Tin tức Hoang mang và bực bội quá ạ

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Bẩm các cụ chả là thế này: Vợ 2 em Altis 2.0V 2012, số KM vận hành hiện nay 5v5, bảo dưỡng định kỳ tại Toy Hoàn Kiếm. Vừa rồi BDĐK 5,5v em có yêu cầu kiểm tra gầm, giảm xóc, và hệ thống lái vì dạo này thấy xe ồn hơn trước, nhất là vào chỗ xóc cảm giác xe không êm như ngày nào, đánh lái còn có tiếng rít. Sau khi TVKT của hãng ktra xong thì có ra Báo giá: Tháo ktra giảm xóc trước, tháo kiểm tra thước lái, thay thước lái...Tổng 18M. Em xem xong liền thắc mắc tại sao kỳ BD lớn 5v mọi thứ đều ổn, ok ,ok ...bây h mới chạy thêm 5k nữa đã đẻ ra thước lái kêu bla bla ( ý chắc nó bảo mình đi offroad 2016 thì nó mới thế) em fun tý. Trong lòng hậm hực nhưng chợt nghĩ ra xe mình vẫn còn BH đến 11.2016 thế là sau 1 tuần em quay lại Toy HK và yêu cầu thay thước lái do vẫn còn chế độ BH. Các cụ có biết sao không, lại quy trình mời anh vào bàn số..., mời anh ra phòng chờ,...và tiếp tục chờ NVKT bên em ktra lại, 1 tiếng đồng hồ sau xe vẫn nằm nguyên vị trí cũ trên nóc có cái biển" chờ sửa chữa". Bực bội em liền ra trực tiếp khu garage và đề nghị ktra xe theo phiếu yêu cầu, một ông nâng gầm lên và dùng đèn đt soi soi, tay lắc lắc bốn bánh xe và phán câu xanh rờn: xe anh bi kêu cạc đăng lái em đã xử lý xong rồi. Không thể tin nổi là nó dùng tay không và đèn pin đt mà đã xử lý được lỗi kêu cạc đăng. Tóm lại cuối cùng là: hôm trước thợ kt báo nhầm lỗi, xe anh chỉ hơi kêu cạc đăng lái ( zéo hiểu cạc đăng lái là cái chi) bọ em đã xử lý, mời anh nhận xe. Thế có phải từ không có bệnh biến thành có bệnh, vác sổ Bảo hiểm ra mày lại thành không có bệnh vì tao không muốn chi trả. Đến bây h em cũng hoang mang k biết vợ 2 mình bệnh hay giả? Trách nhiệm và sự trung thực của đại lý Toy HK? Chắc hết BH em sẽ cũng k bao h quay lại Toy HK nữa. Suýt nữa thì làm tình em 18 củ.

agrimeco

Xe lăn
Cụ chủ bức xúc lập liền mấy thớt:D thế cái biên bản kiểm tra và báo giá thước lái cụ còn ko? Em ủng hộ cụ lên thẳng nhà máy Toy làm cho ra nhẽ vụ nài:-w

bdh_hcqt

Xe tải
Thượng đế không cẩn thận là thành gà quay lên đĩa hết cụ à :(

bdh_hcqt

Xe tải

mazad3

Xe buýt
Cụ chiu khó đi quay thằng khác

bdh_hcqt

Xe tải

toanthangcs

Xe điện
Tăng doanh thu hợp pháp, ai chả phấn đấu. Mừng Cụ tỉnh đòn.

phu_xe

Xe hơi
5 vạn là xe cụ bắt đầu bị ồn do lốp chứ chẳng sao cả.xe cụ lại 2.0 k nên càng ồn. Xe cháu 1.8 nhập khẩu chẳng bị sao cả khi đã chạy 12 vạn.chir thay 2 bộ lốp mấy bộ má phanh.

phu_xe

Xe hơi
5 vạn là xe cụ bắt đầu bị ồn do lốp chứ chẳng sao cả.xe cụ lại 2.0 k nên càng ồn. Xe cháu 1.8 nhập khẩu chẳng bị sao cả khi đã chạy 12 vạn.chir thay 2 bộ lốp mấy bộ má phanh.

phu_xe

Xe hơi
K thì cụ ra chỗ nào làm lốp đổi chéo 2 quả sau lên chéo trước.2 quả trước xuống thẳng sau đi xe cũng đã khác rồi.

Mõ Xóm

Xe hơi
Đọc mà nản cho cái xã hội này, chỗ nào cũng chỉ trực lừa nhau để làm thịt.

Cụ chủ chửi xong mới đánh xe về chứ? Cụ mà không chửi là: TSB bọn Toy HK lừa đảo thì hơi phí.

tuananh030393

Xe buýt
Xe cụ chủ có thể hỏng kể cả vừa kiểm tra xong(mặc dù là TOY thần thánh như nhiều cụ mô tả như thể nó không bao giờ hỏng ý) vì cụ vẫn sử dụng nó, hơn nữa xe đã đi 5,5v km nên không thể bằng trước đây, còn về việc của TOY HK thì cụ bức xúc em rất đồng cảm với cụ nhưng biết làm sao được một khi dịch vụ TOY nhiều cụ đang ca ngợi ầm ầm kia ...

yamaha-x8

Xe tăng
Đọc thớt xong, e mới ngớ nguoi ra là xe Toy được bảo hành mấy năm nhỉ?! Và loai phụ tùng nào thì được BH?! E hỏi nghiêm túc !

kozb

Xe hơi
Đọc đến đoạn "Soi đèn pin và dùng tay lắc lắc" em cười không nhặt được mồm =))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
vậy mà '' các thượng đế đang tung hồ '' cái logo và dịch vụ đông đảo đấy ạ,kiểu này cò quay cụ chủ rồi,e cá là xe cụ có vấn đề thật, nó định chơi cụ 18 củ, cụ quay lại đòi bảo hành thì không có bệnh là đúng rồi,khéo làm giả giấy tờ đã thay và tuồn phụ tùng như chơi ấy, ở đời mà

duythai85vn

Xe máy
Bẩm các cụ chả là thế này: Vợ 2 em Altis 2.0V 2012, số KM vận hành hiện nay 5v5, bảo dưỡng định kỳ tại Toy Hoàn Kiếm. Vừa rồi BDĐK 5,5v em có yêu cầu kiểm tra gầm, giảm xóc, và hệ thống lái vì dạo này thấy xe ồn hơn trước, nhất là vào chỗ xóc cảm giác xe không êm như ngày nào, đánh lái còn có tiếng rít. Sau khi TVKT của hãng ktra xong thì có ra Báo giá: Tháo ktra giảm xóc trước, tháo kiểm tra thước lái, thay thước lái...Tổng 18M. Em xem xong liền thắc mắc tại sao kỳ BD lớn 5v mọi thứ đều ổn, ok ,ok ...bây h mới chạy thêm 5k nữa đã đẻ ra thước lái kêu bla bla ( ý chắc nó bảo mình đi offroad 2016 thì nó mới thế) em fun tý. Trong lòng hậm hực nhưng chợt nghĩ ra xe mình vẫn còn BH đến 11.2016 thế là sau 1 tuần em quay lại Toy HK và yêu cầu thay thước lái do vẫn còn chế độ BH. Các cụ có biết sao không, lại quy trình mời anh vào bàn số..., mời anh ra phòng chờ,...và tiếp tục chờ NVKT bên em ktra lại, 1 tiếng đồng hồ sau xe vẫn nằm nguyên vị trí cũ trên nóc có cái biển" chờ sửa chữa". Bực bội em liền ra trực tiếp khu garage và đề nghị ktra xe theo phiếu yêu cầu, một ông nâng gầm lên và dùng đèn đt soi soi, tay lắc lắc bốn bánh xe và phán câu xanh rờn: xe anh bi kêu cạc đăng lái em đã xử lý xong rồi. Không thể tin nổi là nó dùng tay không và đèn pin đt mà đã xử lý được lỗi kêu cạc đăng. Tóm lại cuối cùng là: hôm trước thợ kt báo nhầm lỗi, xe anh chỉ hơi kêu cạc đăng lái ( zéo hiểu cạc đăng lái là cái chi) bọ em đã xử lý, mời anh nhận xe. Thế có phải từ không có bệnh biến thành có bệnh, vác sổ Bảo hiểm ra mày lại thành không có bệnh vì tao không muốn chi trả. Đến bây h em cũng hoang mang k biết vợ 2 mình bệnh hay giả? Trách nhiệm và sự trung thực của đại lý Toy HK? Chắc hết BH em sẽ cũng k bao h quay lại Toy HK nữa. Suýt nữa thì làm tình em 18 củ.
Hãng thiết bị thì hiện đại nhưng nhân viên rất gà.

Chôm Chĩa

Xe điện
Cách nay hơn năm em có vào Toyota Hoàn Kiếm thấy có cậu cvdv trước làm Ford chuyển sang:D

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Đọc thớt xong, e mới ngớ nguoi ra là xe Toy được bảo hành mấy năm nhỉ?! Và loai phụ tùng nào thì được BH?! E hỏi nghiêm túc !
Bẩm cụ: bảo hành 10v hoặc 3 năm tuỳ đk nào đến trc ạ

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Em cũng đồng ý với cụ.
tính em cứ hay soi mói cụ ạ ( thợ ghét lắm)

yamaha-x8

Xe tăng
[QUOTEthephinh, post: 31421323, member: 4131"]Bẩm cụ: bảo hành 10v hoặc 3 năm tuỳ đk nào đến trc ạ[/QUOTE]

Xe cụ mua 2012 ?!