[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Cap Còm

Xe điện
Hà Nội cứ dan dan díu díu mập mờ, tội các con và phụ huynh quá. Có tin 14h chiều nay mới có trên hệ thống

Còn trường thì tb tối nay có phiếu báo điểm luôn

sinichit52

Xe container
cháu nó học hệ cambridge và tháng 9 này là vào sg học dự bị ở rmit cụ ạ
Như vậy là hệ Cam tốt nghiệp vào lớp 11( gọi theo chương trình VN), và hs hệ này bát buộc học dự bị ác cụ? Vì theo em hiểu hs phải học dự bị khi kiến thức chuyên ngành hay tiếng chưa đủ thì mới phải học. Em hỏi hơi tò mò một chút vì em không biết ai học hệ Cam nhưng con em có làm bài thuê cho hs hệ này😅

maitung

Xe buýt
Như vậy là hệ Cam tốt nghiệp vào lớp 11( gọi theo chương trình VN), và hs hệ này bát buộc học dự bị ác cụ? Vì theo em hiểu hs phải học dự bị khi kiến thức chuyên ngành hay tiếng chưa đủ thì mới phải học. Em hỏi hơi tò mò một chút vì em không biết ai học hệ Cam nhưng con em có làm bài thuê cho hs hệ này😅
nói thật là e cũng ko tìm hiểu kỹ lắm vid ko có nhu cầu. còn về yêu cầu dự bị đaij học rmit e thấy có nêu ở đây

sinichit52

Xe container

VIKO L

Xe điện
Cuối cùng thì cũng có điểm, thở phào

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà mình năm nay cấp 2 học lớp chọn trường chuyên, giỏi tiếng Anh. Gia đình định hướng sau cho học DH ở Rmit nên muốn cấp 3 học trường tư nào nhàn nhàn 1 chút (kg phải học năng các sách của Bộ Giáo Dục mà thiên về các môn học bằng tiếng Anh). Học phí cũng vừa phải thôi kg đắt như mấy trường quốc tế.

Các cụ biết trường nào tiến cử hộ mình với!
Cháu nó học lớp chọn trường chuyên thì là giỏi giang, năng động rồi. Các con như vậy nó tự chủ vạch con đường học tiếp theo. Giả sử nó chọn con đường khác, tương lai sáng rộng hơn cụ vẫn can thiệp theo con đường cụ vạch ở trên ạ? Với lại mỗi kỳ chuyển cấp từ 2 lên 3, từ 3 vào đh là những cuộc cạnh tranh khốc liệt, kể cả các trường quốc tế thì nó cũng tuyển sinh căn cứ trên các tiêu chí kết quả học tập, vậy nên không để bị áp lực thôi chứ nhàn nhàn mà thành thì e khó, trừ khi con là siêu nhân, bố mẹ sẵn tiền nộp học phí mấy trường lấy kinh doanh làm đầu.

nhatthang

Xe tăng
F1 nhà mình năm nay cấp 2 học lớp chọn trường chuyên, giỏi tiếng Anh. Gia đình định hướng sau cho học DH ở Rmit nên muốn cấp 3 học trường tư nào nhàn nhàn 1 chút (kg phải học năng các sách của Bộ Giáo Dục mà thiên về các môn học bằng tiếng Anh). Học phí cũng vừa phải thôi kg đắt như mấy trường quốc tế.

Các cụ biết trường nào tiến cử hộ mình với!
Có 1 trường tư đáp ứng 100% yêu cầu của Cụ nhưng mỗi tội ở Sài gòn. Cơ sở vật chất thì ngang ngửa trường quốc tế luôn.

crazier

Xe máy
Con em bảo đề năm nay đề Toán chuyên vào chuyên Tin của Sở khó hơn hẳn năm ngoái. Theo như con tham khảo từ các bạn học ôn cùng thì con làm không bằng các bạn, con em dự điểm chuẩn khoảng 37-37.5 điểm và nó trượt :D
Con bác hatdecuoi đã đỗ chuyên tin ams chưa? điểm chuẩn chuyên tin ams 37.25. em phục con em quá, sao nó dự đúng range điểm chuẩn được ^^.
Thi xong nó cũng tính điểm của nó được đúng như điểm sở chấm, nên trượt roài. Nay vừa nhập học KHTN rồi

hatdecuoi

Xe buýt
Con bác hatdecuoi đã đỗ chuyên tin ams chưa? điểm chuẩn chuyên tin ams 37.25. em phục con em quá, sao nó dự đúng range điểm chuẩn được ^^.
Thi xong nó cũng tính điểm của nó được đúng như điểm sở chấm, nên trượt roài. Nay vừa nhập học KHTN rồi
Chúc mừng f1 nhà cụ vào KHTN, nhà e cũng trượt arm rùi! Thui về học theo NV1 trường thường ạ, cháu nó vào VĐ

maitung

Xe buýt
e ko nghĩ là đề khó hay dễ mà do các con đã đc luyện dạng đấy chưa. con nhà e ngc với nhà cụ. tạch khtn nhg lại đỗ ams :)

VIKO L

Xe điện
Chúc mừng f1 nhà cụ vào KHTN, nhà e cũng trượt arm rùi! Thui về học theo NV1 trường thường ạ, cháu nó vào VĐ
F1 nhà em cũng VĐ, khéo lại cùng lớp đấy. Ko biết họ xếp lớp có theo điểm ko cụ nhỉ?

hatdecuoi

Xe buýt
F1 nhà em cũng VĐ, khéo lại cùng lớp đấy. Ko biết họ xếp lớp có theo điểm ko cụ nhỉ?
E cũng ko rõ lắm! F1 nhà cụ là con trai ạ! Cụ định cho nó đi du học hay học đh trong nước!

Nếu rảnh hum nào ae ta làm qoại bia để giao lưu tý nhể!

VIKO L

Xe điện
E cũng ko rõ lắm! F1 nhà cụ là con trai ạ! Cụ định cho nó đi du học hay học đh trong nước!

Nếu rảnh hum nào ae ta làm qoại bia để giao lưu tý nhể!
F1 nhà e là gái, học ĐH trong nước thôi, nhà cụ trai hay gái?
Vâng, hôm nào rảnh mời cụ đến ngõ 61 Lạc Trung làm vài quại ạ.

hatdecuoi

Xe buýt
F1 nhà e là gái, học ĐH trong nước thôi, nhà cụ trai hay gái?
Vâng, hôm nào rảnh mời cụ đến ngõ 61 Lạc Trung làm vài quại ạ.
F1 nhà e là trai! Cụ ở ngõ 61 à, e hay ăn ốc ở ngay đầu ngõ! Chiều qua sau khi biết điểm là 3 bố con đã liên hoan nóng ngay bữa ốc, ngao, chân gà... tại ngõ 61 đó ạ!

crazier

Xe máy
e ko nghĩ là đề khó hay dễ mà do các con đã đc luyện dạng đấy chưa. con nhà e ngc với nhà cụ. tạch khtn nhg lại đỗ ams :)
Cũng một phần thôi cụ a, nhưng khó thật và dài nên các con không có đủ thời gian suy nghĩ nếu chưa gặp, điểm chuyên tin năm nay thấp hơn hẳn năm ngoái. Như con em nếu môn toán chuyên vào tin Ams thêm 0.5 điểm là đỗ rồi đó. Nên nếu so với các môn chuyên khác, 5 điểm môn chuyên là có thể đỗ với slg tuyển 40 bạn chuyên tin của Ams, thì đúng là đề khoai đấy ạ.
Con em ôn toán chuyên của thầy trường Ams lại ko học thầy nào bên khtn hay sp, nhưng đỗ cả 2 và thêm CNN nữa, nhưng nó học kiểu đủ để đỗ chứ không máu me chăm chỉ lắm nên tạch trường nó thích thì chịu thôi.

maitung

Xe buýt
Cũng một phần thôi cụ a, nhưng khó thật và dài nên các con không có đủ thời gian suy nghĩ nếu chưa gặp, điểm chuyên tin năm nay thấp hơn hẳn năm ngoái. Như con em nếu môn toán chuyên vào tin Ams thêm 0.5 điểm là đỗ rồi đó. Nên nếu so với các môn chuyên khác, 5 điểm môn chuyên là có thể đỗ với slg tuyển 40 bạn chuyên tin của Ams, thì đúng là đề khoai đấy ạ.
Con em ôn toán chuyên của thầy trường Ams lại ko học thầy nào bên khtn hay sp, nhưng đỗ cả 2 và thêm CNN nữa, nhưng nó học kiểu đủ để đỗ chứ không máu me chăm chỉ lắm nên tạch trường nó thích thì chịu thôi.
con e cũng học giống con cụ. có khi học cùng 1 chỗ cũng nên. khác mỗi cái là nó trượt cả khtn lẫn csp nhg đỗ tin ams với 7 điểm toán chuyên trg khi 2 trg kia điê,r chuyên chỉ có 4,5 :)