[Funland] Học kém, không cho thi TN bắt chuyển trường ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
em bức xúc quá các cụ ag
em đã từng chứng kiến nhiều người học cấp 2 học lực trung bình hoặc khá nhưng lên cấp 3 họ bắt đầu học và thi đỗ vào các trường TOP luôn nhá, tất nhiên cũng chỉ ngấp nghe điểm đỗ chứ ít ai đạt đc điểm cao lắm
em *** hiểu trong não bọn này nó chứa cái gì? hay là toàn đất hả các cụ
đầu vào thì nhận tiền để chuyển trường chuyển lớp, đầu ra thì kêu ko cho thi cấp III, đm nhà chúng nó
em nghĩ là chả kêu ai đc đâu, cùng 1 giuộc hết

Muốn phân hóa học sinh thì dựa vào đầu vào và kết quả học tập phân loại những lớp chọn và lựa giáo trình phù hợp

Vài dòng do bức xúc, mong các cụ thông cảm ag
Lứa 9x thì ko biết chứ 8x đầy trường hợp ntn. E 8x đời đầu. 10 năm chỉ làng nhàng đa phân quậy phá. 2 năm cuối mới bắt đầu ôn luyện. Thi 22,5đ đỗ trường tốp đầu luôn. Vậy nên cái trò “khuyến nghị” này là 1 hành động khốn nạn vô nhân tính của lũ lđ gd thủ đô.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Lứa 9x thì ko biết chứ 8x đầy trường hợp ntn. E 8x đời đầu. 10 năm chỉ làng nhàng đa phân quậy phá. 2 năm cuối mới bắt đầu ôn luyện. Thi 22,5đ đỗ trường tốp đầu luôn. Vậy nên cái trò “khuyến nghị” này là 1 hành động khốn nạn vô nhân tính của lũ lđ gd thủ đô.
lũ nghịch ngợm học dốt lớp em giờ toàn cục cs điều tra với lãnh đạo bộ nghành :D
Chắc đang thanh lọc từ dưới

MinhTanQuan

Xe hơi
Tổng kết trên 5 nhưng có được học lực Trung bình không ạ? vì nếu có 1 môn học dưới 3.5 hoặc bị đánh giá "không đạt" thì không được học lực trung bình thì ko tốt nghiệp được.
Dạ em chưa biết sẽ bị đến mức nào. 3 năm lớp 6,7,8 con đều là hsg cụ ạ

TamchieumoI

Xe buýt
Dạ em chưa biết sẽ bị đến mức nào. 3 năm lớp 6,7,8 con đều là hsg cụ ạ
Trường hợp con cụ giống F1 nhà em, đành rằng do ảnh hưởng COVID-19 nên có thể học lực sẽ bị ảnh hưởng thấy rõ, nhưng nếu nó đuối nhanh như thế thì hoá ra thành tích HSG lớp 6-7-8 là thầy cô chủ nhiệm vẽ cho nó à? Các gia đình khác có như cầu khoe con trên MXH thì em không biết nhưng riêng em đâu cần cái danh hiệu ảo đó?

Xin_chao

Xe buýt
1 phát súng bắn vào nên giáo dục chạy theo hình thức, thành tích, giả dối,…

MinhTanQuan

Xe hơi
Trường hợp con cụ giống F1 nhà em, đành rằng do ảnh hưởng COVID-19 nên có thể học lực sẽ bị ảnh hưởng thấy rõ, nhưng nếu nó đuối nhanh như thế thì hoá ra thành tích HSG lớp 6-7-8 là thầy cô chủ nhiệm vẽ cho nó à? Các gia đình khác có như cầu khoe con trên MXH thì em không biết nhưng riêng em đâu cần cái danh hiệu ảo đó?
Con em ko bị đuối cụ ạ. Cháu 3 năm liền nhất năng khiếu huyện, nhất cả hsg tp nữa. Nhưng con lại kém môn văn, ko làm hài lòng cô nên mới sinh chuyện. Em đang tính lên gặp hiệu trưởng mà con sợ ko cho mẹ làm.

MinhTanQuan

Xe hơi
Em cũng ko cần danh hiệu hsg. Em chỉ cần con tốt nghiệp thôi. Con em cũng ko thi công lập nên ko ảnh hưởng gì đến thành tích của .... Vậy mà vẫn ko được yên thân.

ca_kiem

Xe container
Hệ quả học online quá lâu.. một bộ phận thì theo kịp.. nhưng khá đông không theo kịp. Bây giờ mới là hệ quả của nó. Sở GD phủi tay đổ hết cho trường nghe nó hèn hèn.
Rất nhiều cháu trường công sau 1 năm online.. kiến thức vào đầu chỉ đc 20%… mất gốc sau này lại nghiên cứu kit test với vaccine thì tuyệt luôn ;))

Moriarty

Xe container
1 phát súng bắn vào nên giáo dục chạy theo hình thức, thành tích, giả dối,…
Thôi để báo chí kền kền nó vào rỉa thì xác cmn định đi. Hiệu trưởng, hiệu phó ở HN này toàn cỡ tỉ phú thì kền kền nó còn lâu mới tha.

Gerben

Xe buýt
Em vẫn ko hiểu có cái gì mà cả cõi mạng lồng lộn lên thế nhỉ? Cái bọn nó biết rõ nhất thì nó bảo không biết rồi còn gì?

Newware

Xe tải
Việc này có thật nhé. GD em bị rồi. Cái này xảy ra nhiều năm rồi chứ ko phải bây giờ mới có.

linhsusu

Xe buýt
Chuyện ép chuyển trường thì phải nghe thêm 2 tai đã. Chứ em đọc thông tin kia ngay cái câu không cho thi tốt nghiệp thì rõ người pốt bài điêu toa. C2 ai thi tốt nghiệp. Còn e 2 f1 đều trải qua gđ thi chuyển cấp 2 lên 3 rồi. Cũng trường công Hà Nội đây. Lần nào trước kỳ thi thầy cô chủ nhiệm cũng chạy đôn chạy đáo phân chia trình độ lớp, một nửa học sinh yếu nhờ thầy cô dạy các môn thi vào c3 phụ đạo thêm, giao mỗi bạn giỏi kèm một bạn yếu. Trước kỳ thi sẽ có 1, 2 lần họp phụ huynh tư vấn chọn trường. Nhưng nói thật cũng đầy con lười, chống đối, thầy cô, bạn bè vất vả giúp đỡ mà coi như không, trong khi bố mẹ không thèm quan tâm, đến mức tại buổi họp các cô phụ đạo phát khóc lên mà cũng không si nhê gì với họ. Cũng có những bố mẹ lúc nào cũng coi con là nhất, những trường hợp đấy k nghe thầy cô đk nguyện vọng cao thì kiểu gì cũng đứt. Còn bố mẹ sâu sát hiểu rõ năng lực con, chọn trường phù hợp thì yên tâm. Cùng lớp 2f1 nhà em đợt nào cũng có những bạn đỗ chuyên, phần nhiều đỗ công lập hết nếu chọn top 1, top 2 đúng khả năng con mình. Cũng có số ít chọn luôn nv1 trường top 3 hay đk luôn dân lập Tạ Quang Bửu, khỏi phải lo lắng chờ kq thi.
Không cho tốt nghiệp chính là option đúp lại đấy

Cap nhi tan

Xe buýt
Học lực con cụ vẫn đủ lên lớp nhưng ko đủ tiêu chuẩn thi điểm cao làm hai lòng các thầy/cô nên bị đánh đúp thì cụ vẫn vui lòng chấp nhận chứ?
Cụ khẳng định con cụ vẫn thi đc trên 3.5 tổng kết thì chả cô nào đánh đúp được nhé. Cụ đang ngộ nhận tài năng của con cụ. Thực tế có rất nhiều cháu học mất gốc, ra đề mà ko ra theo mẫu là tịt... đau lắm....cô có cố cũng ko kịp, lỗi tại đâu ư... hệ thống, từ nhỏ cái điểm đã làm cho PH, GV vui, còn thực tế con chả tiếp thu đc gì... rỗng dần....đến lớp 9 các cô định hướng thì toàn XH nhảy cẫng lên tại sao, tại sao.... ( dù cái định hướng này cũng vì thành tích, khốn nạn). ... thực tế phũ phàng là các cháu đc khuyên kia đúng là không thể thi đỗ c3 công lập, dù có thi....

Huongchimai

Xe buýt
Mấy trường này sát nhà em em thì thấy bình thường bạn nào học kém thì bảo bố mẹ còn biết cách xử lý chứ mà định hướng cho chuẩn có gì đâu mà ầm ỹ hết lên.

hieukon

Xe container
chuyện cũng dễ hiểu thôi mà cụ. Bệnh THÀNH TÍCH mà.
Vừa qua covid, các cháu ở nhà, học hành cũng k vào đc mấy, nhưng bộ ban ngành vẫn yêu cầu kết thúc năm học trc 31/5? Thì từ nay đến 31/5 chắc chắn nhà trg chỉ tập trung ôn tập theo đề thi...
CÁc cháu và thầy cô nghỉ nhà quá lâu rồi, theo em nên học thêm 1 tháng nữa, vừa học vừa chơi cũng đc các cụ nhỉ?

Dở người

Xe điện
Lên lớp 9, học kém chút trường mới khuyên/ép không thi công lập là tử tế rồi.
Cháu em học Nguyễn Du, học sinh 2 kì không được tiên tiến, môn Toán với Anh văn, Văn kém là gọi cha mẹ lên đề nghị chuyển trường luôn kìa. Học lớp 6 mà kém là đề nghị chuyển ngay từ lớp 7. Khổ thân các con.
Em ở nhà quê nên con học sao thì trường chấp nhận vậy. Chưa bao giờ thấy tình trạng ép chuyển trường. Cuối năm lớp 9 có tư vấn học nghề, tư vấn trường nhưng chưa bao giờ thấy tình trang kinh như ở hanoi.
Quá kinh dị tởm.

Vâng cụ, bệnh thành tích nặng quá. Đây ko phải là con sâu làm rầu nồi canh mà là lỗi hệ thống
Thủ đô văn minh mà không khác gì rừng rú
Các bậc phụ huynh thì bất lực, đành nhắm mắt ký !! chả biết kêu cầu ai

Thiết nghĩ cần KỶ LUẬT những cá nhân và lãnh đạo sai phạm trong việc này

pooka

Xe container
Vấn đề là họ bắt phụ huynh phải quyết định " tương lai" thi vào cấp 3 cho con mình, phụ huynh quyết định sai thì sẽ ám ảnh F1, sau này mà thất bại trong cuộc sống là nó oán trách bố mẹ cả đời luôn đấy.