Thảo luận Hoang mang về chất lượng mazda

Thành Civic

Xe buýt
thế tại sao nhiều người ko bị, mọi cái phải tuân thủ, đâm đúng kỹ thuật giống Toi thì túi khí mới bung.
Xác suất rủi ro thì cái j cũng có. Quan trọng là tỷ lệ bn. Có phải lỗi hệ thống, lỗi kỹ thuật hay ko?
Em chưa rõ nguyên nhân. Nhưng cụ bảo do lái thì thử nói lái ntn thì bị như này?

tntnb

Xe điện

divino

Xe tải
Cũng giống kiểu toy ko bung túi khí đấy cụ. Mình cũng hay có kiểu so sánh xe này xe khác nữa. Đang đi toy thì dìm hon, đang đi hon thì dìm maz. Ai cũng chứng tỏ mình là ng tiêu dùng thông thái. Nên có những bức ảnh này lôi ra ném đá là bt. Nào là đồ tàu, nào là tiền nào của đấy ... nghe hài vc. Ford explorer thì rẻ với tàu chắc. Những cmt như thế ko cần quan tâm.
Là ng dùng mazda e up lên chỉ để tìm hiểu lý do nào bị như vậy. Do ng dùng hay lỗi kỹ thuật của hãng để có cách phòng ngừa và khắc phục.
Em cũng nghĩ như cụ. Việc dìm hàng em ko quan tâm, hãng nào cũng có xác suất lỗi. Cái em quan tâm là số lượng lỗi có nhiều không và nguyên nhân lỗi

divino

Xe tải

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em nghĩ với con xe trắng ở đường đó thì ko đi nhanh được cụ ah. Mà xem vệt bánh xe trên đường thì khả năng nó bị nổ hoặc thủng lốp trước lúc gãy bánh
chuẩn là xe nào trong mấy ảnh đấy đều bị nổ nốp.. cai xe đầu cái vệt trên đường là do vành xe cào trên đường

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
đúng là NTD VN là khổ nhất, nhớ vụ cá vàng của MD mà cũng có xử lý triệt để đc đâu, mặt khác cũng k có thông tin triệu hồi & xử lý từ nhà sx đến NTD, các cơ quan bảo vệ quyền lợi NTD chắc k đi MD ~X(

manxanhlqd

Xe hơi
đúng là NTD VN là khổ nhất, nhớ vụ cá vàng của MD mà cũng có xử lý triệt để đc đâu, mặt khác cũng k có thông tin triệu hồi & xử lý từ nhà sx đến NTD, các cơ quan bảo vệ quyền lợi NTD chắc k đi MD ~X(
Nó disable lỗi chứ đâu phải sửa lỗi. Nếu nổ lốp/xịt lốp mà gẫy vành hay hỏng càng A thì quá funny

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cũng giống kiểu toy ko bung túi khí đấy cụ. Mình cũng hay có kiểu so sánh xe này xe khác nữa. Đang đi toy thì dìm hon, đang đi hon thì dìm maz. Ai cũng chứng tỏ mình là ng tiêu dùng thông thái. Nên có những bức ảnh này lôi ra ném đá là bt. Nào là đồ tàu, nào là tiền nào của đấy ... nghe hài vc. Ford explorer thì rẻ với tàu chắc. Những cmt như thế ko cần quan tâm.
Là ng dùng mazda e up lên chỉ để tìm hiểu lý do nào bị như vậy. Do ng dùng hay lỗi kỹ thuật của hãng để có cách phòng ngừa và khắc phục.
Em cũng là người đang chạy Mazda nên cũng có một thắc mắc là có phải lỗi kỹ thuật hay không ???. Nhìn trong ảnh thì cả 3 trường hợp đều bánh bên lái ( có vẻ như bánh bên lái có vần đề chẳng ).
Trong 3 ảnh thì có con Mazda3 trăng có vết va chạm cùng bên bị gẫy, cái này chỉ có chủ xe mới biết là trước khi gãy có va chạm ko thôi, 2 xe CX5 còn lại ko có vết va chạm mà cũng gãy. Hóng xem thế nào cũng hoang mang phết đấy Cụ nhỉ. Đỏ ko sao đen đang đóng 100km/h trên cao tốc thì xác định... thôi Em éo dám nghĩ tới nữa. %-(%-(%-(

Thành Civic

Xe buýt
Em cũng là người đang chạy Mazda nên cũng có một thắc mắc là có phải lỗi kỹ thuật hay không ???. Nhìn trong ảnh thì cả 3 trường hợp đều bánh bên lái ( có vẻ như bánh bên lái có vần đề chẳng ).
Trong 3 ảnh thì có con Mazda3 trăng có vết va chạm cùng bên bị gẫy, cái này chỉ có chủ xe mới biết là trước khi gãy có va chạm ko thôi, 2 xe CX5 còn lại ko có vết va chạm mà cũng gãy. Hóng xem thế nào cũng hoang mang phết đấy Cụ nhỉ. Đỏ ko sao đen đang đóng 100km/h trên cao tốc thì xác định... thôi Em éo dám nghĩ tới nữa. %-(%-(%-(
Chính xác. Nếu nó lỗi mình biết đường khắc phục thì ko vấn đề gì. Kiểu như triệu hồi ấy. Nhưng sợ nhất là kiểu háng ém nhẹm lỗi đi. Người dùng gặp vấn đề mới biết.

Fun_fun

Xe tăng
Nhìn ảnh 1 thì cảm giác là đã tông bánh xe vào lề/vật cản khi đã bẻ hết lái sang trái, sau đó vẫn đi bt cho đến thời điểm bị rụng.
Nhìn thêm thì lại thấy cùng bên lái. Vậy phải nghi ngờ là lỗi chế tạo thôi?
Ford năm ngoái có em ếch-nổ đình đám bị 1 chú be bé xiên vào bánh trước cũng gục tại trận, chắc lúc đó bánh xe cũng ở tư thế không thẳng nên mới dễ đi thế.

Blue Water

Tháo bánh
Em hóng các thánh cào phím

Fun_fun

Xe tăng
Em hóng các thánh cào phím
E cào rồi, cụ phản biện đi chứ. E cũng ko biết đúng sai mà chỉ nhận xét, nếu có phản biện thỏa đáng nói e thiếu thực tế thì e sẽ xo dì và xóa còm nuôn. Dù sao cũng mới bói voi mà cụ, chưa nói lên điều gì.

Skylove1

Xe máy
Hóng..........................

Blue Water

Tháo bánh
E cào rồi, cụ phản biện đi chứ. E cũng ko biết đúng sai mà chỉ nhận xét, nếu có phản biện thỏa đáng nói e thiếu thực tế thì e sẽ xo dì và xóa còm nuôn. Dù sao cũng mới bói voi mà cụ, chưa nói lên điều gì.
Vào fun em ko ý kiến gì

Hello2017

Xe máy
Em hóng kinh nghiệm các cụ. Đang tínhmua xe :D

lau ga gia

Xe buýt
Em nghĩ với con xe trắng ở đường đó thì ko đi nhanh được cụ ah. Mà xem vệt bánh xe trên đường thì khả năng nó bị nổ hoặc thủng lốp trước lúc gãy bánh
Em tự nghĩ, nếu tốc độ đang 100km thì sao cụ nhỉ X_XX_XX_X nguy hiểm quá, lỗi thứ gì chứ, không nên lỗi hệ thống phanh và bánh

Skylove1

Xe máy
Tôi không thích bài viết này, lí do là không thể lấy ví dụ vài xe ra để hoang mang về chất lượng sản phẩm của cả 1 hãng xe lớn, với những trường hợp thế này tôi nghĩ nhiều xe của các hãng khác đều bị vì thế không nên qui chụp chủ quan như vậy. Tôi chỉ công nhận khi hãng triệu hồi sản phẩm thì đúng là hoang mang thật.

Thành Civic

Xe buýt
Tôi không thích bài viết này, lí do là không thể lấy ví dụ vài xe ra để hoang mang về chất lượng sản phẩm của cả 1 hãng xe lớn, với những trường hợp thế này tôi nghĩ nhiều xe của các hãng khác đều bị vì thế không nên qui chụp chủ quan như vậy. Tôi chỉ công nhận khi hãng triệu hồi sản phẩm thì đúng là hoang mang thật.
Tôi là ng dùng tôi có quyền hoang mang. Hãng xe lớn thì làm sao? A phát biểu hài vãi. Chưa ai quy chụp đây là lỗi hệ thống. Mọi ng đang đi tìm hiểu, đánh giá nguyên nhân để phòng tránh. Anh ko thích có thể ko comment, và đi ra ngoài.

Skylove1

Xe máy
Tôi là ng dùng tôi có quyền hoang mang. Hãng xe lớn thì làm sao? A phát biểu hài vãi. Chưa ai quy chụp đây là lỗi hệ thống. Mọi ng đang đi tìm hiểu, đánh giá nguyên nhân để phòng tránh. Anh ko thích có thể ko comment, và đi ra ngoài.
Tôi không thích và tôi nói lên quan điểm của tôi, 1 sự việc luôn có những đánh giá khác nhau, quan điểm khác nhau. Tiếp đến là đây không phải là diễn đàn của a để có thể bảo người khác ko comment và đi ra ngoài. Chào thân ái!