Hoàng Su Phì - Cuối mùa thu!

tvdung

Xe điện
Ờ, ảnh đường ý, cho các cụ ấy sợ :))
Thế em phọt lại vậy :))

Đoạn đầu từ Bắc Hà đi, đường hơi xấu chút thôi, đến đoạn ngã ba 1 đường đi Lùng Cải, 1 đường đi Xín Mần

Đoạn sau thì thế này, mưa vào tí thì thành offroad :))
Không biết giờ đường xá đã ngon chưa

Qua đỉnh đồi sang đất Hà Giang thì đường lại ngon hơn

Xín Mần bên dưới

tvdung

Xe điện

Em test luôn tính năng tải ảnh trực tiếp lên :))

akinh

Xe buýt

Đoạn đầu từ Bắc Hà đi, đường hơi xấu chút thôi, đến đoạn ngã ba 1 đường đi Lùng Cải, 1 đường đi Xín Mần

Xín Mần bên dưới

Đề nghị cụ chỉ post đoạn đường đẹp thôi nhé...

dmdviet

Xe cút kít
Đề nghị cụ chỉ post đoạn đường đẹp thôi nhé...
Đi thì phải mấu bác ơi, nói chung 1 quan điểm nếu mấy đường kiểu này nếu không mưa thì ok hết kể cả matiz đời 2000. Nhưng nếu mưa thì chắc phải dùng xe tăng đi may ra mới thoát, còn mấy cái gầm cao cũng chẳng ăn thua, vì offroad thì chắc may ra có em Trai Tân 2 cầu máy 5.0 của cụ bimbim5656 mới thoát được ;)):D

akinh

Xe buýt
cụ tanhoang cho em xin ít thông tin đường xá đoạn hà bắc qua xi man với.
Em chạy sedan mà các cụ cứ post đường offroad với lại kêu chạy xe SUV em run quá.

akinh

Xe buýt
08h00: Bắt đầu khởi hành từ đầu Đại Lộ Thăng Long, nhà nào đến sau thì khởi hành sau, các nhà mang đầy đủ bộ đàm (nhớ sạc từ hôm trước)

18h00: Về tới Hà Nội - kết thúc chương trình.
Em dự đêm 22 nhà cụ bimbim5656 trở thành của hàng bán đàm...

akinh

Xe buýt
Cái vụ này 2F1 dưới 6 tuổi đi có sợ mệt không cụ chủ, vì lịch trình toàn thấy trên đường đèo
cung hà giang mèo vạc lũng cú cao bằng F1 nhà em có 3t mà leo phăm phăm.
Ngày cuối về HN cứ đòi đi thuê khách san ngủ để mai đi tiếp.

vip tien sinh

Xe ngựa
Mấy thánh này tuyền đi chơi bời...

fusionvie

Xe điện
cung hà giang mèo vạc lũng cú cao bằng F1 nhà em có 3t mà leo phăm phăm.
Ngày cuối về HN cứ đòi đi thuê khách san ngủ để mai đi tiếp.
Vâng, F1 5T nhà em hôm đi Tam đảo, khi chuẩn bị về bảo "Bố ơi con thích ở đây, ở đây con ngủ sâu giấc lắm" mà cả nhà ôm bụng cười.

tanhoang

Xe điện
cụ tanhoang cho em xin ít thông tin đường xá đoạn hà bắc qua xi man với.
Em chạy sedan mà các cụ cứ post đường offroad với lại kêu chạy xe SUV em run quá.
30/4 em đi bằng sedan từ rốn đến đất có 14cm vưỡn qua vô tư, có thể sau 2/9 em sẽ có câu trả lời hay nhất

dmdviet

Xe cút kít
30/4 em đi bằng sedan từ rốn đến đất có 14cm vưỡn qua vô tư, có thể sau 2/9 em sẽ có câu trả lời hay nhất
Bác đi qua Bắc Hà thì ngó luôn em khách sạn trên đó nhé, xem giá rổ thế nào và lấy số giúp em để em còn đặt trước, không hôm đó lên lại ngủ xe thì vui :D

tanhoang

Xe điện
Bác đi qua Bắc Hà thì ngó luôn em khách sạn trên đó nhé, xem giá rổ thế nào và lấy số giúp em để em còn đặt trước, không hôm đó lên lại ngủ xe thì vui :D
Ngủ bụi ngủ bờ còn vui hơn nhiều

NHON 2012

Xe điện

Xín Mần bên dưới

Nhìn ảnh cụ phọt lên hai đầu gối của em run cầm cập, e không đi được lần này là cụ đền em đới :D

dmdviet

Xe cút kít
Mùa lúa dát vàng ở Hoàng Su Phì
Lúa chín vàng trên những thửa ruộng bậc thang, ánh lên trong nắng làm mê mẩn bước chân của du khách khi một lần bước tới Hoàng Su Phì, Hà Giang.

Tháng 10, những thửa ruộng bậc thang trên vùng cao Hoàng Su Phì thuộc tỉnh Hà Giang lại bước vào mùa lúa chín. Khi màu vàng quyến rũ của lúa phủ kín mọi nơi cũng là lúc các phượt thủ lại náo nức lên đường để ngắm cảnh đẹp.

Không chỉ hấp dẫn du khách trong nước, nhiều du khách quốc tế cũng lặn lội tìm đến chiêm ngưỡng vẻ đẹp độc đáo này. Những nghệ sỹ nhiếp ảnh coi đây là địa điểm lý tưởng để sáng tạo nghệ thuật…

Đứng trước khung cảnh bao la, du khách sẽ không khỏi ngỡ ngàng khi được ngắm hàng nghìn thửa ruộng bậc thang trải đều tít tắp, uốn lượn bao quanh những sườn đồi, lưng núi, lung linh dưới làn mây, tia nắng hệt như một bức tranh sống động.

Những bức tranh ấy ngỡ như thể sự sắp đặt của tạo hóa nhưng lại được tạo ra bởi công sức của những người nông dân nhỏ bé nơi đây.

Được công nhận là di sản cấp quốc gia từ năm 2012, ruộng bậc thang Hoàng Su Phì ngày càng trở nên nổi tiếng và được nhiều du khách khắp nơi tìm đến.

Rất nhiều công ty du lịch đã lên kế hoạch xây dựng thêm nhiều tuyến tour, mở rộng thêm các điểm dừng chân tại những nơi có cảnh đẹp để phục vụ khách du lịch trong và ngoài nước đến thăm quan mỗi khi mùa về.

Một số địa điểm bạn có thể chiêm ngưỡng bức tranh thiên nhiên tuyệt đẹp này là xã Bản Phùng, xã Bản Luốc, Sán Sả Hồ, xã Hồ Thầu...

Xuân Hỷ

Thùy Link của bài viết