[VHGT] Hoàng Quốc Việt-Bưởi bọn trẻ trâu ăn vạ

linhocvit

Xe tăng
Chào các cụ,vừa nãy em có đọc cái thớt ĂN VẠ ,em cũng dính phải chường hợp như vậy,nhân tiện đây em xin kể trường hợp của em để các cụ biết mà tránh
cách đây khoảng 15 hôm ,em cũng vừa mới lấy cái spark Van,cho nhân viên chở hàng ,biển mới cứng,vừa đi dán kính 3M đen xì đen xui bên ngoài không nhìn vào bên trong được,đi từ bùng binh Cầu Giấy về Lạc Long Quân,em đi thẳng ,đằng sau có chú xe buýt to đùng đang bám sát mít, đi đến đầu dốc Bưởi -Hoàng Quốc Việt thì có 2 chú choai choai đi cái xe wawe đỏ đang đỗ đầu dốc đoạn cua lên tự nhiên rồ ga lao thẳng vào cánh cửa sau bên phụ..........em nghe tiếng rốp 1 phát ,em giật bắn người vì đường không đông lắm,mình đi thẳng đúng làn không chen lấn,sao 2 cái thằng này lại lao vào mình được nhỉ???
nhìn qua gương chiếu hậu thấy 2 thằng trẻ trâu ngã ra đường,nhưng lạ 1 cái là chúng ngã xoài ra đường nhưng ngã rất điệu ngệ,xe chúng nó ko bị làm sao,lúc đó khoảng 1h trưa đường cũng ko đông lắm...con xe buýt phanh kít đằng sau..có vẻ bác tài xe buýt muốn " tọa sơn qoan hổ đấu" hay sao ý ko thấy xin đường hay ra tín hiệu muốn đi tiếp,thấy bác xe buýt dừng hẳn lại theo dõi xem em xử trí thế nào,khách trên xe thì lố nhố nhìn xuống..em vẫn ngồi trên xe chưa xuống vội.sau khi giật mình em lại tự nhiên bình tĩnh thế không biết ..( em thề)..

dangnguyen1222

Xe hơi
rồi sao nữa cụ? cụ phọt tiếp cho ae hóng luôn ợ
ra đường bây giờ cứ như là ra mặt trận vậy cụ nhỉ, toàn phải lo canh cánh trong người

linhocvit

Xe tăng
( vừa nãy gấu gọi vào bắt gãi lưng hộ.) em kể tiếp nhé:
lúc đó em nhìn qua gương chiếu hậu thấy 2 thằng trẻ trâu này đầu tóc cũng xanh đỏ,bọn này ngã ra không bị làm sao mà cũng không thấy đứng dậy hay nhăn nhó đau đớn gì cả,chúng cứ ngồi rồi lại cú nhìn lên xem em xuống xe không...em thấy chúng có vẻ gian xảo ( người gian nhìn cái mặt biết ngay.)nhìn người em biết 2 cái thằng này không phải gốc nội thành Hà Nội rồi,chúng ăn mặc theo lối tuổi teen nhưng nhìn nước da và cái điệu bộ chắc dân ngoại tỉnh dạt vào dặt dẹo kiếm ăn..tự nhiên lúc đó em lại chỉnh cái gương chiếu hậu để soi và nhìn lại cái mặt mình ( em hơi dài dòng 1 chút ...nhưng có lý do của nó đấy )

chanday

Xe hơi
Em thề, cụ không post nhanh, e lại đâm cụ tiếp

Đi Căng Hải

Xe tải
Cụ phun nốt đi ợ, để mọi người biết cách chém nếu gặp phải ợ. Nhà cháu đặt gạch hóng

kien_ktnl

Xe buýt
Em híng chuyện của cụ,mời cụ làm chén để không bị táo nhé

nqhung56

Xe buýt
cụ bình tĩnh quá

linhocvit

Xe tăng
( vừa này gấu lại gọi vào gãi hộ cái lưng...đang tâm sự lại cứ phá đám,bực cả cái ..cửa mình) em tiếp nhé;
em phải trình bày dài dòng 1 chút là tại sao mình lại phải ngắm dung nhan mình trong tình huống này ,cái xã hội mình nó loạn lạc rồi,làm người tử tế bay giờ khó lắm,nếu mình cứ hiền hiền thì ra đường không bị bọn xã hội đỏ (xxx,nô bộc trong các cơ quan hành là chính..) nó vặt thì cũng bị cái bọn xã hội đen nó thịt mình. cho lên đối phó với chúng nó ngoài sự hiểu biết ra thì phải có tí sức khỏe và cái mặt trong lạnh lẽo hoạc gồ gề 1 chút...lúc trước đó trong khi chờ dán kính xe và lắp vài thứ lằng nhằng e đã đi cắt tóc ,vì bọn con gái chỉ biết gội là chính lên chúng nó quá tay cạo trọc đầu em rồi ,thế là trên đầu có 108 cái sẹo nó hở ra hết ( em thề là nếu đếm thì khoảng 107 cái ,em làm tròn cho nó máu)..cái mặt em thì xấu zai không mê được,chỉ có gấu nhà em khen và thích thôi..ơn trời em lại cao 1,75m nặng 75 kí,đầu trọc húi ,..nhìn bên ngoài khối anh nhầm tưởng vừa đi trại về ( em hiền khô à) ...

conan2901

Xe buýt
bực cả mình với cụ rồi đấy, câu chuyện có tí ti mà câu mãi thôi :))

New_Carens

Xe điện
Kể chuyện trẻ trâu theo đúng phong cách của trẻ trâu!

Đi Căng Hải

Xe tải
Chắc cụ lại đi gãi lưng rồi :)). Không khéo vừa hành sự vừa viết bài. Kính cụ 1 ly để cho nhanh nhà cháu còn đi ngủ ạ :D

BiK

Xe điện
Đọc bài của cụ mà ngứa hết cả lưng, em phải đi nhờ gấu gãi hộ cái đây.

MK2007

Xe tăng
Đọc bài của cụ Em ngứa từ lưng xuống ... Gót chân và qua cả phần mông ạ

thule6

Xe điện
Lần trước gãi lưng, lần này gấu đòi cụ "nàm" gì mà "nâu" thía ạ :)), Em và các cụ khác thay 2 ấm trà rùi . Hay cụ đi mua thuốc táo bón :))

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ đừng dùng ngón tay giữa để gãi nhớ,mỏi không viết được đâu:))

linhocvit

Xe tăng
( lần này gấu không gọi vào nữa nhưng em lại vào nhờ gấu gãi hộ..:)) ) em tiếp đây..
... tự dưng em chỉnh cái gương chiếu hậu vào rồi ngắm mình trong gương khoảng 5 giây..rồi tìm trong cốp cái kính đen xì em đeo vào,lại tìm bao thuốc rút 1 điếu ra châm lửa gắn hờ hững trên môi..em mặc cái áo phông bó sát có 3 cái cúc em lại cởi phanh ra ra luôn.liếc nhanh vào gương thấy mình nhìn cũng ngầu phết.em hạ của kỉnh xuống rồi thò đầu hẳn ra ngoài em ngoái lại nhìn ,cho chúng nó biết ai đang ngồi trong xe đã rồi mới lại qoay kính ...em làm thế các cụ biết sao ko???đòn tâm lý đấy..em dự là khi thấy 1 anh trọc đầu nhìn ngầu ngầu,đeo kính đen đang rít thuốc khói um trong xe có thể bọn nó cũng cóng mà thay đổi thái độ hoặc ít nhiều áp vía chúng nó để mình còn thương lượng ( các cụ có thể áp dụng bài tâm lý chiến này trong vài trường hợp đấy...).em dự là chúng nó thấy vậy sẽ bỏ đi thì mình thở phào mà ...chuồn cho nhanh.NHƯNG ..chúng không bỏ đi mà chúng lại đàng hoàng đứng lên ,dựng xe sát vào mông xe của em,chúng vuỗi quần áo rồi đứng chờ em xuống xe...lúc này đường đã bắt đầu đông và nếu cứ như này lâu 1 lúc nữa thì có lẽ tắc đường,2 bên đường ,mấy anh xe ôm,bán hàng,quán nước,và mấy anh chị chẳng hiểu ở đâu ra mà đứng chỉ trỏ và chờ đợi xem diễn biến thế nào ...