[Funland] Học kém, không cho thi TN bắt chuyển trường ?

chaybo

Xe điện
Ko hiểu tư duy cụ kiểu gì luôn, tư duy thế này bảo sao tham nhũng, cửa quyền bao năm. Đây là trường sai quá sai, ngang ngược, vi phạm cả nhân quyền chứ ko phải đơn giản là thành tích nữa, vậy mà cụ lại bảo phụ huynh sai. Quyền chọn con đường là của học sinh và phụ huynh chứ trường đâu có quyền gì quyết.
Trường sai thì cụ mắng trường chứ sao mắng em?

azazzuj

Xe tải
Cái đầu tiên mà nhà trường và thầy cô cần dậy các cháu, đó là sự TRUNG THỰC.

Sơ đẳng vậy mà nhà trường không làm được, thì là 1 lũ vô tích sự bố láo bố toét !!!
Thế mới thấy các quan thổ đu trung thực cụ nhỉ, TDH có 4` :))

Đá Ốp Lát

Xe điện
Vụ này chắc chắn là có đấy ạ. Bạn em là giáo viên trong trường xác nhận là các năm đều thế, ép học sinh phải cam kết không thi vào cấp 3, nếu cố tình thi trường sẽ không xét tốt nghiệp. Thậm chí sáng nay có thông tin này bùng ra hiệu trưởng trường đó còn bắt giáo viên không được trả điểm học kỳ cho học sinh, cố đánh vào điểm thi để gây sức ép không cho học sinh tốt nghiệp.
Em không hiểu phụ huynh của các em như vậy nghĩ gì. Gặp phải em thì làm bung bét lên cho hiệu trưởng cũng bay màu chứ sao phải sợ nó.

toyennha

Xe lăn
Khốn nạn thật bác nhỉ. Nhà e ko có ai thi mà đọc thôi cũng bức xúc ko chịu dc. Thế mà nhiều bác vẫn bênh dc. Rõ ràng là trù dập, gian lận, hại đời bao nhiêu học sinh. Trường học đắng lẽ là nơi công bằng và cho học sinh cơ hội để phát triển thì nay lại là nơi vùi dập đời con người. Có rất nhiều bạn học của e ngày xưa cũng học cấp 2 lớt phớt sau lên cấp 3 bật hẳn, có người thì lên cấp 3 mới bật nhưng nay đều khá thành đạt cả, người theo con đường học hành làm tiến sỹ nước ngoài, người thì làm giám đốc ngân hàng ..., vậy nếu thời e mà bị bắt đi học nghề sau cấp 2 như thế này thì các bạn e chắc bh làm công nhân, trông xe rồi.
Bọn con trai cấp 3 mới bắt đầu lộ mà cụ. Bọn con gái 1,2 là đã có sức rồi chủ yêu mấy môn học bài. Lên cấp 3 thường đúi hơn bọn con trai nghịch phá. Bạn em cấp 2 nghịch phá cấp 3 học giỏi và phá. Cấp 2 nghịch ngu, lên cấp 3 xì-ke hết

Đá Ốp Lát

Xe điện

kobold_alone

Xe hơi
thế cũng kì nhỉ, chứ môi trường em học với em biết thì ít cháu hs bị kì thị vì ngoan mà học dốt lắm, toàn éo học chỉ quậy thầy cô nó mới hốt thôi (ông thân sinh nhà em giáo viên cấp 3 chuyên đc phân công chủ nhiệm những lớp bét bảng hay hàng dạt từ các lớp khác nó dồn về thành 1 lớp mới, thường mang phiên hiệu 12 ...F (thời em học lớp A là lớp chọn, thèng nào mang phiên hiệu chữ số càng về sau càng mất dại nhất, thậm chí còn có cả cái hệ B nữa cơ :))
Sao cụ giống em vậy. Em dạo đó thi lớp 10 văn chép nhiệt tình mà cuối cùng được 2 điểm thế là vẫn vào cấp 3 công lập. Còn thấp hơn xuống B - dạng bán công. Em thấy mấy đứa lớp A chọn thì chọn nhưng sau thi đại học còn không đỗ được như e.
Giờ trẻ không được tự do như trước nữa, trước em thi chuyên bị tạch nên mới chuyển qua thi học công lập. Dạo bà chị em còn thi đại học mỗi trường 2 ngày, chạy để thi 3-4 trường cũng mất cả tháng xịt khói.

Binh_minh

Xe đạp
Trường sai thì cụ mắng trường chứ sao mắng em?
Vì cái mà cụ nói là vấn đề cốt lõi nó chả cốt lõi gì cả. Học sinh học dốt hay không thì vẫn có quyền chọn lựa con đường của mình. Trường, hay bất kỳ ai đều không có quyền tước đi cái quyền cơ bản được đi học của trẻ em.

L.C.D

Xe container
Con nhà em test Đoàn Thị Điểm cũng toạch nên chả hy vọng mấy trường đấy.
Đứa thứ 2 thì tham gia cho có trải nghiệm chứ ko đua với các cụ đc.
Khoai lắm@
Con em học Nguyễn Siêu nên em biết mà, đến kỳ tuyển sinh, ko đky nhanh còn ko đc vào ds thi chứ chưa nói đến chuyện thi đỗ hay trượt. Cổng thông tin đky tuyển sinh chủ mở ra 1 lúc là nghẽn luôn.

Belat Missan

Xe điện
Con em học Nguyễn Siêu nên em biết mà, đến kỳ tuyển sinh, ko đky nhanh còn ko đc vào ds thi chứ chưa nói đến chuyện thi đỗ hay trượt. Cổng thông tin đky tuyển sinh chủ mở ra 1 lúc là nghẽn luôn.
Quan điểm của em là không dc cấm các cháu thi.
Cứ để bọn trẻ trải nghiệm.
Đầy cụ trên này ngày xưa biết tỏng chả đỗ đại học nhưng vẫn nộp hồ sơ và khăn gói đi Hà Nội, Sài Gòn.
Ăn chơi xả hơi 1 tháng rồi về. :))

nhutinhco

Xe tăng
Người ta sợ trù dập.

Trường con tôi học (cấp 3, q.CG) còn dã man hơn: Học lực trung bình mời chuyển trường ngay luôn, bất kể lớp nào.
Ghê thật, vậy có ai tố cáo hay phản đối gì không cụ?

chaybo

Xe điện
Vì cái mà cụ nói là vấn đề cốt lõi nó chả cốt lõi gì cả. Học sinh học dốt hay không thì vẫn có quyền chọn lựa con đường của mình. Trường, hay bất kỳ ai đều không có quyền tước đi cái quyền cơ bản được đi học của trẻ em.
Cụ toàn nói đúng :) :) :)
.
.
.
nhưng chả chính xác :)

pass

Xe buýt
Ông chú em thi đại học năm đầu thập kỷ 80, thế kỷ trước. Đăng ký thi bách khoa hà nội, bạn bè nhìn lác mắt, vào phòng thi làm một giấc xong nộp bài, tổng ba môn được 0,5 điểm :D.

lhduong2002

Xe tăng
Giờ cháu học năm 2 trường nào cụ :)
Học viện TTN cụ ạ, cháu thiên về hoạt động xã hội. Hiện tại cháu sáng đi học, chiều về đi làm thêm ở quán Cafe chân pha chế.

butchikim

Xe ba gác
Ông chú em thi đại học năm đầu thập kỷ 80, thế kỷ trước. Đăng ký thi bách khoa hà nội, bạn bè nhìn lác mắt, vào phòng thi làm một giấc xong nộp bài, tổng ba môn được 0,5 điểm :D.
Sau làm to không cụ hay thành đại gia? :-??

vnstockduke

Xe máy
Các cụ chã mà cho em chửi bậy ở đây có lẽ em chửi nhiều nhất. Em đi kha khá các quốc gia tây có á có và hầu hết các tỉnh việt nam. Nhưng thú thực Thủ đô Hà nội - the capital of Vietnam mà nó bẩn thỉu, văn hoá bố láo đến thế. Thôi thì các cụ kiếm tiền rồi mua nhà ở quê, còn the Hanoi là chỗ tứ xứ kiếm rồi đi. Sống hơn 40 năm ở thủ đô mà thấy bộ mặt quốc gia không có gì nét riêng cả hoạ chăng là tắc đường, đổ rác bậy bạ và xe chở rác gào rú 12 giờ đêm.

• Vodka
Reactions: QAZ

QAZ

Xe container
Ghê thật, vậy có ai tố cáo hay phản đối gì không cụ?
Thống nhất giữa nhà trường và phụ huynh, tất cả phụ huynh đều đồng ý !

Cơ bản trường chuyên thì hầu hết đều học sinh giỏi, chỉ khoảng <10% tiên tiến, mấy năm mới có 1 cháu trung bình. Tuy nhiên lác đác có những cháu trầm cảm hoặc có vấn đề tâm lý, gia đình xin cho nghỉ học luôn rồi.

athk

Xe tăng
Ngu dân cho dễ cai... ;;)

vnstockduke

Xe máy
Ở đây có cụ nào cảm nhận giáo dục hiện nay rất rất nhiều vấn đề không? Với con em em chỉ khuyên học gì thì chắc cái đó. Sau này hót phân gọn gàng chuyên nghiệp vẫn kiếm được tiền. Thực sự em rất bức xúc với kiểu giáo dục hiện nay. Làm *** gì mà năm nào cũng thay đổi

nhatthang

Xe tăng
Có khi nào xét học lực thật thì đáng đúp, nhưng trường vì thành tích mà cho lên lớp (cái này cả trường cả phụ huynh và học sinh đều hỉ hả). Vậy nên đến cuối cấp trường mới nói đừng thi trường công, nếu không thì cho đúp thật như học lực đúng ra phải thế (chứ học lực vẫn ổn ai dám không cho tốt nghiệp)?
Mời các cụ khác biết về vấn đề này vào phản biện quan điểm của cụ này.