BVC Học bổng BVC - Các cháu HS trường THPT Hóa Tiến - Minh Hóa - Quảng Bình

F.ACURA

Xe container
Chúc mừng các cháu nhận đc học bổng, hy vọng các cháu không phụ lòng kỳ vọng của nhà BVC ;))

safenoodles

Xe cút kít
Bình chọn hết hôm thứ 6. Cụ thông cảm, cho chúng em tí thời gian chuẩn bị "công văn" chứ nhỉ;)). Đã vote xong rồi thì chỉ là thủ tục nữa thôi. Bọn em sẽ phải làm sao để tuần này mợ Mỳ có thể chuyển học bổng cho kịp sáng thứ 2 trao cho các con.

Cảm ơn cụ B_e
Em xin lỗi cả nhà, em có công việc mới nên em bận quá, giờ em mới vào viết bài được ạ.
Nhà mình cứ chốt xong và có qđ là em ck ngay vao tk của Nguồn để nhờ Nguồn trao học bổng cho ba cháu.
BVC sẽ trao học bổng cả 4 tháng 9,10,11 và 12 luôn ạ. Mỗi cháu 500k/tháng * 4 tháng * 3 cháu = 6000k tổng chi ạ.
Em gửi cả nhà quyết định trao học bổng cho các cháu ạ:x

Em vừa ck tiền quỹ để nhờ bác Nguồn trao học bổng cho ba cháu ạ:

Nguồn

Xe hơi
Em vừa ck tiền quỹ để nhờ bác Nguồn trao học bổng cho ba cháu ạ:

Em đã nhận được tiền chị Mỳ và cả nhà nhé. Minh Hóa đang mưa, nhưng em sẽ tranh thủ trao HB cho các cháu trong tuần sau ạ. Cảm ơn chị Mỳ và cả nhà nhiều

Nguồn

Xe hơi
Xin trân trọng cảm ơn cả nhà nhiều ạ. Kính chúc cả nhà sức khoẻ, niềm vui và luôn thành công trong cuộc sống.

Website
www.otofun.net
Xin trân trọng cảm ơn cả nhà nhiều ạ. Kính chúc cả nhà sức khoẻ, niềm vui và luôn thành công trong cuộc sống.
Em đã nhận được tiền chị Mỳ và cả nhà nhé. Minh Hóa đang mưa, nhưng em sẽ tranh thủ trao HB cho các cháu trong tuần sau ạ. Cảm ơn chị Mỳ và cả nhà nhiều
Nguồn ơi,

Các hình ảnh và tình hình học tập của các cháu em cập nhật ở thread này nhé.

Cảm ơn nhiều:x

Nguồn

Xe hơi
Em coppy từ FB ạ: Sáng hôm nay, thứ 2 ngày 15/12/2014 trong lễ chào cờ đầu tuần, thầy hiệu trưởng Trần Văn Đồng đã trao học bổng BVC cho ba cháu Đinh Tiến Quang, Đinh Thị Lệ Na, Cao Thị Mỹ Linh. Lãnh đạo nhà trường, các thầy cô giáo và học sinh trường THPT Minh Hóa trân trọng cảm ơn nhà BVC, diễn đàn OF rất nhiều.

Thầy Hiệu trưởng trao học bổng

Nguồn

Xe hơi
Kết quả học tập và rèn luyện học kỳ I của các cháu

Giấy khen cháu Quang

Giấy khen cháu Na

Hôm sơ kết xong cháu Linh về sớm quá nên không kịp chụp lại giấy khen. Kết quả học tập của cháu đã có ở trên ạ

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Nguồn ơi, chị vừa ck tiền học bổng tháng 1 và tháng 2/2015 cho ba cháu vào tk của Nguồn rồi, Nguồn giúp cả nhà trao hb cho các cháu nhé! Cảm ơn Nguồn nhiều! :)

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Nguồn ơi, chị đã ck 3000k tiền học bổng tháng 1 và tháng 2/2015 cho ba cháu ở trường THPH Minh Hóa. Em xem tk nổi xèng thì báo chị nha. Cảm ơn Nguồn nhiều!

@ Cả nhà: Em viết nhầm tên trường trong nội dung chuyển khoản, cả nhà thông cảm cho em nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

Nguồn

Xe hơi
Cảm ơn chị Mỳ. Em đã nhận đủ 3 triệu chị nhé. Sẽ trao học bổng cho các cháu trước Tết

safenoodles

Xe cút kít
Nguồn ơi, chị vùa ck 1500k tiền học bổng tháng 3 cho ba cháu ở Quảng Bình, em xem xèng nổi chưa nhé!
Cảm ơn Nguồn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Hôm trước nhân chuyến đi phượt, em đã ghé thăm trường THPT Minh Hóa, nơi BVC đang cấp 03 suất học bổng cho các học sinh lớp 12.

Về cơ bản, trường PTTH Minh Hóa nằm ở thị trấn Quy Đạt là một trường lớn của huyện Minh Hóa, có cơ sở vật chất khá tốt và khang trang. Trường tiếp nhận học sinh trên toàn huyện tuy nhiên địa bàn của các em chủ yếu có bán kính xung quanh trường khoảng 10-15km, có những em nhà cách trường gần 20km. Một số các em ở xung quanh thị trấn có hoàn cảnh gia đình ổn định, nhưng các em ở xã xa, thôn xóm xa thì về cơ bản gia đình đều là hộ nghèo, khó khăn.

Qua trao đổi với thầy Đồng / Hiệu trưởng, số lượng học sinh của trường trong diện cần hỗ trợ học tập ~ 1/3 số học sinh trường (750 học sinh). Các em thuộc diện được trao học bổng với thành tích học tập tốt, tu dưỡng đạo đức tốt cũng có khá nhiều ~ 100 em.

Thời gian trước, khi BVC về khảo sát hoàn cảnh để cấp học bổng, do thầy giáo Thùy (Nguồn) mới được chuyển về trường, chưa nắm rõ về hoàn cảnh học sinh nên phải nhờ các giáo viên chủ nhiệm từng lớp giới thiệu giúp các học sinh của lớp mình, nên có một số trường hợp chưa được xét vào diện trao học bổng. Thầy Đồng cho biết là rất tiếc các trường hợp đó và đề nghị nếu được, BVC có thể xem xét lần 2 thêm một số trường hợp khác vào cuối năm học 2014-2015 để trao cho năm tiếp theo, nhà trường sẽ lên danh sách chuyển cho BVC nghiên cứu.

Thầy giáo Thùy (Nguồn) hiện đã được bổ nhiệm làm Tổ trưởng bộ môn Toán - Lý - Tin học của trường, quy hoạch cán bộ lãnh đạo, nên BVC có thể đặt niềm tin về công tác trao học bổng đúng người, đúng việc. Hy vọng có thể giúp đỡ các em phần nào vươn lên trong học tập.

Sau đây là một số ảnh hôm em đi trao học bổng tại trường PTTH Minh Hóa. Có xin được mấy trăm đôi tất tài trợ từ Canifa nên em trao luôn.

Romeo_HN

Xe tăng
Khi nào BVC tổ chức đi xác minh, ới em nhá :D

B_e

Xe điện
Khi nào BVC tổ chức đi xác minh, ới em nhá :D
Em thích vụ xác minh lần trước quá đấy ;)

Bạn Nguồn có cho biết số áo mà bác trao tặng các cháu học sinh rất thích và rất cần! Đợt này em dự định tặng khoảng 500 đôi dép tổ ong cho các cháu, cũng là sản phẩm rất thiết thực cho các cháu đến trường :)

B_e

Xe điện
Lão [@ChimBaoBao;38682] xem hôm nào đi đê....