[Funland] Học cao cấp lý luận chính trị tập trung có được ký văn bản của cơ quan không?

Ms Bân

Xe tải
Cụ làm cơ quan n2 nói vậy chịu. Khoé tìm văn bản hết hiêụ lực áp dụng thực thi công việc đó.
Em thì cũng đã từng làm nn.
Hổm rồi cũng có đứa ap dụng vb cũ của cq mua sắm tưng bừng, sau bị KT dập cho tơi tả.
Nhưng còm của cụ quả là ý hay, sẽ được em note lại vận dụng trong dịp khác và khác nữa.

Ms Bân

Xe tải
Nói lung tung trên mạng thì nói cho vui thôi chứ chả ai tin cụ làm nhà nước hay không đâu. Làm nhà nước mà còn lên đây hỏi mấy câu ngớ ngẩn ấy thì cũng nên ra! Em thật nhưng em đang nghĩ đâm bị thóc, chọc bị gạo nhiều hơn!
Hì vui mà. Là em còn biết đường lên đây nhờ gỡ rối đấy chứ có đứa còn về lo đến phát bệnh cơ. Cụ nói em ngớ ngẩn làm em vui quá, xưa nay em cứ lo là em thông minh, ahihi. Cơ mờ mắt em vữn sáng quá, tai thì tinh và mồm thì cứ oang oảng. Phải tiết chế lại.
Giờ em phải làm sao để cả cơ quan cũng nghĩ em ngớ ngẩn đây. Em thích làm người ngớ ngẩn mà.

Ms Bân

Xe tải
Em coi đó là cơ hội để thử sức mình với những công việc khó hơn.
Uầy, học phí đắt lắm đó. Trả bằng danh dự hoặc tiền hoặc nhập kho cũng nên. Mà bập vào cũng dễ nghiện. Khác gì thử heroin.

Hieumos

Xe container
Em hóng xem có code kiếc gì không, chứ cán bộ NN bình thường thì chả hỏi câu này.

XPQ

Xe lăn
Báo cáo các cụ, em cần các cụ giải cứu nét. Số là trưởng phòng em lấy lí do đi học cao cấp lý luận trính trị tập trung không về ký văn bản được nên đẩy hết mọi công việc xương xẩu cho anh em trong phòng (chúng em cq nhà nước, cơ quan-nhà ở - trường cao cấp đều trong địa bàn Hà nội).
Các cụ cho em hỏi có quy định nào như thế không? Giờ chúng em phải làm sao đây, hic. Em xin rót sẵn rịu ạ.
Dịch dã này sao còn tập trung nhỉ! Nhỡ phát dính cả bưởng với nhau thì mệt.

trungthu2020

Xe tăng
Dịch dã này sao còn tập trung nhỉ! Nhỡ phát dính cả bưởng với nhau thì mệt.
Học tập trung và không tập trung như kiểu tên của khóa học chứ ko phải hình thức học cụ ạ
Học tập trung là học liên tục, 9 tháng ko nghỉ, cán bộ dừng mọi việc cơ quan, chuyển hẳn sinh hoạt Đảng về học viện
Học không tập trung là học 2 tuần nghỉ 2 tuần trong vòng 18 tháng.
Tùy theo tình hình dịch bệnh mà quyết định hình thức học trực tiếp hay trực tuyến

Yeuaibaygio

Xe container
Chết thật, chuyên viên cơ quan nhà nước mà thế này thì gay. Quyền hạn của Trưởng phòng đến đâu quy định rồi, TP đi học thì có thể ủy quyền cho cấp Phó ký thay, còn công việc đẩy hết thì cụ cũng phải làm nhé!
Chứng tỏ quen ngồi chơi suốt ngày, giờ vắng TP một tí là rối tinh rối mù.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ nói vu vơ … đôi khi cũng đúng đấy… em chứng kiến một số trường hợp hiện nay một phòng chỉ có 1 trưởng 1 phó và 1 nhân viên ( nhân viên thì đang xin nghỉ phép khôbg lương 6 tháng )
Chưa ghê bằng có phòng có 1 trưởng, 2 phó và 1 nhân viên cơ cụ ạ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Phì cười! Em nghĩ giờ hệ thống viên chức toàn lãnh thổ, cứ đuổi 1 nửa cấp trưởng, phó. 70% số nhân viên, chắc đất nước vận hành còn tốt hơn nhiều hiện tại
Hơi lq, có lần cafe, e thấy bọn evn áo cam xúm đến 6 thằng dưới đất lướt điện thoại, 1 thằng trèo cột thay cái cc gì đó, 15p, rồi cả 7 thằng đứng chém thêm 30p nữa, thấy em lấy đt chụp mới lục tục dời đi.
Em ngồi lướt of đến trưa thì về :D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Chứng tỏ quen ngồi chơi suốt ngày, giờ vắng TP một tí là rối tinh rối mù.
Không hẳn vậy đâu. Nn bị vướng chữ ký của lãnh đạo. Mà chủ thớt chưa để ý hoặc biết cố dúi vài cá nhân. Ko qua cấp phòng sao lên đc cấp cao hơn để đi ra ngoài áp dụng. Liên quan đến trách nhiệm pháp lý.
Ko như ngoài doanh nghiệp.

H.U.Y

Xe điện
Cụ làm cấp phó thì khi cấp trưởng giao việc thì phải làm thôi

Yeuaibaygio

Xe container
Không hẳn vậy đâu. Nn bị vướng chữ ký của lãnh đạo. Mà chủ thớt chưa để ý hoặc biết cố dúi vài cá nhân. Ko qua cấp phòng sao lên đc cấp cao hơn để đi ra ngoài áp dụng. Liên quan đến trách nhiệm pháp lý.
Ko như ngoài doanh nghiệp.
Làm NN phải có quy trình chứ cụ. Ai ký ruồi, ai ký TP, ai ký Lãnh đạo (Phó ký thay hay Trưởng) có quy định hết, thể hiện qua phân công nhiệm vụ/Giấy ủy quyền. Ký sai chuyển đến cấp tiếp theo hoặc bộ phận khác sẽ bị trả lại hoặc hỏi lại cho rõ.
Còn vấn đề như chủ thớt hỏi, nếu TP đi vắng không phân công lại thì tất cả cấp trên, cấp dưới, bộ phận liên quan trong/ngoài đơn vị cứ alo trực tiếp cho TP thôi. Nhân viên chỉ làm đúng chức trách nhiệm vụ được giao.