Hoàng Su Phì - Cuối mùa thu!

dmdviet

Xe cút kít
Lão duna3 đâu rồi nhể? Tự dưng thấy xuất hiện trên ọp, em gọi vào đây xem vác Mazda 6 chạy offroad đê :D

dmdviet

Xe cút kít
Chưa xong đâu cụ pờ da đô ợ, Bắc Hà - Nàn Ma ngon choét, Nàn Ma - Cốc Pài vưỡn đường cũ thui, nhưng với 35 cây chuối đi bằng sê đan chỉ trên dưới 1 tiếng thôi ợ, con phi ẹt tà chấm rưỡi của em chẳng có cơ hội cọ bụng với cái dì đâu.
Cụ đi lúc nào? 30/4 em vừa đi, chỉ mỗi đoạn Cốc Pài - hết đất Hà Giang là đường cũ hơi xấu nhưng đâu có đá hộc như cụ nói đâu. Còn sang đất Lào Cai - Lùng Phình đương 4D vừa làm xong, 2 làn ngược chiều nhau có vạch vôi giữa đương luôn nhé
Đây nhé bác gacoihn2005 , của chính xác thổ công Hoàng Su Phì đấy

dmdviet

Xe cút kít
Mà thực ra đi cung này đường cũng là cái hay, chứ 1-2 năm nữa đường nhựa 2 làn em nghĩ không còn cái thú nữa :)

gacoihn2005

Xe tải
Akinh ơi tôi vừa đổi con xe gầm cao này rồi chấp hết mọi cung đường nhé

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Mời các cụ chuyến ngắn ngày, chủ nhật (23/8). Đền Thượng - Ba Vì!

Nội dung: Bàn chi tiết về chuyến Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà (mùa lúa chín) (dự kiến 18-20/9)! :D

08h00: Bắt đầu khởi hành từ đầu Đại Lộ Thăng Long, nhà nào đến sau thì khởi hành sau, các nhà mang đầy đủ bộ đàm (nhớ sạc từ hôm trước)

09h30-10h: Tới rừng quốc gia Ba Vì, leo núi khoảng 300m lên đến đền Thượng - ngôi đền thờ thánh Tản Viên (một trong "Tứ Bất tử" theo quan niệm tâm linh người Việt), thắp hương và làm lễ. Sau đó, đoàn tiếp tục đi thăm đền Mẫu trên đỉnh núi cách đền Thượng khoảng 50m. Từ đây, có thể dõi tầm mắt nhìn xuống phía chân núi với thung lũng nhỏ xinh.
Quay trở xuống, leo tiếp khoảng 175 bậc đá tới đền thờ Bác Hồ - được xây cất từ thập niên 1970, đi xa hơn nữa có thể leo lên đỉnh Vọng Cảnh, nơi bốn bề có mây mù bao phủ.
12h30: ăn trưa, và nghỉ ngơi tại 1 địa điểm chọn được trên đường tham quan, trao đổi chi tiết chuyến đi Hoàng Su Phì 18-20/9.
Ăn trưa: đặt ăn trưa tại 1 địa điểm hợp ví

Chiều: Vườn Quốc Gia Ba Vì - Hà Nội

14h00:
tham quan khu nuôi bảo tồn động vật hoặc vườn trồng cây dược liệu, mua sắm các món đặc sản của Vườn Quốc gia Ba Vì là rượu sữa ong chúa, bánh chè lam, bánh sữa, nước trà đắng, chai phấn hoa và mật ong rừng
15h30: Qtạm biệt Ba Vì lên xe trở về Hà Nội. Trên đường về ghé qua nhà hàng mua các đặc sản sữa Bò, sữa Dê về làm quà cho người thân.

18h00:
Về tới Hà Nội - kết thúc chương trình.

Bản đồ tham khảo mà tvdung đưa lên để các cụ có thể xem và chọn thêm điểm đến hợp lý

Danh sách các nhà tham gia:

1, Nhà bimbim5656: 2 người lớn + 1 trẻ em
2, Nhà dmdviet: 2 người lớn + 2 trẻ em
3, Nhà thành đông: 2 người lớn + 2 trẻ em
4, Nhà orbitde: 2 người lớn+2 trẻ em
5, Nhà Akinh: 2 người lớn+2 trẻ em
6, Nhà Gacoihn2005: 2 người lớn+1 trẻ em
7, Nhà hero3169: 2 người lớn+1 trẻ em
8, Nhà Tvdung: 2 người lớn+2 trẻ em
9, Nhà bạn của bimbim5656: 2 người lớn+2 trẻ em
Tổng cộng: 18 người lớn+ 15 trẻ em
Ơ, cái nài a đăng ký tham gia được. Cho a đăng ký 1 xe và 2 người lớn nhé :D

supersanhdieu

Xe buýt
23.8 e Ko tham gia đc, NQ Hoang su phì thế nào e chấp hành luôn ah.

dmdviet

Xe cút kít
23.8 e Ko tham gia đc, NQ Hoang su phì thế nào e chấp hành luôn ah.
Ấy cứ như bác có phải mấu không, quyết là đi. :), tý em thêm thông tin danh sách và gửi lại các cụ. Trừ nhà tvdung là 1/2 gạch, còn lại vẫn cứ đoàn 7X. Bác gacoihn2005 có đồng niên nhá :D

dmdviet

Xe cút kít
Em copy từ hội phượt, face của Lương Văn Trường:

Lử Thẩn, Si Ma Cai, Lào cai
****2015****
Đăng ngay cho nóng.
Ngay từ bây giờ! Hân hạnh chào đón quý khách tới thăm những vườn hoa Tam Giác Mạch thơ mộng và đẹp. Thăm và thưởng thức vẻ đẹp của loài hoa Mùa Thu, thưởng thức vị ngon của bánh TGM cùng nồng say của rượu nấu từ loài hoa thơ mộng này. Ngoài ra quý khách còn có cơ hội ngắm những bồng bềnh mây, trên không gian hùng vĩ như tiên cảnh.
Mùa thu với khí trời trong, lành và se lạnh của vùng cao sẽ mang đến cho quý vị những cảm nhật tuyệt vời nhất với thiên nhiên.
Nếu đến thăm vào cuối tuần quý vị còn được tham gia chợ Phiên cuối tuần với Thứ 7 là chợ phiên Cán Cấu, Chủ nhật là chợ phiên Si Ma Cai đầy bản sắc. Quý vị còn có thể tới thăm khu du lịch sinh thái Sông Chảy xã Bản Mế mở cửa "Miễn phí" cả tuần, thuê thuyền đi dọc bờ sông xuống hồ thủy điện Cốc Ly để thưởng ngoạn núi non hùng vĩ. Dọc hai bên bờ sông có những bãi cát trắng mịn màng, ta hoàn toàn có thể cắm trại và nghỉ ngơi.
Vào thứ 4 có chợ phiên Sín Chéng với những thửa ruộng bậc thang đẹp mê hồn đã đi vào thơ ca, nơi có một đặc sản đặc biệt đó là trứng vịt Sín Chéng.
Hân hạnh!

dmdviet

Xe cút kít
Ngày cuối cùng chắc chắn lựa chọn đi chợ vùng cao Bắc Hà, có back up thêm chương trình Simacai - Mùa tam giác mạch huyền thoại, các cụ cứ ngâm cứu từ từ :D!

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Ngày cuối cùng chắc chắn lựa chọn đi chợ vùng cao Bắc Hà, có back up thêm chương trình Simacai - Mùa tam giác mạch huyền thoại, các cụ cứ ngâm cứu từ từ :D!
Món thắng cố simacai ngon nhất, e ăn ở Lào Cai mà mấy lão trên đó bảo phải chén simacai mới uẩn, rượu ngon mà không uống được phí phí là :))

dmdviet

Xe cút kít
Món thắng cố simacai ngon nhất, e ăn ở Lào Cai mà mấy lão trên đó bảo phải chén simacai mới uẩn, rượu ngon mà không uống được phí phí là :))
2012 Anh đến Bắc Hà, đợt đó mưa, chạy quả Toyota Crown Deluxe chắc đời khoảng 94 nhìn đường đất bùn dầy khoảng 30-50 cm, nhìn mấy quả gầm cao quay lại nên anh em lại lượn về, nên đến giờ vẫn chưa biết Simacai là gì :D

Hieu PK

Xe đạp
Các cụ cho nhà cháu tham gia với ạ. Tạm thời chắc là 2 người lớn và 2 trẻ em ạ.

akinh

Xe buýt
Em copy từ hội phượt, face của Lương Văn Trường:

Lử Thẩn, Si Ma Cai, Lào cai
****2015****
Đăng ngay cho nóng.
Ngay từ bây giờ! Hân hạnh chào đón quý khách tới thăm những vườn hoa Tam Giác Mạch thơ mộng và đẹp. Thăm và thưởng thức vẻ đẹp của loài hoa Mùa Thu, thưởng thức vị ngon của bánh TGM cùng nồng say của rượu nấu từ loài hoa thơ mộng này. Ngoài ra quý khách còn có cơ hội ngắm những bồng bềnh mây, trên không gian hùng vĩ như tiên cảnh.
Mùa thu với khí trời trong, lành và se lạnh của vùng cao sẽ mang đến cho quý vị những cảm nhật tuyệt vời nhất với thiên nhiên.
Nếu đến thăm vào cuối tuần quý vị còn được tham gia chợ Phiên cuối tuần với Thứ 7 là chợ phiên Cán Cấu, Chủ nhật là chợ phiên Si Ma Cai đầy bản sắc. Quý vị còn có thể tới thăm khu du lịch sinh thái Sông Chảy xã Bản Mế mở cửa "Miễn phí" cả tuần, thuê thuyền đi dọc bờ sông xuống hồ thủy điện Cốc Ly để thưởng ngoạn núi non hùng vĩ. Dọc hai bên bờ sông có những bãi cát trắng mịn màng, ta hoàn toàn có thể cắm trại và nghỉ ngơi.
Vào thứ 4 có chợ phiên Sín Chéng với những thửa ruộng bậc thang đẹp mê hồn đã đi vào thơ ca, nơi có một đặc sản đặc biệt đó là trứng vịt Sín Chéng.
Hân hạnh!

ăn cắp ít ảnh của cụ về face rắc thính cho gấu :D

dmdviet

Xe cút kít
Các cụ cho nhà cháu tham gia với ạ. Tạm thời chắc là 2 người lớn và 2 trẻ em ạ.
Cụ pm qua hộp thư ọp giúp em đầy đủ thông tin: tên tuổi, địa chỉ, 2 F1 mấy tuổi ạ, xe gì để đoàn còn nắm được.

akinh

Xe buýt
Điều kiện cụ đưa ra khó cho nhà em quá rồi, mấu thì nhà em dư thừa, tay lái thì nhà em cứng quá thầy dạy lái bảo phải mềm ra chút, mỗi xe nhà em đi con matis 1998 không biết có tham gia đc ko? Em đã từng đi hà giang mèo vạc bằng vợ 2 này rồi cụ nhé
em tìm mãi mà ko thấy ai có em matis 98 để rước về, em hỏi khí ko phải cụ có ý định lên đời chưa ạ, để lại cho em pé đó nhé. ( trả dấu gi cụ gấu nhà em vừa sinh 4 em định mua về lấy bộ máy của nó làm máy say bột )