy cũng sêm sêm nhau, nhưng đấy chỉ là khi đã hoàn thiện, còn nếu nhìn khi thi công và nhìn kỹ thì chất lượng khác nhau 1 trời 1 vực. Tiền ít không thể đòi hỏi nhiều, nhưng có tiền thì lúc đó không ai đi chọn đê la thành hay thạch thất đâu cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
kimvanchinh em đồng ý với bác là mình nên tham gia chi tiết vào quá trình thiết kế bếp và nội thất trong nhà, ra yêu cầu càng chi tiết thì người thiết kế càng dễ nắm bắt ý tưởng của chủ nhà và tư vấn những cái không hợp lý. Em có 3 tháng đi chơi cùng 1 đội làm nội thất tầm trung nên gặp rất nhiều trường hợp chủ nhà 1 là không nêu rõ yêu cầu, khoán trắng cho thiết kế, 2 là can dự quá sâu và gạt hết các ý kiến chuyên môn của thiết kế, cuối cùng thành phẩm không ưng ý. Nếu chủ nhà có tìm hiểu và làm việc trên phương án tôn trọng nhau thì nhà sẽ rất như ý, giá thành cũng hợp lý hơn.

Nhiều cụ thấy có thể tự mình thiết kế bếp, cái đó em đồng ý là có thể thiết kế được tổng thể nhưng sẽ mắc những lỗi tiểu tiết khi sử dụng sẽ rất bực mình, vì bếp không chỉ có các khoang, mà phụ kiện bếp nó vô vàn loại và giá, em từng dạo chơi 5 ngày ở Phật Sơn để làm tai cho ông bạn, đến đó mới thấy tốt nhất mình không nên tự sướng vì giá phải trả đắt quá :D. Chưa kể tìm được 1 đơn vị thi công tốt ngay đến cả các cty nội thất họ còn khó chứ đừng nói gia chủ chưa có kinh nghiệm, chỉ mới thi công công trình đầu tay. Sự khác biệt giữa thợ làng nghề Thạch Thất với xưởng có đầu tư và với xưởng làm công nghiệp đầu tư máy móc là rất khác biệt về chất lượng cũng như giá thành. Ngay cả về gỗ cũng thế, em từng thấy nhiều chủ nhà vì giá thành rẻ chọn gỗ không tên tuổi nhưng chính họ đang đầu độc mình vì loại đó có rất nhiều chất độc hại ( cái này em nghe từ ông thầu ).

Cái gì cũng có giá của nó, khi thuê đơn vị thiết kế, chủ nhà sẽ bớt được tiền ngu vì các đơn vị lâu năm họ đã đều phải trả giá cho những lỗi đó để rút kinh nghiệm. Dù chỉ đi chơi trong 3 tháng nhưng em thấy cái nghề này còn hơn cả làm phò, vì mỗi nhà 1 kiểu, mỗi nhà 1 phong cách 1 giá tiền 1 mức độ quan tâm khác nhau.

Đấy mới là về phần mộc và các phụ kiện. Sang các thiết bị điện chủ nhà sẽ phải đến mê hồn trận thứ 2. Nóng lạnh để trên hay để dưới, loại nhập hay có sẵn ở vn ( loại nhập nhỏ gọn hơn nhiều ), lọc nước dùng loại nào, bếp từ hay hồng ngoại, mấy ô nấu, có nướng hay không. Lò vi sóng đặt ở cột hay để dưới, dùng máy rửa bát của châu âu hay nhật, tủ lạnh cửa pháp hay sbs, đèn chiếu thế nào là hợp lý, thông gió dùng loại ngang hay chéo. Chậu rửa dùng gốm hay inox, có gắn smarthome hay không smarthome. Ngay cả cái sọt rác dùng loại gắn với cánh hay dùng tay để mở nó cũng khác nhau nhiều, cái này em thấy tiền nhiều có khi lại không hiệu quả. Sau quả đó các cụ giảm vài cân là bình thường, mua 1 con xe có khi còn ít cái để suy nghĩ hơn thế nhiều :D

Cụ chọn đội thi công đê la thành thì em nói thật rất ít lựa chọn cho cụ về chất lượng, thế nên thằng thi công nó chụp ảnh bếp của cụ cũng đúng thôi. Em đi chơi nên được chứng kiến vài căn hộ trong 1 tòa nhà ( đa phần là chung cư cao cấp ), có nhà làm đội thạch thất, có nhà đầu tư hơn chọn đội làm tinh, có nhà họ chọn xưởng gia công công nghiệp. Nhìn qua thấy cũng sêm sêm nhau, nhưng đấy chỉ là khi đã hoàn thiện, còn nếu nhìn khi thi công và nhìn kỹ thì chất lượng khác nhau 1 trời 1 vực. Tiền ít không thể đòi hỏi nhiều, nhưng có tiền thì lúc đó không ai đi chọn đê la thành hay thạch thất đâu cụ.
Xã em chiều nên đưa em vào thạch thất hai lần rồi cụ ah. Em chả ưng dc xg nào.
Trước khi làm với nhà ở đê la thành em cũng nhiều thứ để trao đổi với họ nên đội thợ họ cho đến làm nhà em tay nghề rất cứng. Kg cứng kg lại dc với em cụ nhá.
Tất cả các lỗi thg gặp đã đc gạch đầu dòng rồi thì chớ có phạm.
Đê la thành có nhà đc nhà kg. Bếp nhà em ai đến xem cũng phải bảo quá kỹ lưỡng kg còn gì để chê. Ấy vậy mà em vẫn thấy có cái cần rút kn. Nói chung cứ dc làm nhà liên tục là em rất thích chả thấy ngại gì.
Mấy cái đồ đặt ở đâu nhue cụ nói em chả thấy mê hồn trận gì đâu cụ ah. Thanks cui tùy người thôi.
Nghe theo sự sắp xếp của họ em mới thấy kg ôn. Còn riêng vụ bếp núc ông xã bàn với họ. Nhưng cuối cùng vẫn phải theo ý em kg phải kg có lý do mà tất cả đều dc diễn giải rõ ràng với sinh hoạt thường ngày của bà nội trợ.
Mà kg gọi thạch thất hay la thành thì rheo cun gọi đội nào.
Em đã từng gặp một bạn mở cty làm đồ nội thất nhưng em kg hề thấy thuyết phục. Mà làm cho kha khá nhà cùng tòa.
Đi xem sp càng kg ưng

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Làm tủ bếp, nếu cụ có ngân sách thì bao nhiêu cũng có. Từ vài triệu/m dài tính ra vài chục triệu đến cả trăm triệu cho khu tủ bếp (chưa tính thiết bị)
Nhưng kinh nghiệm của em là, về thẩm mỹ chỉ cần chọn cánh tủ và một số ốp mặt ngoài. Bên trong cứ pallet với ốp alu là bền. Dùng bản lể, ray trượt, piton hàng thật xịn là tiết kiệm được rất rất nhiều.

Vì nhà em trước cũng đóng sồi nọ sồi kia, xong nó mọt hoặc nước nôi rớt vào cũng ko lại được. Thuê một ông chuyên sửa đồ gỗ đến, bóc tách ra vứt sạch, giữ lại mỗi bộ cửa và mặt đá. Còn lại xương ông ấy cứ dùng các thanh gỗ kiểu pallet dựng lại. Sau đó bắn alu bên trong. Đâm ra lại bền và dễ lau dọn. Mà nhìn bên ngoài vẫn thế, chả khác gì.

Cửa thì có nhiều xưởng nó chuyên làm đấy, máy cnc hết, đẹp, phong phú kiểu dáng và hoa văn.

Mr Chun

Xe tăng
bếp nhà em
Gỗ An Cường
Pk: euro gold và hefele kết hợp
Bếp bosch, hút mùi teka, mrb bosch. Vòi hefele, chậu tàu khựa.... thế mà đi nguyên hơn tăm củ

kimvanchinh

Xe tăng
Trước khi làm với nhà ở đê la thành em cũng nhiều thứ để trao đổi với họ nên đội thợ họ cho đến làm nhà em tay nghề rất cứng. Kg cứng kg lại dc với em cụ nhá.
Đê la thành có nhà đc nhà kg. Bếp nhà em ai đến xem cũng phải bảo quá kỹ lưỡng kg còn gì để chê. Ấy vậy mà em vẫn thấy có cái cần rút kn. Nói chung cứ dc làm nhà liên tục là em rất thích chả thấy ngại gì.
Mấy cái đồ đặt ở đâu nhue cụ nói em chả thấy mê hồn trận gì đâu cụ ah. Thanks cui tùy người thôi.
Nghe theo sự sắp xếp của họ em mới thấy kg ôn. Còn riêng vụ bếp núc ông xã bàn với họ. Nhưng cuối cùng vẫn phải theo ý em kg phải kg có lý do mà tất cả đều dc diễn giải rõ ràng với sinh hoạt thường ngày của bà nội trợ.
Em đã từng gặp một bạn mở cty làm đồ nội thất nhưng em kg hề thấy thuyết phục. Mà làm cho kha khá nhà cùng tòa.
Đi xem sp càng kg ưng
La Thành và Thạch Thất (Hữu Bằng) là những cơ sở sản xuất nội thất hàng chợ. Rẻ, nhanh và hầu như không có kts . Nó được xếp hạng dưới cùng của các phân khúc nội thất trong đó có bếp. Các cty phân khúc cao giờ họ thường chuyên sâu trong đó có chuyên về bếp. Bạn thích làm bếp thì thử đến cty Flexfit hay Bsmart (đều ở khu Yên Hoà) xem mẫu bếp họ làm rồi về so với bếp bạn tự chỉ vẽ cho thợ mộc Thạch Thất xem bếp nào đẹp hơn, tốt hơn và tiện dụng hơn.

kimvanchinh

Xe tăng
bếp nhà em
Gỗ An Cường
Bếp bosch, hút mùi teka, mrb bosch. Vòi hefele, chậu tàu khựa.... thế mà đi nguyên hơn tăm củ
Bếp rất chất lượng , chắc mặt cánh laminate? Tuy nhiên tôi thấy mấy điều chưa hợp lý: 1. Bàn đá dùng vicostone sẽ đẹp và sáng hơn. 2. Sơn kính chắc chưa phải là sơn nhiệt ở nhà máy. 3. Chân bếp chắc không dùng chân rời điều chỉnh Hafele nên len chân gỗ không hay bằng chân và len hafele. 4. Bếp hiện đại cánh dưới thường không dùng vân gỗ mà dùng arcylic noline màu . 5. Các cánh bếp tay mở hèm khá bất tiện và gây bẩn không hay bằng tay mở có nắm

kimvanchinh

Xe tăng
Làm tủ bếp, nếu cụ có ngân sách thì bao nhiêu cũng có. Từ vài triệu/m dài tính ra vài chục triệu đến cả trăm triệu cho khu tủ bếp (chưa tính thiết bị)
Nhưng kinh nghiệm của em là, về thẩm mỹ chỉ cần chọn cánh tủ và một số ốp mặt ngoài. Bên trong cứ pallet với ốp alu là bền. Dùng bản lể, ray trượt, piton hàng thật xịn là tiết kiệm được rất rất nhiều.

Vì nhà em trước cũng đóng sồi nọ sồi kia, xong nó mọt hoặc nước nôi rớt vào cũng ko lại được. Thuê một ông chuyên sửa đồ gỗ đến, bóc tách ra vứt sạch, giữ lại mỗi bộ cửa và mặt đá. Còn lại xương ông ấy cứ dùng các thanh gỗ kiểu pallet dựng lại. Sau đó bắn alu bên trong. Đâm ra lại bền và dễ lau dọn. Mà nhìn bên ngoài vẫn thế, chả khác gì.

Cửa thì có nhiều xưởng nó chuyên làm đấy, máy cnc hết, đẹp, phong phú kiểu dáng và hoa văn.
Bác nói kinh nghiệm quá hay nhưng là của một người thất bại khi chọn vật liệu tủ bếp rồi chữa cháy dùng tạm. Vật liệu tủ bếp phần thùng tủ giờ có nhiều vật liệu đẹp và không đắt tiền lắm, bền thích hợp cho các đối tượng dùng bếp và vị trí bếp có thấp, ẩm hay không. Chống ẩm, mối, mốc cao nhất là picomat (gỗ nhựa phun sơn bệt). Sau đó là mdf chống ẩm an cường có lót lớp inox hàn kín. Rồi mdf chống ẩm an cường phủ laminate, melamine, sơn bệt... Tấm alu chỉ hay dùng cho tấm hậu và cũng chỉ dùng cho bếp thấp cấp vì nó lùng bùng như thùng tôn .

cascadabadboy

Xe buýt
Đụng vào bếo mà cầu toàn thì mệt lắm, bếp nhà em làm hết tiền trăm mà vẫn chưa chim ưng thật sự.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
bếp nhà em
Gỗ An Cường
Theo quan sát của e thì tay nâng Blum họ chưa biết cách bắt

Bác nói kinh nghiệm quá hay nhưng là của một người thất bại khi chọn vật liệu tủ bếp rồi chữa cháy dùng tạm. Vật liệu tủ bếp phần thùng tủ giờ có nhiều vật liệu đẹp và không đắt tiền lắm, bền thích hợp cho các đối tượng dùng bếp và vị trí bếp có thấp, ẩm hay không. Chống ẩm, mối, mốc cao nhất là picomat (gỗ nhựa phun sơn bệt). Sau đó là mdf chống ẩm an cường có lót lớp inox hàn kín. Rồi mdf chống ẩm an cường phủ laminate, melamine, sơn bệt... Tấm alu chỉ hay dùng cho tấm hậu và cũng chỉ dùng cho bếp thấp cấp vì nó lùng bùng như thùng tôn .
Chọn gỗ nhựa làm thùng tủ thì nên phủ Laminate backer thì tốt hơn nhiều so với sơn bệt cụ ạ.

honglong1

Xe điện
Kính bếp mà 1tr/md cơ a?
Kính hải long cũng tầm 700k/md. phụ kiện khác liệu cơm gắp mắm. Cũng là 1 cái tủ bếp chung cư nhưng có người làm tốn bằng 3 người khác mặc dù các đồ cơ bản cũng tương đối giống nhau.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Không biết mợ dùng đc lâu chưa nhưng nếu là Acrylic đặt trong nhà máy Bình Dương thì e ko đánh giá cao mợ nhé. 1-2 năm nữa mợ sẽ rõ. E phải bảo hành quả này cho An Cường hơi nhiều rồi :(:(:(

khanhtx8

Xe tăng
Đi xem sp càng kg ưng
Em công nhận đúng là đời có người này người kia, mợ có thể cho em xin vài kiểu ảnh bếp của mợ để em học tập được không.

Đồ nào đặt đâu trong bếp thì nó có tiêu chuẩn rồi mợ ạ, các kích thước cũng thế, trừ trường hợp không gian không phù hợp thì mới phải thay đổi để phù hợp với thực tế thôi. Cái mê hồn trận là các đồ điện chọn loại nào, mã nào, thêm hay bớt tính năng nào để cân đối giá đồ gắn vào tủ bếp. Những thứ này thường thì gia chủ sẽ phải tự có kinh nghiệm vì em thấy các cty nội thất tầm trung họ cũng không có nhiều kinh nghiệm

freakingprime

Xe buýt
Cánh tủ bát rẻ thì dùng 2 pitton cũng được, bất tiện là cái cánh nó lủng lẳng thôi :D

Mr Chun

Xe tăng

Mr Chun

Xe tăng
Bếp rất chất lượng , chắc mặt cánh laminate? Tuy nhiên tôi thấy mấy điều chưa hợp lý: 1. Bàn đá dùng vicostone sẽ đẹp và sáng hơn. 2. Sơn kính chắc chưa phải là sơn nhiệt ở nhà máy. 3. Chân bếp chắc không dùng chân rời điều chỉnh Hafele nên len chân gỗ không hay bằng chân và len hafele. 4. Bếp hiện đại cánh dưới thường không dùng vân gỗ mà dùng arcylic noline màu . 5. Các cánh bếp tay mở hèm khá bất tiện và gây bẩn không hay bằng tay mở có nắm
1: em thích kím sa vì em thấy nó hợp vs em. Mấy nhà rồi em đều dùng dù bên nội thất tư vấn đá khác
2: kính em yêu cầu làm loại tốt nhât, nội thấy bạn em làm, e cũng dân ngoại đạo, lởm em đập vào mặt ngay
3 : chân bếp em chịu chết do bên nội thất làm
4: vk em yêu cầu dùng vân gỗ cho sạch ạ
5: cái này cũng do em yêu cầu ạ